BUY
₹1,251
₹1,249.05
₹1,610
28.70%
प्रभुदास लिल्लाधरच्या 6 नोव्हेंबर, 2026 च्या सफारी इंडस्ट्रीजवरील Q2FY27 निकाल अद्ययावतमध्ये BUY रेटिंग कायम ठेवण्यात आले आहे, जरी त्यात नफ्याचे अंदाज कमी करण्यात आले असून लक्ष्य किंमत Rs 1,833 वरून Rs 1,610 करण्यात आली आहे. ब्रोकरेजच्या मते क्षमता विस्तार हा भविष्यातील वाढीचा प्रमुख चालक आहे, परंतु तीव्र किंमत स्पर्धा आणि सातत्यपूर्ण कच्च्या मालाच्या महागाईमुळे त्याने वाढ आणि मार्जिनचे गृहीतके नव्याने निश्चित केली आहेत.
सुधारित लक्ष्य किंमत पूर्वीच्या 35 पटच्या तुलनेत सप्टेंबर 2028E EPS च्या 33 पट वर आधारित आहे. अतिरेकी किंमत युद्धांदरम्यान वाढ आणि मार्जिनच्या नव्या निर्धारणासाठी ब्रोकरेजने मूल्यांकन गृहीतकांमध्ये केलेल्या फेरबदलामुळे कमी मल्टिपल दर्शवला आहे.
सफारी इंडस्ट्रीजने Q2FY27 मध्ये Rs 5,822 million इतका एकत्रित महसूल नोंदवला, जो वर्षानुवर्षे 9.1 टक्क्यांनी वाढला, परंतु प्रभुदास लिल्लाधरच्या Rs 5,922 million च्या अंदाजापेक्षा 1.7 टक्के कमी होता. क्षमता मर्यादा आणि सणासुदीच्या हंगामातील बदलामुळे महसूलवाढ मर्यादित राहिल्याचे ब्रोकरेजने सांगितले.
| निकष | Q2FY27 | वर्षानुवर्षातील बदल | ब्रोकरेजचा अंदाज | तफावत / तुलना |
|---|---|---|---|---|
| महसूल | Rs 5,822 million | 9.1% वाढ | Rs 5,922 million | अंदाजापेक्षा 1.7% कमी |
| एकूण नफा | Rs 2,577 million | 2.6% वाढ | — | — |
| एकूण मार्जिन | 44.3% | 47.1% वरून घट | 44.0% | अंदाजापेक्षा किंचित जास्त |
| EBITDA | Rs 597 million | 19.3% घट | Rs 681 million | अंदाजापेक्षा 12.3% कमी; Rs 706 million च्या सर्वसंमतीपेक्षा कमी |
| EBITDA मार्जिन | 10.3% | 360 बेसिस पॉइंट्सची घट | 11.5% | अंदाजापेक्षा कमी |
| PAT | Rs 369 million | 21.3% घट | Rs 418 million | अंदाज आणि Rs 438 million च्या सर्वसंमतीपेक्षा कमी |
| PAT मार्जिन | 6.3% | 8.8% वरून घट | — | — |
Q2FY26 मधील 47.1 टक्क्यांवरून एकूण मार्जिन 44.3 टक्क्यांवर घसरले, तरी ते ब्रोकरेजच्या 44.0 टक्क्यांच्या अपेक्षेपेक्षा किंचित जास्त होते. कच्च्या मालाची किंमत वर्षानुवर्षे 14.9 टक्क्यांनी वाढली. परिचालन कामगिरी कमकुवत राहिली, EBITDA मार्जिन एक वर्षापूर्वीच्या 13.9 टक्क्यांवरून 10.3 टक्क्यांवर आले.
ब्रोकरेजच्या Rs 379 million च्या अंदाजाच्या तुलनेत Rs 416 million इतका अपेक्षेपेक्षा जास्त कर्मचारी खर्च झाल्याने EBITDA मधील तूट निर्माण झाली. PAT मार्जिन एक वर्षापूर्वीच्या 8.8 टक्क्यांवरून 6.3 टक्क्यांवर घसरले, ज्यामध्ये नफ्यातील चूक प्रामुख्याने कमकुवत EBITDA मुळे दिसून आली.
सफारी इंडस्ट्रीजने जयपूर आणि हालोल युनिटमधील अडथळे दूर करून क्षमता-विस्तार कार्यक्रमाची रूपरेषा मांडली आहे. प्रभुदास लिल्लाधरने दरमहा 6 लाख नगांची भर घालण्यासाठी Rs 2,300 million च्या capex योजनेचा उल्लेख केला आहे, तर व्यवस्थापनाने विस्तारासाठी Rs 2,100 million निश्चित केल्याचे सांगितले. FY27E आणि FY28E मध्ये अनुक्रमे सुमारे Rs 700 million आणि Rs 1,400 million खर्च होण्याची अपेक्षा आहे.
| क्षमता निकष | सध्याची क्षमता | अपेक्षित क्षमता |
|---|---|---|
| उपकंपनीची क्षमता | दरमहा 10 लाख नग | दरमहा 16 लाख नग |
| मूळ कंपनी स्तरावरील क्षमता | दरमहा 2 लाख नग | दरमहा 2 लाख नग |
| एकूण क्षमता | दरमहा 12 लाख नग | दरमहा 18 लाख नग |
प्रकल्प जून 2028 पर्यंत पूर्ण होणार असून, त्यामुळे खर्चातील स्पर्धात्मकता सुधारण्याची अपेक्षा आहे. विद्यमान ठिकाणांवरील अतिरिक्त जमीन आवश्यकतेनुसार आणखी 33 टक्के क्षमता वाढविण्याचा पर्याय उपलब्ध करून देते.
प्रभुदास लिल्लाधरला अपेक्षा आहे की क्षमता विस्तारामुळे पुढील तीन वर्षांत महसुलात 13 टक्के CAGR ला पाठबळ मिळेल. त्याच्या अंदाजानुसार FY27E मध्ये EBITDA मार्जिन 12.0 टक्के, FY28E मध्ये 13.2 टक्के आणि FY29E मध्ये 13.4 टक्के राहील.
| अंदाज | FY27E | FY28E | FY29E |
|---|---|---|---|
| EBITDA मार्जिन | 12.0% | 13.2% | 13.4% |
| EPS अंदाजातील सुधारणा | 7% घट | 7% घट | 6% घट |
कमी महसूल-वाढ आणि EBITDA-मार्जिन गृहीतके दर्शवत ब्रोकरेजने FY27E, FY28E आणि FY29E साठीचे EPS अंदाज अनुक्रमे 7 टक्के, 7 टक्के आणि 6 टक्क्यांनी कमी केले.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)