enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-12.99
76,944.28-0.02%

Hyundai Motor India புதிய அறிமுகங்களும் ஏற்றுமதியும் இரண்டாம் பாதி வளர்ச்சிக்கு ஆதரவளிக்கின்றன

Hyundai Motor India Ltd.

புரோக்கர் பரிந்துரை:

Buy

புரோக்கர்: Motilal Oswal Financial Services Ltd. (MOFSL)

31 Jul 2026

துறை: Automobile & Ancillaries

பரிந்துரை விலை

₹2,018

CMP

₹2,172

இலக்கு

₹2,334

ஏற்றம்

15.66%

முதலீட்டு பார்வை மற்றும் மதிப்பீடு

வரவிருக்கும் தயாரிப்பு அறிமுகச் சுழற்சி, ஏற்றுமதி ஆர்டர் நிலுவை மற்றும் SUV பிரிவில் நிறுவனத்தின் சாதகமான இருப்பு ஆகியவற்றின் ஆதரவுடன், Motilal Oswal Financial Services, Hyundai Motor India (HMIL) மீதான தனது வாங்கும் பார்வையைத் தக்கவைத்துள்ளது. FY26-FY28E காலத்தில் சுமார் 9% வால்யூம் CAGR இருக்கும் என தரகர் எதிர்பார்க்கிறார்; இதில் 12% ஏற்றுமதி வால்யூம் CAGR மற்றும் சுமார் 16% வருவாய் CAGR அடங்கும்.

FY26 கலவையில் SUVs 68% பங்கைக் கொண்டுள்ளதால், பிரீமியமயமாக்கலால் பயனடைய HMIL நல்ல நிலையில் இருப்பதாகக் கருதப்படுகிறது. நடுத்தர அளவு SUVs-ல் Hyundai 33% பங்கும், காம்பாக்ட் SUVs-ல் 19%, காம்பாக்ட் செடான்களில் 20%, பிரீமியம் காம்பாக்ட் கார்களில் 16% பங்கும் கொண்டுள்ளது.

Rs 2,334 இலக்கு விலை FY28E EPS-ன் 26 மடங்கு மதிப்பீட்டை அடிப்படையாகக் கொண்டது. FY27E EPS-ன் 29.7 மடங்கு மற்றும் FY28E EPS-ன் 22.6 மடங்கு மதிப்பீட்டில் பங்கு கவர்ச்சிகரமாக இருப்பதாக Motilal Oswal கருதுகிறது.

Q1 FY27 செயல்பாட்டு செயல்திறன்

HMIL, Q1 FY27-ல் பெரும்பாலும் மதிப்பீட்டுக்கு ஏற்ப செயல்பாட்டு செயல்திறனைப் பதிவு செய்தது. மொத்த விற்பனை வால்யூம் 1.3% குறைந்து 178,100 யூனிட்களாக இருந்தபோதிலும், பெறுமதிகள் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 1% மேம்பட்டதால் வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றமின்றி Rs 16,334.6 கோடியாக இருந்தது.

அளவீடு Q1 FY27 ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம்
வருவாய் Rs 16,334.6 கோடி மாற்றமில்லை
மொத்த விற்பனை வால்யூம் 178,100 யூனிட்கள் 1.3% குறைவு
உள்நாட்டு வால்யூம் 139,400 யூனிட்கள் 5.4% உயர்வு
ஏற்றுமதி வால்யூம் 38,708 யூனிட்கள் 19.6% குறைவு
EBITDA Rs 1,511.8 கோடி 30.8% குறைவு
EBITDA மார்ஜின் 9.3% 400 அடிப்படை புள்ளிகள் குறைவு
பதிவான PAT Rs 888.7 கோடி Rs 825.8 கோடி மதிப்பீட்டை விட அதிகம்

ஏப்ரல்-மே விற்பனை ஆண்டுக்கு ஆண்டு 13% உயர்ந்த நிலையில், உள்நாட்டு வால்யூம் 5.4% அதிகரித்து 139,400 யூனிட்களானது. எனினும், ஒரு சப்ளையர் வசதியில் ஏற்பட்ட தீ ஜூன் வாகன உற்பத்தியை கட்டுப்படுத்தியது; இதனால் நிறுவனம் தேவையை முழுமையாக பூர்த்தி செய்ய முடியவில்லை. சப்ளையர் இடையூறு மற்றும் மத்திய கிழக்கு புவிசார் அரசியல் நெருக்கடியால் பாதிக்கப்பட்ட ஏற்றுமதி, ஆண்டுக்கு ஆண்டு 19.6% குறைந்து 38,708 யூனிட்களானது.

Q1 FY27 EBITDA பெரும்பாலும் Motilal Oswal மதிப்பீட்டுக்கு ஏற்ப இருந்தது. 9.3% EBITDA மார்ஜின் தரகரின் 9.0% மதிப்பீட்டை விட அதிகமாக இருந்தாலும், முந்தைய ஆண்டைவிட 400 அடிப்படை புள்ளிகள் குறைவாக இருந்தது. குறைந்த வால்யூம்கள், அதிக மார்ஜின் கொண்ட Creta வால்யூம்களின் இழப்பு, பாதகமான தயாரிப்பு கலவை, ஏற்றுமதியில் புவிசார் அரசியல் விளைவுகள், ஆண்டுக்கு ஆண்டு சுமார் 200 அடிப்படை புள்ளிகள் பொருட்கள் பணவீக்கம் மற்றும் Pune ஆலையின் திறன்-நிலைப்படுத்தல் செலவுகள் மார்ஜின் அழுத்தத்தை பிரதிபலித்தன.

மற்ற வருவாய் எதிர்பார்ப்பை விட அதிகமாகவும் Rs 557.1 கோடி தேய்மானம் எதிர்பார்ப்பை விட குறைவாகவும் இருந்ததால், பதிவான PAT மதிப்பீடுகளை விட அதிகமாக இருந்தது.

இரண்டாம் பாதி வளர்ச்சி முன்னோக்கு

FY27-ல் உள்நாட்டு வால்யூம் மற்றும் ஏற்றுமதி இரண்டிற்கும் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 8-10% வளர்ச்சி வழிகாட்டுதலை நிர்வாகம் மீண்டும் உறுதிப்படுத்தியது. உற்பத்தி இயல்புநிலைக்கு திரும்புதல், இரண்டு புதிய மாடல் அறிமுகங்கள், அக்டோபர் 2026-ல் Pune ஆலையின் மூன்றாவது ஷிஃப்ட் தொடங்கிய பிறகு அதிக Venue வால்யூம் மற்றும் அதிக ஃப்ளீட் விற்பனை ஆகியவற்றின் உதவியால் வலுவான இரண்டாம் பாதியை எதிர்பார்க்கிறது.

புதிய மாடல்கள் மற்றும் உள்நாட்டு மீட்சி

பண்டிகைக் கால நடுத்தர அளவு SUV, Creta-வை ஒப்பிடும்போது தொழில்நுட்பம்-முன்னிலை நிலைப்பாட்டைக் கொண்டிருக்கும். இரண்டாவது அறிமுகம், அதிக உள்ளூர்மயமாக்கல் மற்றும் சாத்தியமான PLI தகுதிக்காக வடிவமைக்கப்பட்ட வெகுஜன சந்தைக்கான பிரத்யேக EV ஆகும். குறைந்த அல்லது மிகக் குறைந்த ஆரம்ப தள்ளுபடிகளுடன், புதிய அறிமுகங்கள் சந்தைப் பங்கு மீட்சி மற்றும் பெறுமதிகளுக்கு உதவும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது. மாடல்கள் விரிவடையும்போது Chennai Plant 1 பயன்பாடும் மேம்பட வேண்டும்.

Q1 FY27-ல் கிராமப்புற வால்யூம் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 23.2% உயர்ந்தது. நெட்வொர்க் விரிவாக்கம், மொபைல் சேவை வாகனங்கள், சாலை உள்கட்டமைப்பு மற்றும் SUV ஊடுருவல் மூலம் கிராமப்புற ஆதரவு தொடரும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது.

ஏற்றுமதி மீட்சி மற்றும் திறன் விரிவாக்கம்

மத்திய கிழக்கு மீட்சி, மத்திய மற்றும் தென் அமெரிக்க வேகம், Venue ஏற்றுமதி மற்றும் Exter இடது-கை-ஓட்டுநர் மற்றும் Verna பவர்டிரெயின் வகைகளின் பரந்த கிடைக்கும் தன்மை மூலம் Q2 FY27 முதல் ஏற்றுமதி வேகமெடுக்கும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது. காலாண்டு ஏற்றுமதி, Q1 FY26-ல் எட்டப்பட்ட சுமார் 48,000 யூனிட் அளவைத் தாண்டும் என அது எதிர்பார்க்கிறது.

உள்நாட்டில் சுமார் 70% ஆக இருப்பதை ஒப்பிடும்போது, ஏற்றுமதியில் SUVs பங்கு சுமார் 13-14% மட்டுமே என்பதால், ஏற்றுமதி கலவை பெறுமதியை உயர்த்தும் சாத்தியமான காரணியாக உள்ளது. மத்திய கிழக்கு வால்யூம் மீட்சி, அதிக Verna மற்றும் ஆட்டோமேட்டிக்-மாடல் விற்பனை மூலம் கலவையையும் மேம்படுத்தும். முழுமையாக செயல்படும்போது Pune மூன்றாவது உற்பத்தி வரி மாதத்திற்கு சுமார் 14,000-15,000 யூனிட்களை உற்பத்தி செய்யும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

மார்ஜின்கள், விதிமுறைகள் மற்றும் வருவாய் மதிப்பீடுகள்

FY27-க்கான 11-14% EBITDA மார்ஜின் வழிகாட்டுதலை நிர்வாகம் தக்கவைத்தது; வால்யூம் மீட்சி, சிறந்த கலவை, அறிமுகங்கள், குறைந்த தள்ளுபடிகள் மற்றும் பயன்பாட்டு உயர்வு தற்போதைய அழுத்தத்தை ஈடுசெய்யும் என எதிர்பார்க்கிறது. CAFE III-க்கு தயாராகும் நிலையில், அபராதமின்றி FY27 வரை CAFE II இணக்கம் இருக்கும் என எதிர்பார்க்கிறது.

மதிப்பீட்டு திருத்தம் FY27E FY28E
EBITDA 4.6% குறைக்கப்பட்டது 1.4% உயர்த்தப்பட்டது
PAT 2.8% குறைக்கப்பட்டது 1.9% உயர்த்தப்பட்டது
EPS 2.8% குறைக்கப்பட்டது 1.9% உயர்த்தப்பட்டது

முக்கிய அபாயங்கள் மற்றும் செயல்படுத்தல் உணர்திறன்கள்

  • பொருட்கள் பணவீக்கம்
  • உற்பத்தி இடையூறுகள்
  • மத்திய கிழக்கு புவிசார் அரசியல் நிலைமைகள்
  • தயாரிப்பு கலவை பலவீனம்
  • ஒழுங்குமுறை இணக்கச் செலவுகள்
  • EV PLI நிர்வாக ஒப்புதலின் காலநேரம்
அசல் ஆய்வு அறிக்கையைப் பார்க்க / பதிவிறக்க

மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.