enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-12.99
76,944.28-0.02%

JSW Infrastructure திறன் விரிவாக்கம் மற்றும் லாஜிஸ்டிக்ஸ் வளர்ச்சி நீண்டகால வளர்ச்சிக்கு அடித்தளமிடுகின்றன

JSW Infrastructure Ltd.

புரோக்கர் பரிந்துரை:

BUY

புரோக்கர்: ICICI Direct Research

22 Jul 2026

துறை: Logistics

பரிந்துரை விலை

₹328

CMP

₹335

இலக்கு

₹400

ஏற்றம்

21.95%

முதலீட்டுக் கண்ணோட்டம் மற்றும் மதிப்பீடு

JSW Infrastructure Limited குறித்த தனது ஜூலை 22, 2026 முடிவுகள் புதுப்பிப்பில், CMP Rs 328 உடன் ஒப்பிடுகையில் ICICI Securities தனது வாங்கும் மதிப்பீட்டையும் Rs 400 இலக்கு விலையையும் தக்கவைத்துள்ளது. இலக்கு விலை மாற்றமின்றி உள்ளது; இது FY28E EV/EBITDA-வின் 23 மடங்கை அடிப்படையாகக் கொண்டது.

துறைமுகத் திறன் சேர்க்கைகள், வலுப்பெறும் லாஜிஸ்டிக்ஸ் வலையமைப்பு மற்றும் சாத்தியமான கனிமமற்ற வாய்ப்புகளின் ஆதரவுடன் FY26-FY30 காலத்தில் JSW Infrastructure வலுவான நீண்டகால வளர்ச்சிப் பாதையில் தொடரும் என தரகர் எதிர்பார்க்கிறார்.

Q1FY27 நிதி மற்றும் செயல்பாட்டு செயல்திறன்

மத்திய கிழக்கு நிலவரத்தால் Fujairah-வில் ஏற்பட்ட இடையூறு இருந்தபோதிலும், JSW Infrastructure Q1FY27-ல் நிலையான செயல்பாட்டு செயல்திறனைப் பதிவு செய்தது. ஒருங்கிணைந்த வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 18% உயர்ந்து Rs 1,445 கோடியாக இருந்தது; சரக்கு அளவு ஆண்டுக்கு ஆண்டு 5.6% வளர்ந்தது. துறைமுக வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 11% உயர்ந்து Rs 1,208 கோடியாகவும், லாஜிஸ்டிக்ஸ் வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 72% உயர்ந்து Rs 237 கோடியாகவும் இருந்தது.

ஒருங்கிணைந்த EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு 16% உயர்ந்து Rs 674 கோடியாக இருந்தது; எனினும் Fujairah Port பங்களிப்பு இல்லாததால் EBITDA வரம்பு குறைந்தது. சரிசெய்யப்பட்ட PAT ஆண்டுக்கு ஆண்டு 8.2% மற்றும் காலாண்டுக்கு காலாண்டு 15.6% குறைந்து Rs 358 கோடியாக இருந்தது.

Q1FY27 அளவுகோல் செயல்திறன் ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம்
ஒருங்கிணைந்த வருவாய் Rs 1,445 கோடி +18%
துறைமுக வருவாய் Rs 1,208 கோடி +11%
லாஜிஸ்டிக்ஸ் வருவாய் Rs 237 கோடி +72%
ஒருங்கிணைந்த EBITDA Rs 674 கோடி +16%
சரிசெய்யப்பட்ட PAT Rs 358 கோடி -8.2% ஆண்டுக்கு ஆண்டு; -15.6% காலாண்டுக்கு காலாண்டு

துறைமுக செயல்பாடுகள் மற்றும் வரம்புகள்

Q1FY27-ல் கையாளப்பட்ட துறைமுக சரக்கு 31 மில்லியன் டன்னாக இருந்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 5% உயர்வு. Jaigarh, Dharamtar, Southwest மற்றும் Ennore Bulk Terminal வளர்ச்சிக்கு முன்னிலை வகித்தன. Fujairah தவிர்த்த உள்நாட்டு அளவுகள் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 11% உயர்ந்தன.

துறைமுக EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு 3% உயர்ந்து Rs 462 கோடியாக இருந்தது; வரம்பு ஆண்டுக்கு ஆண்டு 190 அடிப்படை புள்ளிகள் குறைந்து 49.8% ஆக இருந்தது. மத்திய கிழக்கு நிலவரம் மற்றும் Jaigarh-ல் ஏற்பட்ட Rs 8-9 கோடி ஒருமுறை கிரேன்-இடமாற்றச் செலவுகள் வரம்பு அழுத்தத்துக்குக் காரணமாகின.

லாஜிஸ்டிக்ஸ் வணிக விரிவாக்கம்

காலாண்டில் லாஜிஸ்டிக்ஸ் வணிகம் முக்கிய நேர்மறையாக இருந்தது. Navkar EXIM அளவுகள் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 2% உயர்ந்து 83,000 TEUs ஆகவும், உள்நாட்டு அளவுகள் 40% உயர்ந்து 385,000 டன்னாகவும் இருந்தன. லாஜிஸ்டிக்ஸ் EBITDA Rs 73 கோடியாக, 31% வரம்புடன் இருந்தது; EBIT Q1FY26-ல் Rs 8 கோடியிலிருந்து Rs 51 கோடியாக மேம்பட்டது.

நிர்வாகத்திடம் 42 ரேக்குகள் செயல்பாட்டில் உள்ளன; மேலும் 40 ரேக்குகளுக்கு ஆர்டர் செய்துள்ளதுடன், அடுத்த இரண்டு முதல் மூன்று ஆண்டுகளில் படையை 250 ரேக்குகளாக உயர்த்த இலக்கு வைத்துள்ளது.

நிர்வாக வழிகாட்டுதல் மற்றும் நீண்டகால வளர்ச்சி கண்ணோட்டம்

நிர்வாகம் FY27E மற்றும் FY28E வருவாய் வழிகாட்டுதலை முறையே Rs 6,850 கோடி மற்றும் Rs 10,800 கோடியாகத் தக்கவைத்தது. EBITDA வழிகாட்டுதலும் FY27E-க்கு Rs 3,000 கோடி மற்றும் FY28E-க்கு Rs 5,000 கோடியாகத் தக்கவைக்கப்பட்டது.

வழிகாட்டுதல் FY27E FY28E
வருவாய் Rs 6,850 கோடி Rs 10,800 கோடி
EBITDA Rs 3,000 கோடி Rs 5,000 கோடி
துறைமுக அளவுகள் 127 மில்லியன் டன் வழங்கப்படவில்லை

H2FY27 முதல் Fujairah அளவுகள் மீளும் எனக் கருதி, FY27E-ல் 127 மில்லியன் டன் துறைமுக அளவுகளை நிறுவனம் எதிர்பார்க்கிறது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 4.4% வளர்ச்சியைக் குறிக்கிறது. FY26-FY30E காலத்தில் ஒருங்கிணைந்த வருவாய் மற்றும் EBITDA முறையே 42% மற்றும் 38% கூட்டு ஆண்டு விகிதங்களில் வளரும் என்றும், லாஜிஸ்டிக்ஸ் துறைமுகங்களை விட வேகமாக வளரும் என்றும் நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது.

துறைமுக திறன் விரிவாக்கம் மற்றும் மூலதனச் செலவு

Southwest Port-க்கு ஆண்டுக்கு 12 மில்லியன் டன் அனுமதி மற்றும் Mangalore-ஐ ஆண்டுக்கு 6 மில்லியன் டன்னாக விரிவாக்கிய பிறகு, JSW Infrastructure-ன் துறைமுகத் திறன் ஆண்டுக்கு 186 மில்லியன் டன்னை எட்டியது.

  • ஆண்டுக்கு 33 மில்லியன் டன் Murbe Port-க்கு நிறுவனத்திடம் சுற்றுச்சூழல் அனுமதி உள்ளது; Q3FY27 இறுதியில் அல்லது Q4FY27 தொடக்கத்தில் கட்டுமானம் தொடங்கும் என எதிர்பார்க்கிறது.
  • ஆண்டுக்கு 30 மில்லியன் டன் Keni Port-க்கான அனுமதி மூன்று முதல் நான்கு மாதங்களுக்குள் கிடைக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
  • Jatadhar Port, குழம்புக் குழாய் மற்றும் Dharamtar, Jaigarh விரிவாக்கங்கள் மார்ச் 2027க்குள் எதிர்பார்க்கப்படுகின்றன.
  • FY28E மற்றும் FY30E-க்குள் முறையே 300 மில்லியன் டன் மற்றும் 400 மில்லியன் டன் துறைமுகத் திறனை எட்ட நிறுவனம் பாதையில் உள்ளது.
  • FY27-FY28E காலத்தில் துறைமுகங்கள் மற்றும் லாஜிஸ்டிக்ஸில் Rs 16,500 கோடி மூலதனச் செலவு செய்ய திட்டமிட்டுள்ளது.

இருப்புநிலைக் குறிப்பு மற்றும் முக்கிய ஆபத்து

Q1FY27-ல் Rs 6,655 கோடி தகுதிவாய்ந்த நிறுவனப் பங்கீடு நிறுவனத்தை Rs 2,769 கோடி நிகர ரொக்க நிலைக்கு மாற்றியது.

அறிக்கையில் அடையாளம் காணப்பட்ட முக்கிய குறுகியகாலத் தடையாக மத்திய கிழக்கு இடையூறும் அதன் விளைவாக Fujairah அளவுகளில் ஏற்பட்ட பலவீனமும் உள்ளன; இது அளவுகள் மற்றும் வரம்புகளில் தாக்கம் ஏற்படுத்தக்கூடும்.

அசல் ஆய்வு அறிக்கையைப் பார்க்க / பதிவிறக்க

மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.