enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

Supreme Industries மூலதனச் செலவு மற்றும் கிராமப்புற சந்தை விரிவாக்கம் மூலம் குழாய் தேவை மீட்சியை இலக்காகக் கொண்டுள்ளது

Supreme Industries Ltd.

புரோக்கர் பரிந்துரை:

BUY

புரோக்கர்: Anand Rathi Research

29 Jul 2026

துறை: Plastic Products

பரிந்துரை விலை

₹3,395

CMP

₹3,600

இலக்கு

₹4,100

ஏற்றம்

20.77%

முதலீட்டு பார்வை மற்றும் மதிப்பீடு

கலவையான Q1FY27 செயல்திறன் இருந்தபோதிலும், ஜூலை 29, 2026 முடிவு புதுப்பிப்பைத் தொடர்ந்து Anand Rathi Research, Supreme Industries மீதான தனது BUY மதிப்பீட்டைத் தக்கவைத்தது. தீவிர திறன் விரிவாக்கம், பரந்த தயாரிப்பு வரிசை மற்றும் கிராமப்புறங்களில் ஆழமான ஊடுருவல் மூலம் பிளாஸ்டிக் குழாய்களில் நிறுவனம் சந்தைப் பங்கைப் பெறும் என தரகர் எதிர்பார்க்கிறார்.

FY26-FY28E காலத்தில் EPS 24.2 சதவீத CAGR-ஆல் வளரும் என்றும், FY27E-FY28E காலத்தில் RoIC சுமார் 30 சதவீதமாக இருக்கும் என்றும் Anand Rathi எதிர்பார்க்கிறது. மதிப்பீட்டு பெருக்கல் 40x-லிருந்து 35x FY28E EPS ஆகக் குறைக்கப்பட்டதால் இலக்கு விலை Rs4,700-லிருந்து Rs4,100 ஆகக் குறைக்கப்பட்டது. FY27E EPS மதிப்பீட்டில் 5 சதவீத உயர்வு இந்தக் குறைப்பை ஓரளவு ஈடுசெய்தது; FY28E EPS மதிப்பீடு பெரும்பாலும் தக்கவைக்கப்பட்டது.

விவரம் தகவல்
பரிந்துரை BUY
இலக்கு விலை Rs4,100
இலக்கு விலை திருத்தம் Rs4,700-லிருந்து குறைக்கப்பட்டது
மதிப்பீட்டு பெருக்கல் 35x FY28E EPS, 40x-லிருந்து குறைக்கப்பட்டது
எதிர்பார்க்கப்படும் EPS வளர்ச்சி FY26-FY28E காலத்தில் 24.2 சதவீத CAGR
எதிர்பார்க்கப்படும் RoIC FY27E-FY28E காலத்தில் சுமார் 30 சதவீதம்

Q1FY27 நிதிச் செயல்திறன்

Supreme Industries, ஒருங்கிணைந்த Q1FY27 வருவாயாக Rs2,718 கோடி பதிவுசெய்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 4.2 சதவீதம் உயர்ந்தது, ஆனால் Anand Rathi மதிப்பீட்டை விட 14.8 சதவீதம் குறைவாக இருந்தது. கடுமையான விநியோகச் சேனல் சரக்குக் குறைப்பு காரணமாக விற்பனை அளவு 14.3 சதவீதம் குறைந்தது இந்த இடைவெளிக்குக் காரணமாகும்.

EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு 24.8 சதவீதம் உயர்ந்து Rs398 கோடி ஆனது; இது தரகரின் Rs407 கோடி மதிப்பீட்டுடன் பெரும்பாலும் ஒத்திருந்தது. வலுவான குழாய் மார்ஜின்கள் மற்றும் குறைந்த மார்ஜின் கொண்ட வேளாண்மை, உள்கட்டமைப்பு குழாய்களின் பங்கு குறைந்ததால் EBITDA மார்ஜின் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 242 அடிப்படைப் புள்ளிகள் உயர்ந்து 14.6 சதவீதமாகியது; இது 12.8 சதவீத மதிப்பீட்டை விட அதிகமாகும்.

சரிசெய்யப்பட்ட PAT ஆண்டுக்கு ஆண்டு 38.8 சதவீதம் உயர்ந்து Rs281 கோடி ஆனது; இது தரகர் மதிப்பீட்டை விட 20.1 சதவீதம் அதிகம். முக்கியப் பங்களிப்பு Supreme Petrochem-ன் லாபப் பங்காகும்; இது Q4FY26-ல் Rs52 கோடியிலிருந்து Rs73 கோடியாக உயர்ந்தது. ஜூன் 2026-ல் நிகர ரொக்கம் Rs540 கோடியாக இருந்தது; மார்ச் 2026-ல் அது Rs650 கோடியாக இருந்தது.

Q1FY27 அளவுகோல் பதிவானது ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் தரகர் ஒப்பீடு
ஒருங்கிணைந்த வருவாய் Rs2,718 கோடி 4.2 சதவீதம் உயர்வு மதிப்பீட்டை விட 14.8 சதவீதம் குறைவு
விற்பனை அளவு 14.3 சதவீதம் சரிவு விநியோகச் சேனல் சரக்குக் குறைப்பால் பாதிப்பு
EBITDA Rs398 கோடி 24.8 சதவீதம் உயர்வு Rs407 கோடி மதிப்பீட்டுக்கு எதிராக
EBITDA மார்ஜின் 14.6 சதவீதம் 242 அடிப்படைப் புள்ளிகள் உயர்வு 12.8 சதவீத மதிப்பீட்டுக்கு எதிராக
சரிசெய்யப்பட்ட PAT Rs281 கோடி 38.8 சதவீதம் உயர்வு மதிப்பீட்டை விட 20.1 சதவீதம் அதிகம்

பிரிவு செயல்திறன்

Q1FY27-ல் குழாய்கள் பிரிவு முக்கிய பலவீனமாக இருந்தது; அளவு ஆண்டுக்கு ஆண்டு 15.4 சதவீதம் குறைந்து 125.8 KTPA ஆனது. பாலிமர் விலைகளின் கடுமையான திருத்தம் வேளாண் பிரிவை அதிகம் பாதித்தது. இருப்பினும், சாதகமான விற்பனை கலவையால் குழாய் EBIT மார்ஜின் 265 அடிப்படைப் புள்ளிகள் உயர்ந்து 11.4 சதவீதமானது.

குழாய் அல்லாத அளவு 9.5 சதவீதம் குறைந்தது; குழாய் அல்லாத EBIT மார்ஜின் 9.7 சதவீதத்தில் பெரும்பாலும் நிலையாக இருந்தது. அளவு 9.6 சதவீதம் சரிந்தபோதிலும் பேக்கேஜிங் வருவாய் 9.1 சதவீதம் உயர்ந்தது; அதன் EBIT மார்ஜின் 107 அடிப்படைப் புள்ளிகள் மேம்பட்டு 12.5 சதவீதமானது. சிறந்த கலவையால் தொழில்துறை தயாரிப்புகள் வருவாய், அளவு 5.8 சதவீதம் குறைந்தபோதிலும் 23.8 சதவீதம் அதிகரித்தது.

நுகர்வோர் தயாரிப்புகள் வருவாய் 11.2 சதவீதம் குறைந்தது; அளவு 22.2 சதவீதம் சரிந்தது, EBIT மார்ஜின் 275 அடிப்படைப் புள்ளிகள் குறைந்து 11.3 சதவீதமானது. மதிப்புக்கூட்டப்பட்ட தயாரிப்புகள் Q1FY27 வருவாயில் 42.5 சதவீத பங்கைக் கொண்டிருந்தன; Q1FY26-ல் இது 36 சதவீதமாக இருந்தது.

பிரிவு வருவாய் / அளவு போக்கு மார்ஜின் போக்கு
குழாய்கள் அளவு 15.4 சதவீதம் குறைந்து 125.8 KTPA EBIT மார்ஜின் 265 அடிப்படைப் புள்ளிகள் உயர்ந்து 11.4 சதவீதம்
குழாய் அல்லாதவை அளவு 9.5 சதவீதம் குறைந்தது EBIT மார்ஜின் 9.7 சதவீதத்தில் பெரும்பாலும் நிலை
பேக்கேஜிங் வருவாய் 9.1 சதவீதம் உயர்வு; அளவு 9.6 சதவீதம் சரிவு EBIT மார்ஜின் 107 அடிப்படைப் புள்ளிகள் உயர்ந்து 12.5 சதவீதம்
தொழில்துறை தயாரிப்புகள் வருவாய் 23.8 சதவீதம் உயர்வு; அளவு 5.8 சதவீதம் சரிவு சிறந்த கலவையால் மேம்பாடு
நுகர்வோர் தயாரிப்புகள் வருவாய் 11.2 சதவீதம் சரிவு; அளவு 22.2 சதவீதம் சரிவு EBIT மார்ஜின் 275 அடிப்படைப் புள்ளிகள் குறைந்து 11.3 சதவீதம்

தேவை மீட்சி மற்றும் FY27 வழிகாட்டுதல்

அடிப்படைத் தேவை அப்படியே உள்ளது என்று நிர்வாகம் தெரிவித்தது; PVC மீதான குறைந்தபட்ச இறக்குமதி விலையைத் தொடர்ந்து பாலிமர் விலைகள் உயர்ந்ததால் ஜூலை 2026-ல் தேவையில் வலுவான மீட்சி ஏற்பட்டதாகக் குறிப்பிட்டது. குறைந்திருந்த விநியோகச் சேனல் இருப்பு மீண்டும் நிரப்பப்படத் தொடங்கியுள்ளது; இது Q2FY27-ல் குழாய் அளவுகள் மீளும் என்ற எதிர்பார்ப்புக்கு ஆதரவளிக்கிறது.

மொத்த அளவு வளர்ச்சிக்கு 12-13 சதவீத FY27E வழிகாட்டுதலை நிர்வாகம் மீண்டும் உறுதிப்படுத்தியது; இதில் குழாய்களுக்கு 15-17 சதவீத வளர்ச்சி மற்றும் 14-14.5 சதவீத EBITDA மார்ஜின் அடங்கும். அளவின் பொருளாதாரங்கள் மற்றும் அதன் இந்தியா முழுமையான உற்பத்தி இருப்பைப் பயன்படுத்தி போட்டித்திறன் விலைகளை வழங்குவதன் மூலம், அதிகபட்ச மார்ஜின்களை விட சந்தைப் பங்கு ஆதாயங்களுக்கு முன்னுரிமை அளிப்பதே உத்தி. Q2FY27 மீட்சியின் ஆதரவுடன் H1FY27-ல் நேர்மறை குழாய் அளவு வளர்ச்சியை நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது.

மூலதனச் செலவு, திறன் மற்றும் வளர்ச்சி முயற்சிகள்

Supreme Industries, திட்டமிடப்பட்ட FY27 மூலதனச் செலவான Rs1,000 கோடிக்கு எதிராக Q1FY27-ல் Rs500 கோடி மூலதனச் செலவுக்கு உறுதியளித்தது. இந்தத் திட்டம் உள்நாட்டு திரட்டல்களால் நிதியளிக்கப்படுகிறது. பீகார், ஜம்மு மற்றும் மாலன்பூரில் புதிய வசதிகள் அமைக்கப்படுகின்றன; ஏற்றுமதி மரச்சாமான்கள் உற்பத்திக்காக பாண்டிச்சேரியிலும் ஈரோட்டிலும் நிறுவனம் நிலம் சேர்த்து வருகிறது.

Q1FY27-ல் Wavin திறன் பயன்பாடு 50-60 சதவீதமாக இருந்தது; FY27-ல் அதன் 70,000-டன் ஆண்டு திறனில் 70 சதவீத பயன்பாட்டை நிர்வாகம் இலக்காகக் கொண்டுள்ளது. நிறுவனம் FY27-ல் Rs600 கோடி எரிவாயு-குழாய் வணிகத்தையும் இலக்காகக் கொண்டுள்ளது, UPVC ஜன்னல்கள் மற்றும் கதவுகளில் வாய்ப்பைக் காண்கிறது, மேலும் FY26-ன் US$26 million-லிருந்து ஆறு முதல் ஏழு ஆண்டுகளில் ஏற்றுமதியை US$150 million ஆக உயர்த்தத் திட்டமிட்டுள்ளது.

முக்கிய அபாயங்கள்

  • ரியல் எஸ்டேட்டில் எதிர்பார்த்ததை விட மெதுவான மீட்சி.
  • பிளாஸ்டிக் குழாய்களில் சந்தைப் பங்கு இழப்பு.
  • பாலிமர் விலைகளில் கடுமையான திருத்தம்.
அசல் ஆய்வு அறிக்கையைப் பார்க்க / பதிவிறக்க

மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.