enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

Greenply Industries திறன் விரிவாக்கம் மற்றும் MDF வளர்ச்சி வருவாய் பாதையை வலுப்படுத்துகின்றன

Greenply Industries Ltd.

புரோக்கர் பரிந்துரை:

BUY

புரோக்கர்: Choice Equity Broking Pvt. Ltd.

25 Jul 2026

துறை: Construction Materials

பரிந்துரை விலை

₹299

CMP

₹290.2

இலக்கு

₹400

ஏற்றம்

33.78%

முதலீட்டு பார்வை மற்றும் இலக்கு விலை

Choice Institutional Equities, Greenply Industries Ltd. மீதான BUY மதிப்பீட்டைத் தக்கவைத்து, இலக்கு விலையை Rs 355-லிருந்து ஒரு பங்குக்கு Rs 400 ஆக உயர்த்தியுள்ளது. திறன் விரிவாக்கத்தின் வேகம், தொடர்ச்சியான அளவு வளர்ச்சி, சந்தைப் பங்கு அதிகரிப்பு மற்றும் வலுப்பெறும் சந்தை இருப்பு ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் இந்த நேர்மறைப் பார்வை அமைந்துள்ளது.

FY26 முதல் FY29E வரை ஒருங்கிணைந்த வருவாய், EBITDA மற்றும் சரிசெய்யப்பட்ட PAT முறையே 16.3 per cent, 23.8 per cent மற்றும் 32.1 per cent கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சி விகிதத்தில் வளரும் என Choice எதிர்பார்க்கிறது.

தரகு நிறுவனம் Greenply-ஐ விலை-வருவாய் கட்டமைப்பில் மதிப்பிட்டு, Rs 18.5 என மதிப்பிடப்பட்ட முக்கிய EPS-க்கு 22 times FY28E core EPS multiple பயன்படுத்தியுள்ளது; இது முந்தைய 20 times மல்டிபிளை விட அதிகம். சுமார் 1.2 times என்ற மறைமுக இலக்கு-விலை PEG விகிதம் நியாயமானது என Choice கருதுகிறது; வருவாய் தெளிவு மேம்படும்போது மேலும் மறுமதிப்பீட்டுக்கு வாய்ப்பு இருப்பதாகவும் பார்க்கிறது.

Q1 FY27 நிதிச் செயல்திறன்

Greenply Q1 FY27-ல் Rs 7,249 million ஒருங்கிணைந்த வருவாயைப் பதிவு செய்தது. இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 20.7 per cent வளர்ச்சியைக் காட்டுகிறது; எனினும், காலாண்டுக்கு காலாண்டு வருவாய் 6.6 per cent குறைந்து, Choice-ன் Rs 7,396 million மதிப்பீட்டை விட 2.0 per cent குறைவாக இருந்தது.

அளவீடு Q1 FY27 ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் காலாண்டுக்கு காலாண்டு மாற்றம் Choice மதிப்பீட்டுடனான ஒப்பீடு
வருவாய் Rs 7,249 million 20.7% -6.6% Rs 7,396 million-ஐ விட 2.0% குறைவு
EBITDA Rs 783 million 27.1% -16.0% குறிப்பிடப்படவில்லை
EBITDA மார்ஜின் 10.8% மாற்றமில்லை -121 bps 10.3% முன்னறிவிப்பை விட 55 bps அதிகம்
பதிவான PAT சுமார் Rs 380 million 32.0% 21.1% மதிப்பீட்டை விட 2.7% அதிகம்

EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு 27.1 per cent உயர்ந்து Rs 783 million ஆனது, ஆனால் காலாண்டுக்கு காலாண்டு 16.0 per cent குறைந்தது. EBITDA மார்ஜின் 10.8 per cent ஆக இருந்தது; ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றமின்றியும், காலாண்டுக்கு காலாண்டு 121 அடிப்படை புள்ளிகள் குறைந்தும், Choice-ன் 10.3 per cent முன்னறிவிப்பை விட 55 அடிப்படை புள்ளிகள் அதிகமாகவும் இருந்தது.

பதிவான PAT ஆண்டுக்கு ஆண்டு 32.0 per cent மற்றும் காலாண்டுக்கு காலாண்டு 21.1 per cent உயர்ந்து சுமார் Rs 380 million ஆனது. அதிக செயல்பாட்டுத் திறன் மற்றும் Q4 FY26-ல் பதிவான Rs 151.6 million அசாதாரண இழப்பு இல்லாதது வளர்ச்சிக்கு உதவியது. PAT Choice மதிப்பீட்டை விட 2.7 per cent அதிகமாக இருந்தது.

பிளைவுட் பிரிவு: அளவு வளர்ச்சி மற்றும் மார்ஜின் மீட்பு

பிளைவுட் பிரிவு Q1 FY27-ல் 19.4 million சதுர மீட்டர் அளவைப் பதிவு செய்தது. இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 13.5 per cent அதிகரித்தது, ஆனால் காலாண்டுக்கு காலாண்டு 14.9 per cent குறைந்தது. உணரப்பட்ட விலை ஆண்டுக்கு ஆண்டு 3.9 per cent மற்றும் காலாண்டுக்கு காலாண்டு 4.3 per cent உயர்ந்து, ஒரு சதுர மீட்டருக்கு Rs 265 ஆனது; இது Choice-ன் ஒரு சதுர மீட்டருக்கு Rs 254 மதிப்பீட்டை விட அதிகம்.

மற்ற தொடர்புடைய தயாரிப்புகளிலிருந்து Rs 134 million வருவாய் உட்பட, பிளைவுட் வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 16.0 per cent உயர்ந்து Rs 5,266 million ஆனது. பிரிவின் EBITDA மார்ஜின் 8.4 per cent ஆக இருந்தது; இது Choice-ன் 9.0 per cent மதிப்பீட்டை விட குறைவு.

குறைந்த பிளைவுட் பயன்பாடு மற்றும் லாபத்தன்மைக்கு தொழிலாளர் பற்றாக்குறை மற்றும் தேர்தல்கள் காரணம் என நிர்வாகம் தெரிவித்தது; ஆனால் பயன்பாடு இயல்புநிலைக்குத் திரும்பியதும் Q2 FY27 முதல் வருவாய் வளர்ச்சி மற்றும் மார்ஜின் மீட்பு எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. FY27 பிளைவுட் அளவு வளர்ச்சிக்கான 10 per cent வழிகாட்டுதலையும் EBITDA மார்ஜினுக்கான 10 per cent வழிகாட்டுதலையும் அது மீண்டும் உறுதிப்படுத்தியது; காலாண்டு வருவாய் Rs 6,000 million-ஐ தாண்டியதும் மார்ஜின் இலக்கை அடைவதில் நம்பிக்கை தெரிவித்தது.

Q1 FY27-ல் பிளைவுட் விலையில் 3 முதல் 5 per cent உயர்வு அமல்படுத்தப்பட்டது. Control Tech உற்பத்தி முடிப்பை மேம்படுத்தும், பொருள் வீணாவதைக் குறைக்கும் மற்றும் மனிதவளச் செலவுகளை மேம்படுத்தும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

MDF வளர்ச்சி மற்றும் திறன் விரிவாக்கம்

Q1 FY27-ல் MDF முக்கிய வளர்ச்சி இயக்கியாக இருந்தது. அதிக அளவு, மேம்பட்ட உணரப்பட்ட விலை மற்றும் புதிய தரைத்தள வரிசையின் ஆதரவால் அளவு ஆண்டுக்கு ஆண்டு 24.7 per cent உயர்ந்தது; வருவாய் 31.6 per cent அதிகரித்தது.

நிர்வாகம் MDF விலையில் 7 முதல் 9 per cent உயர்வை அமல்படுத்தியது; இதன் விளைவாக உணரப்பட்ட விலையில் ஆண்டுக்கு ஆண்டு சுமார் 10 per cent வளர்ச்சி ஏற்பட்டது. FY27-க்கு MDF அளவு வளர்ச்சிக்கு 25 முதல் 30 per cent மற்றும் EBITDA மார்ஜினுக்கு 16 முதல் 17 per cent வழிகாட்டுதல் வழங்கப்பட்டுள்ளது; புதிய திறன் அதிகரித்த பிறகு மார்ஜின் சுமார் 18 per cent வரை மேம்பட வாய்ப்புள்ளது.

புதிய MDF தரைத்தள வரிசை ஜூலை 20, 2026 அன்று வணிக உற்பத்தியைத் தொடங்கியது; இதன் உச்ச வருவாய் திறன் Rs 750 முதல் 800 million ஆகும். Vadodara ஆலை செயல்படத் தொடங்கிய பிறகும் MDF திறன் பயன்பாடு சுமார் 80 முதல் 82 per cent ஆகவே இருக்கும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது.

வளர்ச்சி கண்ணோட்டம் மற்றும் கூட்டு முயற்சி முன்னேற்றம்

FY26 முதல் FY29E வரை பிளைவுட் அளவும் உணரப்பட்ட விலையும் முறையே 9.5 per cent மற்றும் 2.0 per cent கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சி விகிதத்தில் வளரும் என Choice கணித்துள்ளது. இது தரகு நிறுவனத்தின் சுமார் 7 per cent தொழில் வளர்ச்சி முன்னறிவிப்பை விட பிளைவுட் வளர்ச்சி அதிகமாக இருப்பதைக் குறிக்கிறது. MDF அளவும் உணரப்பட்ட விலையும் முறையே 20.0 per cent மற்றும் 3.0 per cent கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சி விகிதத்தில் வளரும் என கணிக்கப்பட்டுள்ளது.

FY27 முதல் BV Samet மரச்சாமான்கள்-வன்பொருள் கூட்டு முயற்சியிலிருந்து பங்களிப்பு கிடைக்கும் என Choice எதிர்பார்க்கிறது. Greenply Samet கூட்டு முயற்சியில் உள்நாட்டு விற்பனை ஆண்டுக்கு ஆண்டு கிட்டத்தட்ட இரட்டிப்பானது. உள்ளூர் உற்பத்தி விரிவாக்கம் FY27 இறுதிக்குள் அல்லது FY28 தொடக்கத்தில் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது; கூட்டு முயற்சி FY28E நடுப்பகுதிக்குள் சமநிலையை எட்டும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது.

Greenply Q1 FY27-ல் 127 விற்பனையாளர்களைச் சேர்த்தது; இதனால் அதன் செயலில் உள்ள விற்பனையாளர்கள் எண்ணிக்கை 686 ஆக உயர்ந்தது.

மூலதனச் செலவு மற்றும் இருப்புநிலை

FY27 ஒருங்கிணைந்த மூலதனச் செலவு Rs 5,000 million என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. மூலதனச் செலவுக்குப் பிறகு, கடன் குறைவதற்கு முன் உச்சக் கடன் Rs 7,100 முதல் 7,300 million வரை இருக்கும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது. நிகரக் கடன் Rs 5,330 million ஆக இருந்தது; கடன்-பங்கு விகிதம் 0.57 times ஆக இருந்தது.

முக்கிய அபாயங்கள்

  • ரியல் எஸ்டேட் மற்றும் வீட்டு மேம்பாட்டு செயல்பாடுகளில் மந்தநிலை.
  • மரச் செலவுகள் அதிகரிக்கும் சாத்தியம்.
அசல் ஆய்வு அறிக்கையைப் பார்க்க / பதிவிறக்க

மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.