Buy
-
₹2,142.6
₹2,800
-
1QFY27 முடிவுகள் ஆரோக்கியமான வருவாய் வளர்ச்சியைக் காட்டியிருந்தாலும், மارجினில் தற்காலிக அழுத்தம் இருந்ததைத் தொடர்ந்து Motilal Oswal Financial Services, Kirloskar Oil Engines (KOEL) மீதான தனது வாங்கும் மதிப்பீட்டைத் தக்கவைத்துள்ளது. வருவாய் அதிகரிக்கும்போது பணியாளர் செலவுகளை ஈடுகட்டுதல், கட்டங்கட்டமான விலை உயர்வுகள், சந்தைப் பங்கு அதிகரிப்பு மற்றும் வளர்ச்சிப் பிரிவுகளிலான முதலீடுகள் லாபத்தன்மை மீட்சிக்கு ஆதரவளிக்கலாம் என தரகர் கருதுகிறது.
முக்கிய கண்காணிப்புப் புள்ளிகளில் பிரிவு வளர்ச்சி, HyperNext ஆர்டரின் செயலாக்கம் மற்றும் செயல்பாட்டு லிவரேஜால் ஏற்படும் மارجின் மீட்பு ஆகியவை அடங்கும். வருவாய் உயரும் நிலையில், வரும் காலாண்டுகளில் கூடுதல் பணியாளர் செலவுகள் சிறப்பாக ஈடுகட்டப்படும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது.
KOEL, 1QFY27-ல் Rs 14,713 million வருவாயைப் பதிவு செய்தது; இது ஆண்டு அடிப்படையில் 16 சதவீதம் உயர்ந்தது மற்றும் MOFSL-ன் Rs 15,095 million மதிப்பீட்டுக்கு பெரும்பாலும் ஏற்புடையதாக இருந்தது. மொத்த மارجின் சுமார் 34.3 சதவீதம் ஆக இருந்தது; இது தரகரின் 34.0 சதவீத எதிர்பார்ப்பை விட அதிகமாகும். ஒப்பிடத்தக்க அடிப்படையில் ஆண்டு அடிப்படையில் வெறும் 70 அடிப்படைப் புள்ளிகள் மட்டுமே சரிந்தது.
ஊதிய உயர்வு, ESOP செலவு மற்றும் திறன்களை உருவாக்க புதிய பணியமர்த்தல்கள் காரணமாக விற்பனையின் விகிதத்தில் பணியாளர் செலவு ஆண்டு அடிப்படையில் 120 அடிப்படைப் புள்ளிகள் உயர்ந்தது. இதர செலவுகள் 40 அடிப்படைப் புள்ளிகள் அதிகரித்தன. இதன் விளைவாக, EBITDA ஆண்டு அடிப்படையில் 4 சதவீதம் குறைந்து Rs 1,655 million ஆனது; இது MOFSL-ன் Rs 1,887 million மதிப்பீட்டை விட 12 சதவீதம் குறைவாகும். EBITDA மارجின் தரகரின் 12.5 சதவீத எதிர்பார்ப்புக்கு எதிராக 11.2 சதவீதமாகக் குறைந்தது. சரிசெய்யப்பட்ட PAT ஆண்டு அடிப்படையில் 9 சதவீதம் குறைந்து Rs 993 million ஆனது; இது Rs 1,201 million மதிப்பீட்டுக்குக் குறைவாகும்.
| 1QFY27 அளவீடு | பதிவானது | MOFSL மதிப்பீடு | ஆண்டு அடிப்படை மாற்றம் |
|---|---|---|---|
| வருவாய் | Rs 14,713 million | Rs 15,095 million | 16 சதவீதம் உயர்வு |
| மொத்த மارجின் | 34.3 சதவீதம் | 34.0 சதவீதம் | 70 அடிப்படைப் புள்ளிகள் சரிவு |
| EBITDA | Rs 1,655 million | Rs 1,887 million | 4 சதவீதம் சரிவு |
| EBITDA மارجின் | 11.2 சதவீதம் | 12.5 சதவீதம் | — |
| சரிசெய்யப்பட்ட PAT | Rs 993 million | Rs 1,201 million | 9 சதவீதம் சரிவு |
1QFY27-ல் 750 kVA-க்கு கீழான ஜென்செட்கள் மற்றும் உயர்ந்த வரம்புகளில் அளவு மற்றும் விலை நிர்ணய ஆதரவால் Powergen வருவாய் ஆண்டு அடிப்படையில் 18 சதவீதம் உயர்ந்தது. அதிகரித்த மூலப்பொருள் செலவுகளை ஈடுகட்ட KOEL கட்டங்கட்டமான விலை உயர்வுகளை அமல்படுத்தியது; இதன் முழுத் தாக்கம் 2QFY27 மற்றும் 3QFY27 முதல் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. நிறுவனம் சந்தைப் பங்கையும் பெற்றது.
குறைந்த முதல் நடுத்தர kVA தேவை, அதிக குதிரைத்திறன் தயாரிப்புகளுக்கான வரவேற்பு, திறன் விரிவாக்கம் மற்றும் HyperNext தரவு மைய ஆர்டர் வழங்கல் ஆகியவற்றால் Powergen வணிகம் பயனடையும் என MOFSL எதிர்பார்க்கிறது. OptiPrime, தரவு மையங்கள் மற்றும் முக்கியத்துவம் வாய்ந்த திட்டங்களில் தொடர்ந்து ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்டு வருகிறது. பெரிய HyperNext ஆர்டருக்கான ஜென்செட் வழங்கலை KOEL 4QFY27-க்குள் இலக்காகக் கொண்டுள்ளது; அதைத் தொடர்ந்து அடுத்த ஐந்து முதல் ஆறு ஆண்டுகளில் சேவை வருவாய் கிடைக்கும்.
தொழில்துறை மற்றும் விநியோக வருவாயும் காலாண்டு வளர்ச்சிக்கு ஆதரவளித்தது. மேற்கு ஆசிய நெருக்கடி மத்திய கிழக்கிற்கான ஏற்றுமதியைப் பாதித்ததால் ஏற்றுமதி பலவீனமாக இருந்தது.
KOEL, AI தரவு மையங்களுக்கான தொகுதிவகை OptiPrime மின் அமைப்புகள், எரிவாயு அடிப்படையிலான பகிர்ந்தளிக்கப்பட்ட மின்சாரம், பாதுகாப்பு, அதிக குதிரைத்திறன் என்ஜின்கள் மற்றும் மேம்பட்ட தொழில்துறை பயன்பாடுகளில் முதலீடு செய்கிறது. OptiPrime கலப்பின அமைப்புகள் மைக்ரோகிரிட்கள், தொழில்துறை முதன்மை மின்சாரம் மற்றும் பயன்பாட்டு நிறுவனங்களின் தேவைகளையும் பூர்த்தி செய்கின்றன.
உயர்ந்த இரட்டை இலக்க மارجினுடன் Rs 1,66,000 million என்ற FY30 வருவாய் இலக்கை நிறுவனம் தக்கவைத்துள்ளது.
1QFY27 மارجின் குறைவைச் சேர்த்த பிறகு, MOFSL தனது FY27E, FY28E மற்றும் FY29E சரிசெய்யப்பட்ட PAT மதிப்பீடுகளை முறையே 7.4 சதவீதம், 3.8 சதவீதம் மற்றும் 1.6 சதவீதம் குறைத்தது.
Powergen, தொழில்துறை, விநியோகம் மற்றும் ஏற்றுமதியின் முறையே 33 சதவீதம், 27 சதவீதம், 18 சதவீதம் மற்றும் 14 சதவீதம் CAGR தலைமையில் FY26-FY29 வருவாய் CAGR 27 சதவீதம் என தரகர் கணித்துள்ளது. சிறந்த கலவை மற்றும் செயல்பாட்டு லிவரேஜால் EBITDA மارجினில் 190 அடிப்படைப் புள்ளிகள் முன்னேற்றம் ஏற்படும் என்றும், EBITDA மற்றும் PAT CAGR முறையே 22 சதவீதம் மற்றும் 37 சதவீதமாக இருக்கும் என்றும் அது எதிர்பார்க்கிறது.
| முன்னறிவிப்பு அல்லது செயல்பாட்டு அளவீடு | MOFSL முன்னோக்கு |
|---|---|
| FY26-FY29 வருவாய் CAGR | 27 சதவீதம் |
| Powergen வருவாய் CAGR | 33 சதவீதம் |
| தொழில்துறை வருவாய் CAGR | 27 சதவீதம் |
| விநியோக வருவாய் CAGR | 18 சதவீதம் |
| ஏற்றுமதி வருவாய் CAGR | 14 சதவீதம் |
| EBITDA மارجின் முன்னேற்றம் | 190 அடிப்படைப் புள்ளிகள் |
| EBITDA CAGR | 22 சதவீதம் |
| PAT CAGR | 37 சதவீதம் |
MOFSL-ன் இலக்கு விலை Rs 2,800. மதிப்பீடு பின்வரும் பகுதிகளின் கூட்டுத்தொகை அணுகுமுறையை அடிப்படையாகக் கொண்டது:
அறிக்கையில் அடையாளம் காணப்பட்ட முக்கிய முதலீட்டுக் கருதுகோள் அபாயங்கள்:
மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.
பதிப்புரிமை 2026 டிஎஸ்ஐஜே வெல்த் அட்வைசரி பிரைவேட் லிமிடெட் (முன்னர் டிஎஸ்ஐஜே பிரைவேட் லிமிடெட் என்று அழைக்கப்பட்டது)