BUY
₹764
₹619.45
₹929
21.60%
Prabhudas Lilladher, Ahluwalia Contracts (India) மீது BUY மதிப்பீட்டைத் தொடர்கிறது. வலுவான ஆர்டர் புத்தகம், கடனற்ற இருப்புநிலைக் குறிப்பு, நேர்மறையான செயல்பாட்டு பணப்புழக்க வரலாறு மற்றும் வலுவான செயலாக்கப் பதிவு கொண்ட உயர்தர கட்டிடம்-உள்கட்டமைப்பு EPC நிறுவனமாக இதைக் கருதுகிறது.
மருத்துவமனைகள், சுகாதார வசதிகள், குடியிருப்பு நகரியங்கள், கல்வி நிறுவனங்கள், வணிக வளாகங்கள், விமான நிலையங்கள் மற்றும் அரசு உள்கட்டமைப்பு ஆகியவற்றில் உள்ள பங்களிப்பால், நிறுவனம் சாலை-மைய EPC நிறுவனங்களிலிருந்து வேறுபடுகிறது. தரகு நிறுவனம் Ahluwalia Contracts ஐ FY28E EPS இன் 16 மடங்கு மதிப்பிட்டுள்ளது; இது அதன் 10 ஆண்டு சராசரி மடங்கான 18 மடங்கை விடக் குறைவு, இதன் மூலம் Rs 929 இலக்கு விலையை நிர்ணயித்துள்ளது.
அறிவிக்கப்பட்ட Q4 FY26 செயல்திறன் நிலையாக இருந்தது. நிகர விற்பனை ஆண்டுக்கு ஆண்டு 8.8 சதவீதம் அதிகரித்து Rs 13.22 billion ஆகவும், காலாண்டுக்கு காலாண்டு 24.7 சதவீதம் அதிகரித்தும் இருந்தது. செலவு அழுத்தங்களால் EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு Rs 1.24 billion ஆக மாற்றமின்றி இருந்தது; EBITDA வரம்பு ஆண்டுக்கு ஆண்டு 82 அடிப்படைப் புள்ளிகள் குறைந்து 9.35 சதவீதமாகியது. சரிசெய்யப்பட்ட வரிக்குப் பிந்தைய லாபம் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 3.6 சதவீதம் குறைந்து Rs 801 million ஆனது, எனினும் தொடர்ச்சியாக 48.4 சதவீதம் அதிகரித்தது.
FY26 செயல்திறன் வலுவாக இருந்தது; வருவாய் 11.4 சதவீதம், EBITDA 27.1 சதவீதம் மற்றும் சரிசெய்யப்பட்ட வரிக்குப் பிந்தைய லாபம் 31.2 சதவீதம் வளர்ந்தது.
| அளவுகோல் | Q4 FY26 | ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் | FY26 | ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் |
|---|---|---|---|---|
| வருவாய் | Rs 13.22 billion | 8.8% | Rs 45.65 billion | 11.4% |
| EBITDA | Rs 1.24 billion | மாற்றமில்லை | Rs 4.35 billion | 27.1% |
| EBITDA வரம்பு | 9.35% | 82 அடிப்படைப் புள்ளிகள் குறைவு | 9.5% | 8.3% இலிருந்து உயர்வு |
| சரிசெய்யப்பட்ட வரிக்குப் பிந்தைய லாபம் | Rs 801 million | 3.6% குறைவு | Rs 2.64 billion | 31.2% |
நிர்வாகம் மார்ச் 2026 இல் சுமார் Rs 210 billion நிகர ஆர்டர் புத்தகத்தை தெரிவித்தது. இது கடந்தகால வருவாயின் சுமார் 4.6 மடங்குக்கு இணையானது; 24-30 மாதங்களில் செயல்படுத்தக்கூடியது. மொத்த ஆர்டர் புத்தகம் Rs 297 billion ஆக இருந்தது; ஆண்டுக்கு ஆண்டு சுமார் 33 சதவீதம் உயர்ந்தது.
FY26 ஆர்டர் வரவு Rs 102.57 billion ஆக இருந்தது; இதில் Q4 இல் சுமார் Rs 43 billion அடங்கும். Ahluwalia Contracts, டெல்லியில் உள்ள RML Hospital மற்றும் புவனேஸ்வரில் உள்ள பல்கலைக்கழகத் திட்டம் உட்பட Rs 16.21 billion மதிப்புள்ள திட்டங்களுக்கு L1 நிலையும் கொண்டிருந்தது. இந்த L1 திட்டங்கள் உறுதிப்படுத்தப்படவில்லை; அவற்றுக்கு மீண்டும் ஏலம் கோரப்படலாம் அல்லது ரத்து செய்யப்படலாம் என நிர்வாகம் எச்சரித்தது.
ஆர்டர் புத்தகத்தில் 60 சதவீதத்துக்கும் மேல் தனியார் வாடிக்கையாளர்களிடமிருந்து வருகிறது; காலப்போக்கில் சுமார் 50:50 அரசு-தனியார் கலவையை நிர்வாகம் இலக்காகக் கொண்டுள்ளது.
நிர்வாகம் FY27 வருவாய் வளர்ச்சி வழிகாட்டுதலை முன்பு இருந்த 10-15 சதவீதத்திலிருந்து 15-20 சதவீதமாக உயர்த்தியுள்ளது. இரட்டை இலக்க EBITDA வரம்பும், பொருந்தும் ஏலக் குழாயிலிருந்து சுமார் Rs 80 billion ஆர்டர் வரவும் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
தேர்தல்கள் மற்றும் தொழிலாளர் இடம்பெயர்வு காரணமாக Q1 FY27 மிகவும் பலவீனமாக இருக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது; அதைத் தொடர்ந்து Q2 இலிருந்து செயலாக்கம் குறிப்பிடத்தக்க அளவில் உயரும். FY27 இன் முக்கிய செயலாக்க இலக்குகளில் Central Vista இலிருந்து சுமார் Rs 10 billion, CSMT மறுமேம்பாட்டிலிருந்து Rs 6 billion, The Dahlias இலிருந்து Rs 4 billion மற்றும் India Jewellery Park இலிருந்து Rs 1 billion அடங்கும்.
ஜனவரி 2026 இல் வழங்கப்பட்ட Central Vista திட்டத்தில் அகழ்வுப் பணி மற்றும் கான்கிரீட் பணி தொடங்கியுள்ளது. இந்தத் திட்டம் NGT கட்டுப்பாடுகளிலிருந்து விலக்கு பெற்றுள்ளது; மாதாந்திர Rs 1-1.5 billion வருவாயை உருவாக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
FY24-26 இல் குறைந்த ஒற்றை இலக்க வளர்ச்சிக்குப் பிறகு, FY26-28E காலத்தில் வருவாய் வளர்ச்சி வேகமடைந்து 19 சதவீத CAGR ஆகும் என Prabhudas Lilladher கணித்துள்ளது.
| அளவுகோல் | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| வருவாய் | Rs 53.96 billion | Rs 64.86 billion |
| EBITDA வரம்பு | 9.8% | 10.2% |
| EPS | Rs 46.9 | Rs 58.1 |
Rs 8.17 billion ரொக்கம் மற்றும் வங்கி இருப்புகளுடன் Ahluwalia Contracts கடனற்றதாகத் தொடர்ந்தது. இருப்பினும், செயல்பாட்டு மூலதன நாட்கள் சுமார் 104 ஆக இருந்தன.
மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.
பதிப்புரிமை 2026 டிஎஸ்ஐஜே வெல்த் அட்வைசரி பிரைவேட் லிமிடெட் (முன்னர் டிஎஸ்ஐஜே பிரைவேட் லிமிடெட் என்று அழைக்கப்பட்டது)