enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

சாதனை ஆர்டர் புத்தகம், எரிபொருள்-செல் திறன் விரிவாக்கத்தால் MTAR Technologies பயன் பெறுகிறது

MTAR Technologies Ltd.

புரோக்கர் பரிந்துரை:

Buy

புரோக்கர்: Motilal Oswal Financial Services Ltd. (MOFSL)

30 Jul 2026

துறை: Capital Goods

பரிந்துரை விலை

-

CMP

₹7,039

இலக்கு

₹7,550

No Change

-

முதலீட்டு பார்வை மற்றும் முக்கிய அம்சங்கள்

எதிர்பார்ப்பை மீறிய 1QFY27 செயல்திறன் மற்றும் ஆர்டர் புத்தகத்தில் குறிப்பிடத்தக்க விரிவாக்கத்தைத் தொடர்ந்து, Motilal Oswal Financial Services, MTAR Technologies மீதான தனது வாங்கும் மதிப்பீட்டைத் தக்கவைத்துள்ளது. எரிபொருள் செல்கள், சிவில் அணுசக்தி, விண்வெளி மற்றும் பாதுகாப்பு, மற்றும் தயாரிப்பு தீர்வுகள் மற்றும் தரவு மைய உள்கட்டமைப்பு ஆகிய துறைகளில் வளர்ச்சிக்கு MTAR Technologies சாதகமான நிலையில் இருப்பதாக தரகர் கருதுகிறார்.

காலாண்டின் எதிர்பார்ப்பை மீறிய செயல்திறனைத் தொடர்ந்து Motilal Oswal, FY27E மற்றும் FY28E-க்கான தனது சரிசெய்யப்பட்ட PAT மதிப்பீடுகளை முறையே 9 சதவீதம் மற்றும் 2 சதவீதம் உயர்த்தியது. FY26-FY28 காலத்தில் வருவாய், EBITDA மற்றும் சரிசெய்யப்பட்ட PAT CAGR முறையே 78 சதவீதம், 98 சதவீதம் மற்றும் 118 சதவீதமாக இருக்கும் என அது கணித்துள்ளது.

வலுவான 1QFY27 நிதிச் செயல்திறன்

MTAR Technologies ஒருங்கிணைந்த 1QFY27 வருவாயாக Rs 3,607 million பதிவு செய்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 2.3x உயர்ந்து, Motilal Oswal-ன் Rs 3,132 million மதிப்பீட்டை மீறியது. EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு 3x உயர்ந்து Rs 851 million ஆனது; தரகரின் மதிப்பீடு Rs 673 million ஆக இருந்தது. EBITDA விளிம்பு ஆண்டுக்கு ஆண்டு 550 அடிப்படை புள்ளிகள் உயர்ந்து 23.6 சதவீதமானது; மதிப்பிடப்பட்ட 21.5 சதவீதத்தை விட அதிகம்.

சரிசெய்யப்பட்ட PAT ஆண்டுக்கு ஆண்டு 4.7x உயர்ந்து Rs 502 million ஆனது; இது Rs 399 million மதிப்பீட்டை மீறியது. தயாரிப்பு கலவையில் ஏற்பட்ட மாற்றத்தால் மொத்த விளிம்பு ஆண்டுக்கு ஆண்டு 870 அடிப்படை புள்ளிகள் குறைந்து 45.5 சதவீதமானது. இருப்பினும், விற்பனையின் விகிதமாக ஊழியர் மற்றும் பிற செலவுகள் குறைந்தது செயல்பாட்டு நன்மையைக் காட்டியது.

1QFY27 அளவீடு பதிவானது Motilal Oswal மதிப்பீடு ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம்
வருவாய் Rs 3,607 million Rs 3,132 million 2.3x
EBITDA Rs 851 million Rs 673 million 3x
EBITDA விளிம்பு 23.6% 21.5% 550 அடிப்படை புள்ளிகள் உயர்வு
சரிசெய்யப்பட்ட PAT Rs 502 million Rs 399 million 4.7x
மொத்த விளிம்பு 45.5% 870 அடிப்படை புள்ளிகள் சரிவு

பிரிவு வளர்ச்சி மற்றும் விண்வெளித் துறை வாய்ப்பு

எரிபொருள் செல்கள் முக்கிய வளர்ச்சிப் பங்களிப்பாளராக இருந்தன; வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 2.1x உயர்ந்து Rs 2,208 million ஆனது மற்றும் காலாண்டு வருவாயில் 61 சதவீதப் பங்கைக் கொண்டிருந்தது. தயாரிப்பு மற்றும் பிற வருவாய் 4.7x உயர்ந்து Rs 1,003 million ஆனது; இது வருவாயில் 28 சதவீதம் ஆகும்.

விண்வெளி மற்றும் பாதுகாப்பு வருவாய் 47 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 364 million ஆனது; சிவில் அணுசக்தி வருவாய் 41 சதவீதம் குறைந்து Rs 32 million ஆனது. தகுதிபெற்ற தயாரிப்புகள் முதல் மாதிரி ஒப்புதல்களிலிருந்து வணிக உற்பத்திக்கு நகர்வதால் FY27-ல் விண்வெளி மற்றும் பாதுகாப்பு வருவாய் இரட்டிப்பாகும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது.

FY26-ல் இருந்த Rs 1 billion உடன் ஒப்பிடுகையில், அடுத்த மூன்று முதல் நான்கு ஆண்டுகளில் விண்வெளி மற்றும் பாதுகாப்புப் பிரிவு வருவாய் Rs 6-7 billion-ஐ எட்டும் என நிர்வாகம் கருதுகிறது. பன்னாட்டு வாடிக்கையாளர் ஆர்டர்கள், Rs 2.5 billion-ஐ மீறும் உள்நாட்டு பாதுகாப்பு வாய்ப்புகள் மற்றும் ஆக்சுவேட்டர் அசெம்பிளிகள், விங் பிளாப்கள் மற்றும் எலக்ட்ரோமெக்கானிக்கல் அமைப்புகள் உள்ளிட்ட தயாரிப்புகள் இந்த வாய்ப்புக்கு ஆதரவளிக்கின்றன.

ஆர்டர் புத்தகம் வலுவான தெளிவை வழங்குகிறது

ஜூன் 2026-ல் ஆர்டர் புத்தகம் Rs 51.4 billion ஆக இருந்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 5.5x உயர்ந்து, மார்ச் 2026 நிலையின் இரு மடங்காக இருந்தது. இதைத் தொடர்ந்து 1QFY27-ல் சுமார் Rs 29 billion வரவுகள் கிடைத்தன; இதில் எரிபொருள் செல்களில் இருந்து சுமார் Rs 23.3 billion அடங்கும்.

பின்னர் நிர்வாகம் சுமார் Rs 8 billion மதிப்பிலான கூடுதல் ஆர்டரை அறிவித்தது; இதனால் ஆர்டர் புத்தகம் Rs 59 billion-ஐ கடந்தது. தற்போதைய ஆர்டர்கள் மூன்று ஆண்டுகளுக்குள் நிறைவேற்றப்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது; தூய எரிசக்தி, அணுசக்தி மற்றும் தயாரிப்பு தீர்வுகளில் 2HFY27, 1HFY27-ஐ விட கணிசமாக வலுவாக இருக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

ஆர்டர் புத்தகப் பிரிவு ஆர்டர் புத்தகப் பங்கு
எரிபொருள் செல்கள் 66.7%
அணுசக்தி 13.3%
விண்வெளி மற்றும் பாதுகாப்பு 7.4%
தயாரிப்புகள் மற்றும் பிற 12.6%

வழிகாட்டுதல், திறன் விரிவாக்கம் மற்றும் தரவு மைய வாய்ப்பு

சுமார் 80 சதவீத வருவாய் வளர்ச்சி மற்றும் 24 சதவீத EBITDA விளிம்பு, கூட்டல் அல்லது கழித்தல் 100 அடிப்படை புள்ளிகள் என்ற FY27 வழிகாட்டுதலை நிர்வாகம் மீண்டும் உறுதிப்படுத்தியது; மேலும் இதை மீறி செயல்படும் நம்பிக்கையையும் தெரிவித்தது.

எரிபொருள் செல் கட்டம் 2 செப்டம்பர்-அக்டோபர் 2026-க்குள் செயல்பாட்டுக்கு வர திட்டமிடப்பட்டுள்ளது; இதைத் தொடர்ந்து மார்ச் 2027-க்குள் பல மடங்கு கட்டம் 3 விரிவாக்கம் நடைபெறும். MTAR Technologies சுமார் Rs 450 million மதிப்பிலான ஆரம்ப ஏற்றுமதி நோக்கிலான தரவு மைய உள்கட்டமைப்பு தீர்வுகள் ஆர்டரையும் பெற்றுள்ளது; முதல் மாதிரித் தகுதிகளை நிறைவு செய்து வருகிறது. இதுபோன்ற எட்டு உள்கட்டமைப்பு தொகுப்புகளுக்கு சாத்தியமான ஆண்டு தேவை இருப்பதாக நிர்வாகம் தெரிவித்தது.

அணுசக்தி கண்ணோட்டம் மற்றும் இருப்புநிலைக் குறிப்பு நிலை

சிவில் அணுசக்தி 2HFY27 முதல் வேகம் பெறும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. Rs 5 billion மதிப்பிலான Kaiga 5 மற்றும் 6 ஆர்டர், எதிர்பார்க்கப்படும் புதுப்பிப்பு பணிகள் மற்றும் Rs 8 billion-ஐ மீறும் அணுசக்தி ஆர்டர் புத்தகம் ஆகியவை இந்தப் பிரிவுக்கு ஆதரவாக உள்ளன. அணுசக்தி ஆர்டர்கள் மூன்று முதல் மூன்றரை ஆண்டுகளில் நிறைவேற்றப்படும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது.

செயல்பாட்டு மூலதன செயல்திறன் குறிப்பிடத்தக்க அளவில் மேம்பட்டது; நிகர செயல்பாட்டு மூலதன நாட்கள் மார்ச் 2026-ல் 172 ஆக இருந்தது ஜூன் 2026-ல் 59 ஆகக் குறைந்தது. சிறந்த வாடிக்கையாளர் கட்டண நிபந்தனைகள், வேகமான வசூல் மற்றும் பெறத்தக்க தொகைகள், சரக்குகள் மீதான கடுமையான கண்காணிப்பு ஆகியவை இந்த மேம்பாட்டுக்கு காரணமாகின. FY27-ல் நிகர செயல்பாட்டு மூலதனத்தை 100 நாட்களுக்குக் கீழ் வைத்திருப்பதே நிர்வாகத்தின் இலக்காகும்.

செயல்பாட்டு ரொக்கப் பாய்வு Rs 2.48 billion ஆக இருந்தது; ரொக்கம் மற்றும் முதலீடுகளைக் கருத்தில் கொண்டபின் நிகரக் கடன் நடைமுறையில் மிகக் குறைவாக இருந்தது.

மூலதனச் செலவினத் திட்டம் மற்றும் மதிப்பீடு

MTAR Technologies, FY27-FY28 காலத்தில் சுமார் Rs 5 billion மூலதனச் செலவினத்தைத் திட்டமிட்டுள்ளது; இதில் 70 சதவீதம் தூய எரிசக்திக்கும் 30 சதவீதம் அணுசக்தி, விண்வெளி மற்றும் பாதுகாப்புக்கும் ஒதுக்கப்படும். கூடுதல் மூலதனச் செலவினத்தில் 4-5x சொத்து விற்றுமுதல் இலக்காக நிர்வாகம் வைத்துள்ளது.

Motilal Oswal-ன் Rs 7,550 இலக்கு விலை 50x FY28E EPS அடிப்படையிலானது; FY26-FY28E EPS CAGR-ல் சுமார் 0.4x PEG-ஐக் குறிக்கிறது.

கண்காணிக்க வேண்டிய முக்கிய காரணிகள்

  • எதிர்பார்க்கப்பட்ட காலவரம்புகளுக்குள் விரிவடைந்த ஆர்டர் புத்தகத்தை நிறைவேற்றுதல்.
  • திட்டமிட்ட எரிபொருள்-செல் திறனைச் செயல்பாட்டுக்கு கொண்டுவருதல் மற்றும் தொடர்புடைய விரிவாக்கத்தை வழங்குதல்.
  • செயல்பாட்டு மூலதன மேம்பாட்டைத் தக்கவைத்தல் மற்றும் FY27-ல் நிகர செயல்பாட்டு மூலதன நாட்களை 100-க்குக் கீழ் வைத்தல்.
  • மொத்த விளிம்புகளில் தயாரிப்பு கலவையின் தாக்கம்.
  • புதிய அணுசக்தி, விண்வெளி மற்றும் தரவு-மைய வாய்ப்புகளை நிறைவேற்றக்கூடிய ஆர்டர்களாகவும் வணிக உற்பத்தியாகவும் மாற்றுதல்.
அசல் ஆய்வு அறிக்கையைப் பார்க்க / பதிவிறக்க

மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.