BUY
₹4,400
₹3,747.4
₹5,285
20.11%
ஐசிஐசிஐ டைரக்ட் ரிசர்ச், ஏஐஏ இன்ஜினியரிங் லிமிடெட் மீதான தனது மதிப்பீட்டை வாங்கவும் என உயர்த்தி, நிறுவனத்தை FY28E EPS-ன் 35 மடங்காக மதிப்பிட்டு, Rs 5,285 இலக்கு விலையை நிர்ணயித்துள்ளது.
ஏஐஏ இன்ஜினியரிங்கின் தீர்வு சார்ந்த சுரங்க மாற்று உத்தி, கணிசமான கிடைக்கக்கூடிய திறன் மற்றும் வலுவான இருப்புநிலைக் குறிப்பு ஆகியவற்றை நடுத்தர முதல் நீண்டகால வளர்ச்சியின் முக்கிய உந்துசக்திகளாக தரகு நிறுவனம் அடையாளம் காட்டுகிறது. சிமென்ட், சுரங்கம் மற்றும் அனல் மின் ஆலைகளுக்கான உயர்-குரோம் தேய்மான-, அரிப்பு- மற்றும் உராய்வு-எதிர்ப்பு வார்ப்புகளின் இந்தியாவின் மிகப்பெரிய உற்பத்தியாளர் மற்றும் விநியோகஸ்தராக இந்நிறுவனம் உள்ளது; மேலும் உலகின் இரண்டாவது மிகப்பெரிய உயர்-குரோம் உற்பத்தியாளராகவும் விவரிக்கப்படுகிறது.
ஏஐஏ இன்ஜினியரிங் Q4FY26-ல் ஆரோக்கியமான செயல்பாட்டு செயல்திறனைப் பதிவு செய்தது. விற்பனை அளவு Q4FY25-ல் இருந்த 68,741 MT-லிருந்து ஆண்டுக்கு ஆண்டு 2.0 சதவீதம் உயர்ந்து 70,138 MT ஆக இருந்தது. சிறந்த உணர்வாக்கங்கள் மற்றும் நிலையான அளவு வளர்ச்சியின் ஆதரவுடன், செயல்பாடுகளிலிருந்து ஒருங்கிணைந்த வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 9.4 சதவீதம் வளர்ந்து Rs 1,266 கோடியாக இருந்தது. சாதகமான தயாரிப்பு கலவை மற்றும் செயல்பாட்டு லெவரேஜால் EBITDA 17.4 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 371 கோடியாகவும், EBITDA மார்ஜின் 200 அடிப்படை புள்ளிகள் விரிவடைந்து 29.3 சதவீதமாகவும் இருந்தது. PAT ஆண்டுக்கு ஆண்டு 37.9 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 393 கோடியாக இருந்தது.
FY26-க்கு, விற்பனை அளவு 1.0 சதவீதம் அதிகரித்து 258,002 MT ஆகவும், செயல்பாடுகளிலிருந்து வருவாய் 3.1 சதவீதம் வளர்ந்து Rs 4,414 கோடியாகவும், செயல்பாட்டு EBITDA 9.1 சதவீதம் உயர்ந்து Rs 1,250.4 கோடியாகவும், EBITDA மார்ஜின் 150 அடிப்படை புள்ளிகள் மேம்பட்டு 28.3 சதவீதமாகவும் இருந்தது. FY26 PAT 19.7 சதவீதம் அதிகரித்து Rs 1,270 கோடியாக இருந்தது.
| அளவுகோல் | Q4FY25 | Q4FY26 | ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் |
|---|---|---|---|
| விற்பனை அளவு | 68,741 MT | 70,138 MT | 2.0% |
| செயல்பாடுகளிலிருந்து வருவாய் | குறிப்பிடப்படவில்லை | Rs 1,266 கோடி | 9.4% |
| செயல்பாட்டு EBITDA | குறிப்பிடப்படவில்லை | Rs 371 கோடி | 17.4% |
| EBITDA மார்ஜின் | 27.3% | 29.3% | 200 bps உயர்வு |
| PAT | குறிப்பிடப்படவில்லை | Rs 393 கோடி | 37.9% |
பொருளாதார நிச்சயமற்ற நிலை இருந்தபோதும், சுமார் Rs 4,300 கோடி நிகர ரொக்கம் மற்றும் 28-29 சதவீத செயல்பாட்டு மார்ஜின்களுடன், இந்த வணிகம் ரொக்க உருவாக்கும் திறனும் மூலதன செயல்திறனும் கொண்டதாக ஐசிஐசிஐ டைரக்ட் கருதுகிறது.
ஒட்டுமொத்த திறன் பயன்பாடு சுமார் 55 சதவீதமாக இருப்பதாகவும், பெரிய அளவிலான கூடுதல்கள் தேவைப்படுவதற்கு முன்பு தற்போதைய உள்கட்டமைப்பிலேயே அது 70-75 சதவீதமாக உயரக்கூடும் என்றும் நிர்வாகம் தெரிவித்தது. கேரளாவில் மேற்கொள்ளப்படும் பிரவுன்ஃபீல்டு விரிவாக்கம் 50,000-75,000 டன் திறனைச் சேர்க்கக்கூடும். கானா மற்றும் சீனாவில் உள்ள விரிவாக்கத் திட்டங்கள் தற்போது மந்தமாக உள்ளன; ஆனால் தேவை குறித்த தெளிவுத்தன்மை மேம்படும்போது அவற்றை விரைவுபடுத்தலாம்.
ஜூன்-ஜூலை 2026-க்குள் மொத்த மின்சாரத் தேவையில் 60-65 சதவீதத்தை சுய பயன்பாட்டிற்கான கலப்பின புதுப்பிக்கத்தக்க மின் திட்டங்கள் பூர்த்தி செய்யும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது. மீதமுள்ள புதுப்பிக்கத்தக்க திட்ட முதலீடான சுமார் Rs 30 கோடியை உள்ளடக்கி, ஆண்டு பராமரிப்பு மற்றும் புதுப்பிக்கத்தக்க ஆற்றல் தொடர்பான capex Rs 100-150 கோடியாக வழிகாட்டப்பட்டுள்ளது. FY26 capex சுமார் Rs 130 கோடியாக இருந்தது.
சுரங்க மாற்றங்கள் ஏஐஏ இன்ஜினியரிங்கிற்கான மைய வளர்ச்சி வாய்ப்பாகும். ஒரு பெரிய தென் அமெரிக்க சுரங்கத்தில் நிறுவனத்தின் புதிய தலைமுறை டிஸ்சார்ஜ் அமைப்பின் வெற்றிகரமான சோதனைகள், அதே வாடிக்கையாளரிடமிருந்து இரண்டாவது சுரங்கத்திற்கான உடனடி மாற்று ஆர்டருக்கு வழிவகுத்தன. முன்பு அறிவிக்கப்பட்ட 15,000-டன் தென் அமெரிக்க ஆர்டருக்கான அனுப்புதல்கள் தொடங்கியுள்ளன.
இந்த அமைப்பு குறைந்தபட்சம் 15 சதவீத திறனூட்ட மேம்பாட்டையும், சுமார் 15 சதவீத குறைந்த மின் நுகர்வையும், அதனுடன் கீழ்நிலை மீட்பு நன்மைகளையும் வழங்க முடியும் என நிர்வாகம் தெரிவித்தது. இலக்கிடக்கூடிய உலகளாவிய போலியான அரைக்கும் ஊடக சந்தை 800,000 முதல் 1 மில்லியன் டன்கள் என மதிப்பிடப்படுகிறது; இதனுடன் கூடுதல் மில்-லைனர் வாய்ப்பும் உள்ளது.
ஒரு கிலோவுக்கு Rs 178 என்ற Q4FY26 உணர்வாக்கம் தயாரிப்பு கலவை மற்றும் நாணய மாற்று விகிதத்தின் பயனைப் பெற்றது; இது ஒரு கிலோவுக்கு சுமார் Rs 165 என்ற நிலையான நீண்டகால வழிகாட்டுதலுடன் ஒப்பிடப்படுகிறது. அளவுகள் அதிகரித்து அரைக்கும் ஊடகக் கலவை உயரும்போது மார்ஜின்கள் 23-24 சதவீதத்தை நோக்கி இயல்புநிலைக்கு வரும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது. சாதகமான நாணய மாற்று விகிதம் Q4FY26 EBITDA-க்கு தோராயமாக 4-5 சதவீதம் பங்களித்தது.
FY26-28E காலத்தில் அளவு 9 சதவீதம் வளர்ந்து 309,293 டன்களாகும் என ஐசிஐசிஐ டைரக்ட் எதிர்பார்க்கிறது. FY26-28E காலத்தில் வருவாய் மற்றும் PAT CAGR முறையே 12.8 சதவீதம் மற்றும் 4.6 சதவீதமாக இருக்கும் என தரகு நிறுவனம் கணித்துள்ளது.
| குறியீடு | FY26 | FY28E | FY26-28E கண்ணோட்டம் |
|---|---|---|---|
| விற்பனை அளவு | 258,002 MT | 309,293 டன்கள் | 9% வளர்ச்சி |
| வருவாய் | Rs 4,414 கோடி | குறிப்பிடப்படவில்லை | 12.8% CAGR |
| PAT | Rs 1,270 கோடி | குறிப்பிடப்படவில்லை | 4.6% CAGR |
மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.
பதிப்புரிமை 2026 டிஎஸ்ஐஜே வெல்த் அட்வைசரி பிரைவேட் லிமிடெட் (முன்னர் டிஎஸ்ஐஜே பிரைவேட் லிமிடெட் என்று அழைக்கப்பட்டது)