BUY
₹298
₹290.2
₹375
25.84%
பிளைவுட் மற்றும் MDF பிரிவுகளில் எதிர்பார்ப்பை விட வலுவான Q1 FY27 செயல்பாட்டு செயல்திறன் மற்றும் நிர்வாகத்தின் சாதகமான பார்வையைத் தொடர்ந்து, Anand Rathi Research Greenply Industries மீதான தனது BUY மதிப்பீட்டை தக்கவைத்தது. 22 மடங்கு FY28E EPS என்ற மாற்றமில்லாத மதிப்பீட்டு பெருக்கத்தைப் பயன்படுத்தி, தரகு நிறுவனம் இலக்கு விலையை Rs 350லிருந்து Rs 375 ஆக உயர்த்தியது.
FY26-FY28E காலத்தில் EPS CAGR 44.5 சதவீதமாக இருக்கும் என தரகு நிறுவனம் மதிப்பிடுகிறது; RoE FY26இல் 11.8 சதவீதத்திலிருந்து FY28Eஇல் 18.2 சதவீதமாக மேம்படும் என எதிர்பார்க்கிறது. Greenply மதிப்பீடு FY27E EPSஇன் 22.2 மடங்காகவும் FY28E EPSஇன் 17.8 மடங்காகவும் உள்ளது; இது அதன் ஐந்தாண்டு சராசரி P/E 28.3 மடங்குடன் ஒப்பிடத்தக்கது.
| விவரம் | மதிப்பு |
|---|---|
| பரிந்துரை | BUY |
| இலக்கு விலை | Rs 350லிருந்து உயர்த்தப்பட்ட Rs 375 |
| மதிப்பீட்டு பெருக்கம் | 22 மடங்கு FY28E EPS |
| எதிர்பார்க்கப்படும் EPS CAGR, FY26-FY28E | 44.5 சதவீதம் |
| எதிர்பார்க்கப்படும் RoE | FY26இல் 11.8 சதவீதத்திலிருந்து FY28Eஇல் 18.2 சதவீதம் |
| மதிப்பீடு | 22.2 மடங்கு FY27E EPS; 17.8 மடங்கு FY28E EPS |
Greenply Rs 7,249 million ஒருங்கிணைந்த Q1 FY27 செயல்பாட்டு வருமானத்தைப் பதிவு செய்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 20.7 சதவீத உயர்வாகும். EBITDA 27.1 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 783 million ஆனது; சரிசெய்யப்பட்ட PAT 50.6 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 376 million ஆனது.
EBITDA வரம்பு ஆண்டுக்கு ஆண்டு 55 அடிப்படை புள்ளிகள் உயர்ந்து 10.8 சதவீதமானது; எனினும் Q4 FY26ஐ விட தொடர்ச்சியான அடிப்படையில் 121 அடிப்படை புள்ளிகள் குறைந்தது. சிறந்த அளவு வளர்ச்சி மற்றும் MDF வரம்புகளால் EBITDA, Anand Rathi மதிப்பீட்டை விட 6 சதவீதம் அதிகமாக இருந்தது.
| ஒருங்கிணைந்த Q1 FY27 அளவுகோல் | Q1 FY27 | ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் |
|---|---|---|
| செயல்பாட்டு வருமானம் | Rs 7,249 million | 20.7 சதவீத உயர்வு |
| EBITDA | Rs 783 million | 27.1 சதவீத உயர்வு |
| சரிசெய்யப்பட்ட PAT | Rs 376 million | 50.6 சதவீத உயர்வு |
| EBITDA வரம்பு | 10.8 சதவீதம் | 55 அடிப்படை புள்ளிகள் உயர்வு; தொடர்ச்சியாக 121 அடிப்படை புள்ளிகள் சரிவு |
பிளைவுட் வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 17.0 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 5,311 million ஆனது. அளவு 13.5 சதவீதம் உயர்ந்து 19.4 million சதுர மீட்டராக இருந்தது; ஒரு சதுர மீட்டருக்கான ஈட்டல் தொடர்ச்சியாக 5.2 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 271 ஆனது.
பிளைவுட் EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு 23.6 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 445 million ஆனது; EBITDA வரம்பு ஆண்டுக்கு ஆண்டு 45 அடிப்படை புள்ளிகள் உயர்ந்து 8.4 சதவீதமானது. மொத்த வரம்பு 49 அடிப்படை புள்ளிகள் குறைந்தபோதும், பிராண்ட் செலவு பிளைவுட் வருவாயில் 2.8 சதவீதமாக 130 அடிப்படை புள்ளிகள் குறைந்ததால் வரம்பு மேம்பட்டது.
மேம்பட்ட தயாரிப்பு தரம், விநியோகச் சங்கிலி மாற்றங்கள் மற்றும் நடுத்தர-பிரீமியம் Ecotech பிராண்டில் அதிக கவனம் ஆகியவற்றால் அளவு வளர்ச்சி ஏற்பட்டதாக நிர்வாகம் தெரிவித்தது. இருப்பினும், ஏப்ரல்-மே 2026 தேர்தல்களின்போது தொழிலாளர் கிடைப்புத்தன்மை மற்றும் வெளிஒப்படைப்பு பொருள் கொள்முதல் வளர்ச்சியைக் கட்டுப்படுத்தின.
MDF வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 32.8 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 1,957 million ஆனது. அளவு 24.7 சதவீதம் உயர்ந்து 57,805 CBM ஆனது; ஒரு CBMக்கான ஈட்டல் தொடர்ச்சியாக 11.1 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 33,849 ஆனது.
MDF பிரிவின் EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு 30.4 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 339 million ஆனது. MDF EBITDA வரம்பு தொடர்ச்சியாக 34 அடிப்படை புள்ளிகள் மேம்பட்டு 17.3 சதவீதமானது; இது Anand Rathiயின் 16 சதவீத மதிப்பீட்டுடன் ஒப்பிடத்தக்கது. தற்போதைய MDF திறன் பயன்பாடு Q1 FY27இல் 77 சதவீதமாக இருந்தது. FY27இல் முழு பயன்பாட்டை நிர்வாகம் இலக்காகக் கொண்டுள்ளது; பயன்பாடு 80-82 சதவீதத்தை எட்டும் வாய்ப்பு உள்ளதாகக் கருதுகிறது.
| பிரிவு | வருவாய் | அளவு | EBITDA | வரம்பு / ஈட்டல் |
|---|---|---|---|---|
| பிளைவுட் | Rs 5,311 million; ஆண்டுக்கு ஆண்டு 17.0 சதவீத உயர்வு | 19.4 million சதுர மீட்டர்; 13.5 சதவீத உயர்வு | Rs 445 million; 23.6 சதவீத உயர்வு | 8.4 சதவீத வரம்பு; ஈட்டல் ஒரு சதுர மீட்டருக்கு Rs 271 |
| MDF | Rs 1,957 million; ஆண்டுக்கு ஆண்டு 32.8 சதவீத உயர்வு | 57,805 CBM; 24.7 சதவீத உயர்வு | Rs 339 million; 30.4 சதவீத உயர்வு | 17.3 சதவீத வரம்பு; ஈட்டல் ஒரு CBMக்கு Rs 33,849 |
Greenply தனது FY27 மூலதனச் செலவு வழிகாட்டுதலை Rs 4.5-5.0 billion ஆக தக்கவைத்தது.
50 சதவீத மரச்சாமான்கள் பொருத்துதல்கள் கூட்டு முயற்சி குறைந்த Rs 57 million இழப்புப் பங்கைப் பதிவு செய்தது. அதிக செலவுள்ள இறக்குமதிகள் மற்றும் சீனப் போட்டியால் இது தொடர்ந்து இழப்பில் உள்ளது. இந்த முயற்சி FY28 நடுப்பகுதியில் சமநிலையை எட்டும்; இரண்டாம் கட்டத்துக்குப் பின் FY29இல் லாபகரமாகும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது.
மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.
பதிப்புரிமை 2026 டிஎஸ்ஐஜே வெல்த் அட்வைசரி பிரைவேட் லிமிடெட் (முன்னர் டிஎஸ்ஐஜே பிரைவேட் லிமிடெட் என்று அழைக்கப்பட்டது)