BUY
₹739
₹760
₹875.5
18.47%
ஆகஸ்ட் 12, 2026 முடிவு புதுப்பிப்பில், வலுவான Q1 FY27 செயல்பாட்டுக்குப் பிறகு Anand Rathi Research, TD Power Systems (TDPS) பங்கின் மதிப்பீட்டை BUY ஆக உயர்த்தியது; இது நிறுவனத்தின் செயல்படுத்தும் திறன் மற்றும் வருவாய் தெளிவுநிலை மீதான அதன் நம்பிக்கையை அதிகரித்தது. உலகளாவிய மின்-உபகரண ஏற்றச் சுழற்சி தொலைதூர வாய்ப்பாக இல்லாமல், குறுகிய கால ஆர்டர்கள், வருவாய் மற்றும் லாபமாக மாறி வருவதாக தரகர் கருதுகிறார்.
வலுவான எதிர்பார்க்கப்படும் பணப்புழக்கங்கள், உயர்ந்த மதிப்பீடுகள் மற்றும் மதிப்பீட்டில் ஒரு ஆண்டு முன்னோக்கி நகர்த்தப்பட்டதன் ஆதரவுடன் Anand Rathi தனது DCF-அடிப்படையிலான இலக்கு விலையை Rs1,324 இலிருந்து Rs1,751 ஆக உயர்த்தியது. அறிக்கையின் Rs1,478 CMP-யில், இது 18.5 சதவீத DCF உயர்வைக் குறிக்கிறது.
TD Power Systems ஒருங்கிணைந்த Q1 FY27 வருவாயாக Rs6,400.5 million பதிவுசெய்தது; இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 72.1 சதவீதம் அதிகரித்து, Anand Rathi-யின் Rs4,780 million மதிப்பீட்டை விஞ்சியது. நிறுவனம் காலாண்டில் 320 ஜெனரேட்டர்களை செயல்படுத்தியது; விலை உயர்வுகளும் வருவாய்க்கு உதவின.
| அளவுகோல் | Q1 FY27 | ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் | தரகர் மதிப்பீடு |
|---|---|---|---|
| வருவாய் | Rs6,400.5 million | 72.1 சதவீதம் உயர்வு | Rs4,780 million |
| EBITDA | Rs1,216.5 million | 76.7 சதவீதம் உயர்வு | குறிப்பிடப்படவில்லை |
| EBITDA விளிம்பு | 19.0 சதவீதம் | 50 அடிப்படை புள்ளிகள் உயர்வு | குறிப்பிடப்படவில்லை |
| PAT | Rs862.9 million | 72.3 சதவீதம் உயர்வு | Rs650 million |
| மொத்த விளிம்பு | 34.7 சதவீதம் | ஆண்டுக்கு ஆண்டு 26 அடிப்படை புள்ளிகள் சரிவு; தொடர்ச்சியாக 398 அடிப்படை புள்ளிகள் உயர்வு | குறிப்பிடப்படவில்லை |
மொத்த விளிம்பு ஆண்டுக்கு ஆண்டு பெரும்பாலும் நிலையாக இருந்தபோதும் EBITDA விளிம்பு விரிவடைந்தது. பதிவான PAT ஆண்டுக்கு ஆண்டு 72.3 சதவீதம் உயர்ந்து Rs862.9 million ஆக இருந்தது; இது தரகரின் Rs650 million மதிப்பீட்டை விட அதிகம்.
165 சதவீத ஏற்றுமதி வளர்ச்சியால் ஆர்டர் வரவுகள் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 87 சதவீதம் உயர்ந்து Rs7,340 million ஆனது. முடிவுநிலை ஆர்டர் நிலுவை ஆண்டுக்கு ஆண்டு 50 சதவீதம் உயர்ந்து Rs22,070 million ஆனது.
| Q1 FY27 ஆர்டர்-புத்தக அமைப்பு | பங்கு |
|---|---|
| கருதப்படும் ஏற்றுமதி உட்பட ஏற்றுமதி | 69.5 சதவீதம் |
| உள்நாட்டு வணிகம் | 20 சதவீதம் |
| ரயில்வே | 8 சதவீதம் |
| உதிரிப்பாகங்கள் மற்றும் விற்பனைக்குப் பிந்தைய சந்தை | 2 சதவீதம் |
| முழுஒப்பந்த திட்டங்கள் | 1 சதவீதம் |
கருதப்படும் ஏற்றுமதி உட்பட ஏற்றுமதி, Q1 FY27 ஆர்டர் புத்தகத்தில் 69.5 சதவீதமாக இருந்தது; இது Q1 FY26-ல் 43.4 சதவீதமாக இருந்தது. ஏற்றுமதி-முக்கிய ஆர்டர் புத்தகமும் உலகளாவிய OEM-களின் தொடர்ச்சியான தேவையும் FY27 செயல்படுத்தல் தெளிவுநிலையின் முக்கிய ஆதாரங்கள் என Anand Rathi கருதுகிறது.
எரிவாயு இயந்திரங்கள் மற்றும் டர்பைன்கள், நீராவி டர்பைன்கள், நீர்மின், புவிவெப்ப, கழிவிலிருந்து ஆற்றல், மின் வலையமைப்பு சமநிலை மற்றும் AI தரவு மையங்களுடன் இணைந்த மின் உற்பத்தி ஆகியவற்றில் தேவை வலுவாக இருப்பதாக நிர்வாகம் தெரிவித்தது. மின் உற்பத்தி உபகரணங்களின் உலகளாவிய பற்றாக்குறை, உறுதியான OEM அட்டவணைகள் மற்றும் வாடிக்கையாளர் முன்பணங்கள் தேவை வலிமைக்குக் காரணம் என அது கூறியது.
Rs32,000 million என்பது FY28 வருவாய் வழிகாட்டுதல் அல்ல, திறன் குறிப்பு என நிர்வாகம் தெளிவுபடுத்தியது. FY29 அல்லது FY30-க்குள் Rs40,000 million-க்கும் அதிக வருவாயை அடைய TDPS கூடுதல் விரிவாக்கத்தை மதிப்பிட்டு வருகிறது.
100MW-க்கு அதிகமான ஜெனரேட்டர்களில் நுழைவதை நிறுவனம் மதிப்பிட்டு வருகிறது. உற்பத்திச் சுழற்சி 18-20 மாதங்கள் என்பதால், இந்தத் திட்டத்திலிருந்து எந்த வருவாயையும் நிர்வாகம் FY27 வழிகாட்டுதலில் சேர்க்கவில்லை. நீர்மின் புதுப்பிப்பு அருகிலுள்ள கால ஆர்டர் வாய்ப்பை வழங்குகிறது. தற்போதைய ரயில்வே நிலுவை முடிந்ததும், ரயில்வே திறன் ஜெனரேட்டர்கள் மற்றும் மோட்டார்களுக்கு மீண்டும் ஒதுக்கப்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
Anand Rathi தனது FY27E வருவாய் மதிப்பீட்டை 9.7 சதவீதம் உயர்த்தி Rs25,799 million ஆகவும், EBITDA-வை 10.9 சதவீதம் உயர்த்தி Rs5,142 million ஆகவும், PAT-ஐ 11.4 சதவீதம் உயர்த்தி Rs3,702 million ஆகவும் மாற்றியது. FY28E வருவாய் மற்றும் PAT மதிப்பீடுகள் முறையே Rs30,773 million மற்றும் Rs4,595 million ஆக பெரும்பாலும் மாறாமல் உள்ளன.
| மதிப்பீடு | FY27E | மாற்றம் | FY28E |
|---|---|---|---|
| வருவாய் | Rs25,799 million | 9.7 சதவீதம் உயர்வு | Rs30,773 million |
| EBITDA | Rs5,142 million | 10.9 சதவீதம் உயர்வு | குறிப்பிடப்படவில்லை |
| PAT | Rs3,702 million | 11.4 சதவீதம் உயர்வு | Rs4,595 million |
| EBITDA விளிம்பு அனுமானம் | 19.9 சதவீதம் | Q1 ஏற்றம், ஏற்றுமதி கலவை மற்றும் செயல்பாட்டு நெம்புகோலைப் பிரதிபலிக்கிறது | 20.7 சதவீதம் |
FY26-FY28E காலத்தில் வருவாய் மற்றும் PAT-க்கான கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சி விகிதங்கள் முறையே 28.8 சதவீதம் மற்றும் 38.7 சதவீதம் என தரகர் கணித்துள்ளார். FY28E-க்குள் பங்கு மூலதன மீதான வருமானமும் பயன்படுத்தப்பட்ட மூலதன மீதான வருமானமும் முறையே 28.3 சதவீதம் மற்றும் 37.4 சதவீதமாக மேம்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
இலக்கு விலை 11.0 சதவீத எடையிடப்பட்ட சராசரி மூலதனச் செலவைப் பயன்படுத்தும் தள்ளுபடி பணப்புழக்க மதிப்பீட்டை அடிப்படையாகக் கொண்டது. FY28 முதல் தள்ளுபடி ஆண்டு; நிறுவன-முதல்-பங்கு மூலதன இணைப்பு ஒருங்கிணைந்த FY27 முடிவு ரொக்கம் மற்றும் கடனைப் பயன்படுத்துகிறது. 100MW-க்கு அதிகமான ஜெனரேட்டர் வாய்ப்புக்கு தரகர் தனி விருப்ப மதிப்பு எதையும் வழங்கவில்லை.
அறிக்கையின் CMP-யில் பங்கு FY27E ஒரு பங்கு வருவாயின் 62.3 மடங்கிலும் FY28E ஒரு பங்கு வருவாயின் 50.2 மடங்கிலும் வர்த்தகமாகி, மதிப்பீடு அதிகமாக இருப்பதை Anand Rathi ஏற்கிறது. இருப்பினும், அது 18.5 சதவீத DCF உயர்வைக் காண்கிறது.
மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.
பதிப்புரிமை 2026 டிஎஸ்ஐஜே வெல்த் அட்வைசரி பிரைவேட் லிமிடெட் (முன்னர் டிஎஸ்ஐஜே பிரைவேட் லிமிடெட் என்று அழைக்கப்பட்டது)