Buy
₹1,614
₹1,829.7
₹1,950
20.82%
Motilal Oswal Financial Services, ஜூலை 22, 2026-இன் 1QFY27 முடிவுகள் புதுப்பிப்பில் Atlanta Electricals-க்கான தனது வாங்கும் மதிப்பீட்டையும் மாற்றமில்லாத Rs 1,950 இலக்கு விலையையும் தக்கவைத்தது. பங்கு Rs 1,614-ல் வர்த்தகமானது. எதிர்பார்ப்பை மீறிய வருவாய், வலுவான ஆர்டர் வரவுகள், மிக-உயர்-மின்னழுத்த டிரான்ஸ்ஃபார்மர்களில் மேம்படும் பங்கேற்பு மற்றும் செயல்படுத்தல், மார்ஜின்களுக்கான சாதகமான பார்வை ஆகியவை தரகரின் நேர்மறை நிலைப்பாட்டை ஆதரிக்கின்றன.
Atlanta Electricals, 1QFY27-ல் Rs 4,718 million வருவாயைப் பதிவு செய்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 48 சதவீதம் உயர்ந்து, Motilal Oswal-ன் மதிப்பீட்டை விட 14 சதவீதம் அதிகமாக இருந்தது. 26 சதவீத அளவு வளர்ச்சி, 22 சதவீத விலை உயர்வு, உள்நாட்டு ஆர்டர்களின் சிறப்பான செயல்படுத்தல், அதிக திறன் பயன்பாடு மற்றும் மின்பரிமாற்றம்-விநியோகம், புதுப்பிக்கத்தக்க-ஆற்றல் வாடிக்கையாளர்களிடமிருந்து தொடரும் தேவை ஆகியவை வளர்ச்சிக்குக் காரணமாகின.
| 1QFY27 அளவீடு | பதிவானது | ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் | மதிப்பீட்டுடன் ஒப்பிடுகையில் |
|---|---|---|---|
| வருவாய் | Rs 4,718 million | 48% உயர்வு | மதிப்பீட்டை விட 14% அதிகம் |
| மொத்த மார்ஜின் | 27.3% | 130 bps விரிவாக்கம் | 26.5% மதிப்பீட்டை விட அதிகம் |
| EBITDA | Rs 771 million | 58% உயர்வு | மதிப்பீட்டை விட 14% அதிகம் |
| EBITDA மார்ஜின் | 16.5% | 100 bps விரிவாக்கம் | மதிப்பீட்டுக்கு ஏற்ப |
| PAT | Rs 468 million | 50% உயர்வு | மதிப்பீட்டை விட 34% அதிகம் |
மொத்த மார்ஜின் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 130 அடிப்படை புள்ளிகள் விரிவடைந்து 27.3 சதவீதமானது; இது தரகரின் 26.5 சதவீத மதிப்பீட்டை விட அதிகம். EBITDA மார்ஜின் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 100 அடிப்படை புள்ளிகள் விரிவடைந்து 16.5 சதவீதமானது, இது மதிப்பீட்டுக்கு ஏற்ப இருந்தது; இருப்பினும் அதிகரித்த மூலப்பொருள் விலைகளை வாடிக்கையாளர்களுக்கு மாற்றுவதில் தாமதம் ஏற்பட்டதால் தொடர்ச்சியாகக் குறைந்தது. சிறந்த செயல்படுத்தல் மற்றும் எதிர்பார்த்ததை விட குறைந்த செயல்பாடற்ற செலவுகளால் PAT ஆண்டுக்கு ஆண்டு 50 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 468 million ஆனது.
1QFY27-ல் ஆர்டர் வரவு காலாண்டு சாதனையாக Rs 9,700 million ஆக இருந்தது; இதனால் ஜூன் 2026 ஆர்டர் புத்தகம் Rs 31,200 million ஆக உயர்ந்தது. இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 97 சதவீதமும் தொடர்ச்சியாக 25 சதவீதமும் உயர்ந்தது. Rs 33,000 million என்ற Motilal Oswal-ன் FY27E ஆர்டர்-வரவு மதிப்பீட்டில் சுமார் 30 சதவீதம் முதல் காலாண்டிலேயே அடையப்பட்டது.
ஆர்டர் புத்தகத்தில் சுமார் Rs 24,000 million, அல்லது ஏறத்தாழ 77 சதவீதம், FY27-ல் செயல்படுத்தப்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது; இது அடுத்த 12 முதல் 18 மாதங்களுக்கான தெளிவுத்தன்மையை வழங்குகிறது. ஆர்டர் புத்தகத்தில் 55 சதவீதத்துக்கும் மேற்பட்டவை 220kV மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட டிரான்ஸ்ஃபார்மர்களாகும்; இதில் ஏறத்தாழ Rs 3,000 million மதிப்பிலான 400kV டிரான்ஸ்ஃபார்மர் மற்றும் ரியாக்டர் ஆர்டர்கள் அடங்கும்.
இரண்டு முதல் மூன்று மாதங்களுக்குள் முதல் 400kV டிரான்ஸ்ஃபார்மர் உற்பத்தி தொடங்கும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது; கட்டாய குறுகிய-சுற்று சோதனை 3QFY27 தொடக்கத்தில் நடைபெறும். சோதனை வெற்றிபெறுவதற்கு உட்பட்டு, தற்போதுள்ள Rs 3,000 million மதிப்பிலான 400kV ஆர்டர் FY27-ல் செயல்படுத்தப்படலாம். குறிப்பிடத்தக்க 400kV ஆர்டர் வரவும் வருவாயும் FY28 முதல் எதிர்பார்க்கப்படுகின்றன.
2QFY27 முதல் 3QFY27 வரை 765kV தொழில்நுட்ப ஒத்துழைப்பை இறுதி செய்ய நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது. அதன்பின் முன்மாதிரி உற்பத்தி மற்றும் Power Grid மறுமதிப்பீடு தொடங்கும்; 765kV டிரான்ஸ்ஃபார்மர்கள், ICTs மற்றும் ரியாக்டர்களுக்கான வணிக ஏலம் 4QFY27 முதல் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
பிரத்யேக இன்வெர்ட்டர்-டூட்டி டிரான்ஸ்ஃபார்மர் வசதி டிசம்பர் 2026-க்குள் செயல்பாட்டுக்கு வருவதற்கான பாதையில் உள்ளது. இது புதுப்பிக்கத்தக்க ஆற்றல், பேட்டரி ஆற்றல் சேமிப்பு அமைப்புகள் மற்றும் EV சார்ஜிங் பயன்பாடுகளுக்காக ஆண்டுக்கு சுமார் 5,000MVA திறனை சேர்க்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
தற்போதைய ஆர்டர் புத்தகத்தில் சிறந்த வருவாய் கலவை மற்றும் விலை நிர்ணயம், டேங்குகள் மற்றும் ரேடியேட்டர்களில் பின்தங்கிய ஒருங்கிணைப்பு, அதிக ஏற்றுமதிகள் மற்றும் 3QFY27 முதல் குறையும் கமாடிட்டி செலவுகள் உள்ளிட்ட பல சாத்தியமான மார்ஜின் காரணிகளை Motilal Oswal அடையாளம் கண்டது.
Motilal Oswal தனது மதிப்பீடுகளைத் தக்கவைத்து, FY26 முதல் FY29E வரை முறையே வருவாய், EBITDA மற்றும் PAT CAGR சுமார் 31 சதவீதம், 34 சதவீதம் மற்றும் 40 சதவீதமாக இருக்கும் என கணித்துள்ளது. Rs 1,950 இலக்கு விலை, இரண்டு ஆண்டுகளுக்குப் பிந்தைய வருவாயின் 32 மடங்கை அடிப்படையாகக் கொண்டது.
| முன்கணிப்பு அளவீடு | FY27E | FY28E | FY29E |
|---|---|---|---|
| EBITDA மார்ஜின் | 19% | 20% | 20% |
| ஆர்டர் வரவுகள் | Rs 33,000 million | Rs 44,000 million | Rs 48,000 million |
பங்கு FY27E வருவாயின் 43.6 மடங்கிலும், FY28E-ன் 28.7 மடங்கிலும், FY29E-ன் 22.4 மடங்கிலும் வர்த்தகமானது.
மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.
பதிப்புரிமை 2026 டிஎஸ்ஐஜே வெல்த் அட்வைசரி பிரைவேட் லிமிடெட் (முன்னர் டிஎஸ்ஐஜே பிரைவேட் லிமிடெட் என்று அழைக்கப்பட்டது)