enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

ABB India-வின் ஆர்டர் நிலுவை மற்றும் தரவு மைய விரிவாக்கம் நடுத்தர கால வருவாய் வளர்ச்சிக்கு ஆதரவு அளிக்கின்றன

Thermax Ltd.

புரோக்கர் பரிந்துரை:

BUY

புரோக்கர்: ICICI Securities

03 Aug 2026

துறை: Capital Goods

பரிந்துரை விலை

₹7,560

CMP

₹3,900.55

இலக்கு

₹8,835

ஏற்றம்

16.87%

முதலீட்டு பார்வை மற்றும் கட்டமைப்பு வளர்ச்சிக் காரணிகள்

ஆகஸ்ட் 3, 2026 முடிவுகள் புதுப்பிப்பில், ICICI Direct Research, ABB India மீது BUY பரிந்துரையைத் தக்கவைத்துள்ளது; மின்மயமாக்கல், தானியக்கமாக்கல், டிஜிட்டல்மயமாக்கல் மற்றும் AI-சார்ந்த தரவு மையங்களின் கட்டமைப்பு தேவை இதற்கு ஆதரவாக உள்ளது. ஆற்றல் சந்தை மின்மயமாக்கல், தானியக்கமாக்கல் மற்றும் டிஜிட்டல்மயமாக்கலை நோக்கி மாறுவதில் ABB India நல்ல நிலையில் உள்ளது.

ABB India மோஷன் பிரிவில் செயல்படுகிறது, இது வணிகத்தில் 36 சதவீத பங்கைக் கொண்டுள்ளது; மின்மயமாக்கல் 45 சதவீதமும் தொழில்துறை/செயல்முறை தானியக்கமாக்கல் 19 சதவீதமும் கொண்டுள்ளன.

Q2CY26 நிதிச் செயல்திறன்

Q2CY26-ல் ABB India ஆண்டு அடிப்படையில் 21.0 சதவீத வருவாய் வளர்ச்சியுடன் Rs 3,559 கோடி வருவாயைப் பதிவு செய்தது. EBITDA 11.4 சதவீதம் அதிகரித்து Rs 447 கோடியாக இருந்தது; EBITDA மார்ஜின் ஆண்டு அடிப்படையில் 108 அடிப்படைப் புள்ளிகள் குறைந்து 12.6 சதவீதமாகியது. PAT 8.0 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 370 கோடியாக இருந்தது.

அதிக கமாடிட்டி விலைகள், சரக்கு போக்குவரத்து மற்றும் எரிசக்திச் செலவுகள், அந்நியச் செலாவணி ஏற்ற இறக்கம் மற்றும் பாதகமான வருவாய் கலவை ஆகியவை மார்ஜின் அழுத்தத்தை ஏற்படுத்தின. ரோபாட்டிக்ஸ் விலக்கலுக்குப் பின் ABB India, ஒரு பங்கிற்கு Rs 90 சிறப்பு ஈவுத்தொகையையும் அறிவித்தது.

Q2CY26 அளவீடு பதிவான அளவு ஆண்டு அடிப்படை மாற்றம்
வருவாய் Rs 3,559 கோடி 21.0% வளர்ச்சி
EBITDA Rs 447 கோடி 11.4% வளர்ச்சி
EBITDA மார்ஜின் 12.6% 108 bps குறைவு
PAT Rs 370 கோடி 8.0% வளர்ச்சி

சாதனை ஆர்டர்கள் மற்றும் நிலுவை ஆர்டர்களின் தெளிவுத்தன்மை

Q2CY26-ல் ஆர்டர் வரவு ஆண்டு அடிப்படையில் 49.6 சதவீதம் அதிகரித்து சாதனை Rs 4,363 கோடியாக இருந்தது; ஆர்டர் நிலுவை 22.2 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 11,898 கோடியாகியது. நிலுவையில் மெதுவாக நகரும் அல்லது செயல்படாத ஆர்டர்கள் எதுவும் இல்லை என நிர்வாகம் தெரிவித்தது.

நிலுவையின் சுமார் 40 சதவீதம் அடுத்த இரண்டு காலாண்டுகளில் செயல்படுத்தப்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது; மீதமுள்ளவை CY27 வரை நீளும். தரவு மையங்கள், உலோகங்கள் மற்றும் சுரங்கம், எண்ணெய் மற்றும் எரிவாயு, கட்டிடங்கள் மற்றும் உள்கட்டமைப்பு, புதுப்பிக்கத்தக்க ஆற்றல் ஆகிய துறைகளில் ஆர்டர் வரவு பல்வகைப்படுத்தப்பட்டிருந்தது.

துறை ஆர்டர் வரவின் பங்கு
தரவு மையங்கள் 15–17%
உலோகங்கள் மற்றும் சுரங்கம் 15%
எண்ணெய் மற்றும் எரிவாயு 9%
கட்டிடங்கள் மற்றும் உள்கட்டமைப்பு 8%
புதுப்பிக்கத்தக்க ஆற்றல் 6%

பிரிவு செயல்திறன்

மின்மயமாக்கல் முக்கிய வளர்ச்சி இயக்கியாக இருந்தது; வருவாய் ஆண்டு அடிப்படையில் 30.9 சதவீதம் அதிகரித்து Rs 1,804 கோடியாகவும் ஆர்டர் வரவு 77 சதவீதம் அதிகரித்தும் இருந்தது. அதன் ஆர்டர் நிலுவை சுமார் Rs 4,800–4,900 கோடியாக இருந்தது; EBIT மார்ஜின் ஓராண்டுக்கு முந்தைய 16.1 சதவீதத்துடன் ஒப்பிடும்போது 14.8 சதவீதமாக இருந்தது.

மோஷன் வருவாய் 16.6 சதவீதம் அதிகரித்து Rs 1,269 கோடியாக இருந்தது; EBIT மார்ஜின் 16.4 சதவீதத்திலிருந்து 12.0 சதவீதமாகக் குறைந்தது. ரயில்வே, மெட்ரோ, உணவு மற்றும் பானங்கள், தொழில்துறை மோட்டார்கள் ஆதரவுடன் அதன் ஆர்டர் வரவு 26 சதவீதம் வளர்ந்தது. ரயில்வே திட்டங்கள் நீண்ட செயல்படுத்தல் சுழற்சிகளைக் கொண்டவை என நிர்வாகம் குறிப்பிட்டது.

செயல்முறை தானியக்கமாக்கல் வருவாய் 6.5 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 524 கோடியாக இருந்தது; EBIT மார்ஜின் 17.2 சதவீதத்திலிருந்து 14.6 சதவீதமாகக் குறைந்தது. செயல்முறை தானியக்கமாக்கல் ஆர்டர் வரவு 24 சதவீதம் அதிகரித்தது; பிரிவு வருவாயில் சுமார் 30 சதவீதம் அதிக மார்ஜின் சேவை வணிகத்திலிருந்து வந்தது.

பிரிவு வருவாய் / கலவை வருவாய் வளர்ச்சி EBIT மார்ஜின் ஆர்டர் வரவு வளர்ச்சி
மின்மயமாக்கல் Rs 1,804 கோடி 30.9% 16.1% உடன் ஒப்பிடும்போது 14.8% 77%
மோஷன் Rs 1,269 கோடி; வணிகத்தில் 36% 16.6% 16.4% உடன் ஒப்பிடும்போது 12.0% 26%
செயல்முறை தானியக்கமாக்கல் Rs 524 கோடி; வணிகத்தில் 19% 6.5% 17.2% உடன் ஒப்பிடும்போது 14.6% 24%

விலை நிர்ணயம், திறன் மற்றும் செயல்படுத்தல் பார்வை

நிர்வாகம் இரண்டு பொது விலை உயர்வுகளைச் செயல்படுத்தியுள்ளது; ஆனால் உள்ளீட்டுச் செலவுப் பணவீக்கத்துடன் விலை நிர்ணயம் ஈடுகட்டப்படுவதால் அவற்றின் பயன்கள் படிப்படியாகக் கிடைக்கும் என எதிர்பார்க்கிறது. அருகிலுள்ள காலத்தில் நடுத்தர-இளம்பருவ EBITA மார்ஜின்களுக்கு வழிகாட்டுவதற்குப் பதிலாக தற்போதைய லாபத்தன்மையைப் பாதுகாப்பதற்கு முன்னுரிமை அளிக்கிறது.

ABB India நெலமங்கலாவில் தனது ஆறாவது உற்பத்தி வசதியைத் தொடங்கியுள்ளது; சுவிட்ச்கியர், பிரேக்கர்கள் மற்றும் விநியோக உபகரணங்களுக்கான உள்ளூர்மயமாக்கல் மற்றும் திறனில் முதலீடு செய்கிறது. ஆண்டுதோறும் 10–15 சதவீத கூடுதல் விற்பனை வளர்ச்சிக்கு ஆதரவளிக்கும் வகையில், 15–20 சதவீத திறன் இருப்பை நிர்வாகம் இலக்காகக் கொண்டுள்ளது.

வருவாய் மதிப்பீடுகள் மற்றும் மதிப்பீடு

CY25–CY28E காலத்தில் வருவாய் மற்றும் PAT-க்கு முறையே 19.4 சதவீதம் மற்றும் 14.3 சதவீதம் CAGR என ICICI Direct கணித்துள்ளது. அதன் மதிப்பீடுகளில் CY26E-ல் Rs 14,268 கோடி வருவாய், Rs 1,875 கோடி EBITDA மற்றும் Rs 1,529 கோடி PAT, அதைத் தொடர்ந்து CY28E-ல் Rs 22,500 கோடி வருவாய் மற்றும் Rs 2,495 கோடி PAT அடங்கும்.

Rs 8,835 இலக்கு விலை CY28E EPS-ன் 75 மடங்கை அடிப்படையாகக் கொண்டது.

அளவீடு CY26E CY28E
வருவாய் Rs 14,268 கோடி Rs 22,500 கோடி
EBITDA Rs 1,875 கோடி குறிப்பிடப்படவில்லை
PAT Rs 1,529 கோடி Rs 2,495 கோடி

முக்கிய அபாயங்கள் மற்றும் அருகிலுள்ள கால எதிர்க்காற்றுகள்

ஆர்டர் வரவு வளர்ச்சியில் மந்தநிலை மற்றும் எதிர்பார்த்ததைவிடக் குறைவான லாப மார்ஜின்கள் ஆகியவை தரகர் கண்டறிந்த முக்கிய அபாயங்களாகும். அதிக கமாடிட்டி விலைகள், ரூபாய் மதிப்பிழப்பு, புவிசார் அரசியல் நிச்சயமற்ற தன்மை மற்றும் விநியோகச் சங்கிலித் தடங்கல் ஆகியவற்றையும் அருகிலுள்ள கால எதிர்க்காற்றுகளாக நிர்வாகம் குறிப்பிட்டது.

அசல் ஆய்வு அறிக்கையைப் பார்க்க / பதிவிறக்க

மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.