enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

Ellenbarrie Industrial Gases திறன் அதிகரிப்பு வளர்ச்சிக்கும் செயல்பாட்டு ஆதாயத்திற்கும் துணைபுரிகிறது

Ellenbarrie Industrial Gases Ltd.

புரோக்கர் பரிந்துரை:

Buy

புரோக்கர்: Motilal Oswal Financial Services Ltd. (MOFSL)

10 Aug 2026

துறை: Inds. Gases & Fuels

பரிந்துரை விலை

₹296

CMP

₹322.25

இலக்கு

₹380

ஏற்றம்

28.38%

முதலீட்டு பார்வையும் மதிப்பீடும்

Motilal Oswal Financial Services, 10 ஆகஸ்ட் 2026-இன் 1QFY27 முடிவு புதுப்பிப்பில் Ellenbarrie Industrial Gases மீதான தனது வாங்கும் மதிப்பீட்டைத் தக்கவைத்து, வலுவான காலாண்டு மற்றும் நிர்வாகத்தின் EBITDA விளிம்பு வழிகாட்டுதலைத் தொடர்ந்து FY27E மற்றும் FY28E வருவாய் மதிப்பீடுகளை உயர்த்தியது.

முதலீட்டு அடிப்படை திறன் அதிகரிப்பு, செயல்பாட்டு ஆதாயம், மின் செலவு மேம்படுத்தல் மற்றும் Argon வருவாய் மேம்பாடு ஆகியவற்றை மையமாகக் கொண்டுள்ளது. Rs 380 இலக்கு விலை FY28E EPS-இன் 30 மடங்கை அடிப்படையாகக் கொண்டது; இது அறிக்கையின் Rs 296 CMP-யிலிருந்து 29 சதவீத உயர்வைக் குறிக்கிறது.

வலுவான 1QFY27 நிதிச் செயல்திறன்

Ellenbarrie Industrial Gases, 1QFY27-ல் Rs 987 million மொத்த வருவாயைப் பதிவு செய்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு சுமார் 18 சதவீதம் உயர்ந்து, Motilal Oswal எதிர்பார்ப்புகளுக்கு பெரும்பாலும் ஏற்ப இருந்தது. EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு 23 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 376 million ஆனது; இது தரகரின் Rs 333 million மதிப்பீட்டை விட அதிகமாக இருந்தது.

EBITDA விளிம்பு 1QFY26-ல் இருந்த 36.7 சதவீதத்திலிருந்து 38.1 சதவீதமாக விரிவடைந்து, மதிப்பிடப்பட்ட 35 சதவீதத்தை மீறியது. அதிக அளவு விற்பனை, கட்டுப்பாடான செலவுக் கட்டுப்பாடு, புதிய ஆலையில் மேம்பட்ட செயல்பாட்டுத் திறன் மற்றும் Argon விலைகளில் சிறிய உயர்வு ஆகியவை இந்த முன்னேற்றத்திற்கு ஆதரவளித்தன.

பிற வருமானம் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 2.5 மடங்கு உயர்ந்ததால், சரிசெய்யப்பட்ட PAT ஆண்டுக்கு ஆண்டு 87 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 350 million ஆனது; இது தரகரின் Rs 227 million மதிப்பீட்டை விட அதிகமாக இருந்தது.

அளவுகோல் 1QFY27 ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் தரகர் மதிப்பீடு
மொத்த வருவாய் Rs 987 million 18% உயர்வு பெரும்பாலும் ஏற்ப
EBITDA Rs 376 million 23% உயர்வு Rs 333 million
EBITDA விளிம்பு 38.1% 1QFY26-ல் 36.7% இலிருந்து உயர்வு 35%
சரிசெய்யப்பட்ட PAT Rs 350 million 87% உயர்வு Rs 227 million

பிரிவு செயல்திறன்

வாயுக்கள் மற்றும் தொடர்புடைய தயாரிப்புகள், சேவைகள் பிரிவு Rs 947 million வருவாய் ஈட்டியது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 20 சதவீதம் உயர்ந்தது. பிரிவு EBIT 21 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 367 million ஆனது; EBIT விளிம்பு ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றமின்றி 38 சதவீதமாக இருந்தது.

திட்டப் பொறியியல் வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 50 சதவீதம் குறைந்து Rs 14 million ஆனது. திட்டப் பொறியியல் EBIT ஆண்டுக்கு ஆண்டு 1 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 3 million ஆனது; அதன் விளிம்பு 1QFY26-ல் இருந்த 11 சதவீதத்திலிருந்து 22 சதவீதமாக மேம்பட்டது.

1QFY27-ல் துறைவாரி வருவாயில் எஃகு 35 சதவீத பங்கைக் கொண்டிருந்தது; அதைத் தொடர்ந்து மருந்துகள் மற்றும் ரசாயனங்கள் 20 சதவீதமாக இருந்தன. முகவர் மற்றும் சில்லறை வலையமைப்பு 13 சதவீத பங்களிப்பை வழங்கியது.

திறன் அதிகரிப்பும் வளர்ச்சி காரணிகளும்

320 TPD East India தள ஆலையின் இயக்கத் தொடக்கப் பணிகள் நடைபெற்று வருவதாகவும், அது 2QFY27-ல் பங்களிக்கத் தொடங்கும் என்றும் நிர்வாகம் தெரிவித்தது. Uluberia-II-இன் 220 TPD திறன் உட்பட Kurnool மற்றும் Uluberia-II வணிக ஆலைகள், பயன்பாடு மேம்படுவதால் FY27-ன் முக்கிய வளர்ச்சி காரணிகளாக இருக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

திட்டமிடப்பட்ட North மற்றும் Central/West India வணிக ஆலைகள் 440-500 TPD திறனைச் சேர்க்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. North India ஆலை FY27-ல், Central India ஆலை FY28-ல் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

குறிப்பாக எஃகு துறையிலிருந்து ஆரோக்கியமான உற்பத்தி சார்ந்த தேவை மற்றும் பெரிய அளவிலான விசாரணைகளின் தொடரை நிர்வாகம் சுட்டிக்காட்டியது. செயல்பாட்டுத் திறன் மேம்படுவதால் EBITDA விளிம்பு 40 சதவீதம் அல்லது அதற்கு மேல் நீடிக்கும் என அது எதிர்பார்க்கிறது.

Argon விலை மற்றும் விளிம்பு கண்ணோட்டம்

2HFY26 முதல் மீட்சி மற்றும் இறுதிப் பயனாளர்களின் ஆரோக்கியமான தேவையால் தொடர்ச்சியாக ஏற்பட்ட சிறிய உயர்வுடன், Argon விலை நிர்ணயம் சாதகமாக இருப்பதாக நிர்வாகம் தெரிவித்தது. குறுகிய காலத்தில் சாத்தியமான விலை ஏற்ற இறக்கத்தை அது ஒப்புக்கொண்டு, இந்த வெளிப்பாட்டைக் குறைக்க நீண்டகால ஒப்பந்தங்களை ஆராய்ந்து வருகிறது.

மின் செலவுகளை மேம்படுத்தும் மின் கொள்முதல் ஒப்பந்தங்கள், அதிக Argon வருவாய், புதிய திறன் அதிகரிப்பு மற்றும் புதிய ஆலைகளில் சிறந்த ஆற்றல் திறன் ஆகியவற்றால் விளிம்பு மேம்படும் என Motilal Oswal எதிர்பார்க்கிறது.

வருவாய் மதிப்பீட்டு திருத்தங்கள்

தரகர் FY27E மற்றும் FY28E வருவாய் மதிப்பீடுகளை முறையே 2 சதவீதம் குறைத்து Rs 4,550 million மற்றும் Rs 6,041 million ஆக மாற்றினார். இருப்பினும், தொடர்புடைய இரு ஆண்டுகளுக்கும் EBITDA மதிப்பீடுகளை 7 சதவீதம் மற்றும் 8 சதவீதம், PAT மதிப்பீடுகளை 10 சதவீதம் மற்றும் 7 சதவீதம், EPS மதிப்பீடுகளை 10 சதவீதம் மற்றும் 7 சதவீதம் உயர்த்தினார்.

அளவுகோல் FY27E FY28E
வருவாய் மதிப்பீடு Rs 4,550 million Rs 6,041 million
வருவாய் மதிப்பீட்டு திருத்தம் 2% குறைப்பு 2% குறைப்பு
EBITDA மதிப்பீட்டு திருத்தம் 7% உயர்வு 8% உயர்வு
PAT மதிப்பீட்டு திருத்தம் 10% உயர்வு 7% உயர்வு
EPS மதிப்பீட்டு திருத்தம் 10% உயர்வு 7% உயர்வு
EBITDA விளிம்பு 39.0% 39.1%
அசல் ஆய்வு அறிக்கையைப் பார்க்க / பதிவிறக்க

மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.