BUY
₹1,047
₹1,020
₹1,131
8.02%
Prabhudas Lilladher, Premier Energies மீதான தனது Accumulate பரிந்துரையைத் தொடர்ந்ததுடன், இலக்கு விலையை Rs1,138 இலிருந்து Rs1,131 ஆகத் திருத்தியது. வலுவான செயலாக்கம், உள்நாட்டு DCR தேவை, கணிசமான ஆர்டர் புத்தகம், திறன் உயர்வு, செயல்பாட்டு நெம்புகோல் மற்றும் பின்தொடர் ஒருங்கிணைப்பு ஆகியவை நேர்மறையான பார்வைக்கு ஆதரவளிக்கின்றன.
தரகர் Premier Energies-ஐ மார்ச் 2028E EV/EBITDA-வின் 12 மடங்கில் மதிப்பிட்டுள்ளது; இது FY28E PE-வின் 22 மடங்கைக் குறிக்கிறது.
Premier Energies, Q1 FY27-ல் Rs24.6 billion வருவாயைப் பதிவு செய்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 35.3 சதவீதம் உயர்ந்து, PL Research-ன் Rs24.7 billion மதிப்பீட்டுக்கு பெருமளவில் இணங்கியது. EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு 30.3 சதவீதம் உயர்ந்து Rs7.1 billion ஆக இருந்தது; இது மதிப்பீட்டை விட 1.1 சதவீதம் அதிகம். EBITDA விளிம்பு ஆண்டுக்கு ஆண்டு 110 அடிப்படைப் புள்ளிகள் குறைந்து 29.0 சதவீதமாக இருந்தது; ஆனால் தரகரின் மதிப்பீட்டை விட 50 அடிப்படைப் புள்ளிகள் அதிகமாக இருந்தது.
பதிவான PAT ஆண்டுக்கு ஆண்டு 50.4 சதவீதம் உயர்ந்து Rs4.6 billion ஆக இருந்தது; இது தரகரின் Rs3.8 billion மதிப்பீட்டை விட 22.7 சதவீதம் அதிகம். உள்நாட்டு வருவாய் Rs24.4 billion ஆக இருந்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 35.3 சதவீதம் உயர்ந்தது.
| Q1 FY27 அளவீடு | பதிவானது | ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் | PL Research மதிப்பீடு |
|---|---|---|---|
| வருவாய் | Rs24.6 billion | 35.3% உயர்வு | Rs24.7 billion |
| EBITDA | Rs7.1 billion | 30.3% உயர்வு | மதிப்பீட்டை விட 1.1% அதிகம் |
| EBITDA விளிம்பு | 29.0% | 110 bps சரிவு | மதிப்பீட்டை விட 50 bps அதிகம் |
| PAT | Rs4.6 billion | 50.4% உயர்வு | மதிப்பீட்டை விட 22.7% அதிகம் |
மாட்யூல் மற்றும் செல் வருவாய் முறையே Rs17.4 billion மற்றும் Rs5.9 billion ஆக இருந்தது; Transcon, Rs985 million பங்களித்தது.
Premier Energies தனது 5.6 GW முழுமையாக தானியங்கியான Seetharampur மாட்யூல் வசதியை இயக்கத் தொடங்கியது; இதனால் மொத்த மாட்யூல் திறன் 11.1 GW ஆக உயர்ந்தது. Naidupeta-வில் அதன் 7 GW TOPCon செல் வசதி மேம்பட்ட இயக்கத் தயாரிப்பு நிலையில் இருந்தது; ஆகஸ்ட் 2026 இறுதியில் சோதனை ஓட்டங்களும், செப்டம்பர் 2026 முதல் முதல் வருவாயும் இலக்காக நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளன.
Q1 FY27 மாட்யூல் உற்பத்தி 953 MW ஆகவும் செல் உற்பத்தி 844 MW ஆகவும் இருந்தது. Naidupeta TOPCon செல் வசதி நவம்பர் 2026-க்குள் 50-60 சதவீத பயன்பாட்டையும், மார்ச் 2027-க்குள் 70 சதவீத பயன்பாட்டையும் எட்ட இலக்கு வைத்துள்ளது.
ஜூன் 2026-ல் ஆர்டர் புத்தகம் Rs150 billion அல்லது 9.9 GW ஆக இருந்தது. அது முழுவதும் உள்நாட்டைச் சேர்ந்ததாகவும், காலாண்டுக்கு காலாண்டு 7.1 சதவீதம் அதிகரித்ததாகவும் இருந்தது. ஆர்டர் புத்தகத்தில் 40 சதவீதம் மாட்யூல்கள், 58 சதவீதம் செல்கள் மற்றும் 2 சதவீதம் மின்மாற்றிகள் இடம்பெற்றன. Q1 FY27 ஆர்டர் வரவு Rs33.0 billion ஆக இருந்தது.
ஆர்டர் புத்தகத்தில் சுமார் 40-45 சதவீதம் FY28 செயலாக்கத்துக்காக திட்டமிடப்பட்டுள்ளதாக நிர்வாகம் தெரிவித்தது; இது FY27-க்கு அப்பாலான வருவாய் தெளிவுநிலைக்கு ஆதரவளிக்கிறது. DCR தேவை வலுவாகத் தொடர்ந்தது; விற்பனை FY28 வரை நீண்டுள்ளது. PM Surya Ghar, PM KUSUM மற்றும் வணிக, தொழில்துறை திட்டங்கள் FY27 மற்றும் FY28 தேவைப் பார்வைக்கு ஆதரவளிக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
அளவு, செயல்பாட்டு நெம்புகோல் மற்றும் பின்தொடர் ஒருங்கிணைப்பால் ஆதரிக்கப்படும் சுமார் 29-30 சதவீத நிலையான EBITDA விளிம்புகளுக்கு நிர்வாகம் வழிகாட்டுதல் அளித்தது. துறையில் அதிக விநியோகம் காரணமாக DCR அல்லாத மாட்யூல் கிடைப்புகள் மென்மையடைந்தன; அதேவேளையில் DCR மாட்யூல் மற்றும் செல் விலைகள் நிலையாக இருந்தன. தற்காலிக ALMM-II தளர்வு, அடுத்த இரண்டு முதல் மூன்று மாதங்களில் எதிர்பார்க்கப்படும் DCR அல்லாத மாட்யூல் ஆர்டர்களின் வரவுக்கு வழிவகுத்தது.
நிகரக் கடன் Q4 FY26-ல் Rs10.4 billion ஆக இருந்ததிலிருந்து Q1 FY27-ல் Rs16.4 billion ஆக உயர்ந்தது. Q1 FY27 மூலதனச் செலவு Rs15.0 billion ஆக இருந்தது; இது முக்கியமாக Seetharampur மற்றும் Naidupeta சூரியசக்தி திட்டங்கள் மற்றும் Transcon-க்காக இருந்தது.
ஒருங்கிணைப்புக்குப் பிறகு, Transcon Q1 FY27-ல் Rs1.1 billion வருவாயையும் 27 சதவீத EBITDA விளிம்பையும் பதிவு செய்தது. திறன் விரிவாக்கம், அதிக HV மற்றும் EHV தயாரிப்பு கலவை மற்றும் ஏற்றுமதி வாய்ப்புகள் மூலம் அடுத்த மூன்று ஆண்டுகளில் FY26-ஐ விட மின்மாற்றி வருவாய் மூன்று மடங்குக்கும் அதிகமாகும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது.
6 GWh BESS திட்டத்தின் கட்டம் I நடைபெற்று வந்தது; இரண்டு முதல் மூன்று மாதங்களுக்குள் தொழில்நுட்ப பங்குதாரர் இறுதி செய்யப்படுவார் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
சிறந்த செயலாக்கம் மற்றும் வருவாய் தெளிவுநிலையைக் குறிப்பிட்டு PL Research, FY27E மற்றும் FY28E EPS மதிப்பீடுகளை முறையே 8.9 சதவீதம் மற்றும் 3.8 சதவீதம் உயர்த்தியது. FY26-FY28E வருவாய், EBITDA மற்றும் PAT-க்கு முறையே 46.2 சதவீதம், 37.4 சதவீதம் மற்றும் 25.2 சதவீத கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சியை தரகர் கணித்துள்ளது.
Rs1,131 என்ற திருத்தப்பட்ட இலக்கு விலை, மார்ச் 2028E EV/EBITDA-வின் 12 மடங்கில் Premier Energies-க்கு தரகர் செய்துள்ள மதிப்பீட்டை பிரதிபலிக்கிறது; இது FY28E PE-வின் 22 மடங்கைக் குறிக்கிறது.
மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.
பதிப்புரிமை 2026 டிஎஸ்ஐஜே வெல்த் அட்வைசரி பிரைவேட் லிமிடெட் (முன்னர் டிஎஸ்ஐஜே பிரைவேட் லிமிடெட் என்று அழைக்கப்பட்டது)