இந்தியாவின் மிகப்பெரிய ஒருங்கிணைந்த சர்க்கரை நிறுவனம் Q4FY26 முடிவுகளை அறிவிக்கிறது; மார்ஜின் அழுத்தத்தை எதிர்கொண்டு FY26ல் 15.80% வருவாய் வளர்ச்சியை நிறுவனம் காண்கிறது.

இந்தியாவின் மிகப்பெரிய ஒருங்கிணைந்த சர்க்கரை நிறுவனம் Q4FY26 முடிவுகளை அறிவிக்கிறது; மார்ஜின் அழுத்தத்தை எதிர்கொண்டு FY26ல் 15.80% வருவாய் வளர்ச்சியை நிறுவனம் காண்கிறது.

இந்த பங்கு அதன் 52 வார குறைந்த மதிப்பான ரூ. 393.55 இல் இருந்து சுமார் 36.45 சதவீதம் உயர்ந்துள்ளது.

AI இயங்கும் சுருக்கம்

பால்ராம்பூர் சினி மில்ஸ் லிமிடெட் நிறுவனத்தின் பங்குகள் வெள்ளிக்கிழமை 0.68 சதவீதம் குறைந்து, பங்கு ஒன்றுக்கு ரூ. 537 ஆகக் குறைந்தன. அதன் முந்தைய மூடுதலான பங்கு ஒன்றுக்கு ரூ. 540.70 ஆக இருந்தது. அந்த பங்கு இன்றைய அதிகபட்சமாக பங்கு ஒன்றுக்கு ரூ. 549.80 ஆக உயர்ந்தது, அமர்வின் போது சுமார் 1.68 சதவீதம் உயர்ந்தது. அந்த பங்கின் 52 வார அதிகபட்சம் பங்கு ஒன்றுக்கு ரூ. 627.80 ஆகவும், 52 வார குறைந்தபட்சம் பங்கு ஒன்றுக்கு ரூ. 393.55 ஆகவும் உள்ளது. இந்திய நேரப்படி 16:00 மணி நிலவரப்படி, பங்கு பங்கு ஒன்றுக்கு ரூ. 537 ஆக மூடப்பட்டது.

பால்ராம்பூர் சினி மில்ஸ் லிமிடெட், இந்தியாவின் மிகப்பெரிய ஒருங்கிணைந்த சர்க்கரை உற்பத்தி நிறுவனங்களில் ஒன்றானது, மார்ச் 31, 2026 அன்று முடிவடைந்த நான்காம் காலாண்டு மற்றும் நிதி ஆண்டிற்கான அதன் நிதி முடிவுகளை அறிவித்தது.

அந்த நிறுவனம் அந்த காலாண்டில் நிலையான செயல்பாட்டு செயல்திறனை அறிவித்தது, சர்க்கரை விற்பனை அளவுகள் மேம்பட்டதால் மற்றும் சிறிதளவு அதிகமான சர்க்கரை உணர்வுகளால் ஆதரிக்கப்பட்டது. இருப்பினும், உத்தரப் பிரதேச அரசால் சர்க்கரை விலை பசலில் 8 சதவீதம் ஆண்டுக்கு ஆண்டாக அதிகரித்ததன் காரணமாக நன்மை விகிதங்கள் அழுத்தத்தில் இருந்தன, இது குவிண்டலுக்கு ரூ. 370 இருந்து ரூ. 400 ஆக உயர்ந்தது.

வாராந்திர சந்தை பார்வைகள் மற்றும் லாபகரமான பங்கு யோசனைகளை தேடுகிறீர்களா?
ஆராய்ச்சி சார்ந்த வாராந்திர முதலீட்டு செய்திமடலான DSIJ’s Flash News Investment (FNI) ஐ ஆராயுங்கள், இது அடிப்படை மற்றும் தொழில்நுட்ப பங்கு பரிந்துரைகள், சந்தை பார்வைகள், உணர்வு பகுப்பாய்வு மற்றும் வர்த்தகர்கள் மற்றும் முதலீட்டாளர்களுக்கான செயல்திறன் கொண்ட முதலீட்டு யோசனைகளை வழங்குகிறது. :contentReference[oaicite:0]{index=0}
இலவச சேவை விளக்கக்குறிப்பு பதிவிறக்கவும்

Q4 FY26 க்கான ஒருங்கிணைந்த செயல்பாட்டு வருவாய் Q4 FY25 இல் ரூ 1,503.68 கோடிகளுடன் ஒப்பிடும்போது 6.67 சதவீதம் அதிகரித்து ரூ 1,603.99 கோடியாக உயர்ந்தது. பிற வருமானங்களைத் தவிர்த்து, EBITDA 22.03 சதவீதம் குறைந்து ரூ 284.79 கோடியாக, கடந்த ஆண்டு இதே காலத்தில் ரூ 365.24 கோடியாக இருந்தது. காலாண்டுக்கான மொத்த விரிவான வருமானம் 30.25 சதவீதம் குறைந்து ரூ 157.23 கோடியாக, ரூ 225.43 கோடியாக இருந்தது.

FY26 முழு நிதியாண்டுக்கு, ஒருங்கிணைந்த செயல்பாட்டு வருவாய் 15.80 சதவீதம் அதிகரித்து ரூ 6,271.15 கோடியாக, FY25 இல் ரூ 5,415.38 கோடிகளுடன் ஒப்பிடும்போது உயர்ந்தது. EBITDA 5.26 சதவீதம் அதிகரித்து ரூ 741.28 கோடியாக, ரூ 704.24 கோடிகளாக இருந்தது. எனினும், மொத்த விரிவான வருமானம் 13.33 சதவீதம் குறைந்து ரூ 380.35 கோடியாக, FY25 இல் ரூ 438.84 கோடியாக இருந்தது.

தனித்துவமான முறையில், Q4 FY26 செயல்பாட்டு வருவாய் ரூ 1,603.99 கோடியாக, வருடாந்திர அடிப்படையில் 6.67 சதவீதம் உயர்ந்தது. EBITDA 22.03 சதவீதம் குறைந்து ரூ 284.79 கோடியாக, மொத்த விரிவான வருமானம் 31.15 சதவீதம் குறைந்து ரூ 148.95 கோடியாக இருந்தது.

FY26 தனித்துவ செயல்திறனைப் பொறுத்தவரை, செயல்பாட்டு வருவாய் 15.80 சதவீதம் அதிகரித்து ரூ 6,271.15 கோடியாக இருந்தது. EBITDA 5.26 சதவீதம் அதிகரித்து ரூ 741.28 கோடியாக இருந்தது, மொத்த விரிவான வருமானம் 0.92 சதவீதம் உயர்ந்து ரூ 349.04 கோடியாக இருந்தது.

தலைவர் மற்றும் நிர்வாக இயக்குநர் விவேக் சராவகி, சர்க்கரை வியாபாரம் அதிக சர்க்கரைக்கம்பு செலவினங்களையும் மீறி நிலைத்த செயல்திறனை வழங்கியது என்று கூறினார். மேலும், அதிக சர்க்கரை விற்பனை அளவுகள் மற்றும் மேம்பட்ட உணர்வுகள் நிகரங்களின் அழுத்தத்தை ஓரளவுக்கு தணித்தன என்று அவர் கூறினார்.

அரசு கடந்த மூன்று ஆண்டுகளாக ஜூஸ் மற்றும் பி-ஹெவி வழிகளில் எதனால் கொள்முதல் விலைகளை உயர்த்தவில்லை என்பதால் மதுபான வியாபாரம் மந்தமாகவே இருந்தது.

Q4 FY26 இல் கரும்பு நசுக்குதல் வருடாந்திர அடிப்படையில் சுமார் 1.6 சதவீதம் உயர்ந்து 622.2 லட்சம் குவிண்டல்களுக்கு அருகில் இருந்தது. முழு பருவத்திற்கும், நிறுவனம் சுமார் 1,043 லட்சம் குவிண்டல்களை நசுக்கியது, இது முந்தைய பருவத்திலிருந்து சுமார் 5.2 சதவீதம் அதிகமாக உள்ளது.

Q4 FY26 இல் திசைதிருப்புதலுக்கு முன் மொத்த சர்க்கரை மீட்பு சுமார் 9 அடிப்படை புள்ளிகள் குறைந்து 11.59 சதவீதமாக இருந்தது. முழு பருவத்திற்கும், திசைதிருப்புதலுக்கு முன் மொத்த சர்க்கரை மீட்பு முந்தைய பருவத்திலிருந்து 11.28 சதவீதமாக இருந்ததை ஒப்பிடுகையில் 11.24 சதவீதமாக இருந்தது.

நிறுவனம் சுமார் 1.58 மில்லியன் மெட்ரிக் டன் ஏற்றுமதி ஒதுக்கீடு உச்ச நசுக்குதல் பருவத்தில் சர்க்கரை விலைகளை ஆதரித்தது என்றது. இருப்பினும், அரசு சர்க்கரை ஏற்றுமதியை 2026 செப்டம்பர் 30 வரை தடை செய்த பின் ஒதுக்கப்பட்ட ஒதுக்கீட்டில் இருந்து சுமார் 0.7 மில்லியன் மெட்ரிக் டன் ஏற்றுமதிகளை மட்டுமே எதிர்பார்க்கின்றது.

எதனால் திசைதிருப்புதலுக்கு பின் இந்தியாவின் நிகர சர்க்கரை உற்பத்தி சுமார் 28 மில்லியன் மெட்ரிக் டனாக மதிப்பீடு செய்யப்பட்டுள்ளது. உள்நாட்டு நுகர்வு 28 மில்லியன் மெட்ரிக் டனாக மதிப்பீடு செய்யப்பட்டுள்ளது, 0.7 மில்லியன் மெட்ரிக் டன் ஏற்றுமதிகள் மற்றும் 5 மில்லியன் மெட்ரிக் டன் திறப்பு சரக்குகள், இறுதியில் சரக்குகள் சுமார் 4.3 மில்லியன் மெட்ரிக் டனாக திட்டமிடப்பட்டுள்ளது.

பால்ராம்பூர் சினி மில்ஸ் தனது 80,000 டன் ஆண்டுக்கு பாலி லாக்டிக் ஆசிட் (PLA) ஆலைக்கு முன்னேற்றம் சுமார் ரூ. 3,080 கோடி திருத்தப்பட்ட மூலதன செலவுடன் திட்டமிடப்பட்டதாகவும், நிறுவனம் Q3 FY27 இல் ஆலை செயல்பாடுகளைத் தொடங்கும் என எதிர்பார்க்கின்றது என்றதும் கூறியது.

போல்டு சமீபத்தில் மூலதன செலவுகளையும் பொது நிறுவன நோக்கங்களையும் நிதியமளிக்க ரூ. 450 கோடி முன்னுரிமை பங்குகளை உயர்த்த அனுமதித்துள்ளது. ப்ரோமோட்டர்கள் சுமார் ரூ. 193 கோடி வழங்குவார்கள், ப்ரோமோட்டர் பங்குதாரித்தலில் எந்தக் குறையும் இல்லை.

நிறுவனம் தற்போது உத்தரப் பிரதேசத்தில் 10 சர்க்கரை ஆலைகளை 80,000 TCD மொத்த நசுக்குதல் திறனுடன், 1,050 KLPD மதுபான திறனுடன் மற்றும் 175.7 மெகாவாட் விற்பனை கூகெனரேஷன் திறனுடன் செயல்படுத்துகிறது.

நிறுவனம் சுமார் ரூ. 10,844 கோடி சந்தை மதிப்பை கொண்டுள்ளது. பங்கு விலை கடந்த ஒரு ஆண்டில் 22.52 சதவீதம் உயர்ந்துள்ளது. பங்கு அதன் 52 வார குறைந்த விலை ரூ. 393.55 பங்கு ஒன்றுக்கு இருந்து சுமார் 36.45 சதவீதம் உயர்ந்துள்ளது.

பொருப்புத்துறப்பு: இந்த கட்டுரை தகவல் நோக்கங்களுக்காக மட்டுமே, முதலீட்டு ஆலோசனை அல்ல.

பால்ராம்பூர் சினி மில்ஸ் லிமிடெட் Q4 FY26 செயல்திறன் மற்றும் எதிர்கால வளர்ச்சி திட்டங்களை பற்றி நீங்கள் என்ன நினைக்கிறீர்கள்? கீழே உள்ள கருத்துகளில் உங்கள் கருத்துகளை பகிரவும்.