Buy
₹876
₹837.55
₹1,010
15.30%
Motilal Oswal Financial Services Limited (MOFSL), ஃபார்முலேஷன்ஸ் (FDF) மற்றும் API வளர்ச்சியின் ஆதரவுடன் Granules India FY27-ஐ வலுவாகத் தொடங்கியதாகத் தெரிவித்தது; சிக்கலான ஜெனரிக்ஸ் வணிகக் கலவையை அதிகரித்து வருகின்றன. தரகு நிறுவனம் தனது வாங்கும் பரிந்துரையை மீண்டும் வலியுறுத்தி, FY27E மற்றும் FY28E வருவாய் மதிப்பீடுகளை முறையே 1.0% மற்றும் 1.2% உயர்த்தியது.
மதிப்பீட்டு உயர்வுகள் சிக்கலான-ஜெனரிக் தயாரிப்புகளின் அதிக ஆஃப்டேக், CDMO பெப்டைடு வணிகத்தின் விரிவாக்கம், மேம்பட்ட API விற்பனை மற்றும் செயல்பாட்டு நெம்புகோல் குறித்த எதிர்பார்ப்புகளைப் பிரதிபலிக்கின்றன. MOFSL, FY26–28-ல் சுமார் 17% வருவாய் CAGR, FY28E-ல் Rs 55.3 billion ஆக 18% FDF விற்பனை CAGR, அதே காலகட்டத்தில் EBITDA மாஜினில் 205 அடிப்படைப் புள்ளி விரிவாக்கம் மற்றும் 30% PAT CAGR என முன்னறிவித்துள்ளது.
தரகு நிறுவனம் Granules India-ஐ 12 மாத முன்னோக்கிய வருவாயின் 23 மடங்கில் மதிப்பிட்டு, Rs 1,010 இலக்கு விலையை நிர்ணயித்துள்ளது.
Granules India, 1QFY27-ல் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 22% வளர்ச்சியுடன் Rs 14.8 billion விற்பனையைப் பதிவு செய்தது; இது MOFSL-ன் Rs 14.4 billion மதிப்பீட்டை விட அதிகம். EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு 37.4% உயர்ந்து Rs 3.4 billion ஆனது; இது தரகு நிறுவனத்தின் Rs 3.3 billion மதிப்பீட்டுடன் பெரும்பாலும் ஒத்திருந்தது. அதேவேளை, சரிசெய்யப்பட்ட PAT 35.5% உயர்ந்து Rs 1.8 billion ஆனது, இது Rs 1.77 billion மதிப்பீட்டுடன் ஒப்பிடப்பட்டது.
சிறந்த தயாரிப்புக் கலவையின் ஆதரவால் மொத்த மாஜின் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 75 அடிப்படைப் புள்ளிகள் உயர்ந்து 65.6% ஆனது. விற்பனையின் விகிதத்தில் பிற செலவுகள் 230 அடிப்படைப் புள்ளிகள் குறைந்ததால் EBITDA மாஜின் 255 அடிப்படைப் புள்ளிகள் உயர்ந்து 22.9% ஆனது. விற்பனையின் விகிதத்தில் ஊழியர் செலவுகள் 50 அடிப்படைப் புள்ளிகள் அதிகரித்ததால் இந்த நன்மை ஓரளவு ஈடுசெய்யப்பட்டது.
| 1QFY27 அளவீடு | பதிவானது | MOFSL மதிப்பீடு | ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் |
|---|---|---|---|
| விற்பனை | Rs 14.8 billion | Rs 14.4 billion | 22% வளர்ச்சி |
| EBITDA | Rs 3.4 billion | Rs 3.3 billion | 37.4% வளர்ச்சி |
| சரிசெய்யப்பட்ட PAT | Rs 1.8 billion | Rs 1.77 billion | 35.5% வளர்ச்சி |
| மொத்த மாஜின் | 65.6% | — | 75 அடிப்படைப் புள்ளிகள் உயர்வு |
| EBITDA மாஜின் | 22.9% | — | 255 அடிப்படைப் புள்ளிகள் உயர்வு |
1QFY27-ல் FDF முக்கிய வளர்ச்சி இயக்கியாகத் தொடர்ந்தது; விற்பனை ஆண்டுக்கு ஆண்டு 22% உயர்ந்து Rs 10.9 billion ஆனது மற்றும் வருவாயில் 74% பங்களித்தது. ADHD போர்ட்ஃபோலியோ FDF கலவைக்கு ஆதரவளித்தது.
சிக்கலான ஜெனரிக்ஸ் பங்கு 1QFY26-ல் 46% ஆக இருந்த நிலையில், 1QFY27 வருவாயில் 50% ஆக உயர்ந்தது. இது அளவு சார்ந்த ஜெனரிக்ஸ் மாதிரியிலிருந்து அதிக மதிப்புடைய சிக்கலான சிகிச்சைகளை நோக்கிய Granules India-ன் மாற்றத்தைப் பிரதிபலிக்கிறது.
Granules India-ன் நிலையான ஒருங்கிணைந்த-ஜெனரிக்ஸ் வணிகத்துடன், பெப்டைடு CDMO-வை உருவெடுக்கும் வளர்ச்சிக் கருவியாக MOFSL பார்க்கிறது. CDMO செயல்பாடு இன்னும் விரிவாக்க நிலையில் உள்ளது. அறிக்கையின் மேலோட்டத்தில் Rs 24 million EBITDA இழப்பு குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது; விரிவான விவாதத்தில் சுமார் Rs 124 million இழப்பு குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. திட்டம் மற்றும் தயாரிப்புக் கலவை, சீரற்ற செயல்பாட்டுச் செலவுகள் மற்றும் வருவாய் அங்கீகார நேரம் ஆகியவை இழப்புகளுக்குக் காரணமாகக் கூறப்பட்டன.
Granules India, தனது Zurich வசதியில் திட-நிலை பெப்டைடு தொகுப்பு மற்றும் லையோபிலைசேஷன் திறன்களைச் சேர்த்து வருகிறது. 1HFY27-ஐ ஒப்பிடும்போது 2HFY27-ல் CDMO செயல்திறன் வலுப்பெறும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது; FY27-ல் CDMO PAT நேர்மறையாகும் இலக்கையும் FY30-க்குள் சுமார் US$50 million CDMO வருவாய் ஈட்டும் நோக்கத்தையும் கொண்டுள்ளது.
1QFY27-ல், நிறுவனம் மூன்று வாடிக்கையாளர் திட்டங்களைத் தொடங்கி, நிறுத்தப்பட்ட இரண்டு தயாரிப்புகள் தொடர்பாக வாடிக்கையாளர்களுடன் மீண்டும் தொடர்புகொண்டது. இவற்றில் ஒரு தயாரிப்பு FY27-ல் மீண்டும் செயல்படுத்தப்படலாம்.
ஒட்டுமொத்த EBITDA மாஜின் சுமார் 22–23% ஆக இருக்கும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது; அடுத்த சுமார் 1.5–2 ஆண்டுகளில் ஒன்று முதல் இரண்டு கட்டுப்படுத்தப்பட்ட-பொருள் தயாரிப்புகளை அறிமுகப்படுத்தத் திட்டமிட்டுள்ளது. R&D செலவு விற்பனையில் சுமார் 5.5–6% ஆக இருக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
Granules India-விடம் பல புவியியல் பகுதிகளில் ஒப்புதலுக்காக காத்திருக்கும் 50 டோசியர்கள் உள்ளன; இதில் 26 சிக்கலான ஜெனரிக்ஸ் அடங்கும். நிறுவனம் 1QFY27-ல் ஐந்து டோசியர்களைத் தாக்கல் செய்தது. US வசதி 70% பயன்பாட்டில் இயங்கி வருகிறது; FY28 தேவைகளுக்காக திறன் விரிவாக்கப்படுகிறது.
US-ல் பெறவேண்டிய நாட்கள் குறைந்ததால், 1QFY27-ல் செயல்பாட்டு ரொக்க ஓட்டம் உயர்ந்து Rs 3.8 billion ஆனது. FY27 மூலதனச் செலவு வழிகாட்டுதல் சுமார் Rs 6 billion ஆகும்; இதில் Rs 890 million 1QFY27-ல் செலவிடப்பட்டது. Genome Valley-ல் முக்கிய முதலீடுகள் பெரும்பாலும் நிறைவடைந்துள்ளன.
ஒழுங்குமுறை முன்னேற்றம் நேர்மறையாக உள்ளது; எனினும் Gagillapur வசதி முக்கிய கண்காணிப்பு அம்சமாக உள்ளது. Granules India-ன் Virginia GPI வசதிக்கு ஜூன் 2026-ல் USFDA அனுமதி கிடைத்தது; இதனால் சுத்தமான EIR கொண்ட வசதிகளின் எண்ணிக்கை எட்டில் ஏழாக உயர்ந்தது.
Gagillapur-ல் சீரமைப்பு நிறைவடைந்து பதில்கள் சமர்ப்பிக்கப்பட்டுள்ளன, ஆனால் மறுஆய்வின் முடிவு காத்திருக்கிறது. செயல்பாடுகளும் விநியோகங்களும் பாதிக்கப்படவில்லை. எனினும், நிலுவையிலுள்ள ஒன்பது ANDAs-ன் ஒப்புதல் வெற்றிகரமான USFDA ஆய்வுகளைச் சார்ந்துள்ளது.
| முன்னறிவிப்பு / மதிப்பீட்டு அளவீடு | MOFSL பார்வை |
|---|---|
| வருவாய் CAGR, FY26–28 | சுமார் 17% |
| FDF விற்பனை CAGR, FY26–28 | 18% |
| FY28E-ல் FDF விற்பனை | Rs 55.3 billion |
| EBITDA மாஜின் விரிவாக்கம், FY26–28 | 205 அடிப்படைப் புள்ளிகள் |
| PAT CAGR, FY26–28 | சுமார் 30% |
| மதிப்பீட்டு மடங்கு | 12 மாத முன்னோக்கிய வருவாயின் 23 மடங்கு |
| இலக்கு விலை | Rs 1,010 |
மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.
பதிப்புரிமை 2026 டிஎஸ்ஐஜே வெல்த் அட்வைசரி பிரைவேட் லிமிடெட் (முன்னர் டிஎஸ்ஐஜே பிரைவேட் லிமிடெட் என்று அழைக்கப்பட்டது)