BUY
₹1,510
₹1,535.9
₹2,000
32.45%
RACL Geartech Limited குறித்த ஆகஸ்ட் 26, 2026 நிறுவனப் புதுப்பிப்பில், ICICI Securities Retail Research BUY மதிப்பீட்டைத் தக்கவைத்து, 30 மடங்கு FY28E P/E அடிப்படையில் நிறுவனத்தின் மதிப்பை Rs 2,000 ஒரு பங்குக்கு என நிர்ணயித்தது.
புதிய திட்டங்களின் உற்பத்தி அதிகரிப்பால் கிடைக்கும் பல ஆண்டுகளுக்கான வருவாய் தெளிவுத்தன்மை, முக்கிய வாடிக்கையாளர்களின் மீட்சி, வலுவான ஏற்றுமதி வணிகம் மற்றும் மூலோபாய திறன் முதலீடு ஆகியவற்றை அடிப்படையாகக் கொண்டு தரகரின் நேர்மறையான பார்வை அமைந்துள்ளது. கியர்கள் மற்றும் ஷாஃப்ட்கள் உள்ளிட்ட உயர்-துல்லிய, பாதுகாப்புக்கு முக்கியமான வாகன உதிரிபாகங்களின் சிறப்பு உலகளாவிய வழங்குநராக RACL ஐ ICICI Securities விவரிக்கிறது; நிறுவனம் உயர்தர மற்றும் சிக்கலான பயன்பாடுகளில் கவனம் செலுத்துகிறது.
RACL ஆரோக்கியமான ஒருங்கிணைந்த Q1 FY27 முடிவுகளைப் பதிவு செய்தது. மொத்த செயல்பாட்டு வருமானம் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 31.5 சதவீதமும் தொடர்ச்சியாக 0.5 சதவீதமும் அதிகரித்து Rs 132.4 கோடியாக இருந்தது. EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு 69.7 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 31.9 கோடியாக இருந்தது; EBITDA விளிம்பு Q1 FY26 இல் 18.7 சதவீதம் மற்றும் Q4 FY26 இல் 22.2 சதவீதமாக இருந்ததிலிருந்து 24.1 சதவீதமாக விரிவடைந்தது.
பதிவான PAT Rs 8.9 கோடியாக இருந்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 7.7 சதவீதம் உயர்ந்தாலும், பிற வருமானத்தில் கூர்மையான சரிவு மற்றும் அதிக வரி காரணமாக தொடர்ச்சியாக 27.9 சதவீதம் குறைந்தது.
| விவரங்கள் | Q1 FY27 | ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் | தொடர்ச்சியான மாற்றம் |
|---|---|---|---|
| மொத்த செயல்பாட்டு வருமானம் | Rs 132.4 கோடி | 31.5% அதிகரிப்பு | 0.5% அதிகரிப்பு |
| EBITDA | Rs 31.9 கோடி | 69.7% அதிகரிப்பு | — |
| EBITDA விளிம்பு | 24.1% | Q1 FY26 இல் 18.7% | Q4 FY26 இல் 22.2% |
| பதிவான PAT | Rs 8.9 கோடி | 7.7% அதிகரிப்பு | 27.9% குறைவு |
நிர்வாகம் சுமார் Rs 570 கோடி என்ற FY27 வருவாய் வழிகாட்டுதலைத் தக்கவைத்தது; இது சுமார் 16 முதல் 17 சதவீத வளர்ச்சியைக் குறிக்கிறது. மேலும், 15 முதல் 20 சதவீதம் என்ற நிலையான வளர்ச்சிப் பாதையை எதிர்பார்க்கிறது. எந்த ஒரு தனிப்பட்ட வாடிக்கையாளரும் வருவாயில் சுமார் 15 முதல் 20 சதவீதத்துக்கு மேல் பங்களிப்பதில்லை என்றும் அது குறிப்பிட்டது.
விற்பனையில் ஏற்றுமதியின் பங்கு சுமார் 75 சதவீதமாக உள்ளது; FY26 இல் மொத்த வணிகத்தில் ஐரோப்பாவின் பங்கு சுமார் 69 சதவீதமாக இருந்தது. உலகளாவிய OEMs உடன் தனிப்பட்ட முக்கியமான டிரான்ஸ்மிஷன் மற்றும் எஞ்சின் உதிரிபாகங்களுக்கு RACL கொண்டுள்ள ஒரே-மூல நிலையை முக்கிய போட்டி நன்மையாக ICICI Securities கருதுகிறது; ஏனெனில் ஒரு வாகனத் திட்டத்தின் ஆயுட்காலம் முழுவதும் நிறுவனம் வழங்குநராகத் தொடர முடியும்.
RACL FY27 இல் Rs 77 கோடி மூலதனச் செலவைத் திட்டமிட்டுள்ளது; இதில் பழமையான வெப்ப-சிகிச்சை உள்கட்டமைப்பை மாற்றி நவீனப்படுத்த சுமார் Rs 40 கோடியும், கூடுதல் திறனுக்காக Rs 30 முதல் 35 கோடியும் அடங்கும்.
நிறுவனம் சிவில் விண்வெளி, ஆக்சுவேட்டர்கள், மனிதவடிவ ரோபோட்டிக்ஸ், பாதுகாப்பு மற்றும் தொழில்துறை பயன்பாடுகளில் நீண்டகால வாகனமல்லாத வாய்ப்புகளையும் மதிப்பீடு செய்து வருகிறது.
தரகர் FY26-FY28E காலத்திற்கு விற்பனையில் 18 சதவீத CAGR ஐ கணித்துள்ளது. அதன் மதிப்பீடுகள், விற்பனை FY26 இல் Rs 489.9 கோடியிலிருந்து FY27E இல் Rs 580.0 கோடியாகவும் FY28E இல் Rs 684.4 கோடியாகவும் உயரும் எனக் காட்டுகின்றன. EBITDA Rs 106.9 கோடியிலிருந்து Rs 157.4 கோடியாக அதிகரிக்கும் என கணிக்கப்பட்டுள்ளது; விளிம்பு 21.8 சதவீதத்திலிருந்து 23.0 சதவீதமாக மேம்படும். PAT FY27E இல் Rs 61.3 கோடியாகவும் FY28E இல் Rs 79.1 கோடியாகவும் கணிக்கப்பட்டுள்ளது.
| விவரங்கள் | FY26 | FY27E | FY28E |
|---|---|---|---|
| விற்பனை | Rs 489.9 கோடி | Rs 580.0 கோடி | Rs 684.4 கோடி |
| EBITDA | Rs 106.9 கோடி | — | Rs 157.4 கோடி |
| EBITDA விளிம்பு | 21.8% | — | 23.0% |
| PAT | — | Rs 61.3 கோடி | Rs 79.1 கோடி |
மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.
பதிப்புரிமை 2026 டிஎஸ்ஐஜே வெல்த் அட்வைசரி பிரைவேட் லிமிடெட் (முன்னர் டிஎஸ்ஐஜே பிரைவேட் லிமிடெட் என்று அழைக்கப்பட்டது)