enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX1718.01
81,028.022.17%

போட்டி மற்றும் மார்ஜின் அழுத்தங்களுக்கு மத்தியில் வளர்ச்சியை இலக்காகக் கொண்ட சஃபாரி இண்டஸ்ட்ரீஸ் திறன் விரிவாக்கம்

Safari Industries (India) Ltd.

புரோக்கர் பரிந்துரை:

BUY

புரோக்கர்: Prabhudas Lilladher

06 Nov 2026

துறை: FMCG

அசல் PDF
பரிந்துரை விலை

₹1,251

CMP

₹1,249.05

இலக்கு

₹1,610

ஏற்றம்

28.70%

முதலீட்டு பார்வை மற்றும் மதிப்பீடு

சஃபாரி இண்டஸ்ட்ரீஸ் குறித்த பிரபுதாஸ் லில்லாதரின் நவம்பர் 6, 2026 Q2FY27 முடிவுகள் புதுப்பிப்பு வாங்கலாம் மதிப்பீட்டைத் தக்கவைத்துள்ளது; இருப்பினும், வருவாய் மதிப்பீடுகளைக் குறைத்து, இலக்கு விலையை Rs 1,833-லிருந்து Rs 1,610 ஆகக் குறைத்துள்ளது. எதிர்கால வளர்ச்சியின் முக்கிய இயக்கியாக திறன் விரிவாக்கத்தை தரகு நிறுவனம் கருதுகிறது; ஆனால் கடுமையான விலைப் போட்டி மற்றும் தொடர்ச்சியான மூலப்பொருள் பணவீக்கம் காரணமாக அதன் வளர்ச்சி மற்றும் மார்ஜின் அனுமானங்களை மறுசீரமைத்துள்ளது.

திருத்தப்பட்ட இலக்கு விலை, முந்தைய 35 மடங்குடன் ஒப்பிடுகையில், செப்டம்பர் 2028E EPS-இன் 33 மடங்கு அடிப்படையில் நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது. தீவிரமான விலைப் போர்களுக்கு மத்தியில் வளர்ச்சி மற்றும் மார்ஜின்களில் ஏற்பட்ட மறுசீரமைப்புக்கான மதிப்பீட்டு அனுமானங்களை தரகு நிறுவனம் மாற்றியமைத்ததை இந்தக் குறைந்த மல்டிபிள் பிரதிபலிக்கிறது.

Q2FY27 நிதிச் செயல்திறன்

சஃபாரி இண்டஸ்ட்ரீஸ் Q2FY27-ல் ஒருங்கிணைந்த வருவாயாக Rs 5,822 million-ஐப் பதிவு செய்தது. இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 9.1 per cent அதிகமாக இருந்தாலும், பிரபுதாஸ் லில்லாதரின் Rs 5,922 million மதிப்பீட்டை விட 1.7 per cent குறைவாகும். திறன் கட்டுப்பாடுகள் மற்றும் பண்டிகைக் காலத்தில் ஏற்பட்ட மாற்றமே மிதமான வருவாய் வளர்ச்சிக்குக் காரணம் என தரகு நிறுவனம் குறிப்பிட்டது.

அளவுகோல் Q2FY27 ஆண்டுக்கு ஆண்டு மாற்றம் தரகு மதிப்பீடு வேறுபாடு / ஒப்பீடு
வருவாய் Rs 5,822 million 9.1% உயர்வு Rs 5,922 million மதிப்பீட்டை விட 1.7% குறைவு
மொத்த லாபம் Rs 2,577 million 2.6% உயர்வு — —
மொத்த மார்ஜின் 44.3% 47.1%-லிருந்து குறைவு 44.0% மதிப்பீட்டை விட சற்றே அதிகம்
EBITDA Rs 597 million 19.3% குறைவு Rs 681 million மதிப்பீட்டை விட 12.3% குறைவு; Rs 706 million ஒருமித்த மதிப்பீட்டுக்கும் கீழ்
EBITDA மார்ஜின் 10.3% 360 அடிப்படைப் புள்ளிகள் குறைவு 11.5% மதிப்பீட்டுக்குக் கீழ்
PAT Rs 369 million 21.3% குறைவு Rs 418 million மதிப்பீடு மற்றும் Rs 438 million ஒருமித்த மதிப்பீட்டுக்குக் கீழ்
PAT மார்ஜின் 6.3% 8.8%-லிருந்து குறைவு — —

Q2FY26-ல் இருந்த 47.1 per cent-லிருந்து மொத்த மார்ஜின் 44.3 per cent ஆகக் குறைந்தது; இருப்பினும், இது தரகு நிறுவனத்தின் 44.0 per cent எதிர்பார்ப்பை விட சற்றே அதிகமாக இருந்தது. மூலப்பொருள் செலவு ஆண்டுக்கு ஆண்டு 14.9 per cent அதிகரித்தது. செயல்பாட்டு செயல்திறன் பலவீனமாக இருந்தது; EBITDA மார்ஜின் முந்தைய ஆண்டின் 13.9 per cent-லிருந்து 10.3 per cent ஆகச் சுருங்கியது.

தரகு நிறுவனத்தின் Rs 379 million மதிப்பீட்டுடன் ஒப்பிடும்போது, எதிர்பார்ப்பை விட அதிகமான Rs 416 million பணியாளர் செலவு EBITDA பற்றாக்குறைக்குக் காரணமானது. PAT மார்ஜின் முந்தைய ஆண்டின் 8.8 per cent-லிருந்து 6.3 per cent ஆகக் குறைந்தது; வருவாய் எதிர்பார்ப்பைத் தவறவிட்டதற்கு முக்கியமாக பலவீனமான EBITDA காரணமாக அமைந்தது.

Multibagger_Pick.webp

நீண்டகால வளர்ச்சி திறன் கொண்ட நிறுவனங்களை அடையாளம் காணுதல்

சிறப்பான செல்வ உருவாக்கம் பெரும்பாலும் காலப்போக்கில் தொடர்ந்து வளர்ச்சியடையும் நிறுவனங்களிலிருந்து வருகிறது. DSIJ-யின் Multibagger Pick விரிவான அடிப்படை ஆய்வின் மூலம் வளர்ச்சியை நோக்கிய நிறுவனங்களை அடையாளம் காண்பதில் கவனம் செலுத்துகிறது.

நிர்வாகக் கருத்துரை மற்றும் வணிக முன்னேற்றங்கள்

  • நவம்பர் 2026 முதல் நடுத்தர ஒற்றை இலக்க விலை உயர்வை அமல்படுத்த நிர்வாகம் திட்டமிட்டுள்ளது.
  • Q2FY27-ல் அளவு வளர்ச்சி, மதிப்பு வளர்ச்சிக்கு இணையாக இருந்ததாக நிர்வாகம் தெரிவித்தது.
  • கார்ல்டன் சமீபத்தில் லைஃப்ஸ்டைலில் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டுள்ளது; விரைவில் இ-காமர்ஸ் தளங்களிலும் அறிமுகப்படுத்தப்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
  • அறிவிக்கப்பட்ட மூலதனச் செலவு மற்றும் அதற்கான அனுமதி தீர்மானம் இருந்தபோதிலும், நிதி திரட்டுவதற்கான தற்போதைய திட்டங்கள் நிர்வாகத்திடம் இல்லை.

திறன் விரிவாக்கத் திட்டம்

சஃபாரி இண்டஸ்ட்ரீஸ், ஜெய்ப்பூர் மற்றும் ஹலோல் ஆலைகளில் இடையூறுகளை நீக்குவதன் மூலம் திறன் விரிவாக்கத் திட்டத்தை வகுத்துள்ளது. மாதத்திற்கு 6 lakh பீஸ்கள் கூடுதலாக சேர்க்கும் வகையில் Rs 2,300 million மூலதனச் செலவுத் திட்டத்தை பிரபுதாஸ் லில்லாதர் குறிப்பிடுகிறது; அதேவேளை, விரிவாக்கத்துக்காக Rs 2,100 million ஒதுக்கப்பட்டுள்ளதாக நிர்வாகம் தெரிவித்தது. இதில் FY27E மற்றும் FY28E-ல் முறையே சுமார் Rs 700 million மற்றும் Rs 1,400 million செலவிடப்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

திறன் அளவீடு தற்போதைய திறன் எதிர்பார்க்கப்படும் திறன்
துணை நிறுவனத்தின் திறன் மாதத்திற்கு 10 lakh பீஸ்கள் மாதத்திற்கு 16 lakh பீஸ்கள்
தாய் நிறுவன மட்டத் திறன் மாதத்திற்கு 2 lakh பீஸ்கள் மாதத்திற்கு 2 lakh பீஸ்கள்
ஒட்டுமொத்த திறன் மாதத்திற்கு 12 lakh பீஸ்கள் மாதத்திற்கு 18 lakh பீஸ்கள்

இந்தத் திட்டம் ஜூன் 2028-க்குள் நிறைவடைய உள்ளது; இது செலவுப் போட்டித்திறனை மேம்படுத்தும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. தற்போதுள்ள தளங்களில் உள்ள உபரி நிலம், தேவைப்பட்டால் திறனை மேலும் 33 per cent அதிகரிக்கும் வாய்ப்பை வழங்குகிறது.

வருவாய் முன்னோக்கு

அடுத்த மூன்று ஆண்டுகளில் திறன் விரிவாக்கம் 13 per cent வருவாய் CAGR-ஐ ஆதரிக்கும் என பிரபுதாஸ் லில்லாதர் எதிர்பார்க்கிறது. அதன் மதிப்பீடுகள் FY27E-ல் 12.0 per cent, FY28E-ல் 13.2 per cent மற்றும் FY29E-ல் 13.4 per cent EBITDA மார்ஜின்களைக் குறிக்கின்றன.

மதிப்பீடு FY27E FY28E FY29E
EBITDA மார்ஜின் 12.0% 13.2% 13.4%
EPS மதிப்பீட்டுத் திருத்தம் 7% குறைவு 7% குறைவு 6% குறைவு

குறைந்த வருவாய் வளர்ச்சி மற்றும் EBITDA மார்ஜின் அனுமானங்களைப் பிரதிபலிக்கும் வகையில், தரகு நிறுவனம் தனது FY27E, FY28E மற்றும் FY29E EPS மதிப்பீடுகளை முறையே 7 per cent, 7 per cent மற்றும் 6 per cent குறைத்துள்ளது.

முக்கிய அபாயங்கள்

  • தொடர்ச்சியான போட்டி விலை நிர்ணயம் மற்றும் தீவிரமான விலைப் போர்கள்.
  • தொடர்ச்சியான மூலப்பொருள் பணவீக்கம்.
  • விரிவாக்கம் நிறைவடைவதற்கு முன்பான திறன் கட்டுப்பாடுகள்.
  • தொடரும் மார்ஜின் அழுத்தம்.
அசல் ஆய்வு அறிக்கையைப் பதிவிறக்க

மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.