enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

வல்சாத் மற்றும் ஸ்டீல் பாட்டில் திறன் வளர்ச்சிக்கு ஆதரவளிக்க, Flair Writing Industries வரம்புகள் உறுதி

Flair Writing Industries Ltd.

புரோக்கர் பரிந்துரை:

BUY

புரோக்கர்: Prabhudas Lilladher

12 Aug 2026

துறை: FMCG

பரிந்துரை விலை

₹248

CMP

₹246.6

இலக்கு

₹409

ஏற்றம்

64.92%

முதலீட்டு பார்வை மற்றும் மதிப்பீடு

12 ஆகஸ்ட் 2026 Q1 FY27 முடிவுகள் புதுப்பிப்பைத் தொடர்ந்து, PL Research, Flair Writing Industries மீதான தனது BUY பரிந்துரையைத் தக்கவைத்து, இலக்கு விலையை Rs 406 இலிருந்து Rs 409 ஆக உயர்த்தியது. சமீபத்திய விலைச் சரிவு நீண்டகால முதலீட்டுக்கான கவர்ச்சிகரமான நுழைவு வாய்ப்பு என தரகர் கருதுகிறது.

தற்போதைய Rs 248 விலையில், பங்கு FY27E-ன் ஒரு பங்கிற்கான வருவாயின் 19 மடங்கிலும் FY28E-ன் ஒரு பங்கிற்கான வருவாயின் 14 மடங்கிலும் மதிப்பிடப்படுகிறது; DOMS Industries-க்கு இது முறையே 64 மடங்கு மற்றும் 41 மடங்காக உள்ளது. Rs 409 இலக்கு விலை FY28E-ன் ஒரு பங்கிற்கான வருவாயின் 23 மடங்கின் அடிப்படையில் நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது; இலக்கு பெருக்கத்தில் மாற்றமில்லை.

Q1 FY27 நிதிச் செயல்திறன்

Flair Writing Industries ஒருங்கிணைந்த Q1 FY27 வருவாயாக Rs 3,192 million பதிவு செய்தது, இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 10.6 சதவீதம் உயர்ந்து, PL Research-ன் Rs 3,197 million மதிப்பீட்டுக்கு பெரும்பாலும் ஒத்ததாக இருந்தது. மேற்கு ஆசிய மோதலுக்கு மத்தியில் ஏற்றுமதி வருவாய் மாற்றமின்றி இருந்ததால் வருவாய் வளர்ச்சி மிதமாக இருந்தது.

அளவுகோல் Q1 FY27 ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் தரகர் மதிப்பீடு / ஒப்பீடு
வருவாய் Rs 3,192 million 10.6 சதவீதம் உயர்வு Rs 3,197 million மதிப்பீடு
மொத்த லாபம் Rs 1,586 million 10.0 சதவீதம் உயர்வு மொத்த லாப வரம்பு 49.7 சதவீதம், மதிப்பீட்டின் 47.8 சதவீதம் மற்றும் Q1 FY26-ன் 50.0 சதவீதத்துடன் ஒப்பிடுகையில்
EBITDA Rs 533 million 7.7 சதவீதம் உயர்வு Rs 480 million மதிப்பீட்டை விட 11.2 சதவீதம் அதிகம்
EBITDA வரம்பு 16.7 சதவீதம் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 50 அடிப்படைப் புள்ளிகள் குறைவு மதிப்பீட்டை விட 170 அடிப்படைப் புள்ளிகள் அதிகம்
PAT Rs 291 million 0.5 சதவீதம் உயர்வு Rs 272 million மதிப்பீட்டை விட அதிகம்
PAT வரம்பு 9.1 சதவீதம் Q1 FY26-ன் 10.0 சதவீதத்திலிருந்து குறைவு

மூலப்பொருள் விலைவாசி உயர்வு இருந்தபோதிலும், லாபத்தன்மை PL Research-ன் எதிர்பார்ப்புகளை மீறியது. திட்டங்கள் மற்றும் தள்ளுபடிகளை முறைப்படுத்தியதும், தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட விலை உயர்வுகளும் உள்ளீட்டுச் செலவு அழுத்தத்தை ஈடுகட்ட உதவின. EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு 7.7 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 533 million ஆனது; PAT 0.5 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 291 million ஆனது.

அதிக அளவு விற்பனையின் ஆதரவுடன் பேனா வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 8.9 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 2,200 million ஆனது; உள்நாட்டு பேனா வருவாய் சுமார் 13 சதவீதம் வளர்ந்தது. கிரியேட்டிவ் பிரிவு வருவாய் 23.1 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 800 million ஆனது; ஸ்டீல் பாட்டில்கள் மற்றும் வீட்டு உபயோகப் பொருட்களின் வருவாய் 46.2 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 190 million ஆனது. காலாண்டு விற்பனையில் கிரியேட்டிவ் பிரிவின் பங்கு 25.1 சதவீதமாக இருந்தது; பேனாக்களின் பங்கு 69.0 சதவீதமாக இருந்தது.

வளர்ச்சி கண்ணோட்டம் மற்றும் திறன் விரிவாக்கம்

FY27-க்கு சுமார் 15 சதவீத மேல்நிலை வருவாய் வளர்ச்சி வழிகாட்டுதலை நிர்வாகம் தக்கவைத்தது. FY27E-ன் இரண்டாம் பாதியில் வல்சாத் ஆலை செயல்பாட்டுக்கு வருவது, பேனாக்களுக்கான தொடர்ச்சியான நல்ல தேவை மற்றும் Q4 FY27E-ல் நான்காவது ஸ்டீல்-பாட்டில் வரிசை தொடங்கப்படுவது FY26 முதல் FY28E வரை 15 சதவீத வருவாய் CAGR-க்கு ஆதரவளிக்கும் என PL Research எதிர்பார்க்கிறது.

  • FY27-ல் பேனாக்களில் உயர் ஒற்றை இலக்க வளர்ச்சியும், கிரியேட்டிவ் மற்றும் ஸ்டீல் பாட்டில்களில் சுமார் 40 சதவீத வளர்ச்சியும் இருக்கும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது.
  • நான்காவது ஸ்டீல்-பாட்டில் வரிசைக்கு சுமார் Rs 150 million முதலீடு தேவைப்படுகிறது; இதன் மூலம் Rs 300 million முதல் Rs 350 million வருவாய் ஈட்ட இலக்கு நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது.
  • தற்போதுள்ள ஸ்டீல்-பாட்டில் திறன் சுமார் Rs 1,000 million வருவாய்க்கு ஆதரவளிக்க முடியும்.
  • வல்சாத் ஆலை FY27E-ன் இரண்டாம் பாதியில் செயல்பாட்டுக்கு வரும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

நிர்வாகக் கருத்துரை மற்றும் செயல்பாட்டுக் காரணிகள்

  • மூலப்பொருள் விலைவாசி உயர்வு சுமார் 10-12 சதவீதமாக இருந்தது; சுமார் 10 சதவீத விலை உயர்வுகள் அமல்படுத்தப்பட்டிருந்தன.
  • ஊழியர் நலச் செலவு விற்பனையில் சுமார் 16.5-17.5 சதவீதமாக இருக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
  • அசல் உபகரண உற்பத்தியாளர் வணிகம் Q1 FY27 வருவாயில் சுமார் 5 சதவீத பங்களிப்பு அளித்தது. உள்நாட்டு அசல் உபகரண உற்பத்தியாளர் வணிகம் பூஜ்ஜியமாகக் குறைந்துள்ளது; மேற்கு ஆசிய நெருக்கடியால் ஏற்றுமதி அசல் உபகரண உற்பத்தியாளர் வணிகம் பாதிக்கப்பட்டது.
  • Q1 FY27-ல் செயல்பாட்டு மூலதன நாட்கள் ஆண்டுக்கு ஆண்டு ஆறு நாட்கள் மேம்பட்டன. மேற்கு ஆசிய நெருக்கடி நிலைப்படுத்தப்பட்டால் FY27 முடிவுக்குள் மொத்தம் சுமார் 10 நாட்கள் மேம்பாடு இருக்கும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது.
  • சரக்கு கட்டுப்பாட்டை மேம்படுத்த, சரக்கு மேலாண்மை அமைப்பு இரண்டு முதல் மூன்று மாதங்களுக்குள் செயல்பாட்டுக்கு வரும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

PL Research மதிப்பீடுகள்

விவரங்கள் FY27E FY28E
வருவாய் Rs 14,336 million Rs 16,539 million
வருவாய் வளர்ச்சி 14.7 சதவீதம்
EBITDA Rs 2,365 million Rs 3,022 million
EBITDA வரம்பு 16.5 சதவீதம் 18.3 சதவீதம்
சரிசெய்யப்பட்ட PAT Rs 1,405 million Rs 1,875 million
சரிசெய்யப்பட்ட PAT வளர்ச்சி பெரும்பாலும் மாற்றமின்றி

FY27E விற்பனை மற்றும் EBITDA மதிப்பீடுகள் முறையே 1.0 சதவீதம் மற்றும் 0.3 சதவீதம் குறைக்கப்பட்டன. FY28E-க்கு விற்பனை, EBITDA மற்றும் ஒரு பங்கிற்கான வருவாய் மதிப்பீடுகள் சிறிதளவு உயர்த்தப்பட்டன அல்லது மாற்றமின்றி வைக்கப்பட்டன.

முதலீட்டு கருத்துக்கான முக்கிய அபாயங்கள்

  • மேற்கு ஆசிய மோதலின் காலஅளவும் ஏற்றுமதிகள் மீதான அதன் தாக்கமும்.
  • மேலும் மூலப்பொருள் விலைவாசி உயர்வு.
  • உள்ளீட்டுச் செலவு அழுத்தத்தை ஈடுகட்டுவதில் விலை நிர்ணய நடவடிக்கைகள் மற்றும் தள்ளுபடி முறைப்படுத்தலின் செயல்திறன்.
  • வல்சாத் ஆலை மற்றும் புதிய ஸ்டீல்-பாட்டில் வரிசையின் சரியான நேர திறன் விரிவாக்கம்.
அசல் ஆய்வு அறிக்கையைப் பார்க்க / பதிவிறக்க

மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.