enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

OSAT மற்றும் PCB வணிக விரிவாக்கம் ஆதரவுடன் Kaynes Technology முக்கிய EMS வளர்ச்சி

Kaynes Technology India Ltd.

புரோக்கர் பரிந்துரை:

BUY

புரோக்கர்: Prabhudas Lilladher (PL Research)

10 Aug 2026

துறை: Electricals

பரிந்துரை விலை

₹3,856

CMP

₹3,681.1

இலக்கு

₹4,390

ஏற்றம்

13.85%

முதலீட்டு பார்வை மற்றும் இலக்கு விலை

வலுவான Q1FY27 செயல்பாட்டைத் தொடர்ந்து, வருவாய் மற்றும் EBITDA அதன் மதிப்பீடுகளை மீறியதால், PL Research, Kaynes Technology India மீது சேர்க்கவும் மதிப்பீட்டைத் தொடர்கிறது. தொடர்ச்சியான முக்கிய EMS வளர்ச்சி, வாடிக்கையாளர்களிடையே ஆழமான ஊடுருவல், பல துறைகளில் பன்முகப்படுத்தல் மற்றும் Q3FY27 முதல் OSAT மற்றும் PCB வணிகங்களின் எதிர்பார்க்கப்படும் வணிக விரிவாக்கம் ஆகியவற்றை மையமாகக் கொண்டதே தரகரின் கருத்தாகும்.

PL Research தனது இலக்கு விலையை Rs 3,506 இலிருந்து Rs 4,390 ஆக உயர்த்தி, FY27E மற்றும் FY28E விற்பனை, EBITDA மற்றும் EPS மதிப்பீடுகளை சிறிதளவு அதிகரித்தது. அதன் DCF-அடிப்படையிலான இலக்கு விலை மார்ச் 2028E வருவாயின் 50 மடங்கு மதிப்பீட்டைக் குறிக்கிறது.

Q1FY27 நிதிச் செயல்பாடு

Kaynes Technology India Q1FY27-ல் Rs 9,460 million வருவாயைப் பதிவு செய்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 40.5 சதவீதம் உயர்ந்து, PL Research மதிப்பீட்டை 12.4 சதவீதம் மீறியது. EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு 30.5 சதவீதம் வளர்ந்து Rs 1,476 million ஆக இருந்தது; இது தரகர் மதிப்பீட்டை விட 19.0 சதவீதம் அதிகம். EBITDA விளிம்பு 15.6 சதவீதமாக இருந்தது; ஆண்டுக்கு ஆண்டு 120 அடிப்படை புள்ளிகள் குறைந்தாலும், மதிப்பீட்டை விட 80 அடிப்படை புள்ளிகள் அதிகம்.

சரிசெய்யப்பட்ட PAT ஆண்டுக்கு ஆண்டு 24.4 சதவீதம் குறைந்து Rs 564 million ஆக இருந்தது; இருப்பினும் இது PL Research-ன் Rs 543 million மதிப்பீட்டை விட 4.0 சதவீதம் அதிகம். வரிக்கு முந்தைய லாபம் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 8.5 சதவீதம் குறைந்து Rs 879 million ஆக இருந்தது; தேய்மானம் சுமார் 137 சதவீதம் அதிகரித்ததாலும் வட்டி செலவு 30.6 சதவீதம் உயர்ந்ததாலும் இது ஏற்பட்டது.

Q1FY27 அளவீடு பதிவானது ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் PL Research மதிப்பீட்டுடன் ஒப்பீடு
வருவாய் Rs 9,460 million 40.5 சதவீதம் உயர்வு Rs 8,418 million மதிப்பீட்டை விட 12.4 சதவீதம் அதிகம்
EBITDA Rs 1,476 million 30.5 சதவீதம் உயர்வு Rs 1,244 million மதிப்பீட்டை விட 19.0 சதவீதம் அதிகம்
EBITDA விளிம்பு 15.6 சதவீதம் 120 அடிப்படை புள்ளிகள் சரிவு மதிப்பீட்டை விட 80 அடிப்படை புள்ளிகள் அதிகம்
சரிசெய்யப்பட்ட PAT Rs 564 million 24.4 சதவீதம் சரிவு Rs 543 million மதிப்பீட்டை விட 4.0 சதவீதம் அதிகம்
வரிக்கு முந்தைய லாபம் Rs 879 million 8.5 சதவீதம் சரிவு குறிப்பிடப்படவில்லை

பிரிவு வளர்ச்சி மற்றும் ஆர்டர் புத்தகம்

அதிக செயல்பாட்டு மற்றும் உற்பத்திச் செலவுகளால், மொத்த விளிம்பு ஆண்டுக்கு ஆண்டு சுமார் 690 அடிப்படை புள்ளிகள் குறைந்து 34.4 சதவீதமாக இருந்தது. Q1FY27 வருவாயில் 81 சதவீத பங்களிப்புடன் வாகன மற்றும் தொழில்துறை பிரிவுகள் மிகப்பெரிய பங்களிப்பாளர்களாக இருந்தன.

வணிகப் பிரிவு Q1FY27 வருவாய் / வளர்ச்சி
வாகன Rs 2,460 million; ஆண்டுக்கு ஆண்டு 35.3 சதவீதம் உயர்வு
தொழில்துறை Rs 5,203 million; ஆண்டுக்கு ஆண்டு 30.9 சதவீதம் உயர்வு
ரயில்வே ஆண்டுக்கு ஆண்டு 80.6 சதவீதம் உயர்வு
மருத்துவம் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 180.9 சதவீதம் உயர்வு
வான்வெளி, வெளி விண்வெளி மற்றும் மூலோபாய தொழில்நுட்பம் ஒவ்வொன்றும் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 180.9 சதவீதம் வளர்ந்தது
ஆர்டர் புத்தகம் Rs 89,000 million; ஆண்டுக்கு ஆண்டு 20.3 சதவீதம் உயர்வு

வளர்ச்சி கண்ணோட்டம் மற்றும் புதிய வணிக முயற்சிகள்

FY27-க்கான முழுமையான வருவாய் வழிகாட்டுதலை நிர்வாகம் வழங்கவில்லை; ஆனால் Kaynes Technology India, EMS துறையின் மதிப்பிடப்பட்ட 15 முதல் 17 சதவீத வளர்ச்சி விகிதத்தின் கிட்டத்தட்ட இரு மடங்கில் வளருமென எதிர்பார்க்கிறது. வாடிக்கையாளர்களிடையே ஆழமான ஊடுருவல், தயாரிப்பு சேர்க்கைகள் மற்றும் பல துறைகளில் பன்முகப்படுத்தல் வளர்ச்சிக்கு ஆதரவளிக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

OSAT மற்றும் PCB வணிகங்களிலிருந்து வணிக வருவாய் Q3FY27 முதல் தொடங்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. இந்த வணிகங்களிலிருந்து FY27 வருவாயை Rs 4,500 முதல் Rs 5,000 million வரை நிர்வாகம் இலக்காகக் கொண்டுள்ளது. Kaynes, OSAT மற்றும் PCB வசதிகளில் சுமார் Rs 12,000 million முதலீடு செய்துள்ளது; மேலும் Rs 2,500 million மதிப்பிலான உபகரணங்கள் வழியில் உள்ளன.

PCB வசதி உலகளாவிய வாடிக்கையாளர்களின் ஆர்வத்தை ஈர்த்துள்ளது; இதில் கிடைக்கும் முழு திறனையும் கோரும் ஒரு வாடிக்கையாளரும் உள்ளார். வாடிக்கையாளர் சோதனைகள் மற்றும் விற்பனையாளர் ஒப்புதல்கள் நடைபெற்று வருகின்றன. பெரிய உலகளாவிய மின்சார-வாகன உற்பத்தியாளருடன் ஒப்பந்தத்தை இறுதிப்படுத்துவதற்கு நிர்வாகம் நெருக்கமாக உள்ளது.

புதிய வாடிக்கையாளர்களில் முன்னணி மின்சார இருசக்கர உற்பத்தியாளர், உலகளாவிய ஜெர்மன் மற்றும் பிரெஞ்சு பிராண்டுகள் மற்றும் வயர்லெஸ் தகவல் தொடர்பு நிறுவனம் அடங்கும். ஜப்பானிய சந்தையை அணுகவும் தனது குறைக்கடத்தி-பேக்கேஜிங் திறன்களை வலுப்படுத்தவும் Kaynes Semicon, Mitsui உடன் மூலோபாய கூட்டாண்மையில் இணைந்தது.

செலவுகள், Capex மற்றும் செயல்பாட்டுக் கருத்துகள்

கூறு விலைகள் 10 முதல் 12 சதவீதம் உயர்ந்துள்ளதாக நிர்வாகம் தெரிவித்தது. PCB பற்றாக்குறை மற்றும் ஆறு முதல் எட்டு மாத முன்னணி காலம் FY27-ல் விளிம்புகளுக்கு அழுத்தம் தரக்கூடும். விலை மாற்றம், மூலோபாய சரக்கு மற்றும் செயல்பாட்டுத் திறன்கள் மூலம் தாக்கத்தைத் தணிக்க நிறுவனம் திட்டமிட்டுள்ளது.

FY27-க்கு Kaynes, PCB-க்காக சுமார் Rs 3,000 million மற்றும் EMS-க்காக Rs 2,500 million Capex திட்டமிட்டுள்ளது. Kaynes Semicon, ஜூலை 2026 வரை சுமார் Rs 1,700 million அரசாங்க மானியத்தைப் பெற்றிருந்தது.

ஸ்மார்ட் மீட்டரிங் மற்றும் செயல்பாட்டு மூலதனம்

அதிகரித்த பெறத்தக்க தொகைகள் மற்றும் பலவீனமான வசூலுக்கு மத்தியில் Kaynes விநியோகங்களைக் கட்டுப்படுத்தியதால் ஸ்மார்ட்-மீட்டரிங் வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 12 சதவீதம் குறைந்தது. உற்பத்தி செயல்பாடுகளைத் தக்கவைத்துக்கொண்டு செயல்பாட்டு மூலதன அழுத்தத்தைத் தளர்த்த, சேவை மற்றும் நிறுவல் வணிகத்தை விலக்குவதற்கான வாய்ப்பை நிர்வாகம் மதிப்பிட்டு வருகிறது. இந்த முன்மொழிவு குறித்த தெளிவு பிப்ரவரி 2027க்குள் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

Q1FY27 செயல்பாட்டு பணப்புழக்கம் சுமார் Rs 2,600 million எதிர்மறையாகவே இருந்தது; இருப்பினும் Q1FY26-ல் இருந்த எதிர்மறை Rs 3,800 million-ஐ விட இது முன்னேற்றமாகும். பணப்புழக்க அழுத்தம் முக்கியமாக சரக்கு மற்றும் பெறத்தக்க தொகைகளால் ஏற்பட்டது. FY27 இறுதிக்குள் செயல்பாட்டு பணப்புழக்கம் நேர்மறையாக மாறும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது.

தரகர் மதிப்பீடுகள் மற்றும் முக்கிய செயலாக்கக் கருத்துகள்

PL Research, FY26 முதல் FY28E வரையிலான வருவாய், EBITDA மற்றும் PAT கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சியை முறையே 41.6 சதவீதம், 40.1 சதவீதம் மற்றும் 23.9 சதவீதம் என கணித்துள்ளது.

முதலீட்டுக்கான முக்கிய செயலாக்கக் கருத்துகளில் அடங்குபவை:

  • OSAT மற்றும் PCB வணிக விரிவாக்கத்தின் வேகம்.
  • அதிக கூறு விலைகள் மற்றும் PCB விநியோக நிலைமைகளால் ஏற்படும் விளிம்பு அழுத்தம்.
  • செயல்பாட்டு மூலதன ஒழுங்கு மற்றும் ஸ்மார்ட்-மீட்டரிங் பெறத்தக்க தொகை வசூல்.
  • திட்டமிட்ட Capex செயலாக்கம் மற்றும் உபகரணங்களின் பயன்பாடு.
  • உபகரண இறக்குமதிகளைப் பாதிக்கும் தளவாட இடையூறுகள்.
அசல் ஆய்வு அறிக்கையைப் பார்க்க / பதிவிறக்க

மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.