enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-12.99
76,944.28-0.02%

PN Gadgil Jewellers-ன் 46 சதவீத SSSG மற்றும் மார்ஜின் உயர்வு விரிவாக்கம் சார்ந்த வளர்ச்சிக்கு ஆதரவு அளிக்கிறது

PN Gadgil Jewellers Ltd.

புரோக்கர் பரிந்துரை:

Buy

புரோக்கர்: Motilal Oswal Financial Services Ltd.

28 Jul 2026

துறை: Retailing

பரிந்துரை விலை

-

CMP

₹585.35

இலக்கு

₹825

No Change

-

முதலீட்டு பார்வை மற்றும் முக்கிய காரணிகள்

Motilal Oswal Financial Services Limited (MOFSL), PN Gadgil Jewellers மீதான தனது Buy மதிப்பீட்டை மீண்டும் உறுதிப்படுத்தி, அறிக்கை CMP ஆன Rs 679 உடன் ஒப்பிடுகையில் Rs 825 இலக்கு விலையை நிர்ணயித்தது. வலுவான ஒரே-ஸ்டோர் விற்பனை வளர்ச்சி, மார்ஜின் விரிவாக்கம், திட்டமிட்ட ஸ்டோர் சேர்ப்புகள், பழைய தங்க கொள்முதல் அதிகரிப்பு மற்றும் மேம்பட்ட தங்க-விலை ஹெட்ஜிங் ஆகியவை தரகரின் சாதகமான பார்வைக்கு ஆதரவாக உள்ளன.

Q1 FY27-ல் வலுவான செயல்பாட்டு செயல்திறன்

PN Gadgil Jewellers, Q1 FY27-ல் ஒருங்கிணைந்த வருவாயில் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 41 சதவீத வளர்ச்சியுடன் Rs 24.1 பில்லியன் பதிவு செய்தது; இது MOFSL மதிப்பீட்டுக்கு ஏற்ப இருந்தது. சில்லறை வருவாய் விற்பனையில் 78 சதவீதமாக இருந்தது; ஆண்டுக்கு ஆண்டு 56 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 18.9 பில்லியனாகியது. ஒரே-ஸ்டோர் விற்பனை வளர்ச்சி 46 சதவீதமாக இருந்தது; வாடிக்கையாளர் வருகை 26 சதவீதம் உயர்ந்தது, மாற்று விகிதம் 92 சதவீதமாக இருந்தது.

அக்ஷய திருதியையின்போது வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 80 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 2,514 மில்லியனாகியது. தங்க மதிப்பு வளர்ச்சி 54 சதவீதமாக இருந்தது, ஆனால் அளவு பெரும்பாலும் நிலையாக இருந்தது. வெள்ளி மதிப்பு 131 சதவீதம் உயர்ந்தது, அதேவேளை அளவு 7 சதவீதம் சரிந்தது. வைர மதிப்பும் அளவும் முறையே 29 சதவீதம் மற்றும் 26 சதவீதம் உயர்ந்தன. அதிக மாதம் காரணமாக திருமண தேவை Q2 மற்றும் Q3-க்கு மாறியதாக அறிக்கை கூறுகிறது.

Q1 FY27 செயல்பாட்டு அளவீடு செயல்திறன்
ஒருங்கிணைந்த வருவாய் வளர்ச்சி ஆண்டுக்கு ஆண்டு 41% உயர்ந்து Rs 24.1 பில்லியன்
சில்லறை வருவாய் வளர்ச்சி ஆண்டுக்கு ஆண்டு 56% உயர்ந்து Rs 18.9 பில்லியன்
விற்பனையில் சில்லறை பங்கு 78%
ஒரே-ஸ்டோர் விற்பனை வளர்ச்சி 46%
வாடிக்கையாளர் வருகை வளர்ச்சி 26%
மாற்று விகிதம் 92%
அக்ஷய திருதியை வருவாய் வளர்ச்சி ஆண்டுக்கு ஆண்டு 80% உயர்ந்து Rs 2,514 மில்லியன்

மார்ஜின் விரிவாக்கம் மற்றும் எதிர்பார்ப்பை மீறிய லாபம்

லாபத்தன்மை MOFSL-ன் செயல்பாட்டு எதிர்பார்ப்புகளை மீறியது. ஹெட்ஜ் செய்யப்படாத தங்கத்தில் ஏற்பட்ட Rs 97 மில்லியன் சரக்கு லாபத்துக்கு சரிசெய்த பிறகு, மொத்த மார்ஜின் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 30 அடிப்படை புள்ளிகள் உயர்ந்து 12.8 சதவீதம் ஆனது; இது 12.5 சதவீத மதிப்பீட்டை விட அதிகம். பதிக்கப்பட்ட நகைகள் கலவை Q1 FY26-ல் 10.0 சதவீதத்திலிருந்து 10.9 சதவீதமாக மேம்பட்டது. உத்தரப் பிரதேசம் மற்றும் மத்திய இந்தியாவில் உள்ள புதிய ஸ்டோர்கள் 15-18 சதவீத பதிக்கப்பட்ட நகைகள் கலவையை பதிவு செய்தன.

பணியாளர் செலவுகள் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 50 சதவீதம் உயர்ந்தன; செலவுக் கட்டுப்பாட்டால் பிற செலவுகள் சுமார் 5 சதவீதம் மட்டுமே உயர்ந்தன. EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு 73 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 1.7 பில்லியன் ஆனது; இது Rs 1.6 பில்லியன் மதிப்பீட்டை விட அதிகம். EBITDA மார்ஜின் 130 அடிப்படை புள்ளிகள் உயர்ந்து 7.2 சதவீதம் ஆனது; மதிப்பீடு 6.5 சதவீதமாக இருந்தது. அறிவிக்கப்பட்ட சரிசெய்யப்பட்ட PAT ஆண்டுக்கு ஆண்டு 61 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 956 மில்லியன் ஆனது; இது MOFSL-ன் Rs 941 மில்லியன் மதிப்பீட்டுடன் ஒப்பிடப்படுகிறது; PAT மார்ஜின் 4 சதவீதமாக இருந்தது, மதிப்பீடு 3.9 சதவீதம்.

அளவீடு Q1 FY27 அறிவிக்கப்பட்டது MOFSL மதிப்பீடு
சரக்கு லாபத்துக்கு சரிசெய்யப்பட்ட மொத்த மார்ஜின் 12.8% 12.5%
EBITDA Rs 1.7 பில்லியன்; ஆண்டுக்கு ஆண்டு 73% உயர்வு Rs 1.6 பில்லியன்
EBITDA மார்ஜின் 7.2% 6.5%
சரிசெய்யப்பட்ட PAT Rs 956 மில்லியன்; ஆண்டுக்கு ஆண்டு 61% உயர்வு Rs 941 மில்லியன்
PAT மார்ஜின் 4.0% 3.9%

ஸ்டோர் விரிவாக்கம் மற்றும் நிர்வாகத்தின் பார்வை

PN Gadgil Jewellers, Q1 FY27 முடிவில் 36 நகரங்களில் 78 ஸ்டோர்களுடன் இருந்தது; இதில் 48 நிறுவனத்துக்குச் சொந்தமான மற்றும் நிறுவனத்தால் இயக்கப்படும் ஸ்டோர்கள், 17 உரிமையாளருக்குச் சொந்தமான மற்றும் நிறுவனத்தால் இயக்கப்படும் ஸ்டோர்கள், 13 LiteStyle ஸ்டோர்கள் அடங்கும். காலாண்டில் எந்த ஸ்டோரும் சேர்க்கப்படவில்லை.

FY27-ல் சுமார் 25 ஸ்டோர்களை சேர்க்கும் திட்டத்தை நிறுவனம் தக்கவைத்துள்ளது; பெரும்பாலான சேர்ப்புகள் Q3 மற்றும் Q4 FY27-ல் நிகழும் என்றும், உரிமையாளர் பங்களிப்பு அதிகமாக இருக்கும் என்றும் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. நடுத்தர கால இலக்குகள் FY28-க்குள் 140 ஸ்டோர்கள் மற்றும் FY29-க்குள் 177 ஸ்டோர்கள் ஆகும். உத்தரப் பிரதேசத்தில் வலுவான நுகர்வோர் வரவேற்பால் FY27-ல் மாநிலத்தில் 8-10 உரிமையாளர் ஸ்டோர்களைத் தொடங்க திட்டமிடப்பட்டுள்ளது.

இரண்டாம் பாதியில் விரிவாக்கம் வேகமடையும்போது செயல்பாட்டு செலவுகள் இயல்புநிலைக்கு வரும் என்றும், விற்பனையின் சுமார் 3 சதவீதத்தில் இருக்கும் என்றும் நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது. FY26-ல் ஏற்பட்ட ஒருமுறை சந்தைப்படுத்தல் செலவு FY27-ல் மீண்டும் ஏற்படாது என்றும், இது லாபத்தன்மைக்கு ஆதரவளிக்கும் என்றும் எதிர்பார்க்கிறது.

மதிப்பீடுகள் மற்றும் வளர்ச்சி பார்வை

சிறந்த செயல்பாட்டு செயல்திறன் காரணமாக MOFSL, FY27 மற்றும் FY28 EPS மதிப்பீடுகளை முறையே 8 சதவீதம் மற்றும் 10 சதவீதம் உயர்த்தியது. FY27-க்கான விற்பனை மதிப்பீட்டை 3 சதவீதமும் FY28-க்கானதை 5 சதவீதமும் குறைத்தது.

முன்னறிவிப்பு அளவீடு MOFSL மதிப்பீடு
FY27 வருவாய் Rs 131.1 பில்லியன்
FY27 EBITDA Rs 7.9 பில்லியன்
FY27 சரிசெய்யப்பட்ட PAT Rs 4.9 பில்லியன்
FY26-28E வருவாய் CAGR 19%
FY26-28E EBITDA CAGR 25%
FY26-28E சரிசெய்யப்பட்ட PAT CAGR 20%

மூலோபாய முயற்சிகள், ஹெட்ஜிங் மற்றும் கடன்

PN Gadgil Jewellers தனது Suvarna Swarajya முயற்சியின் மூலம் பழைய தங்க கொள்முதல் பங்களிப்பை சுமார் 40 சதவீதத்திலிருந்து 50 சதவீதமாக உயர்த்த இலக்கு வைத்துள்ளது. நிறுவனம் ஹெட்ஜ் கவரேஜை தற்போதைய சுமார் 70 சதவீதத்திலிருந்து அருகாமைக் காலத்தில் 80 சதவீதத்துக்கு மேல் மற்றும் இறுதியில் சுமார் 100 சதவீதமாக உயர்த்தவும் திட்டமிட்டுள்ளது.

நிர்வாகம் Rs 15 பில்லியன் மொத்த கடனை அறிவித்தது; இதில் Rs 3-4 பில்லியன் தங்க உலோகக் கடன்கள் அடங்கும். FY29-க்குள் Rs 5-6 பில்லியன் கடனைக் குறைக்க இலக்கு வைத்துள்ளது.

அசல் ஆய்வு அறிக்கையைப் பார்க்க / பதிவிறக்க

மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.