enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

KEI Industries வரம்பு விரிவாக்கம் மற்றும் Sanand திறன் உருவாக்கம் வளர்ச்சி தெளிவை வலுப்படுத்துகின்றன

KEI Industries Ltd.

புரோக்கர் பரிந்துரை:

Buy

புரோக்கர்: Motilal Oswal Financial Services Ltd. (MOFSL)

04 Aug 2026

துறை: Electricals

பரிந்துரை விலை

₹5,500

CMP

₹5,600

இலக்கு

₹6,630

ஏற்றம்

20.55%

முதலீட்டு பார்வை மற்றும் மதிப்பீடு

நிறுவனத்தின் 1QFY27 முடிவுகளைத் தொடர்ந்து, Motilal Oswal Financial Services Ltd. (MOFSL), KEI Industries மீதான தனது Buy பரிந்துரையைத் தக்கவைத்தது. முக்கியமாக Cables and Wires (C&W) வரம்புகள் மதிப்பீட்டை விட அதிகமாக இருந்ததால், காலாண்டுச் செயல்பாடு தரகரின் எதிர்பார்ப்புகளை விட வலுவாக இருந்தது.

செயலாக்கம், சாதகமான தொழில்துறை நிலைமைகள், மேம்படும் வரம்பு சுயவிவரம் மற்றும் திறன் விரிவாக்கத் திட்டம் காரணமாக KEI Industries குறித்து MOFSL தொடர்ந்து நேர்மறையான நிலைப்பாட்டில் உள்ளது. கேபிள்கள் மற்றும் வயர்கள் துறையில் உள்ள கட்டமைப்பு வளர்ச்சி வாய்ப்புகளால் நிறுவனம் பயனடையும் என தரகர் எதிர்பார்க்கிறது.

MOFSL, FY27 மற்றும் FY28 வருவாய் மதிப்பீடுகளைப் பெரும்பாலும் தக்கவைத்தது. KEI Industries ஐ 45 times FY28E EPS என்ற அடிப்படையில் மதிப்பிட்டு, Rs 6,630 இலக்கு விலையை நிர்ணயித்துள்ளது. பங்கு FY27E EPS இன் 47 மடங்கிலும் FY28E EPS இன் 37 மடங்கிலும் வர்த்தகமாகியதாக அறிக்கை குறிப்பிடுகிறது.

1QFY27 நிதிச் செயல்பாடு

KEI Industries, 1QFY27 இல் Rs 31.9 billion வருவாயைப் பதிவு செய்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு சுமார் 23 சதவீதம் உயர்ந்து, MOFSL மதிப்பீட்டுடன் பெரும்பாலும் ஒத்திருந்தது. EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு சுமார் 53 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 4.0 billion ஆனது; இது தரகரின் மதிப்பீட்டை விட சுமார் 7 சதவீதம் அதிகமாகும். செயல்பாட்டு லாப வரம்பு ஆண்டுக்கு ஆண்டு 2.5 சதவீதப் புள்ளிகள் உயர்ந்து 12.4 per cent ஆனது; இது MOFSL எதிர்பார்ப்பை விட 1.1 சதவீதப் புள்ளிகள் அதிகமாகும்.

சரிசெய்யப்பட்ட வரிக்குப் பிந்தைய லாபம் ஆண்டுக்கு ஆண்டு சுமார் 40 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 2.7 billion ஆனது மற்றும் மதிப்பீட்டுடன் பெரும்பாலும் ஒத்திருந்தது. தேய்மானம் மற்றும் வட்டிச் செலவுகள் ஆண்டுக்கு ஆண்டு முறையே சுமார் 44 சதவீதம் மற்றும் 22 சதவீதம் உயர்ந்தன; பிற வருமானம் சுமார் 51 சதவீதம் குறைந்தது.

அளவுகோல் 1QFY27 ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் கருத்து
வருவாய் Rs 31.9 billion சுமார் 23% உயர்வு MOFSL மதிப்பீட்டுடன் பெரும்பாலும் ஒத்தது
EBITDA Rs 4.0 billion சுமார் 53% உயர்வு மதிப்பீட்டை விட சுமார் 7% அதிகம்
செயல்பாட்டு லாப வரம்பு 12.4% 2.5 சதவீதப் புள்ளிகள் உயர்வு மதிப்பீட்டை விட 1.1 சதவீதப் புள்ளிகள் அதிகம்
சரிசெய்யப்பட்ட PAT Rs 2.7 billion சுமார் 40% உயர்வு மதிப்பீட்டுடன் பெரும்பாலும் ஒத்தது

பிரிவு செயல்பாடு

1QFY27 இல் C&W வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு சுமார் 25 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 30.9 billion ஆனது. C&W EBIT சுமார் 57 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 4.2 billion ஆனது; அதன் EBIT வரம்பு 2.8 சதவீதப் புள்ளிகள் விரிவடைந்து 13.6 per cent ஆனது.

EPC வருவாய் சுமார் 32 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 1.3 billion ஆனது, ஆனால் 1QFY26 மற்றும் 4QFY26 இன் லாபங்களுடன் ஒப்பிடுகையில் பிரிவு Rs 51 million இழப்பைப் பதிவு செய்தது. துருப்பிடிக்காத எஃகு வயர்கள் வருவாய் சுமார் 3 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 536 million ஆனது; பிரிவு EBIT சுமார் 16 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 49 million ஆனது, வரம்பு 1.1 சதவீதப் புள்ளிகள் மேம்பட்டு 9.2 per cent ஆனது.

ஏற்புகளை கழித்த பின் ரொக்கம் மற்றும் வங்கி இருப்பு, மார்ச் 2026 இல் Rs 5.92 billion ஆக இருந்த நிலையில், ஜூன் 2026 இல் Rs 2.85 billion ஆக இருந்தது.

பிரிவு 1QFY27 வருவாய் வருவாய் வளர்ச்சி EBIT EBIT வரம்பு
கேபிள்கள் மற்றும் வயர்கள் Rs 30.9 billion சுமார் 25% உயர்வு Rs 4.2 billion; சுமார் 57% உயர்வு 13.6%; 2.8 சதவீதப் புள்ளிகள் உயர்வு
EPC Rs 1.3 billion சுமார் 32% உயர்வு Rs 51 million இழப்பு குறிப்பிடப்படவில்லை
துருப்பிடிக்காத எஃகு வயர்கள் Rs 536 million சுமார் 3% உயர்வு Rs 49 million; சுமார் 16% உயர்வு 9.2%; 1.1 சதவீதப் புள்ளிகள் உயர்வு

வளர்ச்சி முன்னோக்கு மற்றும் திறன் விரிவாக்கம்

உள்நாட்டு மற்றும் ஏற்றுமதி சந்தைகளின் தேவையால் ஆதரிக்கப்பட்டு, நடுத்தர காலத்தில் 20 சதவீதத்துக்கும் மேற்பட்ட வளர்ச்சியை வழங்குவதில் நிர்வாகம் நம்பிக்கையுடன் இருந்தது. நிலுவை ஆர்டர் புத்தகம் மார்ச் 2026 இல் இருந்த Rs 35.9 billion இலிருந்து Rs 42.9 billion ஆக உயர்ந்தது.

1QFY27 இல் திறன் பயன்பாடு கேபிள்களில் சுமார் 72 சதவீதம், ஹவுஸ் வயர்களில் 61 சதவீதம், துருப்பிடிக்காத எஃகு வயர்களில் 91 சதவீதம் மற்றும் தகவல்தொடர்பு கேபிள்களில் 45 சதவீதம் இருந்தது.

Sanand வசதி படிப்படியாக உற்பத்தியை உயர்த்தி வருகிறது. FY27 இல் சுமார் Rs 15–20 billion வருவாயையும் FY28 இல் சுமார் Rs 40 billion வருவாயையும் பங்களிக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது; அப்போது பயன்பாடு சுமார் 70–75 சதவீதத்தை எட்டும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. KEI Industries, 1QFY27 இல் Sanand க்காக Rs 1.8 billion மூலதனச் செலவு செய்தது. இதனால் ஜூன் 2027 இல் மொத்த திட்ட மூலதனச் செலவு Rs 17.2 billion ஆனது; FY27 இன் மீதமுள்ள ஒன்பது மாதங்களில் மேலும் Rs 3.0 billion செலவிடத் திட்டமிட்டது.

முக்கியமாக LV/MV கேபிள் திறனை விரிவுபடுத்த, Rs 7.0 billion மதிப்பிலான Salarpur பசுமைநில வசதி உட்பட, அடுத்த மூன்று முதல் நான்கு ஆண்டுகளில் ஆண்டுக்கு Rs 6.0–7.0 billion மூலதனச் செலவு எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

வரம்பு சுயவிவரம் மற்றும் தயாரிப்பு கலவை

EHV கேபிள் வரம்பு சுமார் 15 சதவீதம் என்றும், நிறுவன LV/MV மின் கேபிள்களுக்கு சுமார் 10.5 சதவீதம், சில்லறை விற்பனைக்கு சுமார் 11 சதவீதம் மற்றும் ஏற்றுமதிக்கு 11 சதவீதத்துக்கும் மேல் என்றும் நிர்வாகம் தெரிவித்தது. செயல்பாட்டு நெம்புகோல், தயாரிப்பு கலவை, சில்லறை கலவை மற்றும் அதிக வரம்பு கொண்ட ஏற்றுமதிகள் உதவியுடன், சுமார் 11–12 per cent நிலையான செயல்பாட்டு வரம்புக்கான வழிகாட்டுதலை வழங்கியது.

MOFSL வருவாய் முன்னறிவிப்புகள்

FY26–28 காலத்தில் மொத்த வருவாய் CAGR சுமார் 21 சதவீதமாக இருக்கும் என MOFSL கணித்துள்ளது. இதற்கு C&W இல் சுமார் 23 சதவீத வளர்ச்சியும் துருப்பிடிக்காத எஃகு வயர்களில் சுமார் 7 சதவீத வளர்ச்சியும் வழிநடத்தும். இதே காலத்தில் EPC வருவாய் ஆண்டுக்கு சுமார் 8 சதவீதம் குறையும் என கணிக்கப்பட்டுள்ளது.

முன்னறிவிப்பு அளவுகோல் FY26–28 முன்னோக்கு
மொத்த வருவாய் CAGR சுமார் 21%
C&W வருவாய் CAGR சுமார் 23%
துருப்பிடிக்காத எஃகு வயர்கள் வருவாய் CAGR சுமார் 7%
EPC வருவாய் CAGR சுமார் -8%
EBITDA CAGR சுமார் 27%
PAT CAGR சுமார் 23%
செயல்பாட்டு வரம்பு FY27 இல் சுமார் 11% மற்றும் FY28 இல் 12%

முக்கிய கண்காணிப்பு அம்சங்கள்

  • 1QFY27 இல் EPC பிரிவின் இழப்பு, முன்னறிவிப்பு கலவையில் குறைவான சாதக அம்சமாக உள்ளது.
  • EPC வருவாயில் MOFSL கணித்துள்ள சரிவு, அதன் மதிப்பீடுகளில் மற்றொரு குறைவான சாதக காரணி ஆகும்.
  • Sanand வசதியின் செயலாக்கம், திறன் பயன்பாடு மற்றும் LV/MV கேபிள் திறனின் திட்டமிட்ட விரிவாக்கம் ஆகியவை வளர்ச்சி முன்னோக்கிற்கு முக்கியமாக உள்ளன.
அசல் ஆய்வு அறிக்கையைப் பார்க்க / பதிவிறக்க

மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.