enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

Jubilant Ingrevia CDMO பைப்லைன் மற்றும் Specialty மார்ஜின்கள் FY27E வளர்ச்சி முன்னோக்கை வலுப்படுத்துகின்றன

Jubilant Ingrevia Ltd.

புரோக்கர் பரிந்துரை:

BUY

புரோக்கர்: Axis Securities

24 Aug 2026

துறை: Chemicals

பரிந்துரை விலை

₹718

CMP

₹674.3

இலக்கு

₹835

ஏற்றம்

16.30%

முதலீட்டு பார்வை மற்றும் மதிப்பீடு

Axis Securities-ன் ஆகஸ்ட் 24, 2026 ஆண்டு அறிக்கை பகுப்பாய்வு, Jubilant Ingrevia Ltd ஒரு தயாரிப்பு சார்ந்த இடைநிலை வேதிப்பொருள் உற்பத்தியாளரிலிருந்து வாடிக்கையாளர் மையப்படுத்திய Specialty Chemicals மற்றும் CDMO தீர்வுகள் கூட்டாளராக கட்டமைப்பு மாற்றத்தில் இருப்பதாகக் கூறுகிறது. தரகர் BUY பரிந்துரையைத் தக்கவைத்துள்ளதுடன், பாகங்களின் கூட்டுத்தொகை அடிப்படையிலான மதிப்பீட்டின்படி Rs 835 ஒரு பங்குக்கான இலக்கு விலையையும் தக்கவைத்துள்ளார்.

கட்டமைப்பு ரீதியாக கவர்ச்சிகரமான Specialty Chemicals, CDMO மற்றும் Nutrition வணிகங்களில் நிறுவனத்தின் அதிகரிக்கும் பங்களிப்பு; பல்வகை போர்ட்ஃபோலியோ மற்றும் வாடிக்கையாளர் கலவை; புதுமை; ஒழுக்கமான மூலதன ஒதுக்கீடு; வரவிருக்கும் திறன் சேர்க்கைகள்; மற்றும் Pinnacle உத்தி ஆகியவை நேர்மறையான பார்வைக்கு ஆதரவளிக்கின்றன. இவை நடுத்தர காலத்தில் ஆரோக்கியமான வருவாய் வளர்ச்சி, படிப்படியான மார்ஜின் விரிவாக்கம் மற்றும் மேம்படும் வருவாய் விகிதங்களுக்கு ஆதரவளிக்கும் என Axis Securities எதிர்பார்க்கிறது.

  • Specialty Chemicals, CDMO மற்றும் Nutrition வணிகங்களின் அதிகரிக்கும் பங்களிப்பு.
  • புதுமை மற்றும் Pinnacle உத்தியால் ஆதரிக்கப்படும் பல்வகை தயாரிப்புகள் மற்றும் வாடிக்கையாளர் வெளிப்பாடு.
  • வரவிருக்கும் திறன் சேர்க்கைகள் மற்றும் ஒழுக்கமான மூலதன ஒதுக்கீடு.
  • நடுத்தர காலத்தில் வருவாய் வளர்ச்சி, மார்ஜின்கள் மற்றும் வருவாய் விகிதங்களில் எதிர்பார்க்கப்படும் முன்னேற்றம்.

FY26 நிதி செயல்திறன்

உலகளாவிய வேதிப்பொருள் விலை அழுத்தம் இருந்தபோதிலும், FY26-ல் ஒருங்கிணைந்த வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 5 per cent உயர்ந்து Rs 4,388 Cr ஆனது. செயல்பாட்டு EBITDA 9 per cent உயர்ந்து Rs 567 Cr ஆனது; செயல்பாட்டு EBITDA மார்ஜின் 49 அடிப்படை புள்ளிகள் மேம்பட்டு 12.9 per cent ஆனது. சாதகமான தயாரிப்பு கலவை மற்றும் ஆண்டுக்கு Rs 120 Cr-க்கு மேற்பட்ட லீன் சேமிப்புகள் இந்த முன்னேற்றத்திற்கு உதவின.

பிற வருமானம் உட்பட ஒருங்கிணைந்த EBITDA Rs 607 Cr ஆக இருந்தது; இது 13.9 per cent மார்ஜினைக் குறிக்கிறது. Rs 13 Cr அசாதாரண செலவுகள் இருந்தபோதிலும், PAT 11 per cent உயர்ந்து Rs 278 Cr, அல்லது Rs 17.6 basic EPS ஆனது.

பலவீனமான தயாரிப்பு விலை ஈட்டலுக்கு மத்தியில், அதிகரித்த feedstock செலவுகள் மற்றும் சரக்கு சரிசெய்தல்கள் காரணமாக விற்கப்பட்ட பொருட்களின் செலவு விற்பனையை விட வேகமாக உயர்ந்தது. இருப்பினும், மின்சாரம் மற்றும் எரிபொருள் செலவில் 10 per cent குறைப்பு உள்ளிட்ட லீன் நடவடிக்கைகள் மூலம் செயல்பாட்டு செலவுகள் கட்டுப்படுத்தப்பட்டன. கடன் குறைப்பைத் தொடர்ந்து நிதிச் செலவு 12 per cent குறைந்து Rs 49 Cr ஆனது.

நிதி அளவுகோல் FY26 உண்மையானது FY27E FY28E
வருவாய் Rs 4,388 Cr Rs 5,441 Cr Rs 6,307 Cr
EBITDA Rs 567 Cr செயல்பாட்டு EBITDA Rs 772 Cr Rs 921 Cr
PAT Rs 278 Cr Rs 377 Cr Rs 469 Cr
EPS Rs 17.6 basic EPS Rs 23.9 Rs 29.7

Specialty Chemicals வருவாய் வளர்ச்சியை இயக்குகிறது

FY26-ல் Specialty Chemicals முக்கிய வருவாய் இயக்கியாக இருந்தது. வருவாய் 7 per cent உயர்ந்து Rs 1,937 Cr ஆனது; பிரிவு EBITDA 21 per cent உயர்ந்து Rs 510 Cr ஆனது. பிரிவு EBITDA மார்ஜின் 26 per cent ஆக இருந்தது மற்றும் தொடர்ந்து ஆறு காலாண்டுகளாக 25 per cent-க்கு மேல் இருந்தது.

ஃபைன்-கெமிக்கல்ஸ் விரிவாக்கம், வளர்ந்து வரும் CDMO வருவாய் மற்றும் Bharuch Agro-CDMO ஆலை ஆகியவற்றின் ஆதரவுடன், இந்தப் பிரிவு பிரிவு EBITDA-வில் 75 per cent பங்களித்தது. இந்த ஆலை 14 மாதங்களில் செயல்பாட்டுக்கு வந்தது; USD 300 million என மதிப்பிடப்பட்ட நீண்டகால ஒப்பந்தத்தின் கீழ் மார்ச் 2026-ல் வணிக அனுப்புதல்கள் தொடங்கின.

FY26-ல் விவசாயம், மருந்து மற்றும் மின்னணு பயன்பாடுகளில் உறுதிசெய்யப்பட்ட 20 மூலக்கூறுகள் Rs 1,500 Cr-க்கு மேற்பட்ட மதிப்பிடப்பட்ட உச்ச வருவாய் திறனைக் கொண்டிருந்தன. மேம்பட்ட பேச்சுவார்த்தைகளில் Rs 1,100 Cr-க்கு மேற்பட்ட உச்ச திறனுடன் 10-க்கும் மேற்பட்ட மூலக்கூறுகள் உள்ளன. செயலில் உள்ள CDMO வாய்ப்பு தொகுப்பில் Rs 3,400 Cr-க்கு மேற்பட்ட ஒட்டுமொத்த உச்ச திறனுடன் 100-க்கும் மேற்பட்ட வாய்ப்புகள் உள்ளன.

Nutrition, Health Solutions மற்றும் Chemical Intermediates

Nutrition மற்றும் Health Solutions வருவாய் 5.7 per cent உயர்ந்து Rs 790 Cr ஆனது. எட்டு காலாண்டுகளில் அதிகபட்ச Vitamin B3 அளவுகள் மற்றும் பிரீமியம் அழகுசாதன மற்றும் உணவு-தர நியாசினமைடு ஆகியவை வளர்ச்சிக்கு ஆதரவளித்தன.

Jubilant Ingrevia, 30 மார்ச் 2026 அன்று Rs 16.28 Crக்கு Remidex Pharma Private Limited-ஐ 100 per cent கையகப்படுத்தியது. மனித ஊட்டச்சத்து மற்றும் வைட்டமின், தாது ப்ரீமிக்ஸ் ஃபார்முலேஷன்களை விரிவுபடுத்துவதே இந்தக் கையகப்படுத்தலின் நோக்கமாகும்.

அளவு வளர்ச்சியால் Chemical Intermediates வருவாய் 3 per cent உயர்ந்து Rs 1,662 Cr ஆனது. எனினும், கமாடிட்டி அசிடைல் விலை சரிவு காரணமாக EBITDA மார்ஜின் 7 per cent-லிருந்து 4 per cent-ஆகக் குறைந்தது. இருப்பினும், இந்தப் பிரிவை முக்கியமான பண உருவாக்கி என்றும் Specialty Chemicals-க்கு குறைந்த செலவிலான பின்தங்கிய ஒருங்கிணைப்பின் ஆதாரம் என்றும் Axis Securities கருதுகிறது.

பல்வகைப்படுத்தல், China Plus One மற்றும் Electronic Chemicals

நிறுவனம் அதன் விற்றுமுதலில் 44.3 per cent ஏற்றுமதி செய்கிறது; 63 நாடுகளில் 1,600-க்கும் மேற்பட்ட வாடிக்கையாளர்களுக்குச் சேவை வழங்குகிறது. பைரிடின் மற்றும் அதன் வழிப்பொருட்களின் உலகின் ஒரே பெரிய அளவிலான சீனமல்லாத உற்பத்தியாளராக Jubilant Ingrevia கொண்டுள்ள நிலையை China Plus One சாதகமாக Axis Securities சுட்டிக்காட்டுகிறது.

உயர் தூய்மை electronic chemicals-க்காக Greater Noida-வில் பிரத்யேக செமிகண்டக்டர் ஆராய்ச்சி ஆய்வகம் உருவாக்கப்பட்டு வருகிறது. எலக்ட்ரானிக்-கிரேடு பைரிடின்கள் மற்றும் electronic choline hydroxide-க்கான முன்னோடி வணிகமயமாக்கல் நடைபெற்று வருகிறது.

மின்சார நுகர்வில் புதுப்பிக்கத்தக்க ஆற்றலின் பங்கு 25 per cent ஆக உள்ளது; FY29-க்குள் இதை 35 per cent-க்கு மேல் உயர்த்த நிறுவனம் இலக்கு வைத்துள்ளது.

இருப்புநிலை மேம்பாடு மற்றும் பண உருவாக்கம்

இருப்புநிலை மேம்பாடு முதலீட்டு வாதத்திற்கு ஆதரவளிக்கிறது. நிகரக் கடன் 11.4 per cent குறைந்து Rs 591 Cr ஆனது; நிகரக் கடன்-EBITDA விகிதம் 1.18 times-லிருந்து 0.97 times ஆகக் குறைந்தது. பண மாற்றச் சுழற்சி 20 நாட்கள் குறைந்து 128 days ஆனது.

உச்ச மூலதனச் செலவு சுழற்சி தளர்ந்ததால், இலவச பணப்புழக்கம் 58 per cent உயர்ந்து Rs 225 Cr ஆனது. மேம்படும் இருப்புநிலையும் பண உருவாக்கமும் நிறுவனத்தின் நடுத்தர கால வளர்ச்சி மற்றும் வருவாய் விகித பார்வைக்கு ஆதரவளிக்கும் என Axis Securities மதிப்பிடுகிறது.

வருவாய் முன்னோக்கு

FY27E-க்கு Rs 5,441 Cr வருவாய், Rs 772 Cr EBITDA, Rs 377 Cr PAT மற்றும் Rs 23.9 EPS என Axis Securities மதிப்பிடுகிறது. FY28E-க்கு Rs 6,307 Cr வருவாய், Rs 921 Cr EBITDA, Rs 469 Cr PAT மற்றும் Rs 29.7 EPS என தரகர் மதிப்பிடுகிறார்.

முக்கிய கட்டுப்பாடுகள் மற்றும் அபாயங்கள்

  • கமாடிட்டி இடைநிலைப் பொருட்களில் தொடர்ச்சியான உலகளாவிய விலை சரிவு.
  • feedstock செலவுகளால் தொடரும் அழுத்தம்.
  • புதிதாக செயல்பாட்டுக்கு வந்த திறன்களை உயர்த்த வேண்டிய தேவை.
  • CDMO வாய்ப்பு தொகுப்பை வணிக வருவாயாக மாற்ற வேண்டிய அவசியம்.
அசல் ஆய்வு அறிக்கையைப் பார்க்க / பதிவிறக்க

மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.