enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX413.66
74,729.270.56%

Rs2.6 ट्रिलियन ऑर्डर बुकच्या पाठबळामुळे वाढ होत असताना BHEL ची अंमलबजावणी आणि मार्जिन सुधारले

Bharat Heavy Electricals Ltd.

ब्रोकरची शिफारस:

REDUCE

ब्रोकर: Prabhudas Lilladher

14 Oct 2026

क्षेत्र: Capital Goods

मूळ PDF
शिफारस किंमत

₹464

CMP

₹434.1

लक्ष्य

₹426

डाउनसाइड

8.19%

गुंतवणूक दृष्टिकोन आणि मूल्यांकन

प्रभुदास लिल्लाधर यांच्या 14 ऑक्टोबर 2026 रोजीच्या भारत हेवी इलेक्ट्रिकल्स लिमिटेड (BHEL) निकाल अद्ययावतात, पॉवर आणि इंडस्ट्री या दोन्ही विभागांतील सुधारलेल्या अंमलबजावणीमुळे Q2FY27 मधील दमदार कामगिरी अधोरेखित करण्यात आली. BHEL शेअर्समधील अलीकडील तेजी असूनही, ब्रोकरने लक्ष्य किंमत Rs368 वरून Rs426 पर्यंत वाढवताना आपले REDUCE रेटिंग कायम ठेवले.

प्रभुदास लिल्लाधर यांनी मूल्यांकन सप्टेंबर 2028E पर्यंत पुढे नेले आणि अधिक मजबूत अंमलबजावणीचा विचार करत, सप्टेंबर 2028E कमाईच्या 25 पट price-to-earnings मल्टिपलचा वापर केला, जो यापूर्वीच्या मार्च 2028E कमाईच्या 25 पट मल्टिपलपेक्षा अपरिवर्तित आहे. अहवालातील Rs464 CMP वर, BHEL FY28E कमाईच्या 31.6 पट आणि FY29E कमाईच्या 24.0 पट दराने व्यवहार करत होता. सुधारलेली अंमलबजावणी आणि मार्जिन विस्तार प्रतिबिंबित करण्यासाठी ब्रोकरने FY27E EPS मध्ये 4.1 टक्क्यांनी वाढ केली.

Q2FY27 आर्थिक कामगिरी

BHEL ने Q2FY27 मध्ये Rs9,300.4 कोटी महसूल नोंदवला, जो वर्षागणिक 23.8 टक्क्यांनी वाढला, परंतु प्रभुदास लिल्लाधर यांच्या अंदाजापेक्षा 2.7 टक्के कमी होता. EBITDA वर्षागणिक 76.6 टक्क्यांनी वाढून Rs1,025.8 कोटी झाला, जो ब्रोकरच्या अंदाजापेक्षा 4.1 टक्के जास्त होता. सकल मार्जिनमध्ये 595 बेसिस पॉइंट्सची सुधारणा होऊन ते 36.5 टक्क्यांवर गेल्याने EBITDA मार्जिन वर्षागणिक 330 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 11.0 टक्क्यांवर पोहोचले, जे 10.3 टक्क्यांच्या अंदाजाशी तुलना करता अधिक होते.

नोंदवलेला PAT वर्षागणिक 120.2 टक्क्यांनी वाढून Rs809.6 कोटी झाला आणि ब्रोकरच्या अंदाजापेक्षा 13.4 टक्के जास्त होता.

Q2FY27 मेट्रिक नोंदवलेले वर्षागणिक बदल अंदाजाच्या तुलनेत
महसूल Rs9,300.4 कोटी +23.8% अंदाजापेक्षा 2.7% कमी
EBITDA Rs1,025.8 कोटी +76.6% अंदाजापेक्षा 4.1% जास्त
EBITDA मार्जिन 11.0% +330 bps अंदाज: 10.3%
सकल मार्जिन 36.5% +595 bps —
नोंदवलेला PAT Rs809.6 कोटी +120.2% अंदाजापेक्षा 13.4% जास्त

विभागीय कामगिरी आणि अंमलबजावणी

Q2FY27 महसुलात पॉवर विभागाचा वाटा 71 टक्के होता. या विभागाचा महसूल वर्षागणिक 17.0 टक्क्यांनी वाढून Rs6,637.9 कोटी झाला, तर EBIT 44.6 टक्क्यांनी वाढून Rs858.4 कोटी झाला. EBIT मार्जिन 247 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 12.9 टक्क्यांवर पोहोचले.

इंडस्ट्री विभागाने 45.0 टक्क्यांची महसूल वाढ नोंदवत Rs2,662.5 कोटी महसूल मिळवला. EBIT 85.2 टक्क्यांनी वाढून Rs518.7 कोटी झाला आणि EBIT मार्जिन 423 बेसिस पॉइंट्सने सुधारून 19.5 टक्क्यांवर पोहोचले. BHEL ने H1FY27 मध्ये 2,260 MW क्षमतेची भर घातली, जी पूर्ण वर्षाच्या 4,790 MW लक्ष्याच्या तुलनेत होती; ब्रोकरच्या मते, हे अंमलबजावणीच्या गतीत सुधारणा होत असल्याचा पुरावा आहे.

Vriddhi_Growth.webp

भविष्यातील वाढीच्या ट्रेंडमध्ये सहभागी होणे

संरचनात्मक बदल आणि नवकल्पना दीर्घकालीन गुंतवणुकीच्या संधी निर्माण करू शकतात. DSIJ चे Vriddhi Growth उदयोन्मुख ट्रेंड आणि विस्तारक्षम वाढीच्या संधींशी संबंधित व्यवसायांवर लक्ष केंद्रित करते.

ऑर्डर बुक आणि वाढीच्या संधी

BHEL चे एकूण ऑर्डर बुक सुमारे Rs2,60,000 कोटी होते आणि ते अनेक वर्षांसाठी महसूल दृश्यमानता प्रदान करते. पॉवर ऑर्डर बुक सुमारे Rs2,10,000 कोटी होते, तर सुमारे Rs69,500 कोटींचे गैर-थर्मल ऑर्डर बुक थर्मल पॉवरपलीकडे विविधीकरण उपलब्ध करून देते.

Q2FY27 मधील ऑर्डर इनफ्लो सुमारे Rs4,000 कोटी होते, ज्यामुळे H1FY27 मधील इनफ्लो सुमारे Rs30,000 कोटींवर पोहोचले. अलीकडील ऑर्डर्समध्ये हिओ आणि टाटो-I सारखे जलविद्युत प्रकल्प आणि FR6B गॅस टर्बाइन ऑर्डरचा समावेश होता.

BHEL सिंक्रोनस कंडेन्सर्स, ग्रीन हायड्रोजन इलेक्ट्रोलायझर्स, HVDC, ग्रीन एनर्जी कॉरिडॉर्स, संरक्षण आणि रेल मोबिलिटीच्या माध्यमातून आपली लक्ष्य बाजारपेठ विस्तारित करत आहे. कंपनीने थर्मल आणि न्यूक्लियर सेट्सच्या उत्पादनासाठी आपल्या HEEP हरिद्वार युनिटमध्ये सुमारे Rs500 कोटींच्या कॅपेक्सचीही योजना आखली आहे.

अंदाज, चालक घटक आणि प्रमुख जोखीम

प्रभुदास लिल्लाधर यांच्या मते, मोठी थर्मल-पॉवर ऑर्डर पाइपलाइन, रेल्वे, संरक्षण, ग्रीन हायड्रोजन आणि कोळसा गॅसिफिकेशनमध्ये विविधीकरण, तसेच वाढता निर्यात व्यवसाय हे दीर्घकालीन सकारात्मक चालक घटक आहेत.

आर्थिक वर्ष महसूल अंदाज EBITDA मार्जिन अंदाज
FY27E Rs44,536.3 कोटी 11.3%
FY28E Rs54,306.1 कोटी —
FY29E Rs64,770.2 कोटी 14.5%

वेळेत ऑर्डर रूपांतरण, सातत्यपूर्ण अंमलबजावणीचा वेग आणि ताळेबंदाचे आरोग्य हे प्रमुख निरीक्षणीय घटक आणि या गुंतवणूक भूमिकेवरील जोखीम आहेत.

मूळ रिसर्च रिपोर्ट डाउनलोड करा

अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.