HOLD
₹478
₹465.45
₹545
14.02%
Motilal Oswal Financial Services, Sun TV Network இன் வலுவான 1QFY27 செயல்பாட்டைத் தொடர்ந்து அதன் Neutral மதிப்பீட்டைத் தக்கவைத்தது. IPL சார்ந்த வளர்ச்சியையும் கட்டுப்பாடான செலவுக் கட்டுப்பாட்டையும் தரகு நிறுவனம் சாதகமாகப் பார்க்கிறது; ஆனால் மதிப்பீட்டில் குறிப்பிடத்தக்க மறுமதிப்பீட்டுக்கு மைய விளம்பர வருவாயில் நீடித்த மீட்சி அவசியம் எனக் கருதுகிறது.
FMCG விளம்பரச் செலவு படிப்படியாக டிஜிட்டல் தளங்களை நோக்கி மாறுவது, Sun TV Network போன்ற நேரியல் தொலைக்காட்சி ஒளிபரப்பாளர்களுக்கு நடுத்தர கால கட்டமைப்பு சார்ந்த சவாலாக இருப்பதாக அறிக்கை கூறுகிறது. MOFSL இன் திருத்தப்பட்ட இலக்கு விலை Rs 545 ஆகும்; CMP Rs 478 உடன் ஒப்பிடுகையில்.
Sun TV Network, 1QFY27 இல் Rs 14.2 billion வருவாயைப் பதிவு செய்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 13.3 சதவீதம் உயர்ந்து, MOFSL இன் மதிப்பீட்டை விட 9.8 சதவீதம் அதிகமாக இருந்தது. முக்கிய இயக்கியாக Movies, IPL மற்றும் Others வருவாய் Rs 6.3 billion ஆக இருந்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 33.8 சதவீதம் உயர்ந்து, மதிப்பீட்டை விட 24.9 சதவீதம் அதிகமாக இருந்தது.
| 1QFY27 அளவுகோல் | பதிவானது | ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் | MOFSL மதிப்பீட்டுடனான வேறுபாடு |
|---|---|---|---|
| வருவாய் | Rs 14.2 billion | +13.3% | +9.8% |
| Movies, IPL மற்றும் Others வருவாய் | Rs 6.3 billion | +33.8% | +24.9% |
| உள்நாட்டு விளம்பர வருவாய் | Rs 2.8 billion | -2.6% | +3.7% |
| உள்நாட்டு சந்தா வருவாய் | Rs 4.9 billion | +3.3% | -1.7% |
| EBITDA | Rs 7.3 billion | +18.8% | +17.4% |
| EBITDA வரம்பு | 51.5% | +238 அடிப்படை புள்ளிகள் | +334 அடிப்படை புள்ளிகள் |
| பதிவான மற்றும் சரிசெய்யப்பட்ட PAT | Rs 6.1 billion | +15.8% | +21.8% |
மத்திய தொகுப்பிலிருந்து அதிக பங்களிப்பு மற்றும் மேம்பட்ட செயல்பாட்டின் ஆதரவால் IPL வருவாய் சுமார் 33 சதவீதம் உயர்ந்தது. இருப்பினும், IPL சார்ந்த வளர்ச்சியைத் தவிர்த்து, மைய வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு சுமார் 1 சதவீதம் மட்டுமே அதிகரித்தது. உள்நாட்டு விளம்பர வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 2.6 சதவீதம் குறைந்தது; உள்நாட்டு சந்தா வருவாய் 3.3 சதவீதம் உயர்ந்தாலும் தரகு நிறுவனத்தின் மதிப்பீட்டை விட 1.7 சதவீதம் குறைவாக இருந்தது.
செயல்பாட்டுச் செலவுகள் ஆண்டுக்கு ஆண்டு சுமார் 8 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 6.9 billion ஆனது. பணியாளர் செலவுகள் பெரும்பாலும் நிலையாக இருந்தன; உற்பத்திச் செலவுகள் 4.7 சதவீதம் குறைந்தன, அதேவேளை IPL தொடர்பான செலவுகளால் பிற செலவுகள் 19.5 சதவீதம் உயர்ந்தன.
சாதகமான வருவாய் கலவை மற்றும் செயல்பாட்டு பலன்கள் EBITDAவை ஆண்டுக்கு ஆண்டு 18.8 சதவீதம் உயர்த்தி Rs 7.3 billion ஆக்கியது. EBITDA வரம்பு ஆண்டுக்கு ஆண்டு 238 அடிப்படை புள்ளிகள் விரிவடைந்து 51.5 சதவீதமானது; இது MOFSL மதிப்பீட்டை விட 334 அடிப்படை புள்ளிகள் அதிகம். தேய்மானம் மற்றும் அமோர்டைசேஷன் 11.8 சதவீதம் குறைந்ததால் EBIT 24.9 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 6.4 billion ஆனது.
பதிவான மற்றும் சரிசெய்யப்பட்ட PAT Rs 6.1 billion ஆக இருந்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 15.8 சதவீதம் உயர்ந்து, மதிப்பீட்டை விட 21.8 சதவீதம் அதிகமாக இருந்தது. Sun TV Network, 1QFY27 க்காக Rs 5 ஒரு பங்கிற்கு இடைக்கால ஈவுத்தொகையை அறிவித்தது.
MOFSL தனது FY27E மற்றும் FY28E கணிப்புகளை பெரும்பாலும் தக்கவைத்தது. அதன் திருத்தப்பட்ட மதிப்பீடுகள் பின்வருமாறு:
| நிதியாண்டு | விற்பனை | EBITDA | சரிசெய்யப்பட்ட PAT | EBITDA வரம்பு |
|---|---|---|---|---|
| FY27E | Rs 43.4 billion | Rs 22.5 billion | Rs 16.6 billion | 51.7% |
| FY28E | Rs 44.7 billion | Rs 23.0 billion | Rs 17.6 billion | குறிப்பிடப்படவில்லை |
| FY29E | Rs 44.5 billion | Rs 22.1 billion | Rs 17.4 billion | 49.6% |
பலவீனமான விளம்பர வருவாய் மைய வணிக வரம்புகளில் தொடர்ந்து அழுத்தம் கொடுப்பதால், FY26-29 காலத்தில் வருவாய், EBITDA மற்றும் PAT முறையே மிதமான 3 சதவீதம், 1 சதவீதம் மற்றும் 6 சதவீதம் உயரும் என தரகு நிறுவனம் எதிர்பார்க்கிறது. FY29E EBITDA வரம்பு FY27E இல் இருந்த 51.7 சதவீதத்திலிருந்து 49.6 சதவீதமாகக் குறையும் என கணிக்கப்பட்டுள்ளது.
Sun TV Network சுமார் 12.6 times one-year forward P/E இல் வர்த்தகமானதாக MOFSL குறிப்பிடுகிறது; இது வரலாற்று சராசரிகளை விட சுமார் 20 சதவீதம் குறைவு. அதன் திருத்தப்பட்ட Rs 545 இலக்கு விலை, பகுதிகளின் கூட்டுத்தொகை மதிப்பீட்டை அடிப்படையாகக் கொண்டது.
| வணிகம் அல்லது சொத்து | மதிப்பீட்டு அடிப்படை |
|---|---|
| SRH | 7 times செப்டம்பர் 2028E EV/sales |
| மைய தொலைக்காட்சி வணிகம் | 4 times EV/EBITDA |
| Northern Superchargers | 0.5 times முதலீட்டு மதிப்பு |
| ரொக்கம் மற்றும் ஈவுத்தொகை | சுமார் Rs 88 billion ரொக்கம் மற்றும் ஈவுத்தொகையின் 1 times |
இந்த மதிப்பீடு 12 times FY28E P/E என்பதைக் குறிக்கிறது.
மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.
பதிப்புரிமை 2026 டிஎஸ்ஐஜே வெல்த் அட்வைசரி பிரைவேட் லிமிடெட் (முன்னர் டிஎஸ்ஐஜே பிரைவேட் லிமிடெட் என்று அழைக்கப்பட்டது)