BUY
₹1,064
₹1,203.6
₹1,307
22.84%
நான்கு ஆண்டுகளில் நிறுவனத்தின் சிறந்த முதல் காலாண்டு செயல்பாட்டு செயல்திறன் இதுவாக இருந்ததாகக் கூறி, Prabhudas Lilladher PVR Inox மீதான தனது BUY மதிப்பீட்டைத் தக்கவைத்தது. மேம்பட்ட விலை-அளவு கலவை, செலவுக் கட்டுப்பாடு, வலுவான இருப்புநிலைக் குறிப்பு மற்றும் சொத்து-குறைந்த FOCO மாதிரியை அதிகளவில் ஏற்றுக்கொள்வது ஆகியவற்றின் கலவை பணப்புழக்கம், மூலதன செயல்திறன் மற்றும் வருவாய் விகிதங்களுக்கு ஆதரவளிக்கும் என தரகர் கருதுகிறது.
ஒருங்கிணைந்த வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 11.9% மற்றும் காலாண்டுக்கு காலாண்டு 4.8% உயர்ந்து Q1 FY27 இல் Rs 16,222 million ஆக இருந்தது; இது Prabhudas Lilladher இன் Rs 16,523 million மதிப்பீட்டை விட சற்றுக் குறைவாகும். Bhoot Bangla, Cocktail-2, Michael, Obsession மற்றும் Dhurandhar: The Revenge வசூலின் தொடர்ச்சியான தாக்கத்தால் பார்வையாளர்கள் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 7.6% உயர்ந்து 36.6 million ஆகினர்.
| Q1 FY27 அளவீடு | பதிவானது | தரகர் மதிப்பீடு |
|---|---|---|
| ஒருங்கிணைந்த வருவாய் | Rs 16,222 million | Rs 16,523 million |
| பார்வையாளர்கள் | 36.6 million; ஆண்டுக்கு ஆண்டு 7.6% உயர்வு | — |
| சராசரி மொத்த டிக்கெட் விலை | Rs 273; ஆண்டுக்கு ஆண்டு 7.5% உயர்வு | Rs 268 |
| ஒருவருக்கான மொத்த உணவு மற்றும் பானச் செலவு | Rs 161; ஆண்டுக்கு ஆண்டு 8.8% உயர்வு | Rs 160 |
| இருக்கை நிரப்பல் | 25.3% | — |
| Pre-Ind AS சரிசெய்யப்பட்ட EBITDA | Rs 2,092 million; ஆண்டுக்கு ஆண்டு 104.7% உயர்வு | — |
| Pre-Ind AS சரிசெய்யப்பட்ட EBITDA மார்ஜின் | 12.9% | 11.3% |
| Ind AS சரிசெய்யப்பட்ட PAT | Rs 705 million | Rs 433 million |
வலுவான செயல்பாட்டு முடிவு முக்கியமாக மார்ஜின் சார்ந்ததாக இருந்தது. Pre-Ind AS சரிசெய்யப்பட்ட EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு இரு மடங்குக்கும் அதிகமாக உயர்ந்து Rs 2,092 million ஆனது; மார்ஜின் Q1 FY26 இன் 7.1% இலிருந்து 12.9% ஆக விரிவடைந்து, தரகரின் 11.3% எதிர்பார்ப்பையும் மீறியது. Rs 5,200 million மதிப்பீட்டுக்கு எதிராக Rs 4,529 million ஆகக் குறைந்த பிற செலவுகளும், மதிப்பிடப்பட்ட Rs 1,240 million உடன் ஒப்பிடுகையில் Rs 1,180 million ஆகக் குறைந்த உணவு மற்றும் பானச் செலவுகளும் சிறப்பான முடிவுக்கு ஆதரவளித்தன.
Ind AS சரிசெய்யப்பட்ட PAT Rs 705 million ஆக இருந்தது; Q1 FY26 இல் Rs 264 million இழப்பும் தரகர் மதிப்பீடான Rs 433 million உம் இருந்தன. பதிவான PAT Rs 565 million ஆக இருந்தது; ஒரு வருடம் முன்பு பதிவான இழப்பு Rs 474 million ஆக இருந்தது.
தொடர்ச்சியான இலவச பணப்புழக்க உருவாக்கம் மற்றும் ஒழுங்கான மூலதன ஒதுக்கீட்டின் ஆதரவுடன், ஜூன் 2026 நிலவரப்படி PVR Inox Rs 807 million நிகர ரொக்க நிலைக்கு மாறியதாக நிர்வாகம் தெரிவித்தது.
FY27E இல் 100 திரைகளைத் திறக்க நிறுவனம் எதிர்பார்க்கிறது; இது 80 நிகர சேர்க்கைகளைக் குறிக்கிறது. மூலதன-குறைந்த மாதிரியை ஏற்று, உயர் மதிப்புள்ள சொத்துகளின் புதுப்பிப்புக்கு முன்னுரிமை அளிப்பதால் FY27E மூலதனச் செலவு சுமார் Rs 3,500 million ஆகக் குறைக்கப்பட்டுள்ளது. FOCO மாதிரி மூலம் குறைந்த ஊடுருவலுள்ள Tier 2 மற்றும் Tier 3 நகரங்களில் விரிவாக்கத்தால் FY28E முதல் திரை சேர்க்கைகள் வேகமடையும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. FY27E திரை சேர்க்கைகளில் 79% சொத்து-குறைந்த வழியில் இருக்கும் என Prabhudas Lilladher மதிப்பிடுகிறது.
FY26–FY28E காலகட்டத்தில் பார்வையாளர்களில் 4.7% என்ற மிதமான CAGR ஐ Prabhudas Lilladher எதிர்பார்க்கிறது. செலவுக் கட்டுப்பாடு மற்றும் திரை மாற்றத்தால் Pre-Ind AS EBITDA மார்ஜின்கள் FY27E இல் 14.1% ஆகவும் FY28E இல் 15.7% ஆகவும் இருக்கும் என கணிக்கப்பட்டுள்ளது.
| நிதியாண்டு | வருவாய் | EBITDA | EBITDA மார்ஜின் | சரிசெய்யப்பட்ட EPS |
|---|---|---|---|---|
| FY27E | Rs 74,163 million | Rs 23,198 million | 14.1% | Rs 32.9 |
| FY28E | Rs 81,784 million | Rs 26,186 million | 15.7% | Rs 56.9 |
FY27E மற்றும் FY28E EPS மதிப்பீடுகள் முறையே 1.2% மற்றும் 1.6% குறைக்கப்பட்டன.
தரகரின் Rs 1,307 இலக்கு விலை FY28E pre-Ind AS EBITDA இன் 9.5 மடங்கை அடிப்படையாகக் கொண்டது; இலக்கு மடங்கில் மாற்றமில்லை. Prabhudas Lilladher படி, பங்கு FY27E இன் 10 மடங்கு மற்றும் FY28E இன் 8 மடங்கு pre-Ind AS EBITDA இல் வர்த்தகமாகிறது.
மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.
பதிப்புரிமை 2026 டிஎஸ்ஐஜே வெல்த் அட்வைசரி பிரைவேட் லிமிடெட் (முன்னர் டிஎஸ்ஐஜே பிரைவேட் லிமிடெட் என்று அழைக்கப்பட்டது)