₹3,832
₹4,030
₹4,425
15.47%
29 જુલાઈ 2026ના Q1FY27 પરિણામ અપડેટ પછી, નજીકના ગાળાના અમલીકરણ અને માર્જિન પડકારો છતાં Prabhudas Lilladher એ Larsen & Toubro (L&T) માટેનું ખરીદ રેટિંગ જાળવી રાખ્યું. બ્રોકરનું માનવું છે કે L&T લાંબા ગાળાની વૃદ્ધિ માટે સારી સ્થિતિમાં છે, જેને મજબૂત આંતરરાષ્ટ્રીય તકો, ખાસ કરીને મધ્ય પૂર્વમાં; જાહેર અને ખાનગી મૂડી ખર્ચથી ચાલતી સ્વસ્થ સ્થાનિક તક શ્રેણી; નુકસાન કરતી વિકાસ યોજનાઓના નિકાલ; અને હરિત ઊર્જા, ઇલેક્ટ્રોલાઇઝર્સ, સેમિકન્ડક્ટર્સ, ડેટા સેન્ટર્સ અને ઇલેક્ટ્રોનિક્સ ઉત્પાદન સેવાઓમાં વિસ્તરણનો ટેકો છે.
ભાગોના સરવાળા આધારિત મૂલ્યાંકનથી લક્ષ્ય ભાવ Rs4,632થી ઘટાડીને Rs4,425 કરાયો. PL એ મુખ્ય વ્યવસાયનું મૂલ્ય માર્ચ 2028E EPSના 22.5 ગણા પર આંક્યું છે, જે અગાઉ 22 ગણું હતું, અને L&T Finance, LTI Mindtree તથા L&T Technology Services સહિતની લિસ્ટેડ પેટાકંપનીઓ પર 15 ટકા હોલ્ડિંગ-કંપની ડિસ્કાઉન્ટ લાગુ કર્યો છે.
L&T એ Q1FY27માં Rs67,941.7 કરોડની એકીકૃત આવક નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે 6.7 ટકા વધી, પરંતુ PLના અંદાજથી 0.7 ટકા ઓછી રહી. EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 3.2 ટકા ઘટીને Rs6,116.5 કરોડ રહ્યો, જે બ્રોકરના અંદાજથી 6.3 ટકા ઓછો હતો, જ્યારે EBITDA માર્જિન 92 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટીને 9.0 ટકા રહ્યો, જે PLના 9.5 ટકા અંદાજ સામે હતો.
Projects, Products & Manufacturing પોર્ટફોલિયોમાં ધીમા અમલીકરણ, મધ્ય પૂર્વ સંઘર્ષ સાથે સંકળાયેલા પુરવઠા-શૃંખલા વિક્ષેપ, અપેક્ષિત ધિરાણ નુકસાન જોગવાઈઓમાં વધારો અને ટેક્નોલોજી સેવાઓમાં વિદેશી વિનિમય પ્રતિકૂળતાઓને કારણે માર્જિન પર દબાણ આવ્યું. અન્ય ખર્ચ વાર્ષિક ધોરણે 45.4 ટકા વધ્યો. અન્ય આવક વાર્ષિક ધોરણે 75 ટકા વધીને Rs2,376.7 કરોડ થતાં સમાયોજિત PAT વાર્ષિક ધોરણે 14 ટકા વધીને Rs4,122.9 કરોડ થયો, જે PLના અંદાજથી 7.8 ટકા વધુ હતો.
| Q1FY27 માપદંડ | નોંધાયેલ | વાર્ષિક ફેરફાર | PL અંદાજ સાથે તુલના |
|---|---|---|---|
| એકીકૃત આવક | Rs67,941.7 કરોડ | +6.7% | અંદાજથી 0.7% ઓછી |
| EBITDA | Rs6,116.5 કરોડ | -3.2% | અંદાજથી 6.3% ઓછી |
| EBITDA માર્જિન | 9.0% | -92 bps | 9.5% અંદાજ સામે |
| સમાયોજિત PAT | Rs4,122.9 કરોડ | +14.0% | અંદાજથી 7.8% વધુ |
| અન્ય આવક | Rs2,376.7 કરોડ | +75.0% | — |
ઓર્ડર પ્રવાહ મુખ્ય હકારાત્મક પાસું રહ્યો. આંતરરાષ્ટ્રીય ઓર્ડર્સના નેતૃત્વમાં, જેમાં Rs15,000 કરોડથી વધુના અતિ-મોટા યુરોપીયન ઓફશોર-વિન્ડ ઓર્ડર્સ અને સ્થાનિક ખાનગી ક્ષેત્રના ઓર્ડર્સનો સમાવેશ થાય છે, એકીકૃત ઓર્ડર પ્રવાહ વાર્ષિક ધોરણે 14 ટકા વધીને આશરે Rs1.08 લાખ કરોડ થયો.
ઓર્ડર બુક વિક્રમી આશરે Rs7.8 લાખ કરોડ પર પહોંચી, વાર્ષિક ધોરણે 27.1 ટકા વધી અને પાછલા-12-મહિનાની આવકના 2.7 ગણા જેટલી હતી. ઓર્ડર બુકમાં 48 ટકા સ્થાનિક અને 52 ટકા આંતરરાષ્ટ્રીય હિસ્સો હતો, જ્યારે Q1 ઓર્ડર સ્વીકૃતિમાં 44 ટકા સ્થાનિક અને 56 ટકા આંતરરાષ્ટ્રીય હિસ્સો હતો.
મેનેજમેન્ટે આશરે Rs15 લાખ કરોડની તક શ્રેણીનો ઉલ્લેખ કર્યો, જે સ્થાનિક અને આંતરરાષ્ટ્રીય તકો વચ્ચે સમાન રીતે વહેંચાયેલી છે. સ્થાનિક શ્રેણીનો લગભગ 45 ટકા હિસ્સો ખાનગી ક્ષેત્રના ગ્રાહકોનો છે.
ત્રિમાસિક દરમિયાન વિભાગીય કામગીરી મિશ્ર રહી.
મેનેજમેન્ટે ઓર્ડર પ્રવાહ અને આવક બંને માટે FY27નું 10-12 ટકા વૃદ્ધિ માર્ગદર્શન જાળવી રાખ્યું, જેમાં Projects, Products & Manufacturing EBITDA માર્જિન આશરે 7.8 ટકા રહેશે. GCCમાં ચાલુ લોજિસ્ટિક્સ મર્યાદાઓનો ઉલ્લેખ કરતાં, તેને Q2FY27થી અને H2FY27માં અમલીકરણ સુધરવાની અપેક્ષા છે.
મેનેજમેન્ટે જણાવ્યું કે કોઈ નોંધપાત્ર યોજના રદ થઈ નથી. ધીમી ગતિવાળા ઓર્ડર્સ ઓર્ડર બુકના 1 ટકાથી ઓછા હતા અને ત્રિમાસિકમાં કાઢી નાખવાની રકમ Rs250 કરોડ સુધી મર્યાદિત હતી.
PL એ મુખ્યત્વે અમલીકરણ પડકારોથી માર્જિન દબાણ દર્શાવવા માટે FY27E અને FY28E EPS અંદાજ અનુક્રમે 2.2 ટકા અને 0.3 ટકા ઘટાડ્યા.
| અન્યથા જણાવેલ ન હોય તો Rs કરોડ | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| આવક | Rs3,15,236 કરોડ | Rs3,60,956 કરોડ |
| EBITDA | Rs30,614 કરોડ | Rs39,048 કરોડ |
| સમાયોજિત PAT | Rs18,214 કરોડ | Rs23,888 કરોડ |
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા