BUY
₹475
₹453.5
₹620
30.53%
ஜூலை 22, 2026-இல் வெளியிட்ட 1QFY27 முடிவுகள் புதுப்பிப்பில், Motilal Oswal Financial Services, Arvind Fashions மீதான வாங்குக மதிப்பீட்டைத் தக்கவைத்து, பகுதிகளின் கூட்டுத்தொகை அடிப்படையிலான Rs 620 இலக்கு விலையை மாற்றமின்றி வைத்துள்ளது.
வலுவான சில்லறை செயல்படுத்தல், நேரடி-நுகர்வோர் விற்பனையின் அதிகரிக்கும் பங்கு, உயர்ரகப்படுத்தல், வகை விரிவாக்கம், மேம்படும் பிராண்ட் உற்பத்தித்திறன் மற்றும் மார்ஜின் விரிவாக்கம் ஆகியவை தரகரின் நேர்மறை பார்வைக்கு ஆதரவாக உள்ளன. ஒப்பிடத்தக்க லாபத்தன்மை, சிறந்த வருவாய் வளர்ச்சி, மேம்படும் மார்ஜின்கள் மற்றும் மூலதன திறன் இருந்தபோதும், Arvind Fashions, ABLBL-ஐ விட நியாயமற்ற தள்ளுபடியில் வர்த்தகமாகிறது என Motilal Oswal கருதுகிறது.
Arvind Fashions, 1QFY27-இல் ஆண்டு அடிப்படையில் 15.5 சதவீதம் வளர்ந்து Rs 1,278 கோடி வருவாய் ஈட்டியது; இது Motilal Oswal மதிப்பீட்டை விட 1.6 சதவீதம் அதிகம். 11.6 சதவீத ஒரே-அடிப்படை வளர்ச்சி மற்றும் 10 சதவீத பரப்பளவு கூடுதலின் ஆதரவுடன் சில்லறை வருவாய் 18 சதவீதம் அதிகரித்தது. நிகரமாக ஐந்து கடைகள் மட்டுமே சேர்க்கப்பட்டபோதும், காலாண்டில் நிறுவனம் 20,000 நிகர சதுர அடியைச் சேர்த்தது. மொத்த விற்பனை வருவாய் 16 சதவீதம் வளர்ந்தது.
| அளவுகோல் | 1QFY27 செயல்திறன் | ஆண்டு அடிப்படை மாற்றம் / மதிப்பீட்டு ஒப்பீடு |
|---|---|---|
| வருவாய் | Rs 1,278 கோடி | 15.5% வளர்ச்சி; மதிப்பீட்டை விட 1.6% அதிகம் |
| சில்லறை வருவாய் | — | 18% வளர்ச்சி; 11.6% ஒரே-அடிப்படை வளர்ச்சி |
| மொத்த விற்பனை வருவாய் | — | 16% வளர்ச்சி |
| ஆன்லைன் B2C வருவாய் | — | 39% வளர்ச்சி |
| ஆன்லைன் B2B வருவாய் | — | 10% சரிவு |
| வருவாயில் சில்லறை மற்றும் ஆன்லைன் B2C பங்கு | 62% | ஓராண்டுக்கு முன்பிருந்த 59% இலிருந்து உயர்வு |
| மொத்த மார்ஜின் | 56.7% | 87 அடிப்படை புள்ளிகள் உயர்வு; மதிப்பீட்டை விட 37 அடிப்படை புள்ளிகள் அதிகம் |
| EBITDA | Rs 160 கோடி | 19.6% வளர்ச்சி; மதிப்பீட்டை விட 2.5% அதிகம் |
| EBITDA மார்ஜின் | 12.5% | 43 அடிப்படை புள்ளிகள் உயர்வு |
| EBIT | — | 24.5% வளர்ச்சி |
| சரிசெய்யப்பட்ட PAT | Rs 28 கோடி | 11.5% வளர்ச்சி; மதிப்பீட்டை விட 32% அதிகம் |
| ஒதுக்கத்தக்க PAT | Rs 9.6 கோடி | 26% சரிவு |
மொத்த மார்ஜின் ஆண்டு அடிப்படையில் 87 அடிப்படை புள்ளிகள் விரிவடைந்து 56.7 சதவீதமாகியது; இது தரகரின் மதிப்பீட்டை விட 37 அடிப்படை புள்ளிகள் அதிகம். முழு விலையிலான அதிக விற்பனை, குறைந்த தள்ளுபடி, கொள்முதல் செயல்திறன் மற்றும் அதிக D2C கலவை ஆகியவை மேம்பாட்டை பிரதிபலித்தன. பிராண்ட் முதலீடுகள் சுமார் 50 அடிப்படை புள்ளிகள் உயர்ந்தபோதும் EBITDA ஆண்டு அடிப்படையில் 19.6 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 160 கோடியானது; இது மதிப்பீட்டை விட 2.5 சதவீதம் அதிகம். EBITDA மார்ஜின் 43 அடிப்படை புள்ளிகள் மேம்பட்டு 12.5 சதவீதமானது. EBIT 24.5 சதவீதம் வளர்ந்தது.
சரிசெய்யப்பட்ட PAT 11.5 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 28 கோடியானது மற்றும் தரகரின் மதிப்பீட்டை விட 32 சதவீதம் அதிகமாக இருந்தது. இருப்பினும், பிற வருமானம் குறைந்ததாலும் பயனுள்ள வரி விகிதம் அதிகரித்ததாலும் ஒதுக்கத்தக்க PAT 26 சதவீதம் குறைந்து Rs 9.6 கோடியானது. நிகர செயல்பாட்டு மூலதனம் 65 நாட்களில் நிலையாக இருந்தது; சரக்கு புத்துணர்வு எல்லாக் காலத்திலும் உயர்ந்த நிலையை எட்டியது.
புவிசார் அரசியல் பதற்றம், கச்சா எண்ணெய் விலை உயர்வு, அந்நியச் செலாவணி அழுத்தம் மற்றும் ஊதிய பணவீக்கம் இருந்தபோதும் தேவை ஆரோக்கியமாக இருந்ததாக நிர்வாகம் தெரிவித்தது. சிறந்த தயாரிப்பு பொருத்தம், நுகர்வோர் பகுப்பாய்வு, உள்ளூர்மயமாக்கப்பட்ட தயாரிப்பு தொகுப்புகள், விலை அமைப்பு, சரக்கு புத்துணர்வு மற்றும் கடை செயல்படுத்தல் ஆகியவற்றால் சில்லறை, துறைசார் கடைகள் மற்றும் பல-பிராண்ட் விற்பனை மையங்களில் சந்தைப் பங்கு உயர்ந்ததாக அது குறிப்பிட்டது.
அதிக சரக்கு கிடைப்புத்தன்மை, கடை அளவு விரிவாக்கம், வகை விரிவாக்கம் மற்றும் ஆன்லைன் ஊடுருவல் மூலம் US Polo தொடர்ந்து தலைமை பெறுகிறது. Flying Machine-ன் Gen-Z, டெனிம் மற்றும் யுனிசெக்ஸ் மறுநிலைப்படுத்தலுக்கு வரவேற்பு கிடைக்கிறது; அதன் சொந்த D2C தளம் 2HFY27-க்கு திட்டமிடப்பட்டுள்ளது. முந்தைய ஆண்டின் GST-தூண்டிய இடையூறுக்குப் பின் PVH பிராண்டுகள் மீண்டும் வளர்ச்சிக்கு திரும்பியுள்ளன; Arrow வழி பொருளாதாரம் மேம்பட்டு வருகிறது.
கடைகளின் உற்பத்தித்திறனை உயர்த்த ஆண்டுதோறும் கடை வலையமைப்பில் சுமார் 5 சதவீதத்தை நீக்கிக்கொண்டே, FY27-இல் சுமார் 1,50,000 நிகர சதுர அடி சேர்க்க நிர்வாகம் இலக்கு வைத்துள்ளது. உத்திசார் சரக்கு உருவாக்கத்தில் US Polo சேமிப்பு, முன்கூட்டிய PVH கொள்முதல், காலணி மறுநிரப்பு மற்றும் D2C விரிவாக்கம் அடங்கும்.
18-24 மாதங்களில் சரக்கு சுழற்சி சுமார் 3.5 மடங்கிலிருந்து 3.7-3.8 மடங்காக மேம்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. நடுத்தர இரட்டை-இலக்க வருவாய் வளர்ச்சியும் EBITDA மார்ஜினில் 30-40 அடிப்படை புள்ளிகள் விரிவாக்கமும் எதிர்பார்க்கப்படுவதாக நிர்வாகம் தெரிவித்தது.
FY26-FY28E காலத்தில் சுமார் 13 சதவீத வருவாய் CAGR மற்றும் சுமார் 18 சதவீத Pre-Ind AS EBITDA CAGR-ஐ Motilal Oswal கணித்துள்ளது. Pre-Ind AS EBITDA மார்ஜின் சுமார் 80 அடிப்படை புள்ளிகள் விரிவடைந்து 9.0 சதவீதமாகும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. செயல்பாட்டு நெம்புகோல், மார்ஜின் விரிவாக்கம் மற்றும் கடன் குறைப்பு ஆதரவுடன் PAT சுமார் 30 சதவீத CAGR-ல் வளரும் என கணிக்கப்பட்டுள்ளது.
| முன்னறிவிப்பு / மதிப்பீட்டு உருப்படி | எதிர்பார்ப்பு அல்லது மடங்கு |
|---|---|
| வருவாய் CAGR, FY26-FY28E | சுமார் 13% |
| Pre-Ind AS EBITDA CAGR, FY26-FY28E | சுமார் 18% |
| Pre-Ind AS EBITDA மார்ஜின் விரிவாக்கம் | சுமார் 80 அடிப்படை புள்ளிகள் உயர்ந்து 9.0% |
| PAT CAGR, FY26-FY28E | சுமார் 30% |
| வாழ்க்கைமுறை: US Polo மற்றும் Arrow | 20x EV/EBITDA |
| PVH | 18x EV/EBITDA |
| தனித்த Arrow மொத்த விற்பனை | 10x EV/EBITDA |
| Flying Machine | 10x EV/EBITDA |
| தரகரின் இலக்கு விலை | FY28 பகுதிகளின் கூட்டுத்தொகை மதிப்பீட்டின் அடிப்படையில் Rs 620 |
மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.
பதிப்புரிமை 2026 டிஎஸ்ஐஜே வெல்த் அட்வைசரி பிரைவேட் லிமிடெட் (முன்னர் டிஎஸ்ஐஜே பிரைவேட் லிமிடெட் என்று அழைக்கப்பட்டது)