BUY
₹1,437
₹1,431.9
₹1,730
20.39%
ॲक्सिस सिक्युरिटीजने 12 ऑक्टोबर 2026 रोजी विजय डायग्नॉस्टिक सेंटर लि.चे कव्हरेज BUY शिफारशीसह सुरू केले. ब्रोकरेजचा गुंतवणूक दृष्टिकोन दक्षिण भारतातील विजयच्या रिटेल-केंद्रित एकात्मिक डायग्नॉस्टिक्स मॉडेलवर आधारित आहे, जे विशेषीकृत पॅथॉलॉजी आणि उच्च दर्जाची रेडिओलॉजी एकाच ठिकाणी एकत्रित करते. ॲक्सिस सिक्युरिटीजच्या मते, ही रचना ग्राहकांची निष्ठा, प्रति रुग्ण भेटीमागे अधिक चांगले महसुलीकरण आणि उद्योगातील आघाडीची नफाक्षमता यांना पाठबळ देते.
विजयच्या महसुलापैकी सुमारे 92 टक्के महसूल थेट ग्राहकांच्या वॉक-इनमधून येतो. यामुळे किंमत निर्धारणाची क्षमता आणि ब्रँडनिष्ठा मिळते, तसेच B2B-केंद्रित डायग्नॉस्टिक साखळ्यांच्या तुलनेत रेफरल कमिशनवरील अवलंबित्व कमी होते. प्रतिबंधात्मक आरोग्य तपासणी पॅकेजेसचा महसुलातील वाटा 14.8 टक्के होता.
पॅथॉलॉजीचा महसुलात सुमारे 63 टक्के वाटा आहे, तर उच्च दर्जाच्या रेडिओलॉजीचा सुमारे 37 टक्के वाटा आहे. रेडिओलॉजी सेवांमध्ये 3T MRI, डिजिटल PET-CT आणि 160-स्लाइस CT यांचा समावेश आहे. Q1 FY27 मध्ये, ॲक्सिस सिक्युरिटीजच्या मते, विजयने प्रति फूटफॉल 3.7 चाचण्या आणि प्रति फूटफॉल Rs 1,860 महसूल नोंदवला, तर केवळ पॅथॉलॉजी साखळ्यांसाठी हा आकडा Rs 750 ते Rs 850 होता.
ॲक्सिस सिक्युरिटीज रेडिओलॉजी मिश्रण आणि B2C मॉडेलला मार्जिनसाठी महत्त्वपूर्ण संरक्षणकवच मानते. रेडिओलॉजी आणि प्रतिबंधात्मक वेलनेस पॅकेजेसकडून वाढत्या योगदानामुळे प्राप्ती सुधारेल, अशी ब्रोकरेजची अपेक्षा आहे.
| कार्यकारी मेट्रिक | FY26 | FY28E |
|---|---|---|
| प्रति रुग्ण महसूल | Rs 912 | Rs 1,024 |
| प्रति फूटफॉल चाचण्या | 3.62 | 4.04 |
प्रति रुग्ण महसूल FY26 ते FY28E दरम्यान जवळपास 6 टक्क्यांनी वाढण्याचा अंदाज आहे, जो FY26 मधील Rs 912 वरून FY28E मध्ये Rs 1,024 होईल. प्रति फूटफॉल चाचण्या FY26 मधील 3.62 वरून FY28E मध्ये 4.04 पर्यंत वाढण्याचा अंदाज आहे.
FY26 मधील प्रत्यक्ष एकत्रित निव्वळ विक्री Rs 814 कोटी, EBITDA Rs 337 कोटी आणि निव्वळ नफा Rs 173 कोटी होता. ॲक्सिस सिक्युरिटीजने FY27E मध्ये Rs 936 कोटी आणि FY28E मध्ये Rs 1,100 कोटी निव्वळ विक्रीचा अंदाज व्यक्त केला आहे. EBITDA अनुक्रमे Rs 400 कोटी आणि Rs 487 कोटी राहण्याचा अंदाज आहे, तर निव्वळ नफा अनुक्रमे Rs 240 कोटी आणि Rs 318 कोटी राहण्याचा अंदाज आहे.
| आर्थिक मेट्रिक | FY26A | FY27E | FY28E |
|---|---|---|---|
| निव्वळ विक्री | Rs 814 कोटी | Rs 936 कोटी | Rs 1,100 कोटी |
| EBITDA | Rs 337 कोटी | Rs 400 कोटी | Rs 487 कोटी |
| निव्वळ नफा | Rs 173 कोटी | Rs 240 कोटी | Rs 318 कोटी |
| EBITDA मार्जिन | सुमारे 41% | 43% | 44% |
FY26 मध्ये विजयचे EBITDA मार्जिन सुमारे 41 टक्के होते. ॲक्सिस सिक्युरिटीजने FY27E मध्ये 43 टक्के आणि FY28E मध्ये 44 टक्के मार्जिनचा अंदाज व्यक्त केला आहे.
फूटफॉल FY26 मधील 4.7 दशलक्षवरून FY28E मध्ये 5.5 दशलक्षपर्यंत वाढतील, करण्यात आलेल्या चाचण्या 16.9 दशलक्षवरून 22.2 दशलक्षपर्यंत वाढतील आणि डायग्नॉस्टिक केंद्रे 162 वरून 190 पर्यंत वाढतील, अशी ब्रोकरेजची अपेक्षा आहे.
व्यवस्थापनाने FY27 साठी नऊ हब आणि 10 स्पोक्स जोडण्यासाठी Rs 190 कोटी ते Rs 195 कोटी भांडवली खर्चाचे मार्गदर्शन दिले आहे. Q1 FY27 पर्यंत शून्य दीर्घकालीन कर्ज, Rs 330 कोटींपेक्षा जास्त अतिरिक्त रोख आणि मजबूत कार्यकारी रोख प्रवाह रूपांतरण यांमुळे विजयला हा विस्तार स्वनिधीतून करता येईल, असे ॲक्सिस सिक्युरिटीजने नमूद केले आहे. रोखपूर्व ROCE 30 टक्क्यांपेक्षा जास्त आहे.
हैदराबाद क्लस्टरचा महसुलात 67 टक्के ते 68 टक्के वाटा आहे आणि त्याने 17 टक्के ते 20 टक्के सेंद्रिय वाढ दिली आहे. परिपक्व स्पोक्सनी वार्षिक आधारावर 16 टक्के वाढ नोंदवली आहे.
विस्ताराच्या प्राधान्यक्रमांमध्ये जेपी नगर, बेंगळुरू येथील Rs 30 कोटींचे मेगा-हब, पश्चिम बंगालमधील पाच प्रादेशिक हब आणि पुण्यात PH डायग्नॉस्टिक्सचा विस्तार यांचा समावेश आहे.
ॲक्सिस सिक्युरिटीजने विजयचे मूल्यांकन 56x FY28E P/E वर केले असून Rs 1,730 चे लक्ष्य मूल्य निश्चित केले आहे. यामुळे 9 ऑक्टोबर 2026 च्या Rs 1,437 CMP पासून 20 टक्के वाढीची शक्यता सूचित होते.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)