enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-12.99
76,944.28-0.02%

MM Forgings வருவாய் எதிர்பார்ப்பை மீறியது; இந்தியா மற்றும் US CV வளர்ச்சி, இயந்திரமயமாக்கல் விரிவாக்கம் வலியுறுத்தல்

MM Forgings Ltd.

புரோக்கர் பரிந்துரை:

BUY

புரோக்கர்: Anand Rathi Research

19 Aug 2026

துறை: Automobile & Ancillaries

பரிந்துரை விலை

₹680

CMP

₹654.85

இலக்கு

₹840

ஏற்றம்

23.53%

முதலீட்டு பார்வை மற்றும் மதிப்பீடு

எதிர்பார்ப்பை விட வலுவான Q1 FY27 செயல்பாட்டு செயல்திறன் மற்றும் மேம்பட்ட நடுத்தர காலக் கண்ணோட்டத்தைத் தொடர்ந்து, Anand Rathi Research தனது ஆகஸ்ட் 19, 2026 முடிவு புதுப்பிப்பில் MM Forgings மீதான BUY மதிப்பீட்டைத் தக்கவைத்தது. முன்பு 16 மடங்காக இருந்ததை ஒப்பிடுகையில், FY28E EPS-ன் 21 மடங்கில் பங்கின் மதிப்பீட்டை நிர்ணயித்து, இலக்கு விலையை Rs600-லிருந்து Rs840 ஆக உயர்த்தியது. இந்த மதிப்பீட்டு மடங்கு MM Forgings-ன் 10 ஆண்டு சராசரியை விட ஒரு நிலையான விலகல் அதிகமாகும்.

அறிக்கையில் குறிப்பிடப்பட்ட Rs680 CMP-யில், பங்கு FY27E EPS-ன் 22 மடங்கிலும் FY28E EPS-ன் 17 மடங்கிலும் வர்த்தகமானது. பட்டியலிடப்பட்ட வாகன உதிரிபாக நிறுவனங்களுடன் ஒப்பிடுகையில் இது குறிப்பிடத்தக்க தள்ளுபடி என Anand Rathi கருதியது.

Q1 FY27 நிதிச் செயல்திறன்

MM Forgings தனித்த Q1 FY27 வருவாயாக Rs4,197 million பதிவு செய்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 16.2 சதவீதம் உயர்ந்து, Anand Rathi-ன் Rs3,900 million மதிப்பீட்டை விட அதிகமாக இருந்தது. உள்நாட்டு வருவாய் 20 சதவீதம் உயர்ந்தது; ஏற்றுமதி 9 சதவீதம் உயர்ந்தது. ஏற்றுமதியில், US சுமார் 31 சதவீதமும் தென் அமெரிக்கா சுமார் 16 சதவீதமும் அதிகரித்தன; ஐரோப்பா சுமார் 4 சதவீதமும் மற்ற புவியியல் பகுதிகள் சுமார் 42 சதவீதமும் குறைந்தன.

அளவுகோல் Q1 FY27 ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் Anand Rathi மதிப்பீடு
வருவாய் Rs4,197 million 16.2% உயர்வு Rs3,900 million
EBITDA Rs750 million 18.6% உயர்வு Rs659 million
EBITDA விளிம்பு 17.9% 40 அடிப்படைப் புள்ளிகள் விரிவாக்கம்
சரிசெய்யப்பட்ட PAT Rs354 million 82.8% உயர்வு Rs199 million

EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு 18.6 சதவீதம் உயர்ந்து Rs750 million ஆனது; இது தரகரின் Rs659 million மதிப்பீட்டை மீறியது. எதிர்பார்த்ததை விட சிறந்த மொத்த விளிம்பு, அதிக பிற செயல்பாட்டு வருவாய் மற்றும் DVS இணைப்பு ஆகியவை இந்த முன்னேற்றத்திற்கு ஆதரவளித்தன. EBITDA விளிம்பு ஆண்டுக்கு ஆண்டு 40 அடிப்படைப் புள்ளிகள் விரிவடைந்து 17.9 சதவீதமானது; எனினும் தொடர்ச்சியான காலாண்டு அடிப்படையில் 110 அடிப்படைப் புள்ளிகள் குறைந்தது.

சரிசெய்யப்பட்ட PAT ஆண்டுக்கு ஆண்டு 82.8 சதவீதம் உயர்ந்து Rs354 million ஆனது; இது Anand Rathi-ன் Rs199 million மதிப்பீட்டை விட அதிகமாகும். வலுவான செயல்பாட்டு லாபம் மற்றும் ஒரு வருடத்திற்கு முன்பிருந்த 30.5 சதவீதத்துடன் ஒப்பிடும்போது 2.5 சதவீத வரி விகிதம் இந்த உயர்வுக்கு உதவின. குறைந்த வரி விகிதம் முந்தைய ஆண்டுகளுக்கான Rs61 million சரிசெய்தல்களைப் பிரதிபலித்தது.

மதிப்பீடுகள் மற்றும் நடுத்தர காலக் கண்ணோட்டம்

MM Forgings-ன் முழுமையாகச் சொந்தமான இயந்திரமயமாக்கப்பட்ட கிராங்க்ஷாஃப்ட் துணை நிறுவனமான DVS Industries-ஐ நிறுவனத்துடன் இணைக்க ஜூன் 29, 2026 அன்று NCLT ஒப்புதல் வழங்கியதைத் தொடர்ந்து, முந்தைய நிதி விவரங்கள் மறுசீரமைக்கப்பட்டன. Anand Rathi தனது FY27E மற்றும் FY28E மதிப்பீடுகளை பின்வருமாறு உயர்த்தியது:

மதிப்பீடு FY27E மாற்றம் FY28E மாற்றம் FY27E FY28E
வருவாய் 0.8% உயர்வு 3.4% உயர்வு Rs18,341 million Rs20,859 million
EBITDA 2.7% உயர்வு 6.9% உயர்வு Rs3,444 million Rs4,126 million
EPS 4.5% உயர்வு 7.1% உயர்வு

FY26 முதல் FY28E வரையிலான காலத்தில் முறையே 16 சதவீதம் மற்றும் 22 சதவீத வருவாய் மற்றும் EBITDA CAGR-ஐ தரகர் கணித்துள்ளார். EBITDA விளிம்பு FY26-ல் 17.8 சதவீதத்தில் இருந்து FY28E-ல் 19.8 சதவீதமாக மேம்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

வளர்ச்சி உந்துதல்கள்

Anand Rathi-ன் வளர்ச்சி கருத்து, FY26 முதல் FY28E வரையிலான காலத்தில் உள்நாட்டு நடுத்தர மற்றும் கனரக வணிக வாகன அளவில் எதிர்பார்க்கப்படும் 8 சதவீத CAGR-ஐ அடிப்படையாகக் கொண்டது. பொருளாதார நடவடிக்கை, மாற்றீட்டுத் தேவை மற்றும் GST சீர்திருத்தங்களுக்குப் பின் சிறிய போக்குவரத்தாளர்களின் தேவை இதை இயக்கும் என தரகர் எதிர்பார்க்கிறார். புதிய ஆர்டர்கள் மற்றும் உமிழ்வு விதிமுறைகளுக்கு முன்பான கொள்முதல் ஆதரவுடன், குறைந்த அடித்தளத்திலிருந்து FY27E மற்றும் FY28E-ல் வெளிநாட்டு வணிக வாகன மீட்சி ஏற்படும் என்றும் அவர் எதிர்பார்க்கிறார்.

நிறுவனம் சார்ந்த வளர்ச்சி உந்துதல்களில் புதிய தயாரிப்புகள், 16,500-டன் பிரஸின் பயன்பாடு மற்றும் அதிகரிக்கும் இயந்திரமயமாக்கல் மற்றும் கனரக ஃபோர்ஜிங் கலவை ஆகியவை அடங்கும். MM Forgings வணிக மற்றும் பயணியர் வாகனங்களுக்காக கியர் பிளாங்குகள், நீண்ட ஷாஃப்ட்கள் மற்றும் பெரிய கிராங்க்ஷாஃப்ட்களை உருவாக்கியுள்ளது. பயணியர் வாகன கிராங்க்ஷாஃப்ட் திறனையும் 40,000 அலகுகளில் இருந்து 50,000 அலகுகளாக உயர்த்தியுள்ளது.

பயணியர் வாகனங்கள் மற்றும் வாகனம் அல்லாத பயன்பாடுகளில் பல்வகைப்படுத்துவதுடன், நடுத்தர காலத்தில் இயந்திரமயமாக்கல் கலவையை FY26-ல் 54 சதவீதத்தில் இருந்து 65-70 சதவீதமாக உயர்த்த நிறுவனம் இலக்கு வைத்துள்ளது.

நிர்வாகக் கண்ணோட்டம் மற்றும் திறன் விரிவாக்கம்

FY27E-ல் சுமார் 18 சதவீத வருவாய் வளர்ச்சியுடன் Rs18,000-19,000 million வருவாயும் 90,000 டன் அளவும் கிடைக்கும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது; Q1 FY27-ல் அளவு 20,200 டன்னாக இருந்தது. இந்திய வணிக வாகனங்கள், பயணியர் வாகனங்கள் மற்றும் டிராக்டர்களில் வலுவான தேவை, ஃபோர்ஜிங் மற்றும் இயந்திரமயமாக்கல் வரிசைகளின் உகந்த பயன்பாடு, மற்றும் US Class-8-க்கான வலுவான தேவை ஆகியவற்றை நிர்வாகம் குறிப்பிட்டது.

உற்பத்தித்திறன், தானியங்குமயமாக்கல் மற்றும் அளவு மூலம் 20 சதவீத EBITDA விளிம்பை நிறுவனம் இலக்காகக் கொண்டுள்ளது. 4,000-டன் பிரஸ் செயல்பாட்டுக்கு வந்துள்ளது; 16,500-டன் பிரஸ் Q4 FY27-ல் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

FY27 மூலதனச் செலவு Rs1,500 million என திட்டமிடப்பட்டுள்ளது; இதில் வளர்ச்சி, இயந்திரமயமாக்கல், மதிப்புக் கூட்டல் மற்றும் தடைகளை நீக்குவதற்காக Rs1,200 million அடங்கும். அடுத்த இரண்டு ஆண்டுகளில் ஆண்டுக்கு சுமார் Rs1,800 million மூலதனச் செலவை Anand Rathi எதிர்பார்க்கிறார். FY26-ல் நிறுவப்பட்ட திறன் 146,000 டன்னாகவும் பயன்பாடு சுமார் 48 சதவீதமாகவும் இருந்தது.

முக்கிய அபாயங்கள்

  • அடிப்படைப் பிரிவுகளில் மந்தமான வளர்ச்சி
  • ஆர்டர் செயலாக்கத்தில் தாமதம்
  • உயர்ந்த மூலப்பொருள் விலைகள்
  • பாதகமான அந்நியச் செலாவணி நகர்வுகள்
அசல் ஆய்வு அறிக்கையைப் பார்க்க / பதிவிறக்க

மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.