enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

Lumax Auto Technologies-இன் ஆர்டர் புத்தகம் அதிக மதிப்புடைய வாகனக் கூறுகளில் வளர்ச்சிக்கு ஆதரவளிக்கிறது

Lumax Auto Technologies Ltd.

புரோக்கர் பரிந்துரை:

BUY

புரோக்கர்: ICICI Securities | ICICI Direct Research

12 Aug 2026

துறை: Automobile & Ancillaries

பரிந்துரை விலை

₹2,075

CMP

₹2,080.8

இலக்கு

₹2,450

ஏற்றம்

18.07%

முதலீட்டுக் கண்ணோட்டம் மற்றும் மதிப்பீடு

பயணிகள் வாகன உதிரிபாகங்களில் வலுவான நிலை, அதிக மதிப்புடைய வாகனக் கூறுகளுக்கான விரிவாக்கம், ஆரோக்கியமான ஆர்டர் புத்தகம் மற்றும் முன்னணி வாடிக்கையாளர் தளம் ஆகியவற்றின் ஆதரவுடன் ICICI Securities, Lumax Auto Technologies மீதான BUY மதிப்பீட்டைத் தக்கவைத்துள்ளது. அறிக்கையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள Rs 2,075 CMP-உடன் ஒப்பிடுகையில், 34x FY28E P/E அடிப்படையில் நிறுவனம் Rs 2,450 என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

FY26-FY28E காலத்தில் விற்பனை மற்றும் PAT முறையே 20 சதவீதம் மற்றும் 32.7 சதவீதம் கூட்டு வளர்ச்சி அடையும் என ICICI Securities எதிர்பார்க்கிறது. FY28E-ல் EBITDA விளிம்பு சுமார் 14.5 சதவீதத்தை எட்டும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

வலுவான Q1 FY27 செயல்திறன்

Lumax Auto Technologies வலுவான ஒருங்கிணைந்த Q1 FY27 முடிவுகளைப் பதிவு செய்தது. மொத்த செயல்பாட்டு வருமானம் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 32.9 சதவீதம் அதிகரித்து Rs 1,363.6 கோடியாக இருந்தது, இருப்பினும் தொடர்ச்சியாக 3.8 சதவீதம் குறைந்தது. EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு 52.3 சதவீதம் அதிகரித்து Rs 190.2 கோடியாக இருந்தது; EBITDA விளிம்பு ஆண்டுக்கு ஆண்டு 178 அடிப்படை புள்ளிகள் உயர்ந்து 13.9 சதவீதமாக இருந்தது. தொடர்ச்சியாக EBITDA விளிம்பு 39 அடிப்படை புள்ளிகள் குறைந்தது. அறிவிக்கப்பட்ட PAT ஆண்டுக்கு ஆண்டு 109.2 சதவீதம் அதிகரித்து Rs 86.6 கோடியாக இருந்தது, அதேவேளை தொடர்ச்சியாக 1.7 சதவீதம் குறைந்தது.

Q1 FY27 அளவீடு அறிவிக்கப்பட்ட செயல்திறன் ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் தொடர்ச்சியான மாற்றம்
மொத்த செயல்பாட்டு வருமானம் Rs 1,363.6 கோடி +32.9% -3.8%
EBITDA Rs 190.2 கோடி +52.3% குறிப்பிடப்படவில்லை
EBITDA விளிம்பு 13.9% +178 bps -39 bps
அறிவிக்கப்பட்ட PAT Rs 86.6 கோடி +109.2% -1.7%

Q1 FY27 விற்பனையில் பயணிகள் வாகனங்களின் பங்களிப்பு சுமார் 52 சதவீதமாக இருந்தது. தற்போது முழுமையாகச் சொந்தமான துணை நிறுவனமாக உள்ள IAC India கையகப்படுத்தல், Lumax Auto Technologies-இன் பிளாஸ்டிக்-உட்புற-தொகுதி தொகுப்பை வலுப்படுத்தி, Mahindra & Mahindra உள்ளிட்ட OEMs உடனான அதன் உறவை விரிவுபடுத்தியுள்ளது.

ஆர்டர் புத்தகம் நடுத்தர கால வளர்ச்சிக்கு ஆதரவு

Rs 1,600 கோடி ஆர்டர் புத்தகம் நடுத்தர கால வருவாய் தெளிவை வழங்குவதாக நிர்வாகம் தெரிவித்தது. ஆர்டர் புத்தகத்தில் சுமார் 24 சதவீதம் FY27-லும், 56 சதவீதம் FY28-லும், மீதமுள்ள 20 சதவீதம் FY29-லும் செயல்படுத்தப்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

செயல்படுத்தும் காலம் ஆர்டர் புத்தகத்தின் எதிர்பார்க்கப்படும் பங்கு
FY27 24%
FY28 56%
FY29 20%

ஆர்டர் புத்தகத்தில் Advanced Plastics மிகப்பெரிய பங்கைக் கொண்டுள்ளது; அதைத் தொடர்ந்து Mechatronics, Alternate Fuels, மற்றும் Structures and Control Systems உள்ளன. அடிப்படை வணிகத்துக்கு மேலான ஆண்டுமயமாக்கப்பட்ட கூடுதல் வருவாய் தெளிவையே ஆர்டர் புத்தகம் குறிக்கிறது என நிர்வாகம் விளக்கியது. இதன் விளைவாக, ICICI Securities தனது FY26-FY28E வருவாய் CAGR அனுமானத்தை முந்தைய 15 சதவீதத்திலிருந்து 20 சதவீதமாக உயர்த்தியுள்ளது.

Mahindra & Mahindra, Maruti Suzuki மற்றும் Bajaj Auto ஆகியவற்றிலிருந்து கூடுதல் வணிக வாய்ப்புகளையும் தரகு நிறுவனம் சுட்டிக்காட்டுகிறது. Q1 FY27-ல் தயாரிப்புப் பிரிவுகளில் Maruti Suzuki வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 48 சதவீதம் வளர்ந்தது; Bajaj Auto-வின் Chetak தளம் லைட்டிங் மற்றும் ஃபிரேம் வணிகங்களுக்கு வளர்ச்சி வாய்ப்பாக உள்ளது.

Mechatronics: கட்டமைப்பு வளர்ச்சியின் இயக்கி

அறிக்கையில் Mechatronics ஒரு முக்கிய கட்டமைப்பு வளர்ச்சி இயக்கியாக உள்ளது. Q1 FY27 வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு சுமார் 56 சதவீதம் அதிகரித்து Rs 54 கோடியிலிருந்து Rs 84 கோடியாக உயர்ந்தது; பிரிவின் ஆர்டர் புத்தகம் கிட்டத்தட்ட Rs 500 கோடியை எட்டியது.

FY27-ல் Mechatronics வருவாய் சுமார் Rs 400 கோடியாக இருக்கும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது; FY30-FY31க்குள் அதை சுமார் Rs 1,000 கோடியாக உயர்த்தும் இலக்கைக் கொண்டுள்ளது. இந்தப் பிரிவு சுவிட்சுகள், உணரிகள், ஆண்டெனாக்கள் மற்றும் டெலிமேட்டிக்ஸ் ஆகியவற்றை உள்ளடக்கியது; Body Control Module அறிமுகம் மூலம் மேம்பட்ட ECUs துறையில் நுழைந்துள்ளது.

செயல்முறை நிரூபணங்கள், விலைப்புள்ளி கோரிக்கைகள் அல்லது R&D மூலம் சுமார் 22 கூடுதல் துணை-தயாரிப்பு வகைகள் மதிப்பீட்டில் உள்ளன. SHIFT மையம் மூலம் ADAS, இணைப்பு மற்றும் வாகனம்-முதல்-அனைத்தும் திறன்களையும் நிர்வாகம் உருவாக்கி வருகிறது. ஒரு பெரிய OEM உடனான ADAS வாய்ப்பு மேம்பட்ட நிலையில் உள்ளது; இந்தியாவின் முன்னணி நான்கு வர்த்தக-வாகன OEMs உடனான இணைப்பு-தீர்வு ஆர்டர்களை இறுதிப்படுத்தி வருகிறது, அவற்றின் அறிமுகம் Q3 முடிவுக்குள் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

நிதி முன்னறிவிப்புகள்

நிதியாண்டு நிகர விற்பனை EBITDA EBITDA விளிம்பு PAT
FY27E Rs 5,842.7 கோடி Rs 818.0 கோடி 14.0% Rs 371.3 கோடி
FY28E Rs 7,011.2 கோடி Rs 1,016.6 கோடி 14.5% Rs 491.4 கோடி

முக்கிய அபாயங்கள்

  • வாடிக்கையாளர் குவிப்பு: முதல் இரண்டு வாடிக்கையாளர்கள் வருவாயில் 40 சதவீதத்திற்கும் அதிக பங்கைக் கொண்டுள்ளனர்.
  • விளிம்பு அபாயம்: நிலையற்ற மூலப்பொருள் விலைகளுக்கு மத்தியில் விளிம்பு உயர்வு எதிர்பார்த்ததை விடக் குறைவாக இருக்கலாம்.
அசல் ஆய்வு அறிக்கையைப் பார்க்க / பதிவிறக்க

மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.