BUY
₹2,515
₹2,856.3
₹3,070
22.07%
November 3, 2026 அன்று வெளியிட்ட முடிவுகள் புதுப்பிப்பில், முத்தூட் ஃபைனான்ஸின் வலுவான செயலாக்கம், பெரிய பழைய வாடிக்கையாளர் தளம், நிலைபெற்ற கிளை வலையமைப்பு மற்றும் வரலாற்று ரீதியாக வலுவான வருவாய் சுயவிவரம் ஆகியவை தங்கக் கடன்களில் அதன் போட்டி அரணை வலுப்படுத்துவதாக ICICI செக்யூரிட்டீஸ் தெரிவித்தது. தங்கக் கடன்களில் போட்டி அதிகரித்திருந்தாலும், திருத்தப்பட்ட திருப்பிச் செலுத்தல் விதிமுறைகளால் உருவான செயல்பாட்டு சவால்களை நிர்வகிக்க, போட்டியாளர்களுடன் ஒப்பிடும்போது முத்தூட் ஃபைனான்ஸ் சிறப்பாகத் தயாராக இருப்பதாக தரகு நிறுவனம் நம்புகிறது.
பங்கு மதிப்பீட்டை ICICI செக்யூரிட்டீஸ் BUY என உயர்த்தியது; அதேவேளையில் இலக்கு விலையை Rs 3,500 இலிருந்து Rs 3,070 ஆகக் குறைத்தது.
முத்தூட் ஃபைனான்ஸ் வலுவான Q2FY27 செயல்பாட்டு செயல்திறனைப் பதிவு செய்தது. ஒருங்கிணைந்த AUM, QoQ அடிப்படையில் 9.3 per cent மற்றும் YoY அடிப்படையில் 41.7 per cent உயர்ந்து Rs 2.09 trillion ஆக இருந்தது; தங்கக் கடன் AUM, QoQ அடிப்படையில் 9.6 per cent மற்றும் YoY அடிப்படையில் 43.3 per cent அதிகரித்து Rs 1.79 trillion ஆக இருந்தது. குறைந்த தங்க விலைகள் டன்னேஜ் வளர்ச்சிக்கு ஆதரவளித்ததால், தங்க இருப்புகள் QoQ அடிப்படையில் 3.6 per cent உயர்ந்து 204 tonnes ஆகின.
சராசரி தங்கக் கடன் டிக்கெட் அளவு Rs 1,55,600 ஆக இருந்தது; Q1FY27-ல் இது Rs 1,49,600 ஆக இருந்தது. LTV, QoQ அடிப்படையில் 64.0 per cent இலிருந்து 64.8 per cent ஆக உயர்ந்தது; ஆனால் 75 per cent என்ற ஒழுங்குமுறை வரம்புக்குக் கீழேயே இருந்தது. இதை ICICI செக்யூரிட்டீஸ் வசதியான நிலையாகக் கருதுகிறது.
| ஒருங்கிணைந்த அளவுகோல் | Q2FY27 | மாற்றம் / ஒப்பீடு |
|---|---|---|
| AUM | Rs 2.09 trillion | +9.3% QoQ; +41.7% YoY |
| தங்கக் கடன் AUM | Rs 1.79 trillion | +9.6% QoQ; +43.3% YoY |
| தங்க இருப்புகள் | 204 tonnes | +3.6% QoQ |
| சராசரி தங்கக் கடன் டிக்கெட் அளவு | Rs 1,55,600 | Q1FY27-ல் Rs 1,49,600 |
| LTV | 64.8% | Q1FY27-ல் 64.0%; ஒழுங்குமுறை வரம்பு 75% |
| ஒருங்கிணைந்த ஈட்டல் | 19.7% | +133 bps QoQ; -48 bps YoY |
| நிதி செலவு | 8.7% | -13 bps QoQ |
| கடன் செலவு | Rs 593 crore, அல்லது சராசரி AUM-ல் 1.2% | Q1FY27-ல் Rs 120 crore, அல்லது 0.3% |
ஒருங்கிணைந்த ஒதுக்கீட்டுக்கு முந்தைய செயல்பாட்டு லாபம் QoQ அடிப்படையில் 27.4 per cent மற்றும் YoY அடிப்படையில் 41.0 per cent வளர்ந்தது; PAT, QoQ அடிப்படையில் 16.0 per cent மற்றும் YoY அடிப்படையில் 35.9 per cent உயர்ந்து Rs 3,280 crore ஆக இருந்தது. Q2FY27-ல் RoA மற்றும் RoE முறையே 6.0 per cent மற்றும் 30.5 per cent ஆக இருந்தன. கடன் செலவு, Q1FY27-ல் Rs 120 crore அல்லது 0.3 per cent ஆக இருந்த நிலையிலிருந்து, சராசரி AUM-ல் 1.2 per cent ஆகும் Rs 593 crore ஆக உயர்ந்தது.
நிர்வாகம் FY27 AUM-வளர்ச்சி வழிகாட்டுதலை சுமார் 25 per cent ஆக உயர்த்தியது; இது H2FY27-ல் சுமார் 8 per cent வளர்ச்சியைக் குறிக்கிறது. வரும் காலாண்டுகளில் கடன் வாங்கும் செலவுகள் உயரலாம் என எதிர்பார்க்கப்பட்டாலும், 18.0 முதல் 18.5 per cent வரையிலான நிலையான தங்கக் கடன் ஈட்டல் வழிகாட்டுதலையும் 10.5 முதல் 11.0 per cent வரையிலான NIM வழிகாட்டுதலையும் மீண்டும் உறுதிப்படுத்தியது.
April 2026 முதல் அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட மாதாந்திர சேவைத் தேவைகளுக்கு வாடிக்கையாளர்கள் தங்களை மாற்றிக்கொள்வதே Stage 2 மற்றும் Stage 3 கடன்களின் கூர்மையான உயர்வுக்குக் காரணம் என்றும், அடிப்படை நிதி அழுத்தம் காரணமல்ல என்றும் நிர்வாகம் தெரிவித்தது. Q2FY27-ல் Stage 2 கடன்கள் Rs 23,500 crore ஆகவும், Stage 3 கடன்கள் Rs 7,270 crore ஆகவும் உயர்ந்தன. கடன் வாங்குபவர்களின் நடத்தை மாற்றத்துக்கு ஏற்ப, நிலுவைத் தவறுதல்கள் இயல்புநிலைக்கு வரும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது.
H1FY27-ல் குழுமம் 336 கிளைகளைச் சேர்த்தது; இதில் தனித்த முத்தூட் ஃபைனான்ஸ் கிளைகள் 262 அடங்கும். இதன் மூலம் ஒருங்கிணைந்த வலையமைப்பு 7,904 கிளைகளாக உயர்ந்தது. FY27-ல் 500 முதல் 600 குழுமக் கிளைகளையும் சுமார் 200 முதல் 250 தனித்த கிளைகளையும் சேர்க்கத் திட்டமிட்டுள்ளதாக நிர்வாகம் தெரிவித்தது.
செயலில் உள்ள வாடிக்கையாளர்கள் YoY அடிப்படையில் 4.4 per cent மற்றும் QoQ அடிப்படையில் 4.3 per cent உயர்ந்து 68.6 lakh ஆக இருந்தனர். வாகன நிதியிலிருந்து தங்கக் கடன்களை நோக்கி மாறிவரும் முத்தூட் மணி, AUM-ல் QoQ அடிப்படையில் 21 per cent வளர்ச்சியைப் பதிவு செய்து Rs 12,700 crore ஆக இருந்தது. அனுமதிகளுக்கு உட்பட்டு, April 1, 2027 முதல் அதை முத்தூட் ஃபைனான்ஸுடன் இணைக்க முன்மொழியப்பட்டுள்ளது; இதன் மூலம் நிதியளிப்பு மற்றும் செயல்பாட்டு ஒருங்கிணைவு நன்மைகள் கிடைக்கும் என நிர்வாகம் எதிர்பார்க்கிறது.
FY26 முதல் FY28E வரையிலான காலகட்டத்தில் தங்கக் கடன் AUM CAGR சுமார் 18 per cent ஆகவும், ஒருங்கிணைந்த AUM CAGR 17.3 per cent ஆகவும் இருக்கும் என ICICI செக்யூரிட்டீஸ் மதிப்பிடுகிறது. ஒருங்கிணைந்த PAT வளர்ச்சி FY27E-ல் 3 per cent ஆகவும் FY28E-ல் 15 per cent ஆகவும் இருக்கும் எனவும், ஒருங்கிணைந்த RoAE முறையே 25.1 per cent மற்றும் 23.6 per cent ஆக இருக்கும் எனவும் அது கணித்துள்ளது.
| மதிப்பீடு / மதிப்பீட்டு அளவுகோல் | விவரங்கள் |
|---|---|
| தங்கக் கடன் AUM CAGR | FY26 முதல் FY28E வரை சுமார் 18% |
| ஒருங்கிணைந்த AUM CAGR | 17.3% |
| ஒருங்கிணைந்த PAT வளர்ச்சி | FY27E-ல் 3%; FY28E-ல் 15% |
| ஒருங்கிணைந்த RoAE | FY27E-ல் 25.1%; FY28E-ல் 23.6% |
| தனித்த வணிக மதிப்பீடு | FY28E price-to-book-ன் 2.1 மடங்கு |
| வீட்டு நிதி மதிப்பீடு | FY28E price-to-book-ன் 1 மடங்கு |
| பிற வணிகங்களின் மதிப்பீடு | FY28E price-to-book-ன் 1 மடங்கு |
| ஒருங்கிணைந்த மதிப்பீட்டு மடங்கு | FY28E price-to-book-ன் 1.6 மடங்கு |
இலக்கு விலையானது தனித்த வணிகத்திற்கு FY28E price-to-book-ன் 2.1 மடங்கு, வீட்டு நிதிக்கு FY28E price-to-book-ன் 1 மடங்கு மற்றும் பிற வணிகங்களுக்கு FY28E price-to-book-ன் 1 மடங்கு எனப் பயன்படுத்துகிறது; இதன் விளைவாக ஒருங்கிணைந்த மடங்கு FY28E price-to-book-ன் 1.6 மடங்காகிறது. குறைந்த மதிப்பீட்டு மடங்கு அதிகரித்த போட்டியைப் பிரதிபலிக்கிறது.
மறுப்பு: மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள புரோக்கர்/ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு அறிக்கையின் சுருக்கம் இதுவாகும். கருத்துகள், பரிந்துரைகள், இலக்கு விலைகள் மற்றும் மதிப்பீடுகள் சம்பந்தப்பட்ட புரோக்கருக்குரியவை; அவை DSIJ-ன் முதலீட்டு ஆலோசனையைப் பிரதிபலிக்கவில்லை. இந்தச் சுருக்கத்தைத் தயாரிக்க AI உதவி பயன்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம். எனவே முழுமையான விவரங்கள், வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு அசல் அறிக்கையைப் பார்க்கவும்.
பதிப்புரிமை 2026 டிஎஸ்ஐஜே வெல்த் அட்வைசரி பிரைவேட் லிமிடெட் (முன்னர் டிஎஸ்ஐஜே பிரைவேட் லிமிடெட் என்று அழைக்கப்பட்டது)