BUY
₹229
₹228.95
₹250
9.17%
City Union Bank குறித்த 29 ஜூலை, 2026 Q1 FY27 முடிவு புதுப்பிப்பில் Prabhudas Lilladher தனது BUY மதிப்பீட்டை தக்கவைத்து, இலக்கு விலையை Rs 233 இலிருந்து Rs 250 ஆக உயர்த்தியது. வலுவான நிகர வட்டி வருமானம் மற்றும் குறைந்த செயல்பாட்டுச் செலவுகளால், முக்கிய ஒதுக்கீட்டுக்கு முந்தைய செயல்பாட்டு லாபம் அதன் மதிப்பீட்டை விட சுமார் 11 சதவீதம் அதிகமாக இருந்ததால், இந்த காலாண்டு திருப்திகரமாக இருந்ததாக தரகு நிறுவனம் கூறியது.
1.7 மடங்கு பெருக்கியை தக்கவைத்து, மதிப்பீட்டை செப்டம்பர் 2028 சரிசெய்யப்பட்ட புத்தக மதிப்புக்கு முன்னோக்கி நகர்த்தி இலக்கு விலை நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது.
City Union Bank Q1 FY27-ல் Rs 8,201 million நிகர வட்டி வருமானத்தைப் பதிவு செய்தது. இது ஆண்டு அடிப்படையில் 31.2 சதவீதம் உயர்ந்து, Prabhudas Lilladher இன் Rs 7,852 million மதிப்பீட்டை விட 4.4 சதவீதம் அதிகமாக இருந்தது. கணக்கிடப்பட்ட நிகர வட்டி வரம்பு 3.83 சதவீதமாக இருந்தது; இது தரகு நிறுவனத்தின் 3.67 சதவீத மதிப்பீட்டுடன் ஒப்பிடத்தக்கது. அதேவேளை, தெரிவிக்கப்பட்ட NIM காலாண்டு அடிப்படையில் 9 அடிப்படை புள்ளிகள் குறைந்து 3.78 சதவீதமானது.
| அளவுகோல் | Q1 FY27 | ஆண்டு / மதிப்பீட்டு ஒப்பீடு |
|---|---|---|
| நிகர வட்டி வருமானம் | Rs 8,201 million | YoY 31.2 சதவீத உயர்வு; மதிப்பீட்டை விட 4.4 சதவீதம் அதிகம் |
| கணக்கிடப்பட்ட NIM | 3.83 சதவீதம் | 3.67 சதவீத மதிப்பீட்டுடன் ஒப்பிடுகையில் |
| தெரிவிக்கப்பட்ட NIM | 3.78 சதவீதம் | QoQ 9 அடிப்படை புள்ளிகள் குறைவு |
| முக்கிய PPoP | Rs 5,282 million | YoY 36.6 சதவீத உயர்வு; மதிப்பீட்டை விட 11 சதவீதம் அதிகம் |
| செயல்பாட்டுச் செலவுகள் | Rs 4,832 million | மதிப்பீட்டை விட 4.2 சதவீதம் குறைவு |
| முக்கிய PAT | Rs 3,427 million | மதிப்பீட்டை விட 8 சதவீதம் அதிகம் |
| தெரிவிக்கப்பட்ட PAT | Rs 3,826 million | — |
முக்கிய PPoP Rs 5,282 million ஆக இருந்தது; பிற செயல்பாட்டுச் செலவுகள் குறைந்ததால், செயல்பாட்டுச் செலவுகள் தரகு நிறுவனத்தின் கணிப்பை விட 4.2 சதவீதம் குறைவாக இருந்தன. முக்கிய PAT Rs 3,427 million ஆக, மதிப்பீட்டை விட 8 சதவீதம் அதிகமாக இருந்தது; தெரிவிக்கப்பட்ட PAT Rs 3,826 million ஆக இருந்தது.
முக்கிய குறைவு கட்டண வருமானத்தில் இருந்தது. கடன் பெறுதல் மந்தமாக இருந்ததால் செயலாக்கக் கட்டணங்கள் குறைந்து, கட்டணங்கள் Rs 1,402 million ஆக இருந்தன; இது தரகு நிறுவனத்தின் மதிப்பீட்டை விட 17.5 சதவீதம் குறைவு. கருவூல வருமானத்தால் Rs 2,436 million பிற வருமானம் மதிப்பீட்டை விட அதிகமாக இருந்தது, எனினும் கட்டண வருமானம் மற்றும் தொழில்நுட்ப ரைட்-ஆஃப் வசூல் குறைவாக இருந்தன.
செலவு-வருமான விகிதம் Q4 FY26-ன் 46.2 சதவீதத்திலிருந்து மேம்பட்டு 45.4 சதவீதமாக இருந்தது.
வணிக வளர்ச்சி பெரும்பாலும் எதிர்பார்ப்புக்கு ஏற்ப இருந்தது. வைப்புகள் ஆண்டு அடிப்படையில் 20.7 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 793,423 million ஆகின; கடன்கள் 26.1 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 668,809 million ஆகின. CASA காலாண்டு அடிப்படையில் 105 அடிப்படை புள்ளிகள் குறைந்து 26.6 சதவீதமாக இருந்தது; கடன்-வைப்பு விகிதம் 84.3 சதவீதமாக இருந்தது.
வேளாண்மை அல்லாத தங்கக் கடன்கள் ஆண்டு அடிப்படையில் 56.4 சதவீதமும் காலாண்டு அடிப்படையில் 6.8 சதவீதமும் வளர்ந்தன. MSME, தங்கம் மற்றும் பாதுகாக்கப்பட்ட சில்லறைக் கடன்கள் தலைமையில் கடன்கள் துறை வளர்ச்சியை விட 2 முதல் 3 சதவீதம் அதிகமாக வளரும் என நிர்வாகம் மீண்டும் தெரிவித்தது.
நிகர சறுக்கல்கள் குறைந்ததால் சொத்து தரம் மேம்பட்டது; மொத்த NPA 1.73 சதவீதம் ஆக இருந்தது, இது தரகு நிறுவனத்தின் 1.81 சதவீத மதிப்பீட்டை விட சிறப்பாக இருந்தது. மொத்த சறுக்கல்கள் Rs 1,950 million ஆக இருந்தன, மதிப்பீடு Rs 2,050 million ஆக இருந்தது; வசூல்கள் மதிப்பிடப்பட்ட Rs 1,690 million உடன் ஒப்பிடுகையில் Rs 1,800 million ஆக இருந்தன. ஒதுக்கீடுகள் Rs 780 million ஆக இருந்தன.
| சொத்து-தர அளவுகோல் | Q1 FY27 | தரகு மதிப்பீடு / கவனிப்பு |
|---|---|---|
| மொத்த NPA | 1.73 சதவீதம் | 1.81 சதவீத மதிப்பீட்டை விட சிறப்பு |
| மொத்த சறுக்கல்கள் | Rs 1,950 million | Rs 2,050 million மதிப்பீட்டுடன் ஒப்பிடுகையில் |
| வசூல்கள் | Rs 1,800 million | Rs 1,690 million மதிப்பீட்டுடன் ஒப்பிடுகையில் |
| ஒதுக்கீடுகள் | Rs 780 million | — |
| நிகர NPA | 0.6 சதவீதம் | — |
| ஒதுக்கீட்டு கவரேஜ் | 65.4 சதவீதம் | — |
ஒருமுறை எதிர்பார்க்கப்படும் கடன் இழப்பு தாக்கம் 60 முதல் 65 அடிப்படை புள்ளிகளாக இருக்கலாம்; கடன் செலவுகளில் நீடித்த தாக்கம் 4 முதல் 5 அடிப்படை புள்ளிகளாக இருக்கலாம் என Prabhudas Lilladher குறிப்பிட்டது.
அடுத்த சில காலாண்டுகளில் வைப்புச் செலவு சுமார் 5.6 முதல் 5.7 சதவீதமாகவும் NIM 3.65 முதல் 3.70 சதவீதமாகவும் இருக்கும் என நிர்வாகம் வழிகாட்டியது. வைப்புச் செலவில் சாத்தியமான 5 அடிப்படை புள்ளி உயர்வு கண்காணிக்க வேண்டியதாக உள்ளது.
சமீபத்திய NII சிறப்பான செயல்திறனுக்கு தங்கக் கடன் ஈட்டலில் ஆண்டு அடிப்படையில் 20 முதல் 25 அடிப்படை புள்ளி உயர்வு உதவியதாக தரகு நிறுவனம் தெரிவித்தது. அது FY27E மற்றும் FY28E NIM அனுமானங்களை 5 அடிப்படை புள்ளிகள் உயர்த்தி சுமார் 3.4 சதவீதமாக்கியது; ஆனால் கட்டண மதிப்பீடுகளை சுமார் 10 சதவீதம் குறைத்தது. முக்கிய PAT மதிப்பீடுகளில் நிகர தாக்கம் சற்று நேர்மறையாக இருந்தது.
மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.
பதிப்புரிமை 2026 டிஎஸ்ஐஜே வெல்த் அட்வைசரி பிரைவேட் லிமிடெட் (முன்னர் டிஎஸ்ஐஜே பிரைவேட் லிமிடெட் என்று அழைக்கப்பட்டது)