BUY
₹602
₹753.1
₹800
32.89%
Choice Equity Broking-ன் ஆகஸ்ட் 13, 2026 Q1 FY27 முடிவு புதுப்பிப்பு, Man Industries Ltd. மீதான வாங்கும் மதிப்பீட்டைத் தக்கவைத்து, அதன் இலக்கு விலையை Rs 690-லிருந்து ஒரு பங்குக்கு Rs 800 ஆக உயர்த்துகிறது. நிறுவனத்தின் வலுவான ஆர்டர் புத்தகம், NPC மூலம் சவுதி செயல்பாடுகளில் ஏற்படும் வேகம், திறன் சார்ந்த வளர்ச்சி மற்றும் எதிர்பார்க்கப்படும் மાર્જின் விரிவாக்கம் ஆகியவற்றை அடிப்படையாகக் கொண்டு இந்த நேர்மறையான பார்வை அமைந்துள்ளது.
FY26 முதல் FY29E வரையிலான காலத்தில் வருவாய், EBITDA மற்றும் PAT முறையே 31 சதவீதம், 41 சதவீதம் மற்றும் 64 சதவீத கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சி விகிதத்தில் வளரும் என Choice எதிர்பார்க்கிறது.
Man Industries, Q1 FY27-ல் Rs 10,531 மில்லியன் ஒருங்கிணைந்த வருவாயைப் பதிவு செய்தது; இது ஆண்டு அடிப்படையில் 41.9 சதவீத வளர்ச்சியைக் குறிக்கிறது, இருப்பினும் காலாண்டு அடிப்படையில் வருவாய் 9.0 சதவீதம் குறைந்தது. வருவாய், Choice-ன் Rs 12,801 மில்லியன் மதிப்பீட்டை விட 17.7 சதவீதம் குறைவாக இருந்தது.
| அளவுகோல் | Q1 FY27 | ஆண்டு மாற்றம் | காலாண்டு மாற்றம் | Choice மதிப்பீட்டுடன் ஒப்பீடு |
|---|---|---|---|---|
| வருவாய் | Rs 10,531 மில்லியன் | +41.9% | -9.0% | Rs 12,801 மில்லியன் மதிப்பீட்டை விட 17.7% குறைவு |
| EBITDA | Rs 1,434 மில்லியன் | +192.0% | +2.7% | மதிப்பீட்டை விட 6.6% குறைவு |
| EBITDA மાર્જின் | 13.6% | Q1 FY26-ல் 6.6% | Q4 FY26-ல் 12.1% | ஆண்டு மற்றும் தொடர்ச்சியான அடிப்படையில் மાર્જின் மேம்பாடு |
| அறிவிக்கப்பட்ட PAT | Rs 614 மில்லியன் | +122.5% | +20.8% | Rs 402 மில்லியன் மதிப்பீட்டை விட அதிகம் |
| PAT மાર્જின் | 5.8% | Q1 FY26-ல் 3.6% | — | ஆண்டு அடிப்படையில் மேம்பாடு |
EBITDA ஆண்டு அடிப்படையில் 192.0 சதவீதமும் காலாண்டு அடிப்படையில் 2.7 சதவீதமும் உயர்ந்து Rs 1,434 மில்லியனாக இருந்தது. EBITDA மાર્જின், ஒரு வருடத்திற்கு முந்தைய 6.6 சதவீதம் மற்றும் Q4 FY26-ல் இருந்த 12.1 சதவீதத்திலிருந்து மேம்பட்டு 13.6 சதவீதமாக இருந்தது. அறிவிக்கப்பட்ட PAT ஆண்டு அடிப்படையில் 122.5 சதவீதமும் தொடர்ச்சியாக 20.8 சதவீதமும் உயர்ந்து Rs 614 மில்லியனாக இருந்தது; இது Choice-ன் Rs 402 மில்லியன் மதிப்பீட்டை மீறியது. PAT மાર્જின் Q1 FY26-ல் இருந்த 3.6 சதவீதத்திலிருந்து 5.8 சதவீதமாக உயர்ந்தது.
ஜூன் 31, 2026 நிலவரப்படி ஆர்டர் புத்தகம் Rs 36.0 பில்லியனாக இருந்ததாக நிர்வாகம் தெரிவித்தது; இது Q4 FY26-ல் சுமார் Rs 40.0 பில்லியனாக இருந்தது, மேலும் ஆறு முதல் 12 மாதங்களுக்குள் செயல்படுத்தப்படக்கூடியது. ஆர்டர் புத்தகம் இந்தியா மற்றும் சவுதி அரேபியா இடையே சமநிலையில் உள்ளது.
ஏல குழாய் Rs 240 பில்லியனாக இருந்தது; இதில் சுமார் 70 சதவீதம் MENA மற்றும் விரிவாக்கப்பட்ட MENA சந்தைகளிலிருந்தும், 35 முதல் 40 சதவீதம் நீர் திட்டங்களுடனும் தொடர்புடையதாக இருந்தது.
மே 21, 2025 அன்று கையகப்படுத்தப்பட்ட NPC, Q1 FY27-ல் ஒருங்கிணைக்கப்பட்ட 15 முதல் 20 செயல்பாட்டு நாட்களில் சுமார் Rs 430 மில்லியன் வருவாயை மட்டுமே பங்களித்தது. Q2 FY27 முதல் NPC-ன் காலாண்டு வருவாய் இயக்க விகிதம் Rs 3,000 முதல் Rs 5,000 மில்லியனாக உயரும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது.
NPC சுமார் 21 சதவீத EBITDA மાર્જினைப் பதிவு செய்தது; இருப்பினும் தயாரிப்பு கலவையைப் பொறுத்து அதன் ஒருங்கிணைந்த மાર્જின் 15 முதல் 18 சதவீதத்தில் சீரடையும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது. செயல்பாட்டு முயற்சிகளில் வீணாக்கத்தைக் குறைத்தல், 88 முதல் 100-இஞ்ச் குழாய்களுக்காக சுழல் ஆலையை மேம்படுத்துதல் மற்றும் நுகர்பொருட்களுக்காக Man Industries-ன் கொள்முதல் வலையமைப்பைப் பயன்படுத்துதல் ஆகியவை அடங்கும்.
வளர்ச்சி Capex-ல் ஜம்மு துருப்பிடிக்காத எஃகு கிரீன்ஃபீல்டு திட்டம் அடங்கும்; இதில் மார்ச் 2027-க்குள் உற்பத்தி இலக்கிடப்பட்டுள்ளது. 25 முதல் 30 சதவீத பயன்பாட்டில், இந்தத் திட்டம் முதல் ஆண்டில் Rs 2,000 முதல் Rs 3,000 மில்லியன் வருவாயைச் சேர்க்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
சவுதி பூச்சு மற்றும் இரட்டை-இணைப்பு வசதியும் மார்ச் 2027-க்குள் தொடங்க இலக்கிடப்பட்டுள்ளது; இதன் திறன் சுமார் 4 லட்சம் சதுர மீட்டர் ஆகும். இந்த வசதி NPC மાર્જினை 3 முதல் 4 சதவீத புள்ளிகள் மேம்படுத்தும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது.
சவுதி வசதிக்கு சுமார் USD 50 மில்லியனும் ஜம்முவுக்கு Rs 6,000 மில்லியனும் Capex என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது; இது கடன் மற்றும் உள்நாட்டு திரட்டல்கள் மூலம் நிதியளிக்கப்படும். Marino Shelters ரியல் எஸ்டேட் பணமாக்கலில் இருந்து FY27-ல் Rs 350 முதல் Rs 500 மில்லியன் ரொக்க வரவு இருக்கும் என்றும் நிர்வாகம் வழிகாட்டியது.
Choice தனது FY27E மற்றும் FY28E வருவாய் மற்றும் EBITDA மதிப்பீடுகளைத் தக்கவைத்துள்ளது; ஆனால் EPS மதிப்பீடுகளைப் பின்வருமாறு உயர்த்தியுள்ளது:
| மதிப்பீடு | திருத்தப்பட்ட EPS | மாற்றம் |
|---|---|---|
| FY27E EPS | Rs 47.0 | +43.0% |
| FY28E EPS | Rs 75.3 | +4.6% |
Choice-ன் Rs 800 இலக்கு விலை, FY28E EV/EBITDA-வின் 6 மடங்கு பெருக்கலைப் பயன்படுத்துகிறது; FY26-ல் ROCE 7.3 சதவீதத்திலிருந்து FY29E-க்குள் 19.0 சதவீதமாக மேம்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுவதைப் பார்க்கையில், இதை அது எச்சரிக்கையானதாகக் கருதுகிறது. இலக்கு விலையில், மறைமுக FY28E விலை-புத்தக மதிப்பு மற்றும் விலை-வருவாய் பெருக்கல்கள் முறையே 2.0 மடங்கு மற்றும் 10.6 மடங்கு ஆகும்.
மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.
பதிப்புரிமை 2026 டிஎஸ்ஐஜே வெல்த் அட்வைசரி பிரைவேட் லிமிடெட் (முன்னர் டிஎஸ்ஐஜே பிரைவேட் லிமிடெட் என்று அழைக்கப்பட்டது)