enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

வாகனப் பூச்சுகள் மூலதனச் செலவு விரிவதால் Kansai Nerolac வலுவான H2 வளர்ச்சியை இலக்கிடுகிறது

Kansai Nerolac Paints Ltd.

புரோக்கர் பரிந்துரை:

BUY

புரோக்கர்: PL Research / Prabhudas Lilladher

04 Aug 2026

துறை: Chemicals

பரிந்துரை விலை

₹204

CMP

₹192.95

இலக்கு

₹259

ஏற்றம்

26.96%

முதலீட்டுக் கண்ணோட்டம் மற்றும் மதிப்பீடு

Prabhudas Lilladher, ஆகஸ்ட் 4, 2026 Q1FY27 முடிவுகள் புதுப்பிப்பில் Kansai Nerolac Paints (KNPL)-க்கான தனது Accumulate மதிப்பீட்டைத் தக்கவைத்து, இலக்கு விலையை Rs248-லிருந்து Rs259 ஆக உயர்த்தியது. தரகு நிறுவனம் FY27E மற்றும் FY28E EPS மதிப்பீடுகளை முறையே 4.5 சதவீதம் மற்றும் 2.0 சதவீதம் உயர்த்தியது.

மதிப்பீட்டுத் திருத்தங்களுக்கு வலுவான H2FY27 பண்டிகைக் காலம் குறித்த எதிர்பார்ப்புகள், புவிசார் அரசியல் நிலையற்ற தன்மை இருந்தபோதிலும் நிர்வாகத்தின் FY27 EBITDA-விளிம்பு 13-14 சதவீத வழிகாட்டுதல் மற்றும் வாகன, தொழில்துறை வண்ணப்பூச்சுகளில் நீடித்த முன்னேற்றம் ஆதரவளிக்கின்றன. Prabhudas Lilladher, KNPL-ஐ ஜூன் 2028 EPS-ன் 25 மடங்காக மதிப்பிட்டுள்ளது. பங்கு FY28E EPS-ன் 20.2 மடங்கில் வர்த்தகமானது; இது சரிவு வாய்ப்பைக் கட்டுப்படுத்துவதாக தரகு நிறுவனம் கருதுகிறது.

Q1FY27 நிதிச் செயல்திறன்

KNPL, Q1FY27-ல் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 10.2 சதவீத வருவாய் வளர்ச்சியுடன் Rs2,299.5 கோடி வருவாயைப் பதிவு செய்தது; இது Prabhudas Lilladher-ன் Rs2,369.2 கோடி மதிப்பீட்டை விட சற்று குறைவாக இருந்தது. அலங்கார வண்ணப்பூச்சு அளவுகள் குறைந்த ஒற்றை இலக்க விகிதத்திலும், தொழில்துறை வண்ணப்பூச்சு அளவுகள் உயர் ஒற்றை இலக்க விகிதத்திலும் வளர்ந்த நிலையில், அளவு வளர்ச்சி சுமார் 5.3 சதவீதம் என தரகு நிறுவனம் மதிப்பிடுகிறது.

அளவுகோல் Q1FY27 பதிவானது ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் தரகு மதிப்பீடு
வருவாய் Rs2,299.5 கோடி 10.2% வளர்ச்சி Rs2,369.2 கோடி
மொத்த விளிம்பு 35.0% 108 bps குறைவு 33.5%
EBITDA Rs335.9 கோடி 7.7% வளர்ச்சி Rs338.8 கோடி
EBITDA விளிம்பு 14.6% 34 bps குறைவு 14.2%
சரிசெய்யப்பட்ட PAT Rs244.6 கோடி 5.9% வளர்ச்சி Rs233.9 கோடி

மொத்த விளிம்பு ஆண்டுக்கு ஆண்டு 108 அடிப்படைப் புள்ளிகள் குறைந்து 35.0 சதவீதமாக இருந்தது, ஆனால் தரகு மதிப்பீட்டை விஞ்சியது. EBITDA 7.7 சதவீதம் உயர்ந்து Rs335.9 கோடியாக இருந்தது; இது மதிப்பீட்டை விட சிறிது குறைவு. EBITDA விளிம்பு ஆண்டுக்கு ஆண்டு 34 அடிப்படைப் புள்ளிகள் குறைந்து 14.6 சதவீதமாக இருந்தாலும் எதிர்பார்ப்புகளை விஞ்சியது. சரிசெய்யப்பட்ட PAT 5.9 சதவீதம் உயர்ந்து Rs244.6 கோடியாகி, தரகு மதிப்பீட்டை மீறியது.

தேவைப் போக்குகள் மற்றும் வணிகச் செயல்திறன்

Q1 தேவைக்கு தொழில்துறை வணிகம் முன்னிலை வகித்ததாக நிர்வாகம் தெரிவித்தது. வாகனம், பவுடர் மற்றும் செயல்திறன் பூச்சுகளில் வலுவான வளர்ச்சி பதிவானது; ஆட்டோ ரீஃபினிஷ்கள் பெரும்பாலும் நிலையாக இருந்தன. பண்டிகைக் காலத்தின் உதவியுடன் H2FY27 தேவை வேகம் H1FY27-ஐ விட அதிகமாக இருக்கும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது.

  • Q1FY27-ல் அலங்கார அளவுகள் குறைந்த ஒற்றை இலக்கத்தில் இருந்தன; குறிப்பாக அலங்கார வண்ணப்பூச்சுகளில் போட்டித் தீவிரம் அதிகமாகவே இருந்தது.
  • திட்ட வணிகம் இரட்டை இலக்க விகிதத்தில் வளர்ந்து, தற்போது 80-க்கும் மேற்பட்ட நகரங்களில் உள்ளது.
  • கட்டுமான இரசாயனங்கள் இரட்டை இலக்க வளர்ச்சியை அளித்தன; மரப் பூச்சுகளில் உயர் ஒற்றை இலக்க வளர்ச்சி பதிவானது.

விலை நிர்ணயம் மற்றும் விளிம்புக் கண்ணோட்டம்

அதிகச் செலவு இருப்பு இருந்தபோதிலும், அலங்கார மற்றும் தொழில்துறை விலை உயர்வுகளின் முழுத் தாக்கத்தால் Q2FY27 விளிம்புகள் ஆண்டுக்கு ஆண்டு தக்கவைக்கப்படும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது. Q1FY27-ல் ஒருங்கிணைந்த விலை வளர்ச்சி சுமார் 5 சதவீதமாக இருந்தது; இதில் சுமார் 5 சதவீத தொழில்துறை விலை உயர்வும் அடங்கும்.

Q2FY27-ல் அலங்கார விலையில் மேலும் 3 சதவீத உயர்வும், தொழில்துறை விலையில் 3-5 சதவீத உயர்வும் இருக்கும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது. தொழில்துறை விலை உயர்வுகள் பொதுவாக மூலப்பொருள் செலவு மாற்றங்களை விட ஒன்று முதல் இரண்டு காலாண்டுகள் தாமதமாக இருக்கும். FY27 EBITDA-விளிம்பு வழிகாட்டுதல் 13-14 சதவீதமாகத் தக்கவைக்கப்பட்டது; நடுத்தர கால இலக்கு 14 சதவீதத்தின் மேல் எல்லை அல்லது அதற்கு மேல் என்பதாகவே உள்ளது.

வாகனப் பூச்சுகள் மூலதனச் செலவு

KNPL-ன் வாரியம், வாகன பவுடர் பூச்சுகளுக்காக சுமார் 2-2.5 ஆண்டுகளில் Rs600 கோடி மூலதனச் செலவுக்கு ஒப்புதல் அளித்தது. இத்திட்டத்தில் ஆண்டுக்கு 66,000 கிலோலிட்டர் பூச்சு திறனும், ஆண்டுக்கு சுமார் 10,000 மெட்ரிக் டன் ரெசின் திறனும் அடங்கும்.

ரெசின் திறன் முதன்மையாக வாகனப் பூச்சுகளில் பின்தங்கிய ஒருங்கிணைப்புக்காக உள்ளது; இது Rs150-200 கோடியான வழக்கமான ஆண்டு மூலதனச் செலவுக்கு கூடுதலானது. புதிய மூலதனச் செலவில் தற்போதைய நிலைகளுக்கு ஏற்ப 15-18 சதவீத முதலீட்டு மூலதன வருமானம் கிடைக்கும் என்றும், பின்னர் சேர்க்கப்படும் கூடுதல் திறனிலிருந்து அதிக வருமானத்துக்கான வாய்ப்பு உள்ளது என்றும் நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது.

வருவாய் கண்ணோட்டம் மற்றும் முக்கிய இயக்கிகள்

KNPL-ன் அலங்காரப் புதுமைகள், விரிவடையும் விநியோகம், திட்ட வணிகம் மற்றும் மொத்த வண்ணப்பூச்சு சந்தையில் அதிகரிக்கும் பங்கு தொடர்ந்து ஆதரவளிக்கும் என தரகு நிறுவனம் எதிர்பார்க்கிறது. அதன் FY26-28 முன்னறிவிப்புகள் பின்வருமாறு:

முன்னறிவிப்பு அளவுகோல் FY26-28 கண்ணோட்டம்
அளவு CAGR 7.3%
விளிம்பு விரிவாக்கம் சுமார் 80 bps
விற்பனை CAGR 8.6%
EPS CAGR 10.9%
அசல் ஆய்வு அறிக்கையைப் பார்க்க / பதிவிறக்க

மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.