BUY
₹23
₹22.6
₹29
26.09%
Ajcon Global Services Limited च्या 4 ऑगस्ट 2026 च्या अहवालानुसार YES Bank शाश्वत, मुख्य उत्पन्नाधारित व्यवसायाकडे प्रगती करत आहे. ब्रोकरने आपली BUY शिफारस आणि Rs 28.5 ची पूर्वीची लक्ष्य किंमत कायम ठेवली आहे.
| तपशील | माहिती |
|---|---|
| सध्याची बाजार किंमत | Rs 23 |
| लक्ष्य किंमत | Rs 28.5 |
| संभाव्य वाढ | 24 टक्के |
| संभाव्य किंमत-ते-पुस्तकी मूल्य | 1.71 पट |
| शिफारस | BUY |
Ajcon च्या मते ताळेबंदाची साफसफाई बहुतांश पूर्ण झाली आहे. दायित्वांच्या गुणवत्तेत सुधारणा, संतुलित कर्जवाढ आणि स्थिर मालमत्ता गुणवत्ता यांमुळे नफाक्षमतेत सातत्यपूर्ण सुधारणा अपेक्षित आहे. बँकेची मजबूत भांडवली स्थिती, सुधारत असलेली कार्यकारी कार्यक्षमता आणि अलीकडील पतमानांकन सुधारणा हे विवेकी जोखीम व्यवस्थापन राखून वाढीस पाठबळ देणारे घटक असल्याचेही ब्रोकरने नमूद केले आहे.
YES Bank ने Q1 FY27 मध्ये Rs 1,071 कोटी करानंतरचा नफा नोंदवला, जो वार्षिक आधारावर 33.7 टक्क्यांनी वाढला आणि तिमाही आधारावर जवळपास स्थिर राहिला. कार्यकारी नफा वार्षिक आधारावर 25.5 टक्क्यांनी वाढून Rs 1,704 कोटी झाला.
कमी ट्रेझरी उत्पन्न आणि सिक्युरिटी रिसीट्समधून कमी नफा असूनही मुख्य कार्यकारी उत्पन्न वाढल्याने उत्पन्नाची गुणवत्ता सुधारल्याचे Ajcon मानते. निव्वळ व्याज उत्पन्न वार्षिक आधारावर 17.5 टक्क्यांनी वाढून Rs 2,786 कोटी झाले, तर ठेवींच्या खर्चात 50-बेसिस-पॉइंट घट झाल्याने निव्वळ व्याज मार्जिन वार्षिक आधारावर 20 बेसिस पॉइंट्सने सुधारून 2.7 टक्के झाले.
| Q1 FY27 निर्देशांक | नोंदवलेला आकडा | बदल किंवा तुलना |
|---|---|---|
| करानंतरचा नफा | Rs 1,071 कोटी | वार्षिक आधारावर 33.7 टक्के वाढ; तिमाही आधारावर जवळपास स्थिर |
| कार्यकारी नफा | Rs 1,704 कोटी | वार्षिक आधारावर 25.5 टक्के वाढ |
| निव्वळ व्याज उत्पन्न | Rs 2,786 कोटी | वार्षिक आधारावर 17.5 टक्के वाढ |
| निव्वळ व्याज मार्जिन | 2.7 टक्के | वार्षिक आधारावर 20 बेसिस पॉइंट्स वाढ |
| खर्च-ते-उत्पन्न प्रमाण | 62.8 टक्के | Q1 FY26 मधील 67.1 टक्क्यांवरून सुधारणा |
कार्ड्स, तृतीय-पक्ष वितरण, परकीय चलन आणि व्यवहार बँकिंग यांच्या नेतृत्वाखाली मुख्य शुल्क उत्पन्न वार्षिक आधारावर 18.7 टक्क्यांनी वाढले. Q1 FY26 मधील 67.1 टक्क्यांवरून खर्च-ते-उत्पन्न प्रमाण 62.8 टक्क्यांपर्यंत घसरले, जे सकारात्मक कार्यकारी लाभ दर्शवते.
ताळेबंदाची वाढ निरोगी राहिली असून, कर्जे वार्षिक आधारावर 18.3 टक्क्यांनी वाढून Rs 2.85 लाख कोटी झाली. कॉर्पोरेट आणि संस्थात्मक बँकिंग कर्जे 41.4 टक्क्यांनी, व्यावसायिक बँकिंग कर्जे 16.9 टक्क्यांनी आणि रिटेल बँकिंग कर्जे 6.9 टक्क्यांनी वाढली.
ठेवी वार्षिक आधारावर 14.3 टक्क्यांनी वाढून Rs 3.15 लाख कोटी झाल्या, मात्र तिमाही आधारावर त्या 1.1 टक्क्यांनी घटल्या. किरकोळ आणि शाखांद्वारे मिळणाऱ्या ठेवी एकूण ठेवींच्या 59.2 टक्के होत्या. किरकोळ मालमत्ता वितरण वार्षिक आधारावर 27.5 टक्क्यांनी वाढले.
| मालमत्ता-गुणवत्ता आणि तरलता निर्देशांक | Q1 FY27 | तुलना किंवा टिप्पणी |
|---|---|---|
| एकूण NPA | 1.3 टक्के | सुधारलेली मालमत्ता गुणवत्ता |
| निव्वळ NPA | 0.2 टक्के | सुधारलेली मालमत्ता गुणवत्ता |
| एकूण घसरणी | 1.4 टक्के | एक वर्षापूर्वीच्या 2.4 टक्क्यांच्या तुलनेत |
| पतखर्च | सरासरी मालमत्तेच्या 0.3 टक्के | नियंत्रित |
| सरासरी तरलता कव्हरेज प्रमाण | 138.2 टक्के | निरोगी तरलता स्थिती |
पुढील दोन वर्षांत निव्वळ व्याज मार्जिन 3 टक्क्यांपेक्षा वर नेण्याचे उद्दिष्ट व्यवस्थापनाने पुन्हा सांगितले. कमी उत्पन्न देणाऱ्या RIDF आणि प्राधान्य क्षेत्रातील ठेवींची समाप्ती, ठेवींचे पुनर्मूल्यनिर्धारण आणि अधिक चांगल्या CASA मिश्रणातून अपेक्षित सुधारणा होईल.
FY27 साठी व्यवस्थापनाने कर्जपुस्तक वाढ 15 ते 17 टक्के, मालमत्तेवरील परतावा सुमारे 1 टक्के आणि सिक्युरिटी-रिसीट पोर्टफोलिओमधून Rs 800 ते Rs 1,000 कोटी नफ्याचे मार्गदर्शन दिले. मजबूत किरकोळ वितरणाचा वेग मध्यम-किशोर टक्केवारीतील किरकोळ कर्जपुस्तक वाढीत रूपांतरित होण्याची अपेक्षा आहे, तर बँक सुमारे 75 टक्के तारणयुक्त आणि 25 टक्के तारणरहित कर्जांचे विवेकी किरकोळ मिश्रण कायम ठेवते.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)