enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

H2 FY27 பிளாக்பஸ்டர் பட்டியலால் PVR Inox-க்கு அதிக பார்வையாளர் வருகை மற்றும் மார்ஜின் எதிர்பார்ப்பு

PVR Inox Ltd.

புரோக்கர் பரிந்துரை:

BUY

புரோக்கர்: ICICI Securities - Retail Equity Research / ICICI Direct Research

27 Jul 2026

துறை: Media & Entertainment

பரிந்துரை விலை

₹1,120

CMP

₹1,203.6

இலக்கு

₹1,400

ஏற்றம்

25.00%

முதலீட்டு பார்வை மற்றும் மதிப்பீடு

ஜூலை 27, 2026 முடிவுகள் புதுப்பிப்பில், ICICI Securities, PVR Inox மீதான தனது BUY பார்வையைத் தக்கவைத்து, மல்டிபிளக்ஸ் இயக்குநரை நுகர்வுக்கான பிரதிநிதியாகக் குறிப்பிட்டது. அதிகரிக்கும் பார்வையாளர்கள் வருகை, விரிவான FY27 உள்ளடக்கப் பட்டியல், செயல்பாட்டு ஆதாயம், தொடர்ச்சியான செலவுச் சீரமைப்பு மற்றும் வலுப்பெறும் இருப்புநிலை ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் இந்த நேர்மறை நிலைப்பாடு உள்ளது.

ICICI Securities, PVR Inox-ஐ Ind AS 116 தவிர்த்து FY28E EBITDA-வின் 10 மடங்கு என மதிப்பிட்டு, Rs 1,400 இலக்கு விலையைத் தக்கவைத்துள்ளது.

Q1 FY27 செயல்பாட்டு செயல்திறன்

PVR Inox ஆரோக்கியமான Q1 FY27 செயல்பாட்டு செயல்திறனைப் பதிவு செய்தது. பாக்ஸ் ஆபிஸ் வருவாய் 15 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 837 கோடியாக இருந்த ஆதரவுடன், வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 10.4 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 1,622 கோடியாகியது. பார்வையாளர்கள் வருகை ஆண்டுக்கு ஆண்டு 7.6 சதவீதம் உயர்ந்து 36.6 மில்லியனாகியது; அதேவேளை நிரப்புதல் விகிதம் 22.9 சதவீதத்திலிருந்து 25.3 சதவீதமாக மேம்பட்டது.

அளவுகோல் Q1 FY27 ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் / ஒப்பீடு
வருவாய் Rs 1,622 கோடி 10.4% உயர்வு
பாக்ஸ் ஆபிஸ் வருவாய் Rs 837 கோடி 15% உயர்வு
பார்வையாளர்கள் வருகை 36.6 மில்லியன் 7.6% உயர்வு
நிரப்புதல் விகிதம் 25.3% Q1 FY26-ல் 22.9%
சராசரி டிக்கெட் விலை Rs 273 7.5% உயர்வு
உணவு மற்றும் பான வருவாய் Rs 594 கோடி 13.4% உயர்வு
ஒருவருக்கான செலவு Rs 161 8.8% உயர்வு; மதிப்பு வளர்ச்சி 70% மற்றும் அளவு வளர்ச்சி 30%
விளம்பர வருவாய் Rs 107 கோடி சுமார் 2% சரிவு

AI-அடிப்படையிலான மாறும் விலையிடல், அதிக பிரீமியம்-வடிவக் கலவை மற்றும் பிரீமியம் ஹாலிவுட் வெளியீடுகள் சராசரி டிக்கெட் விலைக்கு ஆதரவளித்தன. உணவு மற்றும் பான வருவாய் 13.4 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 594 கோடியாகியது; ஒருவருக்கான செலவு 8.8 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 161 ஆகியது. இதில் மதிப்பு வளர்ச்சி 70 சதவீதமும் அளவு வளர்ச்சி 30 சதவீதமும் பங்களித்தன.

மார்ஜின்கள், லாபத்தன்மை மற்றும் விளம்பரம்

விளம்பர வருவாய் பலவீனமான அம்சமாக இருந்தது; விளம்பரதாரர்கள் பெரிய வெளியீடுகளில் கவனம் செலுத்தியதால் அது ஆண்டுக்கு ஆண்டு சுமார் 2 சதவீதம் சரிந்து Rs 107 கோடியாகியது. பிளாக்பஸ்டர் வெளியீடுகளுடன் H2 FY27-ல் விளம்பர வருவாய் மீளும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது.

Ind AS 116 தவிர்த்து EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு 119 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 210 கோடியாகியது; தொடர்புடைய மார்ஜின் 643 அடிப்படை புள்ளிகள் விரிவடைந்து 12.9 சதவீதமாகியது. இது வலுவான செயல்பாட்டு செயல்திறன் மற்றும் செலவுச் சீரமைப்பைப் பிரதிபலிக்கிறது. Ind AS 116 தவிர்த்து வரிக்குப் பிந்தைய லாபம் சுமார் Rs 70.5 கோடியாக இருந்தது; Q1 FY26-ல் இழப்பு இருந்தது.

அறிக்கையிடப்பட்ட நிதிநிலைகளில், EBITDA Rs 528.5 கோடியாக இருந்தது, ஆண்டுக்கு ஆண்டு 33.0 சதவீதம் உயர்ந்தது; வரிக்குப் பிந்தைய லாபம் Rs 56.5 கோடியாக இருந்தது, Q1 FY26-ல் Rs 54.0 கோடி இழப்பு இருந்ததுடன் ஒப்பிடுகையில்.

உள்ளடக்க முன்னோக்கு மற்றும் H2 FY27 இயக்கிகள்

Q1 FY27-க்கு நிலையான இந்தி உள்ளடக்கம் மற்றும் ஆங்கிலம், பிராந்தியப் படங்களின் ஆரோக்கியமான செயல்திறன் ஆதரவளித்ததாக தரகர் குறிப்பிடுகிறார். காலாண்டில் இந்தியாவின் பாக்ஸ் ஆபிஸ் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 20 சதவீதம் வளர்ந்தது; Rs 500 கோடிக்கு மேல் வசூலித்த சில படங்களைச் சார்ந்திருப்பதற்குப் பதிலாக, பல்வகை உள்ளடக்கப் பட்டியல் இதற்கு ஆதரவளித்தது.

Drishyam 3, Ramayana Part 1, King, Love and War, Toxic, Jailer 2, Avengers: Doomsday, Spider-Man: Brand New Day மற்றும் Dune 3 உள்ளிட்ட வெளியீடுகளின் ஆதரவுடன் H2 FY27 வலுவாக இருக்கும் என ICICI Securities எதிர்பார்க்கிறது.

திரை விரிவாக்கம் மற்றும் மூலதன ஒதுக்கீடு

FY27-ல் 90-100 மொத்த திரை சேர்ப்புகள் மற்றும் சுமார் 80 நிகர சேர்ப்புகளுக்கு நிர்வாகம் வழிகாட்டியுள்ளது; இருப்பினும் தாமதமான ஒழுங்குமுறை ஒப்புதல்கள் சில திறப்புகளை Q2 மற்றும் Q3-க்கு மாற்றியுள்ளன. விரிவாக்கத்தில் FOCO மற்றும் பிற குறைந்த-சொத்து வடிவங்கள் அதிக பங்கைக் கொண்டிருப்பதால், FY27 மூலதனச் செலவு வழிகாட்டுதல் Rs 400 கோடியிலிருந்து சுமார் Rs 350 கோடியாகக் குறைக்கப்பட்டது.

பிரீமியம் சொத்துகளைப் புதுப்பிப்பதற்கும் அதிக மூலதனச் செலவு ஒதுக்கப்படும். குறிப்பிடத்தக்க அளவில் கடன் சார்பை அதிகரிக்காமல் ஐந்து ஆண்டுகளில் சுமார் 1,000 திரைகளைச் சேர்ப்பதற்கான நீண்டகால வாய்ப்பும், போதிய சேவை இல்லாத கிட்டத்தட்ட 300 டியர் 2 மற்றும் டியர் 3 நகரங்களும் இருப்பதாக நிர்வாகம் கருதுகிறது.

இருப்புநிலை மற்றும் கூடுதல் வருவாய் வாய்ப்புகள்

முந்தைய காலாண்டின் Rs 162 கோடி நிகரக் கடனுக்கு எதிராக Rs 80 கோடி நிகர ரொக்கத்தைப் பதிவு செய்து PVR Inox நிகரக் கடனற்ற நிறுவனமானது. செயல்பாட்டு ரொக்க ஓட்டம், குறைந்த-சொத்து விரிவாக்கம், மையமல்லாத சொத்து பணமாக்கல் மற்றும் திரை சீரமைப்பு ஆகியவை இந்த முன்னேற்றத்திற்கு உதவின.

ஆன்லைன் டிக்கெட்டிங் ஊடுருவல் 69 சதவீதத்தை எட்டியது; வசதிக் கட்டண வருமானம் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 29 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 62 கோடியாகியது. செயலி மற்றும் வலை பணமாக்கலிலிருந்து ஆண்டுமயமாக்கப்பட்ட Rs 2-3 கோடி வாய்ப்பு இருப்பதையும் நிர்வாகம் சுட்டிக்காட்டியது. IPL மற்றும் FIFA World Cup நேரடி ஒளிபரப்புகள் போன்ற மாற்று நிகழ்ச்சிகளின் கலப்பு டிக்கெட் விலை சினிமாவை விட அதிகமாக உள்ளது.

தரகர் மதிப்பீடுகள்

அளவுகோல் FY27E FY28E
பார்வையாளர்கள் வருகை 177 மில்லியன்
பாக்ஸ் ஆபிஸ் வருவாய் Rs 4,216 கோடி
உணவு மற்றும் பான வருவாய் Rs 2,672 கோடி
Ind AS 116 தவிர்த்து EBITDA மார்ஜின் 14.4% 15.5%

Ind AS 116 தவிர்த்து EBITDA மார்ஜின் FY27E-ல் 14.4 சதவீதமாகவும் FY28E-ல் 15.5 சதவீதமாகவும் இருக்கும் என ICICI Securities மதிப்பிடுகிறது; FY25-ல் இது 13.1 சதவீதமாக இருந்தது.

முக்கிய அபாயங்கள்

  • பலவீனமான உள்ளடக்க செயல்திறன்.
  • விளம்பர வருவாயில் எதிர்பார்த்ததை விட மெதுவான மீட்பு.
அசல் ஆய்வு அறிக்கையைப் பார்க்க / பதிவிறக்க

மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.