BUY
₹1,464
₹1,530
₹1,684
15.03%
ஆகஸ்ட் 12, 2026 தேதியிட்ட Q1 FY27 முடிவுகள் புதுப்பிப்பில், PL Research, Astral Ltd மீதான தனது வாங்கவும் மதிப்பீட்டை தக்கவைத்து, DCF அடிப்படையிலான இலக்கு விலையை முன்பிருந்த Rs 1,779 இலிருந்து Rs 1,684 ஆக திருத்தியது. Rs 1,464 என்ற CMP உடன் ஒப்பிடுகையில், பாலிமர் விலை ஏற்ற இறக்கங்களிலும் Astral-ன் தாங்குதிறன், பிளம்பிங் சந்தைப் பங்கு தொடர்ச்சியாக அதிகரித்தல், தேவை மீட்சி மற்றும் ஒட்டுப் பொருட்கள் லாபத்தன்மை மேம்பாடு ஆகியவை முதலீட்டு நிலைப்பாட்டுக்கு முக்கிய ஆதரவுகள் என தரகர் கருதுகிறது.
FY26-28 காலத்தில் குழாய்கள் மற்றும் பொருத்திகள் வணிகத்தில் 13.5 சதவீத வால்யூம் CAGR-ஐ PL Research எதிர்பார்க்கிறது; FY26-28E காலத்தில் விற்பனை, EBITDA மற்றும் PAT CAGR முறையே 18.4 சதவீதம், 22.1 சதவீதம் மற்றும் 33.8 சதவீதம் என மதிப்பிடுகிறது.
Astral, Q1 FY27-ல் Rs 15,780 million வருவாயைப் பதிவு செய்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 15.9 சதவீதம் உயர்ந்து, PL Research-ன் Rs 15,705 million மதிப்பீட்டுக்கு பெரும்பாலும் இணையாக இருந்தது. மொத்த மார்ஜின் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 120 அடிப்படை புள்ளிகள் விரிவடைந்து 40.6 சதவீதமாகியது. EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு 25.0 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 2,312 million ஆனது, இது தரகர் மதிப்பீட்டை விட 5.0 சதவீதம் அதிகம்; EBITDA மார்ஜின் மதிப்பிடப்பட்ட 14.0 சதவீதத்துடன் ஒப்பிடுகையில் 110 அடிப்படை புள்ளிகள் உயர்ந்து 14.7 சதவீதமாகியது. PAT Rs 1,202 million ஆக இருந்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 51.8 சதவீதம் உயர்ந்து, மதிப்பீட்டை விட 10.0 சதவீதம் அதிகமாக இருந்தது.
| Q1 FY27 அளவீடு | அறிவிக்கப்பட்டது | ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் | PL Research மதிப்பீட்டுடன் ஒப்பீடு |
|---|---|---|---|
| வருவாய் | Rs 15,780 million | 15.9% உயர்வு | மதிப்பீடு: Rs 15,705 million; பெரும்பாலும் இணையாக |
| மொத்த மார்ஜின் | 40.6% | 120 bps விரிவாக்கம் | குறிப்பிடப்படவில்லை |
| EBITDA | Rs 2,312 million | 25.0% உயர்வு | மதிப்பீட்டை விட 5.0% அதிகம் |
| EBITDA மார்ஜின் | 14.7% | 110 bps விரிவாக்கம் | மதிப்பீடு: 14.0% |
| PAT | Rs 1,202 million | 51.8% உயர்வு | மதிப்பீட்டை விட 10.0% அதிகம் |
பிளாஸ்டிக் குழாய் துறையில் ஆண்டுக்கு ஆண்டு மதிப்பிடப்பட்ட 9-10 சதவீத சரிவு ஏற்பட்டது; ஆனால் Astral பிளம்பிங் வால்யூம்களை நிலையாக வைத்து 10.1 சதவீத மதிப்பு வளர்ச்சியை வழங்கியது. இந்த செயல்திறனை சந்தைப் பங்கு தொடர்ந்து உயர்வதற்கான சான்றாக PL Research கருதுகிறது. பிளம்பிங் வருவாய் Rs 10,500 million ஆக இருந்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 10.1 சதவீதம் உயர்ந்தது. மற்ற வருமானம் உட்பட கிலோவுக்கு பிளாஸ்டிக்-குழாய் EBITDA, Q1 FY26-ல் Rs 27.9 இலிருந்து Rs 35.3 ஆக மேம்பட்டது. பிளம்பிங் EBITDA மார்ஜின் சுமார் 250 அடிப்படை புள்ளிகள் உயர்ந்து 18.9 சதவீதமானது.
FY27-க்கு சுமார் 10-15 சதவீத வால்யூம் வளர்ச்சி மற்றும் சுமார் 16-18 சதவீத EBITDA மார்ஜின் என்ற பிளம்பிங் வழிகாட்டுதலை நிர்வாகம் தக்கவைத்தது. ஜூலையில் பிளம்பிங் வால்யூம்கள் ஆண்டுக்கு ஆண்டு சுமார் 40 சதவீதம் உயர்ந்தன; சேனல் மறுநிரப்புதல் மற்றும் இறுதிப் பயனாளர் தேவை மேம்பாடு காரணமாக ஆகஸ்டிலும் இரட்டை இலக்க வளர்ச்சி தொடர்ந்தது.
புதிய புவியியல் பகுதிகள், விரிவான விநியோகம், தயாரிப்பு சேர்க்கைகள் மற்றும் திறன் விரிவாக்கம் ஆகியவை சந்தைப் பங்கு உயர்வுக்கு ஆதரவளிக்கின்றன. கான்பூர் ஆலை அதிக பயன்பாட்டில் உள்ளது மற்றும் பெரும்பாலும் முழுமையாக விற்கப்பட்டுள்ளது; ஹைதராபாத் ஆலை சுமார் 50 சதவீத பயன்பாட்டில் உள்ளது, மேலும் எதிர்கால விரிவாக்கத்துக்கான நிலம் உள்ளது. PVC மீதான குறைந்தபட்ச இறக்குமதி விலை பாலிமர் விலை ஏற்ற இறக்கத்தைக் குறைத்து, விற்பனையாளர் சரக்கு தெளிவுநிலையை மேம்படுத்தும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது. பாலிமர் விலையில் மேலும் முன்னேற்றம் மார்ஜின்களுக்கும் சரக்கு லாபங்களுக்கும் ஆதரவளிக்கலாம்.
ஒட்டுப் பொருட்கள் வணிகம் Q1 FY27-ல் Rs 4,500 million வருவாயைப் பதிவு செய்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 26.8 சதவீதம் உயர்ந்தது, இதில் உள்நாட்டு ஒட்டுப் பொருட்கள் 24.9 சதவீத வளர்ச்சி அடங்கும். விலை உயர்வுகள் தாமதமானதால், அதிகச் செலவுடைய மூலப்பொருள் சரக்கை வணிகம் வைத்திருக்க வேண்டியிருந்தது; இதனால் பிரிவு EBITDA மார்ஜின் ஆண்டுக்கு ஆண்டு சுமார் 20 அடிப்படை புள்ளிகள் குறைந்து 10.1 சதவீதமானது.
குறைந்த மூலப்பொருள் செலவுகள் மற்றும் சராசரி 6-8 சதவீத விலை உயர்வுகளின் பலன் தெளிவாகத் தெரியத் தொடங்குவதால், Q2 FY27 முதல் இயல்புநிலைக்கு திரும்பும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது. FY27-ல் உள்நாட்டு ஒட்டுப் பொருட்கள் வருவாய் சுமார் 15-20 சதவீதம் வளரவும், EBITDA மார்ஜின் 15-17 சதவீதத்தை நோக்கி மீளவும் வழிகாட்டுகிறது. UK ஒட்டுப் பொருட்கள் வணிகம் இரட்டை இலக்க வருவாய் வளர்ச்சியையும் 8-10 சதவீத EBITDA மார்ஜினையும் வழங்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
வண்ணப்பூச்சு வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 48.7 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 745 million ஆனது. Astral Chemie, DSS-ல் 60 சதவீத பங்குகளை Rs 391 million-க்கு கையகப்படுத்தியது; Q1 FY27-ல் DSS, Rs 67 million வருவாயையும் Rs 9 million EBITDA-வையும் பங்களித்தது. FY27 வண்ணப்பூச்சு வருவாய் வளர்ச்சியை 22-25 சதவீதமாக நிர்வாகம் இலக்காகக் கொண்டுள்ளது; ஆனால் EBITDA மார்ஜின்கள் குறைந்த ஒற்றை இலக்கத்தில் இருக்கும் என எதிர்பார்க்கிறது.
Astral, Q1 FY27-ல் மூலதனச் செலவுக்கு Rs 1,370 million செலவிட்டது; FY27 மூலதனச் செலவு Rs 3,000-3,500 million ஆக இருக்கும் என எதிர்பார்க்கிறது. CPVC ரெசின் ஆலையின் கட்டுமானம் டிசம்பர் 2026-க்குள் முடிவடையும் திட்டத்தில் உள்ளது; இதைத் தொடர்ந்து Q4 FY27-ல் சோதனைகள் மற்றும் நிலைப்படுத்தல் நடைபெறும். இந்தத் திட்டம் நீண்டகால பின்தங்கிய ஒருங்கிணைப்பு மற்றும் ரெசின் கிடைப்பை வலுப்படுத்தும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
PL Research தனது FY27E மற்றும் FY28E விற்பனை மற்றும் EBITDA மதிப்பீடுகளை 0.6 சதவீதம் குறைத்தது; EPS மதிப்பீடுகளை முறையே 1.4 சதவீதம் மற்றும் 0.8 சதவீதம் குறைத்தது.
கண்காணிக்க வேண்டிய முக்கிய அம்சங்கள்:
மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.
பதிப்புரிமை 2026 டிஎஸ்ஐஜே வெல்த் அட்வைசரி பிரைவேட் லிமிடெட் (முன்னர் டிஎஸ்ஐஜே பிரைவேட் லிமிடெட் என்று அழைக்கப்பட்டது)