BUY
-
₹1,438
₹1,770
-
Motilal Oswal Financial Services Limited (MOFSL), Syrma SGS Technology மீதான வாங்கும் மதிப்பீட்டைத் தக்கவைத்து, FY27 முதல் காலாண்டின் எதிர்பார்ப்பை மீறிய செயல்பாட்டு செயல்திறனைத் தொடர்ந்து அதன் வருவாய் மதிப்பீடுகளை உயர்த்தியுள்ளது. சாதகமான வணிகக் கலவை மாற்றம், செயல்பாட்டு பலன் மற்றும் அதிக விளிம்புள்ள வாகன, தொழில்துறை மற்றும் MedTech வணிகங்களின் வலுவான வளர்ச்சி ஆகியவை வருவாய் வேகத்திற்கு ஆதரவளிப்பதாக தரகர் கருதுகிறார்.
MOFSL, FY27E மற்றும் FY28E EPS மதிப்பீடுகளை முறையே 6% மற்றும் 9% உயர்த்தியது. FY26-28 காலத்தில் வருவாய், EBITDA மற்றும் சரிசெய்யப்பட்ட PAT ஆகியவற்றின் கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சி முறையே 38%, 41% மற்றும் 46% இருக்கும் என கணித்துள்ளது. Rs 1,770 இலக்கு விலை FY28E EPS-ன் 50 மடங்கை அடிப்படையாகக் கொண்டது.
Syrma SGS, 1QFY27-ல் Rs 15.9 billion ஒருங்கிணைந்த வருவாயைப் பதிவு செய்தது. இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 68% உயர்ந்து, MOFSL-ன் Rs 14.0 billion மதிப்பீட்டை மீறியது. EBITDA ஆண்டுக்கு ஆண்டு சுமார் 87% உயர்ந்து Rs 1.6 billion ஆனது; தரகரின் மதிப்பீடு Rs 1.3 billion ஆக இருந்தது. EBITDA விளிம்பு ஆண்டுக்கு ஆண்டு 100 அடிப்படை புள்ளிகள் விரிவடைந்து 10.2% ஆனது; இது 9.5% மதிப்பீட்டை விட அதிகம். சரிசெய்யப்பட்ட வரிக்குப் பிந்தைய லாபம் கிட்டத்தட்ட இரட்டிப்பாகி Rs 1.0 billion ஆனது, MOFSL-ன் மதிப்பீடு Rs 788 million ஆக இருந்தது.
| அளவுகோல் | 1QFY27 பதிவானது | ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் | MOFSL மதிப்பீடு |
|---|---|---|---|
| வருவாய் | Rs 15.9 billion | 68% வளர்ச்சி | Rs 14.0 billion |
| EBITDA | Rs 1.6 billion | சுமார் 87% வளர்ச்சி | Rs 1.3 billion |
| EBITDA விளிம்பு | 10.2% | 100 அடிப்படை புள்ளிகள் உயர்வு | 9.5% |
| சரிசெய்யப்பட்ட PAT | Rs 1.0 billion | கிட்டத்தட்ட இரட்டிப்பு | Rs 788 million |
அதிக ODM பங்களிப்பும், ஊழியர் மற்றும் பிற செலவுகளின் குறைந்த கலவையும் விளிம்பு மேம்பாட்டுக்கு ஆதரவளித்தன. ODM பங்கு 1QFY26-ல் 13% ஆக இருந்தது, 1QFY27-ல் 17% ஆக உயர்ந்தது.
ஜூன் 2026-ல் ஆர்டர் புத்தகம் Rs 67 billion ஆக இருந்தது; இது Rs 55 billion-லிருந்து ஆண்டுக்கு ஆண்டு 23% உயர்ந்து, மார்ச் 2026-ன் Rs 66 billion-ஐ விட அதிகமாக இருந்தது. அதன் வணிகக் கலவை பின்வருமாறு இருந்தது:
| வணிகப் பிரிவு | ஆர்டர் புத்தகப் பங்கு |
|---|---|
| வாகனத் துறை | 29% |
| நுகர்வோர் | 30% |
| தொழில்துறை | 24% |
| சுகாதாரம் | 7% |
| IT மற்றும் ரயில்வே | 10% |
மேலாண்மை, FY27-க்கு 35%-க்கு மேற்பட்ட வருவாய் வளர்ச்சி மற்றும் 10.5-11.0% EBITDA விளிம்பு என்ற வழிகாட்டுதலை மீண்டும் உறுதிப்படுத்தியது; அதேவேளை செயல்திறன் இந்த வழிகாட்டுதலை மீறக்கூடும் எனக் குறிப்பிட்டது. FY29 வரை 35%-க்கு மேற்பட்ட வருவாய் வளர்ச்சியைத் தக்கவைக்கும் நம்பிக்கையையும் தெரிவித்தது. இறுதிச் சந்தைகளில் ஆரோக்கியமான தேவை ஆதரவாக உள்ளது; இருப்பினும் விநியோகச் சங்கிலிக் கட்டுப்பாடுகள் மற்றும் கூறுகளுக்கான நீண்ட காத்திருப்பு காலம் முக்கிய சவால்களாக உள்ளன.
விற்பனையில் 25% பங்களித்த வாகனத் துறை, 1QFY27-ல் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 78% வளர்ந்தது. விற்பனையில் 34% பங்களித்த நுகர்வோர் பிரிவு 68% வளர்ந்தது. IT மற்றும் ரயில்வே, சுகாதாரம் மற்றும் தொழில்துறை ஆகியவை சேர்ந்து விற்பனையில் 42% பங்களித்து, முறையே மூன்று மடங்கு, இரண்டு மடங்கு மற்றும் 31% ஆண்டுக்கு ஆண்டு வளர்ந்தன. ஏற்றுமதி விற்பனையில் 24% ஆக இருந்து, ஆண்டுக்கு ஆண்டு 62% உயர்ந்தது.
FY27-ல் ஏற்றுமதி வளர்ச்சி 30-40% இருக்கும் என மேலாண்மை எதிர்பார்க்கிறது; நடுத்தர காலத்தில் Rs 15-16 billion ஏற்றுமதி வருவாயை இலக்காகக் கொண்டுள்ளது. ஏற்றுமதியில் ஐரோப்பாவின் பங்கு 40%, அமெரிக்காவின் பங்கு 22% ஆகும்.
சுகாதாரம், பாதுகாப்பு, நுகர்வோர் மற்றும் தொழில்துறை ஆகியவற்றின் தலைமையில் ODM வருவாய் கிட்டத்தட்ட இரட்டிப்பாகி Rs 2.69 billion ஆனது. சுகாதாரப் பிரிவின் ஆர்டர் புத்தகம் கிட்டத்தட்ட Rs 5 billion ஆக இருந்தது; காலாண்டில் இரண்டு CDMO/வடிவமைப்பு வாடிக்கையாளர்கள் சேர்க்கப்பட்டனர் மற்றும் FY27-ல் சுமார் 50% வளர்ச்சி இருக்கும் என மேலாண்மை எதிர்பார்க்கிறது. பாதுகாப்புத் துறை வளர்ச்சி 25-35% இருக்கும் என மேலாண்மை எதிர்பார்க்கிறது. பாதுகாப்பு கடல்சார் ஆர்டர்களின் நேரம் மற்றும் மெதுவான ஸ்மார்ட்-மீட்டர் செயலாக்கம் காரணமாக தொழில்துறை வளர்ச்சி மிதமானது.
Syrma, 1QFY27-ல் 18 புதிய வாடிக்கையாளர்களைச் சேர்த்தது. MOFSL-ன் முதலீட்டு அடிப்படை ஆர்டர் புத்தக செயலாக்கம், அதிகரித்த ஏற்றுமதி மற்றும் ODM கலவை, வளர்ந்து வரும் தொழில்துறை, வாகன மற்றும் MedTech வருவாய், வெற்று PCB, HDI மற்றும் CCL உற்பத்தியில் நுழைவு, பாதுகாப்புத் துறை விரிவாக்கம் மற்றும் மேலும் வாடிக்கையாளர்களைச் சேர்ப்பது ஆகியவற்றை அடிப்படையாகக் கொண்டது.
PCB உற்பத்தித் திட்டம் 65-70% நிறைவடைந்திருந்தது; ஏப்ரல் 2027-ல் வணிக உற்பத்தி தொடங்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. தொடக்க மூலதனச் செலவு சுமார் Rs 4 billion; இதில் Rs 1-1.3 billion செலவிடப்பட்டிருந்தது. நிதி, உள்நாட்டு திரட்டல்கள், 50-60% கடன் மற்றும் அரசாங்க ஊக்கத்தொகைகள் மூலம் கிடைக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
தொடக்க PCB EBITDA விளிம்பு சுமார் 10% ஆக இருக்கும் என்றும், PLI பலன்களைத் தவிர்த்து நிலையான நிலையில் 15-18% ஆக உயரும் என்றும் மேலாண்மை எதிர்பார்க்கிறது. Syrma, Kaga Electronics உடன் 60:40 கூட்டு முயற்சியையும் உருவாக்கியுள்ளது; ஒவ்வொரு பங்குதாரரும் தொடக்கத்தில் சுமார் Rs 250 million முதலீடு செய்வர். இந்த முயற்சி நான்கு முதல் ஐந்து ஆண்டுகளில் Rs 3-5 billion வருவாயை உருவாக்கும் என மேலாண்மை எதிர்பார்க்கிறது.
மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.
பதிப்புரிமை 2026 டிஎஸ்ஐஜே வெல்த் அட்வைசரி பிரைவேட் லிமிடெட் (முன்னர் டிஎஸ்ஐஜே பிரைவேட் லிமிடெட் என்று அழைக்கப்பட்டது)