enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

பலவீனமான காலாண்டு முடிவுகள் இருந்தபோதும் CG Power திறன் விரிவாக்கம் வளர்ச்சிக்கு ஆதரவு அளிக்கிறது

CG Power and Industrial Solutions Ltd.

புரோக்கர் பரிந்துரை:

Buy

புரோக்கர்: Motilal Oswal Financial Services Ltd. (MOFSL)

24 Jul 2026

துறை: Capital Goods

பரிந்துரை விலை

₹866

CMP

₹897

இலக்கு

₹975

ஏற்றம்

12.59%

முதலீட்டு பார்வை மற்றும் மதிப்பீடு

Motilal Oswal Financial Services, 24 ஜூலை 2026 முடிவு புதுப்பிப்பில் CG Power and Industrial Solutions மீதான தனது Buy மதிப்பீட்டைத் தக்கவைத்தது; எதிர்பார்ப்பை விட பலவீனமான Q1 FY27 செயல்பாட்டுக்குப் பிறகு FY27E மற்றும் FY28E மதிப்பீடுகளை முறையே 3% மற்றும் 4% குறைத்தது. Power Systems-ல் டிரான்ஸ்ஃபார்மர், சுவிட்ச்கியர் மற்றும் சர்க்யூட்-பிரேக்கர் திறன் அதிகரிப்பு, Industrial Systems-ல் விலை உயர்வு மற்றும் படிப்படியான தேவை மீட்பு, FY28க்குள் குறையும் CG-SEMI இழப்புகள் ஆகியவற்றால் நிறுவனம் பயனடையும் என தரகர் எதிர்பார்க்கிறார்.

திருத்தப்பட்ட இலக்கு விலை Rs 975, முன்பு இருந்த Rs 990 உடன் ஒப்பிடுகையில் குறைவு; அறிக்கையின் CMP Rs 866 ஆகும். இந்த இலக்கு பகுதிகளின் கூட்டுத்தொகை மதிப்பீட்டை அடிப்படையாகக் கொண்டது; இதில் Power Systems-க்கு 58x பெருக்கி, ABB-யை விட 10% தள்ளுபடியைக் குறிக்கும் Industrial Systems-க்கு 55x பெருக்கி, FY28 முதல் எதிர்பார்க்கப்படும் OSAT பலன்களுக்கான தள்ளுபடி செய்யப்பட்ட பணப்புழக்க மதிப்பீடு ஆகியவை அடங்கும்.

Q1 FY27 நிதிச் செயல்திறன்

CG Power, ஒருங்கிணைந்த Q1 FY27 வருவாயாக Rs 32.8 billion பதிவு செய்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 14% உயர்ந்தாலும் Motilal Oswal மதிப்பீட்டை விட 5% குறைவாக இருந்தது. மொத்த வரம்பு ஆண்டுக்கு ஆண்டு 60 அடிப்படைப் புள்ளிகள் உயர்ந்து 30.8% ஆனது; இது தரகரின் 31.0% எதிர்பார்ப்புடன் பெரும்பாலும் ஒத்திருந்தது.

அதிக மற்ற செலவுகள் காரணமாக EBITDA வளர்ச்சி ஆண்டுக்கு ஆண்டு 4% ஆக மட்டுப்பட்டு Rs 4 billion ஆனது; இது மதிப்பீட்டை விட 13% குறைவு. EBITDA வரம்பு 110 அடிப்படைப் புள்ளிகள் குறைந்து 12.1% ஆனது; மதிப்பீடு 13.2% ஆக இருந்தது. குறைந்த வருவாய் மற்றும் வரம்புகளின் தாக்கத்தை எதிர்பார்த்ததை விட அதிகமான மற்ற வருமானம் ஓரளவு ஈடுசெய்ததால், பதிவு செய்யப்பட்ட PAT ஆண்டுக்கு ஆண்டு 16% உயர்ந்து Rs 3 billion ஆனது; இது மதிப்பீட்டை விட 7% குறைவு.

Q1 FY27 அளவுகோல் பதிவு செய்தது ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் மதிப்பீட்டுடன் ஒப்பிடுகையில்
வருவாய் Rs 32.8 billion +14% 5% குறைவு
மொத்த வரம்பு 30.8% +60bp 31.0% உடன் பெரும்பாலும் ஒத்தது
EBITDA Rs 4 billion +4% 13% குறைவு
EBITDA வரம்பு 12.1% -110bp 13.2% மதிப்பீடு
பதிவு செய்யப்பட்ட PAT Rs 3 billion +16% 7% குறைவு

Power Systems: வலுவான ஆர்டர் புத்தகம் மற்றும் திறன் விரிவாக்கம்

Power Systems வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 31% உயர்ந்து Rs 14 billion ஆனது; இது மதிப்பீட்டுடன் பெரும்பாலும் ஒத்திருந்தது. செயல்படுத்தல் மற்றும் செயல்பாட்டு ஆதாயத்தால் பிரிவு EBIT வரம்பு 260 அடிப்படைப் புள்ளிகள் மேம்பட்டு 23.2% ஆனது; இது தரகரின் 22.2% மதிப்பீட்டை விட அதிகம்.

Q1 FY27 ஆர்டர் வரவு Rs 31.1 billion ஆக இருந்தது; Q1 FY26-ல் சுமார் Rs 6.5 billion PGCIL ஆர்டர் இருந்ததால் இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 11% குறைந்தது. இந்த ஆர்டரைத் தவிர்த்தால் வரவு 9% உயர்ந்தது. Power Systems ஆர்டர் புத்தகம் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 60% உயர்ந்து Rs 144.3 billion எட்டியது.

உள்நாட்டு பரிமாற்றம் மற்றும் விநியோகம், பயன்பாட்டு நிறுவனங்கள், புதுப்பிக்கத்தக்க ஆற்றல், தரவு மையங்கள் மற்றும் ஏற்றுமதியில் ஆரோக்கியமான ஏலக் குழாய் இருப்பதாக Motilal Oswal கருதுகிறது. துறை திறன் அதிகரிப்பு இருந்தபோதும் விலை அழுத்தம் இல்லை என அது கருதுகிறது. டிரான்ஸ்ஃபார்மர் திறன் தற்போது சுமார் 75,000 MVA ஆக உள்ளது; அடுத்த 12 முதல் 14 மாதங்களில் கட்டங்களாக கூடுதல் 45,000 MVA திட்டமிடப்பட்டுள்ளது.

Power Systems கண்ணோட்டம் FY27E FY28E FY29E
EBIT வரம்பு 23% 22% 21%
FY26–FY29E ஆர்டர் வரவு CAGR 12%
FY26–FY29E வருவாய் CAGR 32%

Industrial Systems: விலை நிர்ணயம் மீட்சிக்கு ஆதரவு

Motors-ல் இரட்டை இலக்க வளர்ச்சியால் Industrial Systems வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 6% உயர்ந்து Rs 17.9 billion ஆனது. EBIT வரம்பு 260 அடிப்படைப் புள்ளிகள் குறைந்து 7.6% ஆனது. ரயில்வேக்காக சுமார் Rs 200 million ஒருமுறை ஒதுக்கீடு, GG Tronics-ல் செயல்பாட்டுக்கு முந்தைய செலவுகள் மற்றும் Consumer Durables-ல் சமநிலை லாபநிலை ஆகியவை வரம்பை பாதித்தன. ஒதுக்கீட்டை நீக்கினால் வரம்பு சுமார் 8.7% ஆக இருந்தது.

சிமென்ட், உலோகங்கள் மற்றும் சுரங்கம், அசல் உபகரண உற்பத்தியாளர் பிரிவுகளில் Motors தேவை ஆரோக்கியமாக இருந்தது. முந்தைய ஆண்டில் 17% உயர்வுக்குப் பிறகு CG Power, Q1 FY27-ல் கூடுதலாக 5% விலை உயர்வை அமல்படுத்தியது.

சரிபார்ப்பு சோதனைகள் மற்றும் ஒழுங்குமுறை ஒப்புதல்களுக்குப் பிறகு Q2 FY27 முதல் GG Tronics Kavach விநியோகம் தொடங்கும் என Motilal Oswal எதிர்பார்க்கிறது. FY26 முதல் FY29E வரை Industrial Systems ஆர்டர் வரவு மற்றும் வருவாய் CAGR முறையே 12% மற்றும் 8% என தரகர் கணித்துள்ளார்; EBIT வரம்பு FY27E, FY28E மற்றும் FY29E-ல் 8%, 9% மற்றும் 10.5% ஆக மேம்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

செமிகண்டக்டர் மற்றும் EHV திறன் விரிவாக்கம்

Sanand OSAT வசதியின் கட்டம் 1 வணிக உற்பத்தியைத் தொடங்கியுள்ளது; கட்டம் 2 FY27 முடிவுக்குள் செயல்பாட்டுக்கு வர இலக்கு நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது. திறமை, தொழில்நுட்பம் மற்றும் சூழல் அமைப்பு மேம்பாட்டில் முதலீடு காரணமாக அருகிலுள்ள கால லாபநிலை அழுத்தத்தில் இருக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

அதிக OSAT பயன்பாடு மற்றும் வாடிக்கையாளர் சேர்க்கைகள் செயல்பாட்டு ஆதாயத்தை மேம்படுத்தும் என்றும், FY28 முதல் செமிகண்டக்டர் EBITDA சமநிலையை அடையும் என்றும் தரகர் எதிர்பார்க்கிறார். Axiro அதன் வடிவமைப்பு வணிகத்தை ஆரோக்கியமான இரட்டை இலக்க விகிதத்தில் வளர்த்து வருகிறது; வலுவான ஆர்டர் குழாயைக் கொண்டுள்ளது; RF மற்றும் Satcom தாண்டி பவர் எலெக்ட்ரானிக்ஸில் விரிவடைகிறது.

CG Power தனது Nashik EHV சுவிட்ச்கியர் வசதியின் கட்டம் 2-ஐயும் செயல்பாட்டுக்கு கொண்டு வந்தது; இதனால் EHV சர்க்யூட்-பிரேக்கர் திறன் சுமார் 80% உயர்ந்து, ஆண்டுக்கு 9,000-லிருந்து 16,200 அலகுகளானது.

ஒருங்கிணைந்த கண்ணோட்டம் மற்றும் மதிப்பீட்டு அளவுகோல்கள்

FY26 முதல் FY29E வரை மொத்த ஆர்டர் வரவு CAGR 11% ஆகவும், ஒருங்கிணைந்த வருவாய், EBITDA மற்றும் PAT CAGR முறையே 25%, 33% மற்றும் 28% ஆகவும் Motilal Oswal கணித்துள்ளது. EBITDA வரம்புகள் FY27E-ல் 13.7%, FY28E-ல் 15.1% மற்றும் FY29E-ல் 15.9% ஆக இருக்கும் என அது கணித்துள்ளது.

அளவுகோல் FY27E FY28E FY29E
EBITDA வரம்பு 13.7% 15.1% 15.9%
Rs 866 அறிக்கை CMP-யில் EPS மதிப்பீடு 87.8x 65.8x 52.0x

முக்கிய அபாயங்கள்

  • பரிமாற்றம் மற்றும் விநியோக மூலதனச் செலவில் மந்தநிலை.
  • அதிக மூலப்பொருள் விலைகள்.
  • பலவீனமான மோட்டார் தேவை.
  • CG Power-ன் வரையறுக்கப்பட்ட OSAT அனுபவம்.
அசல் ஆய்வு அறிக்கையைப் பார்க்க / பதிவிறக்க

மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.