enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

அளவு சரிவுக்குப் பிறகு PVC விலைகள் நிலைபெறுவதால் Finolex Industries மீட்சி வாய்ப்பு காண்கிறது

Finolex Industries Ltd.

புரோக்கர் பரிந்துரை:

BUY

புரோக்கர்: Prabhudas Lilladher

08 Aug 2026

துறை: Plastic Products

பரிந்துரை விலை

₹164

CMP

₹157.9

இலக்கு

₹197

ஏற்றம்

20.12%

முதலீட்டு பார்வையும் மதிப்பீடும்

08 ஆகஸ்ட் 2026-க்கான Q1FY27 முடிவு புதுப்பிப்பில், Prabhudas Lilladher, Finolex Industries மீதான தனது சேமிக்கவும் மதிப்பீட்டைத் தக்கவைத்துக்கொண்டு, இலக்கு விலையை Rs 207-லிருந்து Rs 197 ஆகக் குறைத்தது. பைப் மற்றும் பொருத்து சாதனங்களின் பலவீனமான அளவுகளுக்குப் பிறகு, தரகர் FY27E மற்றும் FY28E வருவாய் மதிப்பீடுகளை முறையே 5.0 சதவீதம் மற்றும் 5.7 சதவீதம் குறைத்தார்.

திருத்தப்பட்ட இலக்கு, மார்ச் 2028 வருவாயின் 18 மடங்கு அடிப்படையிலும், குழுமத்தில் பட்டியலிடப்பட்ட Finolex Cables-இல் Finolex Industries கொண்டுள்ள பங்கின் மதிப்பையும் சேர்த்தும் நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது. இந்தப் பங்கின் மதிப்பு, ஒருமித்த இலக்கு சந்தை மதிப்பில் 50 சதவீத தள்ளுபடியில் கணக்கிடப்பட்டுள்ளது.

பலவீனமான Q1FY27 அளவுகள், மேம்பட்ட லாபத்திறன்

Finolex Industries அளவுகளில் பலவீனமான Q1FY27-ஐப் பதிவு செய்தது, ஆனால் ஆண்டுக்கு ஆண்டு லாபத்திறன் மேம்பட்டது. பைப் மற்றும் பொருத்து சாதனங்களின் அளவு ஆண்டுக்கு ஆண்டு 26.5 சதவீதம் குறைந்து 67,699 MT ஆனதால், வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 15.3 சதவீதம் குறைந்து Rs 8,836 million ஆனது; இது Prabhudas Lilladher-ன் Rs 12,543 million மதிப்பீட்டை விடக் குறைவாகும். இது தரகர் எதிர்பார்த்த 4.4 சதவீத அளவு வளர்ச்சியைவிட குறிப்பிடத்தக்க அளவில் குறைவாக இருந்தது.

EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு 13.9 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 1,066 million ஆனது, ஆனால் Prabhudas Lilladher-ன் Rs 1,718 million மதிப்பீட்டை விட 38.0 சதவீதம் குறைவாக இருந்தது. EBITDA விளிம்பு ஆண்டுக்கு ஆண்டு 310 அடிப்படைப் புள்ளிகள் விரிவடைந்து 12.1 சதவீதமானது, எனினும் இது 13.7 சதவீத மதிப்பீட்டுக்குக் குறைவாகும். சரிசெய்யப்பட்ட PAT ஆண்டுக்கு ஆண்டு 16.7 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 1,145 million ஆனது; தரகர் மதிப்பீடு Rs 1,543 million ஆக இருந்தது. அதேவேளையில், Rs 1,476 million PBT எதிர்பார்ப்புகளை விட 24.0 சதவீதம் குறைவாக இருந்தது.

Q1FY27 அளவுகோல் அறிவிக்கப்பட்டது தரகர் மதிப்பீடு ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் / வித்தியாசம்
வருவாய் Rs 8,836 million Rs 12,543 million ஆண்டுக்கு ஆண்டு 15.3% சரிவு
பைப் மற்றும் பொருத்து சாதனங்கள் அளவு 67,699 MT 4.4% வளர்ச்சி எதிர்பார்ப்பு ஆண்டுக்கு ஆண்டு 26.5% சரிவு
EBITDA Rs 1,066 million Rs 1,718 million ஆண்டுக்கு ஆண்டு 13.9% உயர்வு; மதிப்பீட்டை விட 38.0% குறைவு
EBITDA விளிம்பு 12.1% 13.7% ஆண்டுக்கு ஆண்டு 310 bps உயர்வு
சரிசெய்யப்பட்ட PAT Rs 1,145 million Rs 1,543 million ஆண்டுக்கு ஆண்டு 16.7% உயர்வு
PBT Rs 1,476 million எதிர்பார்ப்புகளை விட 24.0% குறைவு

விளிம்பு காரணிகளும் PVC-விலை ஏற்ற இறக்கமும்

Q1FY26-ல் USD 521 ஒரு MT-லிருந்து PVC-EDC இடைவெளி USD 503 ஒரு MT ஆகக் குறைந்தபோதும், மொத்த விளிம்பு ஆண்டுக்கு ஆண்டு சுமார் 630 அடிப்படைப் புள்ளிகள் விரிவடைந்து 38.9 சதவீதமாக உயர்ந்ததால் விளிம்பு மேம்பட்டது; இது Prabhudas Lilladher-ன் 38.0 சதவீத மதிப்பீட்டை விட அதிகமாகும்.

அதிக PVC-விலை ஏற்ற இறக்கமே அளவுகளில் ஏற்பட்ட கூர்மையான சரிவுக்கு முதன்மைக் காரணம் என நிர்வாகம் தெரிவித்தது; இது விநியோக வழித்தடங்களில் இருப்பு குறைப்பைத் தூண்டியது. Q1FY27 அளவுகளில் சுமார் 69 சதவீதம் விவசாயத்திலிருந்து வந்தது; விவசாய மற்றும் விவசாயமல்லாத அளவுகள் ஆண்டுக்கு ஆண்டு முறையே சுமார் 27 சதவீதம் மற்றும் 24 சதவீதம் குறைந்தன. ஒரு வருடத்திற்கு முன்பு USD 707 ஒரு MT ஆக இருந்த PVC விலைகள் USD 873 ஒரு MT ஆக இருந்தன; அதேவேளையில் PVC-VCM இடைவெளி USD 163 ஒரு MT-லிருந்து USD 122 ஒரு MT ஆகக் குறைந்தது.

அளவு மீட்சி மற்றும் விலை உணர்தல் பார்வை

PVC விலைகள் நிலைபெற்று, விநியோக வழித்தட இருப்பு இயல்புநிலைக்கு வரும்போது அளவுகள் மீளும் என நிர்வாகம் எச்சரிக்கையுடன் நம்பிக்கையுடன் உள்ளது. எனினும், PVC விலைகள், புவிசார் அரசியல் முன்னேற்றங்கள் மற்றும் மூலப்பொருள் கிடைப்புத் தன்மை குறித்த நிச்சயமற்றதன்மையால் FY27 அளவு வழிகாட்டுதலை அது வழங்கவில்லை. EBITDA-விளிம்பு வழிகாட்டுதலை 15 சதவீதத்திற்குக் கீழே நிர்வாகம் தக்கவைத்தது.

குறைந்தபட்ச இறக்குமதி விலை அமல்படுத்தப்பட்டதற்கும் சுங்க வரி விலக்கு திரும்பப் பெறப்பட்டதற்கும் பிறகு PVC விலைகள் ஒரு kg-க்கு சுமார் Rs 12-13 உயர்ந்தன. இந்த உயர்வில் பெரும்பகுதி வாடிக்கையாளர்களுக்கு மாற்றப்பட்டுள்ளது; இது Q2FY27 விலை உணர்தலுக்கு ஆதரவளிக்கிறது.

திறன், மூலதனச் செலவு மற்றும் தயாரிப்பு கலவை

வருடாந்திர பராமரிப்பு மற்றும் தடைகளை நீக்குவதற்காக சுமார் Rs 1,000-2,000 million மூலதனச் செலவை நிர்வாகம் திட்டமிட்டுள்ளது; தற்போதைய திறன் அடுத்த ஓராண்டு முதல் ஒன்றரை ஆண்டுகளில் 10-12 சதவீத வருடாந்திர வளர்ச்சிக்கு ஆதரவளிக்க முடியும் என அது நம்புகிறது.

அளவுகளில் CPVC சுமார் 7 சதவீதத்தைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தியது. நடப்பிலுள்ள CPVC எக்ஸ்ட்ரூஷன் திறன் குறுகிய கால வளர்ச்சிக்குப் போதுமானது என்றும், UPVC மற்றும் CPVC-ல் முதலீடு தொடர்கிறது என்றும் நிர்வாகம் கூறியது.

முக்கிய அபாயங்களும் ரொக்கப் பயன்பாடும்

  • மத்திய கிழக்கு இடையூறுகள் மற்றும் தளவாட சவால்களால் VCM கிடைப்புத் தன்மை கட்டுப்படுத்தப்பட்டதாக இருக்கலாம்.
  • பருவமழையின்போது ரத்னகிரி ஜெட்டியின் வரம்புகள் தளவாடங்களைப் பாதிக்கலாம்.
  • H2FY27-க்கான VCM விநியோகத்தை உறுதிசெய்ய நிர்வாகம் செயல்பட்டு வருகிறது.

Q1FY27 முடிவில் Finolex Industries-இடம் Rs 26,400 million ரொக்கம் இருந்தது. இயற்கையான முதலீடுகள், பெரிய விரிவாக்கம் அல்லது பங்குதாரர் விநியோகம் வழியாக சாத்தியமான பயன்பாடு குறித்து இன்னும் முடிவு எடுக்கப்படவில்லை.

தரகர் கணிப்புகள்

FY26-FY28E வருவாய் மற்றும் சரிசெய்யப்பட்ட PAT CAGR முறையே 6.7 சதவீதம் மற்றும் 1.6 சதவீதமாக இருக்கும் என Prabhudas Lilladher கணித்துள்ளது. பைப் மற்றும் பொருத்து சாதனங்கள் அளவு CAGR 3.1 சதவீதமாகவும், FY28E-ல் EBITDA விளிம்பு 14.0 சதவீதத்தை எட்டும் என்றும் தரகர் எதிர்பார்க்கிறார்.

கணிப்பு அளவுகோல் FY27E FY28E
விற்பனை Rs 41,730 million Rs 46,843 million
சரிசெய்யப்பட்ட PAT Rs 5,352 million Rs 6,193 million
EBITDA விளிம்பு 14.0%
அசல் ஆய்வு அறிக்கையைப் பார்க்க / பதிவிறக்க

மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.