enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

பலவீனமான RevPAR மற்றும் விளிம்பு செயல்பாடு இருந்தபோதும் Apeejay Surrendra Park Hotels விரிவாக்க இலக்கு

Apeejay Surrendra Park Hotels Ltd.

புரோக்கர் பரிந்துரை:

BUY

புரோக்கர்: Prabhudas Lilladher

18 Aug 2026

துறை: Hospitality

பரிந்துரை விலை

₹116

CMP

₹112.45

இலக்கு

₹156

ஏற்றம்

34.48%

முதலீட்டு பார்வை மற்றும் இலக்கு விலை

சவாலான செயல்பாட்டு சூழலுக்கு மத்தியில் Apeejay Surrendra Park Hotels இன் Q1FY27 செயல்பாட்டை Prabhudas Lilladher (PL) பலவீனமானதாகக் குறிப்பிடுகிறது. இருப்பினும், RevPAR வளர்ச்சி மற்றும் விளிம்புகளுக்கான FY27E மற்றும் FY28E மதிப்பீடுகளைக் குறைத்த பிறகு, தரகு நிறுவனம் தனது வாங்கும் மதிப்பீட்டைத் தக்கவைத்து, இலக்கு விலையை Rs 165 இலிருந்து Rs 156 ஆகக் குறைத்துள்ளது.

PL, FY27E க்கான EBITDA மதிப்பீட்டை 4.4 சதவீதமும் FY28E க்கானதை 4.6 சதவீதமும் குறைத்தது. EPS மதிப்பீடுகள் முறையே 12.0 சதவீதம் மற்றும் 12.3 சதவீதம் குறைக்கப்பட்டன.

இலக்கு விலை, ஹோட்டல் வணிகத்துக்கு FY28E EBITDA இன் 11.5 மடங்கு மற்றும் Flurys விற்பனையின் FY28E இன் 1.5 மடங்கு கொண்ட பகுதிகளின் கூட்டுத்தொகை மதிப்பீட்டை அடிப்படையாகக் கொண்டது.

பகுதிகளின் கூட்டுத்தொகை மதிப்பீடு

கூறு மதிப்பீட்டு அடிப்படை நிறுவன மதிப்பு
ஹோட்டல் வணிகம் FY28E EBITDA இன் 11.5 மடங்கு Rs 33,763 மில்லியன்
Flurys FY28E விற்பனையின் 1.5 மடங்கு Rs 2,386 மில்லியன்
கழிக்கவும்: கடன் Rs 3,773 மில்லியன்
சேர்க்கவும்: ரொக்கம் Rs 862 மில்லியன்
குறிப்பிடப்பட்ட பங்கு மூலதன மதிப்பு Rs 33,238 மில்லியன்
ஒரு பங்குக்கான குறிப்பிடப்பட்ட மதிப்பு Rs 156

Q1FY27 நிதிச் செயல்பாடு

ஒருங்கிணைந்த வருவாய் Rs 1,668 மில்லியன் ஆக இருந்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 8.1 சதவீதம் உயர்ந்து, PL இன் Rs 1,658 மில்லியன் மதிப்பீட்டை விட சற்றே அதிகமாக இருந்தது. ஹோட்டல் வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 6.2 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 1,468 மில்லியனாகவும், Flurys வருவாய் 25.0 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 200 மில்லியனாகவும் ஆனது.

அளவுகோல் Q1FY27 ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் PL மதிப்பீடு
ஒருங்கிணைந்த வருவாய் Rs 1,668 மில்லியன் +8.1% Rs 1,658 மில்லியன்
ஹோட்டல் வருவாய் Rs 1,468 மில்லியன் +6.2%
Flurys வருவாய் Rs 200 மில்லியன் +25.0%
ஹோட்டல் நிரப்புநிலை 92.0%
சராசரி அறை கட்டணம் Rs 7,459 +1.7%
RevPAR Rs 6,858 +1.6%

கடினமான செயல்பாட்டு பின்னணியில் RevPAR உயர்வு நடைமுறையில் நிலையாக இருந்ததாக PL கூறியது. Q1FY27 EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு 3.2 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 469 மில்லியன் ஆனது; இது PL இன் Rs 477 மில்லியன் மதிப்பீட்டை விட 2.0 சதவீதம் குறைவாக இருந்தது. EBITDA விளிம்பு Q1FY26 இல் இருந்த 29.4 சதவீதத்திலிருந்து 28.1 சதவீதம் ஆகக் குறைந்து, PL இன் 28.8 சதவீத மதிப்பீட்டை விட 70 அடிப்படை புள்ளிகள் குறைவாக இருந்தது.

அறிவிக்கப்பட்ட PAT ஆண்டுக்கு ஆண்டு 14.4 சதவீதம் குறைந்து Rs 115 மில்லியன் ஆனது; PL இன் எதிர்பார்ப்பு Rs 155 மில்லியனாக இருந்தது. PL இன் Rs 182 மில்லியன் மதிப்பீட்டுக்கு எதிராக எதிர்பார்த்ததை விட அதிகமான Rs 211 மில்லியன் தேய்மானமும், Rs 88 மில்லியன் மதிப்பீட்டுக்கு எதிராக Rs 104 மில்லியன் நிதிச் செலவுகளும் லாபக் குறைவுக்குக் காரணமாகின.

விரிவாக்கத் திட்டம் மற்றும் நிர்வாகக் கருத்துரை

Apeejay Surrendra Park Hotels மீதமுள்ள FY27E காலத்தில் சொந்த, குத்தகை மற்றும் நிர்வகிக்கப்படும் வடிவங்களில் 472 அறைகள் திறக்க இலக்கு வைத்துள்ளது. Zillion Hotels, Juhu கையகப்படுத்தல் மற்றும் Malabar House, Fort Kochi, Purity, Lake Vembanad ஆகியவற்றின் கொள்முதல் ஆதரவுடன், திட்டமிட்ட விரிவாக்கத்தில் உடனடி காலத்தில் பெரிய தாமதங்கள் எதுவும் இல்லை என PL கருதுகிறது.

17-அறைகள் கொண்ட Malabar House கையகப்படுத்தல் நடைபெற்று வந்தது; அது அக்டோபர் அல்லது நவம்பர் 2026க்குள் நிறைவடையும் என எதிர்பார்க்கப்பட்டது. BRICS India Summit, Bharat Mobility Expo மற்றும் நவம்பர் 2026 முதல் மார்ச் 2027 வரையிலான சுமார் 40 திருமணத் தேதிகளின் ஆதரவுடன், மீதமுள்ள FY27E இல் உயர் ஒற்றை இலக்க ARR வளர்ச்சியை நிர்வாகம் இலக்காகக் கொண்டுள்ளது.

Lotus Palace, Chettinad Q1FY27 இல் சுமார் Rs 13,000 ARR ஈட்டியது; Ran Baas Palace, Patiala சுமார் Rs 33,000 ஈட்டியது.

Flurys மற்றும் பிற முயற்சிகள்

Q1FY27 முடிவில் Flurys க்கு 111 கடைகள் இருந்தன; மீதமுள்ள FY27E இல் சுமார் 29 புதிய விற்பனை நிலையங்களைத் திறக்க நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது. இடங்களுக்காக மால் மேம்பாட்டாளர்கள், விமான நிலைய உரிமையாளர்கள் மற்றும் மல்டிபிளெக்ஸ் நடத்துநர்களுடன் நிறுவனம் பேச்சுவார்த்தை நடத்தி வருகிறது; மேலும் Adani Group, Phoenix Mills மற்றும் DLF உடனான இணைப்புகளையும் ஆராய்கிறது. PVR உடனான இணைப்பு நிறைவுக்கு அருகில் இருந்தது; இதன் மூலம் 10 விற்பனை நிலையங்கள் ஒரே நேரத்தில் திறக்கப்பட வாய்ப்புள்ளது.

உள்நாட்டு திரட்டல்கள் மற்றும் கடன் மூலம் நிதியளிக்கப்படும் ஐந்து ஆண்டுகளில் சுமார் Rs 15,000 மில்லியன் மூலதனச் செலவின வழிகாட்டுதலை நிர்வாகம் மீண்டும் உறுதிப்படுத்தியது. EM Bypass இல் உள்ள 69 குடியிருப்புகளில் 32 முன்பதிவு செய்யப்பட்டிருந்தன. இதுவரை பெறப்பட்ட Rs 213 மில்லியன் உட்பட, FY27E இல் இத்திட்டத்திலிருந்து சுமார் Rs 800 மில்லியன் கிடைக்கும் என நிறுவனம் எதிர்பார்க்கிறது.

புதிய வரி முறைக்கு மாறியதைத் தொடர்ந்து, கலப்பு வரி விகிதம் சுமார் 30–35 சதவீதமாகக் குறையும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது.

PL மதிப்பீடுகள்

FY26–FY28E காலத்தில் விற்பனை மற்றும் EBITDA ஆகியவற்றின் கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சி விகிதங்கள் முறையே 17 சதவீதம் மற்றும் 20 சதவீதமாக இருக்கும் என PL கணித்துள்ளது.

அளவுகோல் FY27E FY28E
வருவாய் Rs 8,141 மில்லியன் Rs 9,673 மில்லியன்
EBITDA Rs 2,525 மில்லியன் Rs 3,159 மில்லியன்
EBITDA விளிம்பு 31.0% 32.7%
சரிசெய்யப்பட்ட PAT Rs 933 மில்லியன் Rs 1,226 மில்லியன்

முக்கிய முதலீட்டு அடிப்படை உணர்திறன்கள்

  • RevPAR மற்றும் ARR மீட்சியின் வேகம்.
  • திட்டமிட்ட ஹோட்டல் அறைகள் மற்றும் Flurys கடை சேர்ப்புகளை நிறைவேற்றுதல்.
  • விளிம்பு செயலாக்கம்.
  • மூலதனச் செலவின நிதித் தேவைகள்.
  • அதிக தேய்மானம் மற்றும் நிதிச் செலவுகள்.
அசல் ஆய்வு அறிக்கையைப் பார்க்க / பதிவிறக்க

மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.